Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm về nhà trẻ gửi bé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.21K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào tất cả các thành viên, tôi là một thành viên mới trong diễn đàn và rất quan tâm tới các vấn đề mà mọi người đóng góp và thảo luận trong WTT. Tôi thấy có vấn đề hiện nay mà bất cứ một ông bố bà mẹ nào cũng quan tâm là trông nom bé thế nào trong thời gian cả hai bố mẹ của bé đều ở cơ quan. Mỗi người đều tìm ra một giải pháp riêng, người thì gửi con nhờ ông bà trông giúp, người thì thuê giúp việc, có gia đình thì cho con vào nhà trẻ. Tôi có một bé trai một tuổi rưỡi và tôi cũng rất quan tâm đến việc gửi cháu thế nào cho tốt nhất để cháu phát triển toàn diện cả về thể chất, tâm lý và trí tuệ. Thời gian đầu tôi được ông bà nội ngoại giúp đỡ trông nom nhưng do ông bà tuổi cao sức khỏe cũng đã kém nên tôi thuê người giúp việc nhưng người giúp việc thì nay ở mai về làm mọi việc cứ rối tung cả lên, tôi cũng chia sẻ chuyện này với bạn bè thì cũng nhận thấy rất nhiều người cũng như vậy, tóm lại là người giúp việc không chu toàn rồi hay về nhà họ đột xuất ảnh hưởng đến công việc của gia đình thuê. Cuối cùng tôi quyết định gửi cháu đi nhà trẻ tư nhân, sau khi đi tìm hiểu một số nhà trẻ thì tôi được một người quen giới thiệu cho một nhà trẻ tư mà chị đã gửi con. Chị nói rằng chị cũng rất cẩn thận trong chuyện chọn nhà trẻ cho cháu, chị đi rất nhiều và cuối cùng quyết định chọn nhà trẻ này và tôi đã quyết định gửi con vào đó. Tôi cho rằng đây là một quyết định đúng đắn vì từ khi gửi con, tôi thấy cháu tiến bộ rõ rệt cả về thể chất lẫn sự học hỏi xung quanh. Đặc biệt ở nhà trẻ, các cô rất chăm sóc và quan tâm đến các cháu nhỏ, chăm bẵm như con cháu mình, những cháu bé dưới 2 tuổi thì điều này thực sự quan trọng. Vậy là gia đình tôi cũng thấy mọi việc lại đi vào nề nếp chứ không rối tung lên như trước nữa và đặc biệt thấy sự phát triển và thay đổi của con mình nên cảm thấy an tâm hơn. Và tôi rút ra một kinh nghiệm muốn chia sẻ với mọi người là nên gửi con bạn vào nhà trẻ sớm càng tốt vì ở đó là môi trường để cháu học hỏi và phát triển nhưng thiết yếu phải chọn được nhà trẻ tin cậy.
    Nếu ai muốn tham khảo về nhà trẻ, tôi ghi địa chỉ dưới đây:
    Đ/c: Nhà trẻ Đồ rê mi, Số 49 - Ngõ 131 - Thái Hà - Hà Nội
    Học phí cho trẻ 1- 2 tuổi là: 1.300.000 đ (gồm cả 3 bữa chính và 2 bữa phụ)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 75 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

E cũng đã có bé nên rất hiểu tâm trạng của chị, e và ông xã cũng đi làm cả ngày nên cũng ko bít chăm sóc cháu như thế nào? Hôm vừa rùi e có nhận được phiếu điều tra và giới thiệu của trường MN Quốc tế Toàn Cầu. E xem phiếu giới thiệu và trang web thì hoành tráng lắm, quy mô hơn hẳn mấy trường cũ của mình. Có khi e sẽ cho ku Bi nhà e đi học ở đấy đấy. E có trang web nè, các mẹ cùng xem nha: www.globeed.com.vn
    • 75 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Ah chị ơi, hay chị gửi bé ở trường ku Bi nhà e đang học cũng được, trường bác Bi mà
    • 104 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E có thông tin cực kỳ chính xác thông báo cho các mẹ có ý định gửi con ở trường Đôremi ở Thái hà ạ.

E đã từng gửi con ở đó chưa đc 1 tháng đã phải chạy mất cả dép rồi ạ.Do đi làm ở gần phố Thái Hà nên muốn tìm trường gần đó để đón con cho tiện.Sau một hồi tham quan mấy trường gần đó nên quyết định cho con học trường Bảo Hà( tên cũ và địa điểm cũ của Đồ rê mi) vì theo như lời cô Nhung nói trường mới mở nên muốn gây dựng uy tín,sẽ lắp camera để mẹ tiện theo dõi con,cô giáo có trình độ chuyên môn cao, nhiệt tình với các cháu,thực đơn phong phú v.v.....Nhưng khi gửi con đc 1 tuần,2 tuần rồi 3 tuần thì e đã phát hiện ra rất nhiều bất cập trong cách sinh hoạt cũng như quản lý ở trường.

Trường học thì bẩn khủng khiếp.Ngày nào con đi về cũng thấy quần áo bẩn thỉu,mặt mũi lem nhem (chắc cả ngày cô ko đụng đến cái khăn lau mặt cho con hay sao ý).

Một hôm đến đón con sớm đang giờ ăn trưa thì thấy con cùng các bạn đang ăn trong bếp ở tầng 1 - trường cũ (chắc do ít học sinh nên các cô cho ăn trong bếp luôn cho tiện dọn dẹp chứ ko bê lên tầng 3 nơi con học) Bên cạnh bàn ăn đang có một bạn đang ngồi poo poo,:Surprise: :Surprise: :Surprise: . Gv thì toàn gọi các cháu là con này, thằng này ...

Do trường mới mở nên thấy có mỗi một giáo viên vừa nấu cơm, vừa trông trẻ, vừa kiêm dọn dẹp trông nhà cho cô Nhung luôn .:Sad: Cũng chả có trình độ gì. Thấy trường vẫn đang đăng tuyển giáo viên nhưng chưa được.

Thực đơn của cháu thấy gửi về toàn các món trong đám cưới: cá sốt ngũ liễu, canh chua thả giá (món này e chưa nghe thấy bao giờ), nhưng thực chất chỉ có một món cháo nấu ăn cả ngày thôi ạ, ngày nào cũng thế chứ ko phải chỉ một hôm.

Chương trình học đọc thì hay, nhưng chỉ thấy các cô toàn bật cho xem ca nhạc và hoạt hình.

Đến giờ này, chuyển sang trường mới tên mới là Doremi, nhưng cũng chỉ có vài cháu học. Thực chất đây chỉ là giữ trẻ thì đúng hơn, chứ không thể gọi là trường mầm non tư thục được.

Trường này chỉ được 1 ưu điểm là cô chủ trường khéo mồm, dẻo như kẹo. Lần đầu nghe nói, ai cũng phải tin. Ngoài ra ko được 1 cái điểm gì.

Mấy cháu học ở đây 1 vài tháng đều chuyển ra trường khác. con tớ cũng chuyển trường sang LF, chấp nhận gửi con theo giá quốc tế :Sad: . Thực ra chỉ được cái tiện đưa đón, trường tư thục LF này còn 1 số vấn đề thực sự tớ cũng không hài lòng, nhưng cũng đành phải chấp nhận, còn hơn là ở DRM này.
    • 356 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Sợ nhỉ, cô giáo mà gọi học sinh "con này, thằng này" như thế thì không chấp nhận được, nhất là ở độ tuổi các bé đang tập nói. Ở nhà mình kể cả xem qua truyền hình bé cũng toàn gọi các con thú là "bạn thỏ, bạn mèo, bạn gấu". Trẻ con bắt chước nhanh lắm. Có vẻ như nhà trẻ này chỉ là "nhóm trẻ" trông giữ các bé tại gia thôi nhỉ, giống như nhà trẻ của Quảng Thị Hoa ở Biên Hòa í. Nhưng hy vọng là các cô ở đấy chỉ dừng ở mức đó thôi (gọi các cháu là " thằng", "con" ) chứ không ác tâm như bà Hoa kia. Hix...

TemP
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thực ra tôi cũng mới gửi cháu được hơn một tháng nay, nên tôi chưa thực sự biết được thông tin chăng. Cảm ơn ai đó đã cho tôi biết thêm thông tin, nhưng con tôi giờ vẫn gửi tại đó, cháu vẫn sinh hoạt bình thường, nếu mà chị biết rõ về nhà trẻ Đồ rê mi như vậy thì có lẽ tôi cũng sẽ tìm hiểu thêm nhiều nữa. Nhưng tại sao lại bảo là nhà trẻ gọi trẻ là con, thằng thì tôi cho là không đúng. Bữa ăn thì tôi không biết có thay đổi liên tục không, nhưng tôi thấy cháu có tăng cân mà vững vàng hơn đấy chứ. Đúng là cô chủ trường và bác quản lý nói năng có khéo thật nhưng đó là công việc của họ, khéo đâu phải là không tốt. Theo như tôi thấy thì các cô giáo cũng rất quý các cháu. Bạn đừng vì không gửi ở đó nữa mà nói xấu trường một cách quá đáng như vậy. Nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn vì nhờ bạn mà tôi biết thêm nhiều thông tin.
    • 104 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienttt03 Xem bài viết
    Thực ra tôi cũng mới gửi cháu được hơn một tháng nay, nên tôi chưa thực sự biết được thông tin chăng. Cảm ơn ai đó đã cho tôi biết thêm thông tin, nhưng con tôi giờ vẫn gửi tại đó, cháu vẫn sinh hoạt bình thường, nếu mà chị biết rõ về nhà trẻ Đồ rê mi như vậy thì có lẽ tôi cũng sẽ tìm hiểu thêm nhiều nữa. Nhưng tại sao lại bảo là nhà trẻ gọi trẻ là con, thằng thì tôi cho là không đúng. Bữa ăn thì tôi không biết có thay đổi liên tục không, nhưng tôi thấy cháu có tăng cân mà vững vàng hơn đấy chứ. Đúng là cô chủ trường và bác quản lý nói năng có khéo thật nhưng đó là công việc của họ, khéo đâu phải là không tốt. Theo như tôi thấy thì các cô giáo cũng rất quý các cháu. Bạn đừng vì không gửi ở đó nữa mà nói xấu trường một cách quá đáng như vậy. Nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn vì nhờ bạn mà tôi biết thêm nhiều thông tin.
    Đây là thông tin hoàn toàn chính xác mà tôi có đc chứ ko phải nói xấu như bạn đã ghi.Nếu trường tốt thì lấy đâu ra cái xấu để nói hả bạn? Bạn gửi con ở đó mới đc 1 tháng mà đã lên cân thì tốt quá rồi còn gì, tiếp tục gửi thôi. Mỗi người có một cách nghĩ khác nhau.Có thể bạn thấy đó là chuyện bình thường nhưng tôi thì khác.Trẻ con nó học ngay những gì hàng ngày nó tiếp xúc. Tôi viết ra đây để những ai có ý định gửi con ở trường này họ có thể tham khảo chứ tôi chẳng có thể bắt ép đc họ gửi hay ko.
    • 104 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mà bạn đã đọc kỹ bài của tôi chưa? Tôi nói "ưu điểm" của trường là cô chủ trường mồm dẻo như kẹo chứ tôi có chê gì cô ý đâu mà bạn có ý kiến với tôi?Còn bác quản lý thì tôi ko biết vì hồi tôi gửi ở đó chả có bác quản lý nào cả.Chỉ có cô Nhung chủ trường thỉnh thoảng mặc bộ ngủ ra đón con tôi thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 244 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thế có mẹ nào cho con học ở trường My kids o ngõ 130 Doc Ngu cho em thông tin với.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chúng ta đã là những người làm cha, làm mẹ rồi. Nói năng phải lịch sự để con cái chúng ta còn học tập. Tôi chẳng phải là người không bình thường để bịa chuyện về nhà trẻ, nói tốt cho nhà trẻ mà không phải là sự thật rồi lại cho đúng địa chỉ về nhà trẻ Đồ rê mi. Tôi nghĩ là các cha mẹ của các em bé có đọc được những bài viết này sẽ có nhiều người đủ trình độ và hiểu biết để phân tích đúng sai. Tôi sẽ không nói và giải thích gì thêm nữa. Tôi chỉ khẳng định là con tôi vẫn gửi tại đó, cháu phát triển rất tốt. Có thể ý kiến về nhà trẻ tôi gửi con hơi mang tính chủ quan và mỗi người có một quan điểm riêng về cách gửi con của mình nhưng tôi nghĩ rằng không nên lợi dụng mạng và diễn đàn để nói gì thì nói.
    • Chờ kích hoạt
    • 11 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình thi đúng là bai2 Doremi vì mebetit2 nói rất chuẩn. Trước đây trường mới mở, các con còn nhỏ học Bảo ha minh thấy ok vì mình cũng chỉ cần trông trẻ là chính. Nhưng đúng là càng về sau càng thấy có vấn đề, đặc biệt là mấy lần đến đón con gặp các cô thu điện nước đến làm ỏm tỏi vì trường khô chịu nộp tiền... rồi thêm vụ chuyển địa điểm.... Con mình ốm nghỉ học hơn 1 tháng mới thấy cô Hiệu trưởng gọi điểm hỏi thăm, vậy là mình nói lời chào tạm biệt.
    • 57 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

trường nào tôt thì biết ngay thui việc gì mà phải cãi nhau như thế? có gì tốt hay không tốt thì đem ra bàn luận để còn biết chứ có ai rỗi hơi đi nói xấu trường làm gì đúng không bạn? Tất nhiên là việc nhận xét cũng phải khách quan và đúng sự thật chứ không nên thêu dệt thêm. Mình thấy bây h đầy trường tư thục tha hồ chọn lựa. Trường nào không tốt thì không có trẻ thôi.
    • 57 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebetit2 Xem bài viết
    E có thông tin cực kỳ chính xác thông báo cho các mẹ có ý định gửi con ở trường Đôremi ở Thái hà ạ.

E đã từng gửi con ở đó chưa đc 1 tháng đã phải chạy mất cả dép rồi ạ.Do đi làm ở gần phố Thái Hà nên muốn tìm trường gần đó để đón con cho tiện.Sau một hồi tham quan mấy trường gần đó nên quyết định cho con học trường Bảo Hà( tên cũ và địa điểm cũ của Đồ rê mi) vì theo như lời cô Nhung nói trường mới mở nên muốn gây dựng uy tín,sẽ lắp camera để mẹ tiện theo dõi con,cô giáo có trình độ chuyên môn cao, nhiệt tình với các cháu,thực đơn phong phú v.v.....Nhưng khi gửi con đc 1 tuần,2 tuần rồi 3 tuần thì e đã phát hiện ra rất nhiều bất cập trong cách sinh hoạt cũng như quản lý ở trường.

Trường học thì bẩn khủng khiếp.Ngày nào con đi về cũng thấy quần áo bẩn thỉu,mặt mũi lem nhem (chắc cả ngày cô ko đụng đến cái khăn lau mặt cho con hay sao ý).

Một hôm đến đón con sớm đang giờ ăn trưa thì thấy con cùng các bạn đang ăn trong bếp ở tầng 1 - trường cũ (chắc do ít học sinh nên các cô cho ăn trong bếp luôn cho tiện dọn dẹp chứ ko bê lên tầng 3 nơi con học) Bên cạnh bàn ăn đang có một bạn đang ngồi poo poo,:Surprise: :Surprise: :Surprise: . Gv thì toàn gọi các cháu là con này, thằng này ...

Do trường mới mở nên thấy có mỗi một giáo viên vừa nấu cơm, vừa trông trẻ, vừa kiêm dọn dẹp trông nhà cho cô Nhung luôn .:Sad: Cũng chả có trình độ gì. Thấy trường vẫn đang đăng tuyển giáo viên nhưng chưa được.

Thực đơn của cháu thấy gửi về toàn các món trong đám cưới: cá sốt ngũ liễu, canh chua thả giá (món này e chưa nghe thấy bao giờ), nhưng thực chất chỉ có một món cháo nấu ăn cả ngày thôi ạ, ngày nào cũng thế chứ ko phải chỉ một hôm.

Chương trình học đọc thì hay, nhưng chỉ thấy các cô toàn bật cho xem ca nhạc và hoạt hình.

Đến giờ này, chuyển sang trường mới tên mới là Doremi, nhưng cũng chỉ có vài cháu học. Thực chất đây chỉ là giữ trẻ thì đúng hơn, chứ không thể gọi là trường mầm non tư thục được.

Trường này chỉ được 1 ưu điểm là cô chủ trường khéo mồm, dẻo như kẹo. Lần đầu nghe nói, ai cũng phải tin. Ngoài ra ko được 1 cái điểm gì.

Mấy cháu học ở đây 1 vài tháng đều chuyển ra trường khác. con tớ cũng chuyển trường sang LF, chấp nhận gửi con theo giá quốc tế :Sad: . Thực ra chỉ được cái tiện đưa đón, trường tư thục LF này còn 1 số vấn đề thực sự tớ cũng không hài lòng, nhưng cũng đành phải chấp nhận, còn hơn là ở DRM này.
    Mình muốn hỏi bạn về trường Littler food đấy có gì không ổn hả bạn? Mình thấy giá hơi cao không biết chất lượng thế nào?
    • 104 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomeoiu Xem bài viết
    Mình muốn hỏi bạn về trường Littler food đấy có gì không ổn hả bạn? Mình thấy giá hơi cao không biết chất lượng thế nào?
    Trường nào thì cũng có ưu điểm, nhược điểm cả bạn ạ.Mình phải tự hài lòng thôi vì ko thể nào 100% như ý mình đc.Có một số điểm tớ thấy chưa ưng ý LF lắm nhưng vẫn có thể chấp nhận và khắc phục đc.Chứ như DRM thì chẳng thể nào cho con học đc.

Bạn An thì tớ cũng biết rồi,bạn bây giờ học trường nào vậy?rooling: rooling: rooling:
    • 857 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienttt03 Xem bài viết
    Chúng ta đã là những người làm cha, làm mẹ rồi...
    Vì đây là mục kinh nghiệm mà, chả liên quan cụ tỉ đến trường nào nên mình phát ngôn.. bừa bãi tí onttella:

Đọc qua trg 1 của topic này, thấy chả có mẹ nào nói gì mà ko hay cả nên đ/c cha/mẹ này nhận xét hơi bị lộng ngôn.

Cái lời khen hay chê cũng tùy vào kỳ vọng với cái thực tế của mỗi bậc cha mẹ. Trường nào mới gặp phụ huynh cũng luôn tự nói tốt về mình (buôn bán mà, chẳng ai tự vạch áo cho ng xem lưng bao h). Kinh nghiệm của mình chỉ là có hay or dở thì các mẹ phải thực sự đến xem xét trường đó, ưng thì gửi, trong quá trình gửi con, các mẹ cứ sát sao theo dõi và trao đổi với các phụ huynh khác. Nếu có vấn đề gì xảy ra, xử lý được thì tốt, còn ko xử lý đc thì mình or là chấp nhận or là chuyển trường cho con thôi. Mà một khi đã ko xử lý đc thì chắc là chuyển rồi các mẹ nhỉ.

Ah về cái vụ gọi trẻ là "thằng này, con này" í mà, cái đấy đâu phải là nói xấu trường, có thể mẹ í nghe đc sao thì nói vậy. Mình còn có chuyện vui hơn cơ, ko dám nói tên trường mí lị cô hiệu trưởng ra nhé, chỉ thông tin là trường này hoành tráng lắm, công lập hẳn hoi, cô mới lên chức. Mình một hôm đến trường mong tìm một chốn nương thân cho con gái yêu, được nghe cô HT gọi một bé (bé này là con của bạn mình) là "bà này". Eo ôi hơi bị tôn trọng các cháu. Mình choáng quá thể, mất hết cả cảm tình. Thôi thì vì trường đẹp quá nên cũng tha thiết lắm, nghĩ là có phải cô dạy con mình đâu mà, nhưng ko có hy vọng gì vì trường tuyển ít quá.

Còn con mình năm ngoái gửi một trường cg công lập, gần nhà, cô hiệu trưởng rất tốt, rất thân tình (mà các cô cùng ngành khen cô HT í lắm). Nhưng cô HT thì tốt nhưng GV của cô thì cũng bình thường. Con bé nhà mình đi học chả thích gì cả. Hồi mới đi, còn bé 27 tháng thôi, đứng chờ mẹ sau song cửa, tội lắm í. Mà đi học hôm nào về cũng đói, đón từ lúc 3.30pm đấy. Nếu để 5pm mới đón thì chắc con mình xỉu vì quá đói.
    • 57 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebetit2 Xem bài viết
    Trường nào thì cũng có ưu điểm, nhược điểm cả bạn ạ.Mình phải tự hài lòng thôi vì ko thể nào 100% như ý mình đc.Có một số điểm tớ thấy chưa ưng ý LF lắm nhưng vẫn có thể chấp nhận và khắc phục đc.Chứ như DRM thì chẳng thể nào cho con học đc.

Bạn An thì tớ cũng biết rồi,bạn bây giờ học trường nào vậy?rooling: rooling: rooling:
    mình đang tìm trường cho bé nhà mình, thấy mọi người khen trường Baby Resort trên đường Thái Hà mà học phí cũng không cao lắm. Minh đang định tìm hiểu thêm vài trường. Trường LF mình cũng có qua nhưng thấy không có sân nên cũng chưa được thích lắm :Smiling:
    • 104 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomeoiu Xem bài viết
    mình đang tìm trường cho bé nhà mình, thấy mọi người khen trường Baby Resort trên đường Thái Hà mà học phí cũng không cao lắm. Minh đang định tìm hiểu thêm vài trường. Trường LF mình cũng có qua nhưng thấy không có sân nên cũng chưa được thích lắm :Smiling:
    Trường đó mình cũng thấy quảng cáo nhiều lắm vì mới mở mà nhưng ko biết thực tế thế nào vì mình chưa qua đó xem trường.
    Còn LF thì chật và sân chơi nhỏ, lớp học đông cháu so với diện tích lớp, cô giáo thì hay thay đổi. Bé nào đi học khó thì hơi phức tạp đấy. Được cái,các cô thì nhiệt tình và cũng chưa bao giờ nghe thấy các cô nói những từ ngữ thô lỗ hay thiếu văn hóa như Đồ rê mi.(Vì mình cũng nhiều lần đến thám thính bên ngoài rồi)
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ , minh cũng vừa cho con đi hoc được 1 tuần . Con minh được 25 tháng và nhà mình ở thái hà. Mình cũng đã đi xem đến gần 10 trường mầm non.ĐÚng như mebetit2 nói , trường đôremi rất chán , cô phụ trách thì nói khéo lắm là thế nọ thế kia nhưng hôm mình đến cả trường có mỗi 1 cháu , hỏi ra thì cô bảo có tất cả 5 cháu nhưng hôm nay chỉ có 1 cháu học thôi.Chán quá mình chẳng muốn hỏi .Cuối cùng mình cho cháu học trường Sơn hà baby garden ở 144 Trung Liệt . Trường mới mở nên cơ sở vật chất rất tốt, cô giáo cũng có vẻ nhiệt tình ( đấy là theo nhận xét của mình vì con mình mới gửi được 3 ngày) và ở trường đang có khuyến mãi tiền học thứ 7.Có mẹ nào gửi con ở trường Sơn Hà thì cho mình biết thông tin với nhé.
    • 104 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thanks các mẹ nhiều lắm vì đã cho những ý kiến rất đúng sự thật về Đồ rê mi.:Kiss: :Kiss: :Kiss:
    Đúng như lời hienttt03 nói ''có nhiều người đủ trình độ và hiểu biết để phân tích đúng sai".
    @ Mẹ meomeoiu: Mình có đọc qua mấy bài về trường linhlinh đó rồi, nếu xét về cơ sở vật chất thì thấy hơn hẳn LF, tiền học phí thì cũng ko cao bằng LF đâu.Nếu con bạn chưa từng học ở đâu thì thử qua đó gửi xem.Vì con nhà tớ đi học rất khó nên đang quen ở LF rồi mà chuyển trường thì lại phải làm quen lại từ đầu nên ngậm ngùi cho con học tiếp thôi.:Sad:

@namkhanh250506: Mẹ nó quá tỉnh táo trong việc ko chọn BH làm nơi gửi con đấy.Chúc mừng chúc mứng!:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi các mẹ!
    Con mình đã đi học rồi nhưng mình vẫn muốn nói rằng thấy trường con học hay trường nào có vấn đề tốt , xấu cũng nên trao đổi chứ để mọi người tham khảo. Bản thân chúng ta có phải 24/24h đều làm điều tốt đâu có thể lúc mẹ này gặp cô đang rất tốt có thể lúc mẹ kia gặp cô mới đang bộc lộ bức xúc thì sao??? Tóm lại chúng tôi rất cần các ý kiến đóng góp và thông tin cập nhật tất nhiên đó phải là sự thật.:Smiling:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3