Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm gì trước những suy nghĩ của con trẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 932 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Nhà em đang có một bé đã 3 tuổi hiện em gứi bé đi học tại một trương mẫu giáo nhìn thấy bé nhà em cũng rẩt ngoan em vui lắm nhưng em chợt giật mình trươt nhưng câu hỏi của con em

Khi bé được hơn 2 tuổi vợ em mang bầu nhóc tỳ thứ 2, vợ em sợ ở tuổi của bé rất dễ hoang mang khi có thêm thành viên mới, sợ bé sẽ mắc chứng tự kỉ khi mọi tình thương điều dành cho nhóc nhỏ, em và vợ luôn giữ sự yêu thương như ban đầu và hướng cháu về việc sẽ xuất hiện thêm một đứa em. Hai vợ chồng em luôn dành thời gian trò chuyện với bé vui chơi cùng bé, có một hôm khi em đang pha sữa cho 2 mẹ con thị em nghe được những câu hỏi của bé dành cho mẹ mà em chỉ biết bậc cười

khi hai mẹ con đang chơi ở ghế salon, bỗng bé hỏi

Bé: mẹ ơi mẹ có thương con không?
    Vợ em: có chứ con gái yêu
    Bé: em của con đang ở trong bụng mẹ phải không
    Vợ em: đúng rồi một thời gian nữa em con sẽ chào đời
    Bé: thế mẹ có thương em con không?
    Vợ em: sau lạ không thương các con điều là con của mẹ mà
    Trong đầu em cứ nghĩ là bé sẽ hỏi là mẹ sẽ thương ai nhiều hơn, thế các mẹ biết con em hỏi thế nào không
    Mẹ thương em con vậy tại sau mẹ nuốt em con vào bụng mẹ vậy

Hai vợ chồng em chỉ biết nhìn nhau cười trong sự ngơ ngác của bé, mà không chưa thể trả lời ngay câu hỏi của con em
    Có mẹ nào từng có con hỏi những câu tương tự không? Chứ em thì "đánh trống lãng" cho qua chứ chưa giải thích được.
    sản phẩm mới nhé

https://www.webtretho.com/forum/f237/.../#post30609776

không thể trả lời câu hỏi của con, các mẹ giúp em

https://www.webtretho.com/forum/f51/l...n-tre-1386595/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 122 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

khóa học này nghe hay hay, em uýnh dấu lại để sau này khi cần, mà mấy anh chị ơi, con nít nó bắt chước nhanh lắm, với lại bé chưa biết nhiều nên sẽ thường hay hỏi cái này cái kia, nên em nghĩ bậc cha mẹ trong cuộc sống hàng ngày cần cẩn trọng trong lời ăn tiếng nói, hành động. Hì.