TIN TÀI TRỢ.

Lo lắng của mẹ khi lần đầu tiên đưa con đi học

• 0 Lượt chia sẻ
  • 952 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con mình được 26 tháng rồi, mình dự định đưa bé đi học. Trước đây vẫn gửi bà ngoại, bây giờ lớn rồi, lại nghịch phá nữa, bà ngoại giữ không nổi nên mình quyết định cho bé đi học. Nhưng mình rất lo lắng không biết bé có thích nghi với môi trường mới hay không, sợ sẽ khóc nhiều, đau ốm, sụt kg. Đi học thì lại dành đồ chơi của bạn, đánh nhau với bạn, dễ bị lây bệnh... Rất nhiều vấn đề mình phải lo nghĩ. Có mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này chia sẻ với mình với!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé chưa lớn trong mắt ba má nhưng bé được tiếp xúc với bạn bè sẽ giúp bé phát triển toàn diện hơn. chị không nên quá lo lắng. vì trên lớp còn có cô giáo mà. bé sẽ học thêm được cả tính kỷ luật nữa đấy! chúc chị sớm tìm được trường tốt cho bé nhà chị nhé!
    • 812 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Princedangyeu Xem bài viết
    Con mình được 26 tháng rồi, mình dự định đưa bé đi học. Trước đây vẫn gửi bà ngoại, bây giờ lớn rồi, lại nghịch phá nữa, bà ngoại giữ không nổi nên mình quyết định cho bé đi học. Nhưng mình rất lo lắng không biết bé có thích nghi với môi trường mới hay không, sợ sẽ khóc nhiều, đau ốm, sụt kg. Đi học thì lại dành đồ chơi của bạn, đánh nhau với bạn, dễ bị lây bệnh... Rất nhiều vấn đề mình phải lo nghĩ. Có mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này chia sẻ với mình với!

Bé nhà bạn cũng bằng tháng bé nhà tớ, 26 tháng. Tớ cũng chưa chọn được thời điểm thích hợp để cho con đi học. Đang nhắm 1-2 trường, khi nào thời tiết thuận lợi sẽ cho con tập đi học. Ưu tiên trường nào gần nhà để bà đưa đi muộn, đón sớm.
    w6KJp7 fyvPGaofyvPp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 109 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng có bé 18 tháng và cũng mới cho bé đi học được 3 tuần rồi. Lúc đầu mình cũng rất lo ko biết con thich nghi ko. vì ở nhà bé ăn phải đi rong, ngủ ko được lâu hay giựt mình, bé rất nhát, ở nhà chỉ có mấy người thân là bé chịu theo thôi, còn người lạ thì ko bao giờ bé chịu theo. vậy mà khi đi học lúc đầu bé cũng khóc, nhưng chỉ một tuần đầu là ko thích đi học thôi, còn bây giờ vào lớp tự đi vào luôn ko cần cô bế nữa, bây giờ bé dạn dĩ hơn đi đến nơi đông người thì tự đi chơi rồi, bé dạn lên thấy rõ, nên mình nghĩ bé đi học là rất đúng, nên bạn nên cho bé đi học càng sớm thì tốt hơn cho bé đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,813 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhanhoa82 Xem bài viết
    Mình cũng có bé 18 tháng và cũng mới cho bé đi học được 3 tuần rồi. Lúc đầu mình cũng rất lo ko biết con thich nghi ko. vì ở nhà bé ăn phải đi rong, ngủ ko được lâu hay giựt mình, bé rất nhát, ở nhà chỉ có mấy người thân là bé chịu theo thôi, còn người lạ thì ko bao giờ bé chịu theo. vậy mà khi đi học lúc đầu bé cũng khóc, nhưng chỉ một tuần đầu là ko thích đi học thôi, còn bây giờ vào lớp tự đi vào luôn ko cần cô bế nữa, bây giờ bé dạn dĩ hơn đi đến nơi đông người thì tự đi chơi rồi, bé dạn lên thấy rõ, nên mình nghĩ bé đi học là rất đúng, nên bạn nên cho bé đi học càng sớm thì tốt hơn cho bé đấy.
    Bé nhà mình cũng gần được 18 tháng, tuần sau là bắt đầu đi học. Mình muốn con đi học để học hỏi được nhiều điều, ngoan hơn, giao tiếp tốt hơn. Vả lại càng lớn nó càng biết cách vòi vĩnh, ở nhà hoài sợ khó dạy. Hồi giờ ở nhà BNg giữ, mà giờ nó nghịch bà theo cũng mệt. Vậy mà sáng nay bà lại dỗi, nói là để cháu đi học sớm tội wá, cháu mất giấc ngủ. Nhưng mà mình quyết tâm rồi, hihi. Cố lên cố lên!
    • 10,068 Bài viết

• 1,244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu Khang Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng gần được 18 tháng, tuần sau là bắt đầu đi học. Mình muốn con đi học để học hỏi được nhiều điều, ngoan hơn, giao tiếp tốt hơn. Vả lại càng lớn nó càng biết cách vòi vĩnh, ở nhà hoài sợ khó dạy. Hồi giờ ở nhà BNg giữ, mà giờ nó nghịch bà theo cũng mệt. Vậy mà sáng nay bà lại dỗi, nói là để cháu đi học sớm tội wá, cháu mất giấc ngủ. Nhưng mà mình quyết tâm rồi, hihi. Cố lên cố lên!
    hihi, kệ, cho cháu đi học được chơi với nhiều bạn về có khi cháu ngủ còn ngon hơn ý, mẹ khang cứ AQ đi, bà xót cháu tí ý mà.

Sang tuần Heo, Dứa cũng đi học đấy
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 75 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà em được gần 17 tháng . Trộm vía cháu cũng ngoan, cứng cáp , nhưng nghịch quá . Em muốn cho cháu đi nhà trẻ, sợ ông nội già rồi ko trông được cháu . Tuổi đó thì đi được chưa các mẹ nhỉ ? Em thấy lo quá . Với lại chắc mẹ phải tới trường để khảo sát trước các mẹ nhỉ ?

Sao mẹ lại yêu thằng Bin thối nhà mẹ thế nhỉ .....:559:
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang định cho con đi học đây, bé được 20 tháng rồi. Ăn uống cũng khó lắm. Mấy hôm nay đang tìm trường,cũng lo lắng giống mấy mẹ lắm. Nhưng dặn lòng là ráng nhưng sao cứ lo quá.....huuuu.....