TIN TÀI TRỢ.

Nỗi lo tìm trường? và Mô hình trường tốt cho con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.01K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện nay các mẹ đều băn khoẳn nhất về việc tìm truowngf học cho chon. Mình cũng vậy. Chẳng biết có tìm dược trường nào trong năm tới này không. Nhiều khi tìm truowngf thội cũng thấy mệt mỏi quá.
    Không biết các mẹ thế nào chứ mình thấy tìm mãi chẳng có trưòng nào ra đâu vào đâu cả. Mệt thật.

Mình thấy, hiện nay ở Hà Nội có khá nhiều truowngf mầm non nói là chất lượng cao nhưng mà khi tìm hiểu thì cũng bình thường thôi.
    Bên cạnh đó, nhiều trường họ cũng trú trọng vào dinh dưỡng cho các cháu, nhưng mình thấy ngoài việc dinh dưỡng còn cần một điều hết sức quan trọng đó là tình yêu của cô giáo với trẻ.

Đồng thời, nhà trường đó phải dạy cho con mình cái gì chứ nhỉ? Ngay từ nhò mà trẻ đã dduowcj học các thói quen tốt thì khi lớn lên trẻ cũgn sẽ có những thói quen tốt.

Nhưng để làm dduowcj thì đòi hỏi các cô giáo cũng phải có trình độ, kỹ năng và chuyên môn tốt, phải có phuwong pháp làm sao dạy dduowcj trẻ hiệu quả nhất.
    Hôm nay mình có đọc bài báo về chuowng trình hội thảo Giúp trẻ phát triển trí sáng tạo. http://www6.dantri.com.vn/giaoduc-kh...7/4/174253.vip . Mình thấy đây là một điều khá lý thú. Và mình cũng đã gọi điện đến để hỏi và dduowcj giải đáp một số vấn đè cũng tháy thú vị.
    Buổi hội thảo là của EQuest, không biết có mẹ nào biết gì về EQuest không nhỉ? Mình chưa hiểu các chuyên gia ở đó có thực sự có chuyueen môn tốt không nhỉ? Nếu mà tốt chắc là mình phải tham gia mấy khóa hoặc mấy buổi nói chuyện của các bác ấy thôi.

Có ai có thông tin gì thì cho mình xin ý kiến nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 96 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình biết đến EQuest là do các bài viết của các mẹ WTT sau khi đi dự các buổi hội thảo dành cho cha mẹ của họ.
    Hiện nay có 2 khóa đang học lớp Phát triển trí tuệ và nhân cách trẻ (1 năm), sắp tới họ sẽ mở thêm khóa 3 nữa dành cho bé từ 3-6 tuổi.
    Ngoài ra do nhu cầu của các mẹ và thấy cần thiết phải tạo một môi trường hoàn hảo hơn cho các con, EQuest đã thành lập trường Hoàng Gia ở 343 Đội Cấn. Mục tiêu của họ sẽ mở một hệ thống trường từ mẫu giáo đến cấp 3 sau đó đi du học thì đã có bộ phận tư vấn du học rồi mà.
    www.truonghoanggia.vn
    Trường đang tuyển sinh bắt đầu học từ tháng 5, học phí 140$, trẻ từ 18 tháng đến 6 tuổi.
    Anh Nguyễn Công Khanh, PGS. TS Tâm lý là chuyên gia của trường - là người rất tâm huyết với sự nghiệp giáo dục và yêu trẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,096 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Hôm nay em cũng vừa qua trường xem trường sửa sang đến đâu nhưng vẫn chưa được nhiều chị ạ.
    Ngày 02/05 khai giảng nhưng trường chưa sửa sang nhà vệ sinh cho các cháu, vẫn còn bồn tắm đứng, bồn cầu và bồn rửa mặt của người lớn chứ không phải của trẻ em ạ. Em có góp ý nhưng nhà trường bảo sẽ xây bậc để các cháu đứng lên bậc để rửa tay. Em thử hỏi với các cháu nhỏ dưới 24 tháng có an toàn không nhỉ.
    Sáng nay em cũng gặp anh Nguyễn Công Khanh và cũng được nghe 1 chút về mô hình đào tạo các cháu.
    Hy vọng hoàng gia đúng là hoàng gia, các mẹ nhỉ :Clown:
    IMG0243A IMG0244A IMG0246A
    :Clown: :Kiss: Bonnie 親愛的小公主:Kiss: :Clown:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xinh xinh Xem bài viết
    Mình biết đến EQuest là do các bài viết của các mẹ WTT sau khi đi dự các buổi hội thảo dành cho cha mẹ của họ.
    Hiện nay có 2 khóa đang học lớp Phát triển trí tuệ và nhân cách trẻ (1 năm), sắp tới họ sẽ mở thêm khóa 3 nữa dành cho bé từ 3-6 tuổi.
    Ngoài ra do nhu cầu của các mẹ và thấy cần thiết phải tạo một môi trường hoàn hảo hơn cho các con, EQuest đã thành lập trường Hoàng Gia ở 343 Đội Cấn. Mục tiêu của họ sẽ mở một hệ thống trường từ mẫu giáo đến cấp 3 sau đó đi du học thì đã có bộ phận tư vấn du học rồi mà.
    www.truonghoanggia.vn
    Trường đang tuyển sinh bắt đầu học từ tháng 5, học phí 140$, trẻ từ 18 tháng đến 6 tuổi.
    Anh Nguyễn Công Khanh, PGS. TS Tâm lý là chuyên gia của trường - là người rất tâm huyết với sự nghiệp giáo dục và yêu trẻ.
    Mình cũng nghe mới nghe nói đến trường này. Thấy mô hình đó trên lý thuyết rất tốt, nhưng mình còn băn khoăn về tính ứng dụng của nó tại Việt Nam. Và đặc biệt mô hình này còn đòi hỏi về không gian, cảnh quan phù hợp. Theo mình biết rất ít trường tư thục ở Hà Nội có được không gian tốt.Mẹ nào biết rõ về trường thì thông tin nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi denui Xem bài viết
    Mình cũng nghe mới nghe nói đến trường này. Thấy mô hình đó trên lý thuyết rất tốt, nhưng mình còn băn khoăn về tính ứng dụng của nó tại Việt Nam. Và đặc biệt mô hình này còn đòi hỏi về không gian, cảnh quan phù hợp. Theo mình biết rất ít trường tư thục ở Hà Nội có được không gian tốt.Mẹ nào biết rõ về trường thì thông tin nhé.
    Mình cũng đã tìm hiểu thêm về mô hình này. Nói đúng là mô hình rất hay và rất may là mình cũng đã được tiếp cận với các chuyên gia ở đó. Mình có nói chuyện qua với anh Đoàn, giám đốc ở đó. Mình nhận thấy một số điều ưu và nhược cùng trao đổi với các mẹ nhé:
    * Ưu: - Họ thực sự là những người tận tâm, mà mình thì care nhất khoản này, vì nếu họ không tận tâm, không làm vì tâm thì con mình chẳng được hưởng giá trị gì tốt cả. Những người thành lập nên trường đều có điều kiện đi ra nước ngoài học tập và nghiên cứu. Thực tế họ là những nhà khoa học thuần túy.
    - Trường thành lập thì có chuyên gia thực tế mà mình được tiếp cận và đó là người của trường. Có rất nhiều trường nói là có chuyên gia này nọ, nhưng thực tế chẳng có ai. Đây là những chuyên gia họ gắn cả sự nghiệp nghiên cứu của họ vào đây nên họ không dễ dàng từ bỏ, đặc biệt là uy tín cả đời của họ được dồn hết vào đây. (Sau một buổi hội thảo của trường mình nghe các chuyen gia nói thì mình cảm nhận thế, không biết có đúng không?)
    - cơ sở vật chất cũng khá tốt đấy, có điều hòa, có tivi, có đàn.
    - Đặc biệt là chương trình đào tạo, mình cũng được nghe giới thiệu và xem qua về nội dung của nó. Đó là chương trình Master (mọi người tham khảo thêm về chương trình này trên website của trường ấy www.truonghoanggia.vn) vì mình không nhớ được hết. Mình chỉ nhớ là chương trình này họ đang giảng dạy cho các khóa học 1 năm của họ, các cháu được học các kỹ năng đó hàng tuần và bố mẹ cũng được tham gia.
    - Nếu gửi con ở đó, các bậc bố mẹ cũng thường xuyên được đào tạo, do các chuyên gia ở đó đào tạo về kỹ năng chơi với trẻ và nghệ thuận chơi và thiết kế trò chơi (Mình chưa có cơ hội được nói chuyện với vị phụ huynh nào đang học ở đó nên chưa hiểu rõ lắm).
    - Phía trước côgnr trường có một cái sân rất rộng (có thể cho các cháu chơi ở đó được)
    - Nhiều trường dugnf chăn dù để cho các cháu ngủ, nhưng trường Hoang gia thì mua đệm bông ép của Hàn Quốc cho các cháu, mỗi cháu một chiếc để khi các cháu ngủ tránh ảnh hưởng đến cột sống (Mình thích ở điểm này lắm)

* Nhược:
    - Trường này còn mới, cơ sở vật chất khá đầy đủ, chỉ trang bị được có 4 phòng học. Còn lại các phòng họ chưa trang bị, hỏi thì họ nói, khi nào có trẻ chắc chắn họ sẽ trang bị đầy đủ: điều hòa, chăn ga gối đệm thêm
    - Có bức tường phía trước chưa được xây gọn gàng. Hỏi thì được biết SGTCC không cho xây. Pó tay với nhà nước.

Mình chỉ thu thập được có từng ấy thông tin, có mẹ nào có thì cho thêm đi trước khi gửi con vào đó.
    • 401 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Violetrose chính là Đại lý chuyên bán bảo hiểm của Công ty Bảo hiểm DAI-ICHI LIFE, các bạn nên tránh xa không nên mua Bảo hiểm vì diễn đàn web vì trẻ thơ để các bà mẹ tham gia trao đổi việc nuôi dạy giáo dục các cháu, chứ không phải nơi để quảng cáo bán bảo hiểm.
    • 401 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violetrose Xem bài viết
    Chào các bạn - những bà mẹ trẻ,

Nỗi lo đúng là có thật của các bà mẹ cho tương lai học tập của con mình, làm mình phân vân hok biết có nên lập gia đình và có em bé nữa hay không? Hixhix...

Thế các mẹ có nghĩ gì đến tương lai xa hơn cho con hay không ạ? Cần phải chuẩn bị tiền bạc gì từ bây giờ cho tương lai học tập lúc bé 15 tuổi, 18 - 19 - 20 - 21 - 22 tuổi? Các mẹ có quan tâm đến việc mua bảo hiểm cho con từ bây giờ để tích luỹ được tiền để đóng học phí lúc con 15 tuổi trở lên hay không?

Nếu có cho mình biết nha! Xin cám ơn rất nhiều! Mình sẽ tiếp tục tư vấn nếu có mẹ nào quan tâm vấn đề này nhé!

Thân chào,
    Violetrose.
    Bạn không nên quảng cáo bán sản phẩm Bảo hiểm của công ty Bảo hiểm DAI - ICHI LIFE trên diễn đàn.