TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm xin học ở trường công lập?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.97K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 119 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi: Con mình đã được đồng ý nhận vào 1 trường công lập nhưng hôm nay mình không mua được hồ sơ. Bảo vệ của trường nói trái tuyến phải mua hồ sơ sau. MÌnh cũng chưa gặp được trực tiếp hiệu trưởng. Mình đã có giấy viết tay để được nhận vào trường. Vậy không có hồ sơ có bị loại không nhỉ? Có mẹ nào ở trong trường hợp này chưa? Chờ tới lúc trường chuẩn bị vào học thì có muộn không? Cho mình kinh nghiệm với. MÌnh đang lo con lại không được nhận vào trường. Cảm ơn các mẹ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,487 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

bác cố gắng xin gặp hiệu trưởng sớm để lấy hồ sơ nhé. Phải có hồ sơ thì mình mới có tên ở trường để họ xếp lớp nữa. Chưa kể nhiều khi có hồ sơ rồi mà vẫn bị loại như thường đấy bác ạ. E đây nè, hồ sơ, khám sức khỏe xong xuôi hết rồi, định cho con nghỉ hè 2 tháng mà không được, trường quy định nếu không học hè sẽ bị gạch tên. Hai anh học trường nào đấy chị? Lâu lắm không thấy bác vào nhà nhes
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 119 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Trà nhé. Chắc mình phải gặp hiệu trưởng sớm thôi. Mình kém cỏi mấy vụ này lắm. Mình vẫn thăm nhà thường xuyên đấy thôi! Thấy 2 em học trường Hoa Hồng vĩnh hồ mà thèm! Đến lúc mình tìm hiểu thì trường đã vào học rồi. Tiếc quá.
    • 343 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Em cung dang muon cho con di hoc truong Hoa Hong Vinh Ho day. Nam sau em moi cho di nhung chac cung phai tim hieu tu bay gio la vua, chac phai quen biet moi vao dc mat
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình vừa xin được cho con vào trường công lập. Trường hợp của nhà mình là đúng tuyến, vẫn mất xiền nhưng ít hơn trái tuyến và phải đến đúng ngày bán hồ sơ. Còn nếu trái tuyến thì phải đến trước chứ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,116 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi xin học công lập trái tuyến thì nên đi bao xiền. Nhà em đinh đi 1M. Trường em định xin ko phải trường điểm chỉ là trường bình thường. Bé có HK ở Phuơng Mai nhưng xin học ở Cầu Giấy. Các mẹ thấy 1M có ổn không ah?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 212 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meChibi Xem bài viết
    Mình vừa xin được cho con vào trường công lập. Trường hợp của nhà mình là đúng tuyến, vẫn mất xiền nhưng ít hơn trái tuyến và phải đến đúng ngày bán hồ sơ. Còn nếu trái tuyến thì phải đến trước chứ ạ.
    Trái tuyến nghĩa là có đăng ký tạm trú thôi , không có đăng hộ khẩu đúng không mẹ nó? Mình năm nay cũng xin cho cu con đi học, vì thông báo mấy hôm nữa mới nhận đơn của diện đăng ký tạm trú, nên định hôm đó mới đến hiệu trưởng, thế này thì:Crying:

bác cố gắng xin gặp hiệu trưởng sớm để lấy hồ sơ nhé. Phải có hồ sơ thì mình mới có tên ở trường để họ xếp lớp nữa. Chưa kể nhiều khi có hồ sơ rồi mà vẫn bị loại như thường đấy bác ạ. E đây nè, hồ sơ, khám sức khỏe xong xuôi hết rồi, định cho con nghỉ hè 2 tháng mà không được, trường quy định nếu không học hè sẽ bị gạch tên. Hai anh học trường nào đấy chị? Lâu lắm không thấy bác vào nhà nhes 01/07/2009 10:24 AM
    Em ơi, có kinh nghiệm gì về vụ này thì phổ biến chị với! Cứ xông thẳng vào phòng HT xin gặp hay thế nào em? Trả nhời chị gấp nhá, mai chị xin nghỉ làm về vụ này đây!:Sick:
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    EzSD
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 158 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình vừa đi xin học cho con ở trường công lập (trường điểm) và dĩ nhiên là… không được. Hic… Sau một hồi gian nan mình thấy, mức độ khó dễ phụ thuộc vào chỉ tiêu tuyển sinh của trường so với các cháu nằm trong khu vực dân cư đúng tuyến. Ví dụ trường mình xin, năm nay chỉ tiêu có 20 cháu sinh năm 2006. Các mẹ xem có 20 cháu thì dân trong khu vực đó còn oánh nhau bẹp ruột chứ nói gì đến trái tuyến. Cô Hiệu trưởng dễ thương lắm lắm, cô ý bảo, thứ nhất là ưu tiên các cháu đã có hộ khẩu đúng tuyến từ năm sinh ra, thứ hai ưu tiên các cháu có hộ khẩu muộn hơn 1 chút, thứ 3 là đến các cháu có ĐK tạm trú (đối tượng này vẫn là đúng tuyến). Còn các trường hợp trái tuyến phải xét lần lượt (nếu còn suất), từ ngoại giao trên sở, xuống phòng… Huhu… Nghe kể một hồi vẫn chưa đến mình. Cô bảo, cô sẽ lưu ý bé nhà mình vì… thành phần bố mẹ tốt. Mình thấy các trường công lập cũng nghiêm túc lắm, nếu đúng tuyến mà còn chỗ thì nhất định con sẽ được học. Còn nếu hết chỉ tiêu thì trái tuyến có dúi thêm 10m cũng không ăn thua. (mình đã lăm lăm rồi đấy chứ, lại phải cầm về)
    Búp bê mũi tẹt
    • 395 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng đã xin được cho bé nhà em học trường công lập rồi, trường điểm đấy ạ. Trái tuyến nữa. Cách của em là không đợi đến đúng dịp bán hồ sơ mới xin, mà em xin cho cháu vào giữa học kì. Tháng 2 vừa rồi em xin cho bé nhà em học, em gặp trực tiếp cô hiệu trưởng luôn, gửi cô 1 bộ hồ sợ gồm bản sao giấy khai sinh, bản sao hộ khẩu, bản sao sổ tiêm phòng. Và 1 phong bì 2m. Chờ đợi khoảng 1 tháng thì được nhận. trong 1 tháng đó em phải điện thoại năn nỉ ỉ ôi cô liên tục, thỉnh thoảng lại đến trường lúc cô đi làm về gặp cô cười 1 cái cho cô nhớ đến mình.Tháng 3 cô gọi em đến làm hồ sơ, sau đó con em bắt đầu nhập học luôn. Thêm 1 phong bì 1m cảm ơn cô nữa. Cô dắt con em vào tận lớp gửi gắm cô giáo chủ nhiệm. Bây giờ khi mọi người đang chen chúc nhau thì con em là sinh viên trường điểm rồi. Gian nan thật. Chứ để bây giờ mới xin thì em nghĩ em khó lòng mà xin nổi.
    ♥♥¸.•*´¨`*•.¸♥♥ Bống Xinh ♥♥ ¸.•*´¨`*•.¸♥♥
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,473 Bài viết

• 2,452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tronxoay Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi: Con mình đã được đồng ý nhận vào 1 trường công lập nhưng hôm nay mình không mua được hồ sơ. Bảo vệ của trường nói trái tuyến phải mua hồ sơ sau. MÌnh cũng chưa gặp được trực tiếp hiệu trưởng. Mình đã có giấy viết tay để được nhận vào trường. Vậy không có hồ sơ có bị loại không nhỉ? Có mẹ nào ở trong trường hợp này chưa? Chờ tới lúc trường chuẩn bị vào học thì có muộn không? Cho mình kinh nghiệm với. MÌnh đang lo con lại không được nhận vào trường. Cảm ơn các mẹ!
    Mẹ nó đến trường gặp bảo vệ à? :Smiling:
    Sao không cầm thẳng cái giấy viết tay đấy đến nhà hiệu trưởng? Hay không tìm được nhà?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 119 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé nhà mình được nhận vào trường rồi. Chồng mình rình được hiệu trưởng ở trường nên OK luôn! Thanks mọi người quan tâm!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 603 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm đến vụ này đây. Hihi, mà sao cái topic này ngắn tí mà có mấy mẹ sinh đôi nhỉ, nhìn thèm quá, nhất là con gái :Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 158 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đính chính. Hôm qua cô hiệu trưởng gọi điện cho mình, nhận con mình vào trường rồi (cô gửi hồ sơ lại bàn tuyển sinh, chả tiền nong biếu xén gì cả). Nhưng mà tiếc lắm vì mình quyết định… chuyển về nhà bà ngoại ở Khâm Thiên. Hic… mất bao nhiêu công năn nỉ cô ý. Bây giờ về Khâm Thiên, không biết xin con vào học ở đâu các mẹ ạ
    Búp bê mũi tẹt
    • 1,385 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi là em thuê nhà ở đây và chưa có hộ khẩu,sang năm con em vào lớp 1 rồi.Em phải làm thế nào thì mới xin học cho con được ạ??
    QczNp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 227 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình đang định xin cho bé con nhà mình học Mầm non Đống Đa và Kim Liên hoặc Việt Triều (vì gần cơ quan mình mà). Mẹ nào có kinh nghiệm thì giúp mình với nhé. (Bé nhà mình 21 tháng, dự định của mình là khoảng 2 tuổi cho bé đi học)
    ivIT