TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào khi lớp mẫu giáo bé của con bị các cô phạt ngủ ngồi trong suốt 2 tiếng buổi trưa

• 2 Lượt chia sẻ
  • 6.74K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 65 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Chào các Mẹ,
    Em đang bức xúc quá mà ko biết làm thế nào, đành post lên đây nhờ các Mẹ tư vấn giúp.
    Con gái em đang học lớp mẫu giáo bé tại 01 trường Mẫu giáo bán công nổi tiếng tại Hà Nội (nổi tiếng về chất lượng giáo dục, cơ sở vật chất,...). Thời gian trước cháu vẫn đi học bình thường, về nhà rất hay kể cho mẹ nghe các chuyện ở lớp (hôm nay ăn món gì, bạn nào tè dầm, ...) hát và đọc thơ cô dạy hàng ngày cho Mẹ nghe. Tự dưng 2,3 ngày gần đây cháu sợ đi học, sáng ra bảo đi học là rơm rớm nước mắt. Mẹ thấy lạ, gặng hỏi xem ở lớp có chuyện gì ko, các cô dạy dỗ thế nào thì con liền kể: Hôm trước cô phạt lớp con vì các bạn cứ đi vệ sinh liên tục. Cô bắt ngủ ngồi suốt 2 tiếng. Em mới giật mình, hỏi lại cho kỹ càng, con còn kể chi tiết cô nói với các con là:" tại sao lại cứ đi vệ sinh lung tung như thế. Tôi còn ngồi đây mà các anh các chị làm loạn lớp lên thế à?" Sau đó cả lớp phải ngồi khoanh tay suốt cả buổi trưa, còn các cô nằm chiếu và ngủ. Cháu còn miêu tả lại cảnh ngồi, đầu nghẹo sang 01 bên và tất nhiên là ko thể ngủ được trong tư thế như vậy, trông rất tội. Ngày hôm ấy về em thấy con rất mệt, ngủ li bì chắc vì trưa ko được ngủ.
    Người lớn mà phải ngồi như vậy suốt 2 tiếng chắc cũng mệt mỏi chứ ko nói trẻ con. Em thấy các cô làm thế ko chấp nhận được, nếu phạt cũng chỉ 15-20p rồi cho các cháu đi ngủ chứ. Đồng hồ sinh học của bọn trẻ con làm sao có thể làm như vậy. Trong khi các cô được nằm nghỉ, thật ko hiểu nổi ?!!!
    Những hành động này vô tình sẽ làm tổn thương đến tâm lý bọn trẻ, làm sao chúng có thể thích đến trường được chứ. Vì đây ko phải là trường tư nên em cũng chỉ muốn xử sự sao cho thật tế nhị, ko thì lại ảnh hưởng đến các con. Vẫn biết là các cô cũng phải có biện pháp, nhưng nên chăng những biện pháp cũng phải có tình người 01 chút chứ?!!!
    Mong cả nhà cùng vào đây bàn luận và đưa ra cách giải quyết giúp em,
    Cám ơn cả nhà

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 608 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Ban oiNeu minh la ban thi minh phai noi chuyen voi co giao ngay, de lam ro 2 dieu:1. Vi sao co phan nan khi chau di ve sinh? Chuyen co trong chau đương nhiên kèm theo chuyện lo lắng vệ sinh cho cháu, vậy khi cháu đi vệ sinh tức là cô đang làm nhiệm vụ đuơng nhiên cô phải làm, vậy vì sao cô phàn nàn. Các cháu bé không nhịn được tiêu tiểu như người lớn, khi đứng lớp dạy mẫu giáo đương nhiên co phải biết điều đó2. Bạn nhấn mạnh cho cô biết kiểu cô phạt cháu ngủ ngồi là HÀNH HẠ cháu, và bạn không đông ý thế. Khi nói hai điều này, bạn yêu cầu cô nói lên ý kiến của cô xem sao. Đồng thời, bạn phải nói chuyện luôn với Hiệu trưởng hoặc Hiệu phó để BGH biết tình hình như vậy để còn theo dõi sâu sát về sau.
    • 917 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Bạn nên tìm hiểu kỹ xem những điều bé nói có đúng 100% không rồi hãy nói chuyện với cô giáo. Nếu việc đó có xảy ra thật thì bạn thử hỏi cô giáo xem tại sao mấy hôm nay ở nhà mẹ thấy cháu mệt mõi và chướng. Mẹ gặn hỏi mãi thì cháu bảo mấy hôm nay cháu k ngủ trưa ở trường. Nhờ cô để ý nhắc nhở cháu ngủ đưa tròn giấc. Cứ nói bước đầu như thế rồi theo dõi tiếp, nếu tình hình k cải thiện thì sẽ tính tiếp mẹ nó à.:Rose:
    Tôi đâu dám thốt lời khen Huế đẹp.
    Bởi trước tôi bao thi sĩ nói rồi.
    Thư màu tím sông Hương chiều khép nép.
    Trăng đêm rằm Vỹ Dạ nói dùm tôi ... :Rose:
    • 460 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leth Xem bài viết
    Chào các Mẹ,
    Em đang bức xúc quá mà ko biết làm thế nào, đành post lên đây nhờ các Mẹ tư vấn giúp.
    Con gái em đang học lớp mẫu giáo bé tại 01 trường Mẫu giáo bán công nổi tiếng tại Hà Nội (nổi tiếng về chất lượng giáo dục, cơ sở vật chất,...). Thời gian trước cháu vẫn đi học bình thường, về nhà rất hay kể cho mẹ nghe các chuyện ở lớp (hôm nay ăn món gì, bạn nào tè dầm, ...) hát và đọc thơ cô dạy hàng ngày cho Mẹ nghe. Tự dưng 2,3 ngày gần đây cháu sợ đi học, sáng ra bảo đi học là rơm rớm nước mắt. Mẹ thấy lạ, gặng hỏi xem ở lớp có chuyện gì ko, các cô dạy dỗ thế nào thì con liền kể: Hôm trước cô phạt lớp con vì các bạn cứ đi vệ sinh liên tục. Cô bắt ngủ ngồi suốt 2 tiếng. Em mới giật mình, hỏi lại cho kỹ càng, con còn kể chi tiết cô nói với các con là:" tại sao lại cứ đi vệ sinh lung tung như thế. Tôi còn ngồi đây mà các anh các chị làm loạn lớp lên thế à?" Sau đó cả lớp phải ngồi khoanh tay suốt cả buổi trưa, còn các cô nằm chiếu và ngủ. Cháu còn miêu tả lại cảnh ngồi, đầu nghẹo sang 01 bên và tất nhiên là ko thể ngủ được trong tư thế như vậy, trông rất tội. Ngày hôm ấy về em thấy con rất mệt, ngủ li bì chắc vì trưa ko được ngủ.
    Người lớn mà phải ngồi như vậy suốt 2 tiếng chắc cũng mệt mỏi chứ ko nói trẻ con. Em thấy các cô làm thế ko chấp nhận được, nếu phạt cũng chỉ 15-20p rồi cho các cháu đi ngủ chứ. Đồng hồ sinh học của bọn trẻ con làm sao có thể làm như vậy. Trong khi các cô được nằm nghỉ, thật ko hiểu nổi ?!!!
    Những hành động này vô tình sẽ làm tổn thương đến tâm lý bọn trẻ, làm sao chúng có thể thích đến trường được chứ. Vì đây ko phải là trường tư nên em cũng chỉ muốn xử sự sao cho thật tế nhị, ko thì lại ảnh hưởng đến các con. Vẫn biết là các cô cũng phải có biện pháp, nhưng nên chăng những biện pháp cũng phải có tình người 01 chút chứ?!!!
    Cám ơn cả nhà
    Mình không định kể chuyện này nhưng đọc bài của bạn, mình thấy bức xúc quá nên đành release:

Chuyện là thế này, anh ở cơ quan chồng mình kể lại chuyện 1 lần đi ăn ốc, nghe thấy 2 "cô giáo mầm non" (một cô đang có bầu) kể chiến tích như sau:
    Cô thứ 1: Có 1 đứa đi học cứ khóc suốt mấy ngày liền, tức quá, tao cho nó ra ngâm nước lạnh 1 h, ngày hôm sau gia đình xin nghỉ học vì lý do viêm phổi, nhẹ cả ngừơi

Cô thứ 2 (đang có bầu): Có 1 đứa cứ khóc nghèn nghẹt cả ngày, tức quá, tao bắt nó ăn baĩ nôn của tao :mad:.

Nghe chồng em kể lại mà em thấy bức xúc quá, em ko tin và cũng không muốn tin là lại có loại cô giáo như thế.

Các mẹ nghĩ liệu chuyện này có thật không?
    • 608 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Ai chua tan mat thay tai nghe thi chac khong tin, con minh thi tin vi con minh nam nay hoc lop 6 roi, minh cung gap du mau giao vien roi. Khi con minh hoc lop 3, chau phan nan la chau choi co tuong trong gio tap van nghe thi co giao lop ben canh dung chan da vang ban co tuong cua cac chau di (Cac ban co tuong tuong co kieu co giao co hanh vi luu manh vay khong?), minh len truong khieu nai, bao la khong chap nhan hanh vi nhu vay voi mot giao vien, vi co hoan toan co the noi bang loi la cac chau khong duoc choi co tuong khi tap van nghe, vi sao phai hanh dong tho lo vay? Sau do minh nghe con minh ke lai la cac ban lop co ay hay di theo xo con minh xuong cau thang va hoi la "may co biet nho mon la gi khong?". Chau con be rat ngay tho nen khong ket noi duoc cac su viec voi nhau, chau con hoi minh la "ban do dot qua, sao lai khong biet nho mon la gi???!!!" Minh la nguoi lon nghe ke thi biet ngay nguyen nhan tu dau, minh len noi chuyen voi van phong mot lan nua, sau do thi nghe tin co giao bi duoi. Sang nam lop 4 con minh hoc chung voi mot ban tu lop co giao do chuyen sang, den nha minh choi chau do noi la "Nam ngoai ba co Oanh xui tui con xo Khang xuong cau thang, noi la dua nao khong xo thi ba se danh"!!! Vay do, luc nao cung ton tai loai giao vien vay het, ma so di cu ton tai hoai la vi minh cu nhan nhuong do. Doi voi truong hop con minh, co van de gi minh deu noi chuyen hoac truc tiep voi co hoac voi van phong truong. Tuy nhien khi phan anh bao gio minh cung noi la "toi nghe chau noi the nay, co cho toi biet chau noi dung khong", ma phan nhieu sau khi tim hieu lan nao van phong truong cung phai nhan la dieu do dung. Con mot dieu nua minh muon chia se voi cac ban, neu co van de gi xay ra lam ban phan anh voi co hoac nha truong, luc nao cung yeu cau nha truogn phan hoi lai cach giai quyet, dung chi phan anh roi thoi, nha truong se khong giai quyet nghiem tuc dau. Truong hop minh khi phan anh, luc nao minh cung hoi khi nao truong phan hoi lai, neu den ngay chua thay phan hoi thi minh goi dien hoi, nhung phan nhieu luc nao ho cung phan hoi dung hen.Vai dong chia se cho cac me cung buc xuc cho viec tre con nha minh bi doi xu qua te.
    • 772 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Chào các Mẹ,
    Cám ơn cả nhà
    Bạn nên trao đổi thẳng thắn với cô quan điểm của mình càng sớm càng tốt, nói một cách cứng rắn thì việc cho các con đi vệ sinh và chăm sóc giấc ngủ cho con thuộc phần trách nhiệm phải thực hiện tốt của cô, giống như bạn phải làm tốt công việc của mình khi đi làm vậy, chưa kể đến việc đã là giáp viên, cô thừa biết áp lực của nghề này và đó cũng là một trong những yêu cầu phải đáp ứng của giáo viên, bảo mẫu, phân công lao động xã hội là thế.
    Tùy theo nội dung và thái độ của cô giáo chịu trách nhiệm, bạn sẽ quyết định có nói chuyện với BGH hay không (nhưng theo mình thì nên).

Bạn càng chậm chừng nào, sẽ càng thiệt thòi cho con bạn và các bé khác chừng ấy, vì theo mình một khi cô đã cư xử như thế thì còn nhiều vấn đề khác đáng bàn lắm lắm

Nhất thiết bạn đừng sợ cô sẽ trù dập hay làm gì đó ảnh hưởng đến con mình, tiếp tục duy trì như thế này sẽ ảnh hưởng hơn gấp nhiều lần.

Chúc bạn sẽ có hướng giải quyết tốt nhất nhé
    • Chờ kích hoạt
    • 11 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trời đọc bài những bài như thế này mình phẫn nộ quá, ruột cứ như bị thắt lại vì con mình cũng đang ở tuổi mẫu giáo bé. Mà con mình là con trai nữa chứ, đi học nghịch ngợm là dễ bị xử lý lắm.

Tại sao các cô lại có thể hành hạ các cháu một cách dã man như thế. Thử hỏi các cô hàng ngày có cần đi vệ sinh nhiều không đặc biệt là thời tiết này? Chẳng hiểu giáo dục Việt Nam rồi sẽ đi đến đâu nữa? Nghĩ mà buồn quá, vừa buồn vừa lo cho tương lai sau này của các con.

Còn việc giải quyết như thế nào, mình nghĩ là bạn có thể trao đổi với Trưởng phụ huynh để họ đề cập vấn đề này với cô xem thế nào, nếu không được mình làm cách khác. Chỉ có điều rất là khó vì không có chứng cứ thực sự, tất cả những gì nói lại đều là từ các con. À nhưng mình nghĩ là những thông tin từ những phụ huynh cùng lớp có thể rất hữu ích cho bạn trong trường hợp này. Chúc bạn sớm giải quyết được vấn đề này cho con một cách ổn thoả.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 65 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Em xin cám ơn các mẹ đã chia sẻ và cho em ý kiến.
    Thực sự mấy hôm nay em rất bức xúc, đang nghĩ cách tốt nhất để giải quyết.
    Mà ko chỉ có vậy, trời lạnh như thế này mà cô nỡ cởi quần của bọn trẻ (hình thức phạt vì 02 bạn cào nhau), ko thể có hình thức răn đe, giáo dục nào tốt hơn thế sao?
    Em cũng nghĩ mình cần phải nói, vì các cô làm được 01 lần thì sẽ có những lần sau. Mà chắc chắn việc này là đúng 100%, em đã hỏi vài mẹ nữa có con học cùng lớp, họ cũng nói con về kể như vậy.
    • 1,635 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Chị ơi, mau mau trao đổi thẳng với ban giám hiệu. Tội các cháu quá. Cô hành động thế là phản giáo dục. Không thể chấp nhận được.
    Nếu là em em sẽ nghĩ đến truờng hợp xấu nhất là cho con nghỉ học , sang 1 trường khác. Dĩ nhiên sau khi đã trao đổi với các phu huynh khác và ban giám hiệu nhà trường.

Bức xúc quá đi thôi...
    May mắn không tự nhiên có, may mắn là do chính bản thân mình tạo ra.
    https://vn.360plus.yahoo.com/bich227/
    https://www.facebook.com/profile.php?id=1145652149
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 135 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hồi trước mình cũng không tin các giáo viên có thể cư xử với trẻ con những hành động như vậy đâu, vì mình nghĩ dù sao các cô cũng có lương tâm mới vào nghề này, nhưng con mình đi mẫu giáo đc 2 năm, mình vỡ ra rất nhiều, cái gì cũng có thể xảy ra.
    Tuần trc con mình bị cô giáo tát vào mặt vì tội cắn bạn, mình tức quá, hôm sau cho con nghỉ học luôn, rồi lên WTT xin các mẹ lời khuyên, mình cũng nghĩ mãi, quyết định nói chuyện với cô giáo, Cô giáo mà con mình nói là đã tát con thì nói là không đánh con mình, nhg cô nói dù sao cũng xin lỗi gia đình và cô sẽ nói chuyện với các cô kia, vì lớp con mình có 3 cô, hôm sau đưa con đi, cô lại gặp và nói có 1 cô nhận là đã tát vào mồm cháu và chuyển lời xin lỗi gia đình...Mình thực sự sốc khi thấy các cô xin lỗi 1 cách nhẹ nhàng như vậy, mình cũng không muốn làm to chuyện, chỉ muốn nhắc nhở cô giáo đã đánh con mình thôi, nhg có vẻ đối với cô chuyện xin lỗi gia đình là chuyện cơm bữa hay sao ý, chẳng thấy cô có 1 tý xấu hổ nào, thú thực đến tận hôm nay mình vẫn còn cảm thấy buồn và thất vọng lắm.
    Con mình là con gái nên cháu không nghịch như con trai, cháu rất lành tính, ở nhà mình chỉ bảo: Bông ngoan hay hư? Thế là cháu tự giác biết mình không đc làm gì nữa.
    Theo mình bạn nên gặp trưởng ban phụ huynh của lớp rồi 1 nhóm phụ huynh đến nói chuyện với cô, như vậy mới mong cô nhớ, nếu không cô coi như gió thoảng qua thôi, chỉ tội nghiệp các con. Nếu cần thiết thì trong cuộc nói chuyện ấy cần có mặt Hiệu trưởng nữa
    Chúc bạn giải quyết thành công vụ này nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 416 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Chào các Mẹ,
    Cám ơn cả nhà
    Bức xúc quá:mad:
    Hôm qua về nhà thấy con mình tự nhiên thốt nên một câu với bác GV: Bác ngu lắm:Sad:
    Hỏi ra kỹ thì thấy bé bảo là cô bảo con thế. Mình đang định hôm nay đến lớp bé xem tình hình thế nào và gặp ban phụ huynh phản ánh đây.:mad:
    Không hiểu các cô có làm việc đúng chuyên nghành được đào tạo không???
    Theo mình thì bạn nên phản ánh với trưởng ban phụ huynh của lớp -> 1 nhóm phụ huynh đến nói chuyện với cô. Nếu không thấy cải thiện thì phải gặp Hiệu trưởng phản ánh bạn ạ. Hy vọng là các cô thấy được vai trò và trách nhiệm của mình là " cô giáo như mẹ hiền".:Worried:
    Relax my self
    Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 249 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình thì ghặp vụ này: Con mình đi ị nhưng WC hết giấy, cô bảo: "Cứ kéo quần lên":Nottalkin::Sad:, con bé nhà mình nó sạch sẽ nên nó đứng ngồi ko yên, chờ bà đến đón là nói thầm với bà (vì sợ Cô), bó tay với Cô không?
    Mình định chuyển trường cho con, xong về tham khảo ý kiến ông bà khuyên không nên nên mình noí lại với Cô, Cô vẫn còn tý xấu hổ nên mình còn hi vọng thay đổi (vì khi mình phản ánh thì Cô đỏ mặt). Mình đành chờ hết năm chuyển lớp, may quá năm nay con mình vào lớp cô tốt và tình cảm. Chứ năm trước mình phẫn nỗ Cô kia lắm.
    Vài lời chia sẻ với các mẹ, mẹ chủ topic nên nói với Cô và nhà trường, đừng để con phải khổ sở thế!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không thể chấp nhận các giáo mẫu như vậy. Không phải toàn bộ nhưng đây đích thị là hổ mẫu. Xã hội cần lên án và tẩy chay những con người vô lương tầm này.
    • 129 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em đọc bài này mà bức xúc quá . Rồi cũng ngẫm lại chuyện con gái mình .
    Con gái em mới đc 17 tháng, đi học chưa đc 2 tháng giời mà liên tục hết chuyện nọ chuyện kia xảy ra. Em cho cháu học ở 1 trường tư thục, mẹ có quen giáo viên trong trường hẳn hoi. Cứ nghĩ thế là an tâm phần nào. Có hôm đón con, thấy con tè dầm từ lúc nào ko biết, mình nhịn, chỉ bảo con sao tè dầm ra mà ko gọi cô. Hôm sau rút kinh nghiệm đóng bỉm cho con ( con mới đi học và bé quá ) kèm theo 2 cái bỉm trong ba lô. Hôm nào đi học về cũng thấy bỉm ko còn trong ba lô nữa. Nghĩ con mình được thay rửa sạch sẽ. Ai dè 4 hôm sau, con bị hem hết cả bím, phải nghỉ 3 ngày ở nhà, mỗi lần tè là khóc ầm lên. Con đóng bỉm ở lớp, ị đùn lúc nào cô ko biết, ko thay, không rửa cho cháu . Nghĩ thôi đã ko chịu đc rồi . Mẹ cháu cũng nhẫn nhịn chỉ trao đổi với cô giáo. Rồi đến mấy bữa sau, con bị bạn cấu 2 tai tím và xước hết ( cô giáo trao đổi với mẹ như thế ). Mẹ cũng nghĩ trẻ con nên cũng có va chạm thôi. Đến lần đón tiếp, con ị đùn ra bỉm, mẹ đón mới chạy vội vàng rửa và thay, mẹ hết chịu đc , xuống trao đổi với hiệu trưởng, cho mình lời khuyên không đóng bỉm nữa, các cô phải có trách nhiệm xi cháu... Mẹ vẫn kiên trì cho con đi học, đến thứ 3 tuần trước, đón con thì thấy mặt con lấm chấm đỏ, hỏi thì các cô trả lời ko làm sao, em có thấy các cháu va chạm gì đâu. Tối mẹ bôi dầu vào mới đỏ ửng và tím hết nửa mặt. Không chịu được nữa, bố cháu lấy máy quay, dựng DVD sáng hôm sau chờ mãi ko thấy các cô hỏi han gì gia đình. Nhà em quyết định gửi DVD đến trường con. Lúc đấy các cô mới tá hoả, gọi điện xin lỗi, họp kiểm điểm tìm ra nguyên nhân... đến nhà xin lỗi . Rồi ngày hôm qua 1 cô giáo 2 cô ban giám hiệu cũng đến quà cáp phong bì 500k xin lỗi... Còn con em thì đang ở nhà buồn ghê gớm.
    • 571 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Đọc mà thấy bức xúc quá, đúng là đại đa số các cô bây giờ đều không có lương tâm, lúc đến xin cho con đi học thì niềm nở, nói hay lắm nhưng kết quả thì chẳng ra gì, hôm vừa rồi đang lúc ăn cơm thấy con chỉ đũa vào mặt mẹ và nói: "im ngay không quật cho bây giờ" nghe xong mà tái cả mặt, mình nghĩ chắc ở lớp lúc ăn cô giáo mắng thế nên nó bắt chước, mà bé nhà mình mới được 2 tuổi, buồn về các cô giáo mầm non quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đọc đi đọc lại mà không thể tin được có việc này, không thể tin được có cái loại người đấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi catlovers Xem bài viết
    Mình không định kể chuyện này nhưng đọc bài của bạn, mình thấy bức xúc quá nên đành release:

Chuyện là thế này, anh ở cơ quan chồng mình kể lại chuyện 1 lần đi ăn ốc, nghe thấy 2 "cô giáo mầm non" (một cô đang có bầu) kể chiến tích như sau:
    Cô thứ 1: Có 1 đứa đi học cứ khóc suốt mấy ngày liền, tức quá, tao cho nó ra ngâm nước lạnh 1 h, ngày hôm sau gia đình xin nghỉ học vì lý do viêm phổi, nhẹ cả ngừơi

Cô thứ 2 (đang có bầu): Có 1 đứa cứ khóc nghèn nghẹt cả ngày, tức quá, tao bắt nó ăn baĩ nôn của tao :mad:.

Nghe chồng em kể lại mà em thấy bức xúc quá, em ko tin và cũng không muốn tin là lại có loại cô giáo như thế.

Các mẹ nghĩ liệu chuyện này có thật không?
    https://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 138 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

con mình cũng đang học mẫu giáo bé, mình đọc xong chuyện của bạn mà thấy run hết cả người, kể chuyện cô giáo mầm non đối xử tệ với con trẻ là chuyện cơm bữa hay sao ý, mình cũng chẳng muốn kể nhiều nữa, nghe rầu lòng lắm bạn ạ, theo mình các bạn trong diễn đàn này nên kể thẳng tên trường và tên giáo viên ra để nếu ai có con học ở đấy thì để ý hơn, có cách hỏi con để tìm hiểu thực tế. Mình đồng tình với các bạn là phải nói chuyện trực tiếp ngay với cô giáo và Ban giám hiệu nhà trường, đừng chậm trễ, mình tin là cô giáo không dám thù con bạn đâu vì bây giờ bé biết nói rồi, nếu cô giáo tiếp tục có hành vi không tốt thì con bạn về sẽ kể lại ngay. Chúc bạn thành công
    • 519 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Bạn chủ topic cho hỏi đó là trường nào để bà con tránh xa:mad:

Cô giáo như vậy không hề có lương tâm, lòng yêu trẻ, là mình sẽ chuyển trường cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 8,943 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Mình có con sang năm tròn 3 tuổi mới cho đi học mẫu giáo. Đọc những bài của các mẹ post lên mà lo quá. Theo mình , những hành động của cô giáo làm ảnh hưởng tới thể chất và tinh thần của các bé, dù trong hoàn cảnh nào cũng không thể chấp nhận được. Mình nghĩ các mẹ khi biết được những sự việc như thế thì nên nói chuyện ngay, trực tiếp với cô giáo để biết được nguyên nhân và cũng là để cô giáo biết được thái độ của gia đình để các cô giáo có định làm gì thì cũng phải suy nghĩ cho cẩn thận. Nhưng càng ngày mình thấy càng đáng buồn về những hành vi không đẹp của một số cô giáo mầm non. Hy vọng vẫn còn nhiều cô có "tâm" với nghề, với trẻ để cho các con được lớn lên vui khoẻ về mọi mặt.
    • Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 25 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thực ra theo mình nghĩ vẫn còn rất nhiều cô giáo thương yêu trẻ nhưng quả thật là việc các cô mẫu giáo đánh và "hành hạ" trẻ nhất là trẻ còn nhỏ chưa biết kể chuyênh nhiều đã quá phổ biến ở Việt Nam. Thật là tội cho các con.

Con nhà mình hôm nay cũng thế đây này. Con nhà mình thường ăn nhanh nhất lớp theo như cô kể nhưng không hiểu vì lý do gì, ko biết là lý do sức khỏe hay tâm lý mà mấy hôm nay xúc cơm chậm. Lúc chiều khi chuẩn bị lên xe nổ máy về thì con bảo là mẹ ơi hôm nay con ăn không nhanh thế là cô đánh vào trán gần chỗ mắt con. . Về đến nhà mình hỏi con cẩn thận con cũng không kể khác đi một chút nào và hỏi có đau không thì con bảo là đau.

Một lúc sau mình hỏi là thế con đi học có thích và vui không? Thứ hai lại đi học nữa nhé thì con bảo là con không thích đi học nữa đâu nếu cô cứ tiếp tục đánh con. Mình lúc này mới hiểu được tại sao mấy sáng gần đây con mình rất hay nói là con không đi học đâu mẹ a,mặc dù trước đây con nhà mình rất thích đi học. Mình cảm thấy buồn quá, chia sẻ vài dòng với các mẹ cho đỡ buồn.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4