TIN TÀI TRỢ.

Mùa đông con ngủ trưa ở nhà trẻ toàn đạp chăn ra, làm thế nào các mẹ ơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.11K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 266 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ơi bé nhà em ngủ chẳng chịu đắp chăn. Ngủ say thì đắp cho không biết nhưng được 1 lúc là đạp ngay ra. 1 đêm em phải đắp cho con cả chục lần. Bé mới đi trẻ, nhìn trên camera thấy lúc bắt đầu ngủ cô đắp cho, 1 lúc đã đạp ra rồi, cả trưa ngủ không chăn, mà trời thì lạnh, xót quá các mẹ ạ. Ở lớp cô làm sao để ý như ở nhà được, trưa cô cũng ngủ, cô đắp cho 1,2 lần thôi, còn đạp ra thì kệ. Hay là gửi thêm áo cho cô rồi lúc ngủ trưa bảo cô mặc thêm cho các mẹ nhỉ, nhưng mặc nhiều áo cộm lên cũng khó chịu. Với lại con nhà em lúc mới ngủ thường ra nhiều mồ hôi (kể cả trời không nóng) nhưng sau khi ngủ 30ph là hết. Nên nếu mặc nhiều áo ngay từ đầu con cũng dễ đổ mồ hôi. Nan giải quá các mẹ ạ, cháu lại hay bị bệnh đường hô hấp nữa. Túi ngủ thì cháu không chịu nằm (cháu hơn 2 tuổi rồi). Các mẹ có cách gì khắc phục chỉ giáo cho em với ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 266 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em post nhầm ạ, nhờ Mod chuyển sang mục "chăm sóc bé" giúp em với. Tks mod
    • 1,668 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Có vài cách:
    1. Gửi con ở trường tư cô giáo chăm kỹ hơn, chịu khó đắp chăn hơn. Hoặc lớp có điều hòa ấm là tốt nhất
    2. Mua cho con 1 bộ liền, gửi cô mặc cho con khi đi ngủ
    Vấn đề ra mồ hôi: Lót 1 khăn xô sau lưng, dặn cô sau 30' thì rút khăn ra cho cháu
    Thường ở trường các cô ăn sau lúc cháu đã ngủ nên có thể dặn cô khi cô ăn xong vào rút khăn cho cháu cũng được
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 266 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Thỏ Trắng nhìu nhìu. Em gửi con ở trường tư đấy ạ, lớp con có 10 cháu thôi nhưng quả thực em thấy cô không chăm các con lắm. Nhưng em vẫn phải cho con theo vì trường ngay gần nhà, đưa đón con tiện mà khi bận mới nhờ ông bà đi đón hộ được. Em sẽ làm theo cách thứ 2 chị bày cho em. Giờ thì con đang ở nhà nghỉ ốm rồi :Sad:
    • 156 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn có thể mua 1 cái túi ngủ để ở trường cho con,khi nào đi ngủ thì nhờ cô mặc sẵn vào cho con, như thế là đảm bảo nhất đấy.:Smiling:
    Hạt bụi nào hóa kiếp thân tôi....Để một mai tôi về làm cát bụi...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,046 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kinh nghiệm của mẹ cu Rim thì thế này: cu Rim chả bao giờ chịu đắp chăn mền, dù ngủ say cách mấy :Sick:, mà lại hay đổ mồ hôi dầm dề lúc vừa ngủ. Do đó phải lót khăn xô cho bé nhằm hút mồ hôi. Sau khi thân nhiệt bé ổn định, thì mặc ngược cho bé 1 chiếc áo ghi lê rộng hơn size của bé (nhằm thoải mái, bé không bứt rứt). Tuỳ thời tiết mà áo ghi lê dày hay mỏng. Cài cái cúc dưới cùng của áo thôi (tránh bó giò bé bứt ra và để mình có thể kiểm tra được lưng bé có quá nóng hay không).
    Theo cách này, bé không bị vướng mền vào tay chân nênkhông bứt ra vứt, và vẫn giữ được ấm vùng ngực cho con. :Rose:
    Đỉnh là cục Gà, Rim là cục Heo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 266 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

COn nhà em ko chịu mặc túi ngủ. Hiện tại như hôm nay, em mang 1 cái áo ghi le len của ox đi, dặn cô khi ngủ thì mặc vào cho con, mặc dài đến đầu gối, cũng giữ ấm được ít nhiều. Em đang tìm mua túi ngủ size to (em tìm mãi chỉ thấy toàn size bé, mẹ nào biết chỉ giúp em nơi mua với ah), rồi về cắt đoạn dưới đi, để hở chân ra (coi như mặc áo dài, lại ấm hơn mặc áo) thì may ra con em mới chịu. Vấn đề ra mồ hôi, khi ngủ ở nhà em cũng lót khăn xô ở lưng cho con, rồi khi con ko còn bị ra mồ hôi nữa thì lấy khăn ra. Nhưng ở lớp em chưa dám nhờ cô, sợ lách cách quá
    • 1,668 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Đặt hàng ở Colorful xem sao. Dạo trước thấy ở đấy có đặt túi ngủ, áo liền các cỡ đấy. Có 2 cửa hàng: 1 ở Hàng Mành, 1 ở Thái Hà thì phải
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 1,668 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

À hoặc ko bạn ra mua 1 bộ quần áo dạng bông ý khá dày dặn mà mặc lại thoải mái. Nhà mình hôm nào ko dùng điều hòa ấm thì toàn cho con mặc thế, khá tiện. Ban ngày cũng mặc thế ở lớp, thoải mái ngồi trên sàn gỗ ko lo lạnh. Được cái mặc đồ này ko khó chịu vì rộng rãi, ko dặm như len nên trẻ con thích
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 77 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn ra cửa hàng Colorful ở Thái Hà hoặc Hàng mành nhé. Bạn hỏi loại túi ngủ như cái váy của con gái, nó thủng ở dưới, mà dày 3,4 lơp gì đấy. Cái túi ngủ đấy trẻ con không bị gò bó chân tay, mà có thể đi lại được nên rất thoải mái. Nhà mình mua cho cả 2 bé, bé lớn 3,5 tuổi, còn bé út thì hơn 4 thàng tuổi thôi, chẳng bé nào kêu ca gì. Mà Bé lớn còn rất tự giác, khi nào Bố Mẹ nhắc nhở đi ngủ là bảo mặc cho con. Mà loại đó nhiều Mẹ mua lắm, mình mua mấy lần toàn phải đặt hàng thôi. Mình thấy loại đó rất tiện lợi, đêm không phải dậy đắp chăn cho con, cả ba mẹ con đều ngủ ngon.:Smiling: