TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm cho con đi nhà trẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.59K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ðề: Kinh nghiệm cho con đi nhà trẻ

--------------------------------------------------------------------------------

Theo các mẹ thì khi đi học mà con bị bệnh thì nên cho con ở nhà hay đi học bình thường? Đặc biệt là trong giai đoạn đầu?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tommyduy Xem bài viết
    Ðề: Kinh nghiệm cho con đi nhà trẻ

--------------------------------------------------------------------------------

Theo các mẹ thì khi đi học mà con bị bệnh thì nên cho con ở nhà hay đi học bình thường? Đặc biệt là trong giai đoạn đầu?

Khi trẻ bị bệnh bạn phải cho con ở nhà nhé để đảm bảo cho con được nghỉ ngơi chóng khỏi bệnh
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 392 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Con mình cũng đang bập bẹ đi nàh trẻ nè. Bé đi học đc 1 tuần thì nằm viện 2 ngày (ỉa chảy 5 ngày và sút gần 1kg thịt:Thinking
    Nhưng khi bé hơi khỏe lại thì sáng mình tranh thủ thời gian, chở bé vào trường, đem đồ ăn sáng mẹ nấu theo để bé cùng ăn với các bạn. Sau đó mình gửi cô 1 tiềng và có kèm theo đầy đủ dụng cụ nếu như bé đi ngoài. Mình có nhờ cô đừng cho bé ăn gì hết vì sợ bụng yếu. Mình cố gắng đc 5 ngày và sau đó cho bé đi học luôn vì mình sợ bé ở nàh lâu, đi học lại khóc. Lúc đó reset lại từ đầu. mặc dù gửi 1 tiếng nhưng có tác dụng lắm. Sau khi hết bênh, bé đi học hết khóc rùi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con em thì chưa đi học nhưng em đang chuẩn bị cho nó đi. Bây giờ đang có dịch cúm nên em cũng đang phân vân, ko biết có nên cho con đi học hay ở nhà? Con em gần 16 tháng, dạo này bắt đầu giai đoạn nhõng nhẽo ,vòi vĩnh, ko chịu ăn uống, oải lắm. Em định cho đi học để vô nề nếp, chứ ở nhà nhõng nhẽo quá, nhưng nó hay bệnh lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 20,411 Bài viết

• 667 Được cảm ơn

Hix, ngày mai con em bắt đầu đi nhà trẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 392 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

cố lên nhà em bé. ANh khoa hôm nay đi học ngoan rùi. Đến lớp bảo mẹ đi làm đi, về mua sữa cho Khoa. Khoa ở với thầy và cô. bye mẹ
    trời ơi, tự nhưng sáng nay anh chàng heo nhà mình nói thế. Mình mừng muốn kh1o luôn. Hôm nay đúng 2 tuần rùi. Lúc trước, sáng nào cũng hát bài ca tình cảm HK với mẹ hết. Sau đó thì vào lớp và kg khóc nhưng chiều mẹ đón lại diễn tiếp
    Nay thì ngoan wa. Chiều mẹ đón thì cười toe toát và nói hôm nay khoa cười hâh, kg khóc huhu nữa
    • 120 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Con của bạn đang học trường nào vậy? Trường đó có tốt không? Công lập hay dân lập? Cho mình thông tin với nhé. Thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 20,411 Bài viết

• 667 Được cảm ơn

Con mình đi nhà trẻ hôm nay là được 5 ngày, ngày đầu khóc sưng hết cả mắt, ngày thứ 2 đỡ hơn, ngày thứ 3 biết mình phải đi học, đến lớp phi thân từ trên xe xuống đất giãy đành đạch, khóc lu loa,ngày thứ tư cũng khóc và ngày thứ 5 cũng khóc...Nói chung là khóc suốt, k ăn được nhiều, hay ói.
    Nhưng trộm vía chưa thấy dấu hiệu đau ốm gì.
    5 ngày đi học, sụt mất 3 lạng.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,308 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tommyduy Xem bài viết
    theo tớ trẻ bệnh phải cho ở nàh để chăm sóc, vì trẻ sốt cao rất nhanh nếu không kịp theo dõi và xử lý sẽ nguy hiểm:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 65 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LX125 Xem bài viết
    theo tớ trẻ bệnh phải cho ở nàh để chăm sóc, vì trẻ sốt cao rất nhanh nếu không kịp theo dõi và xử lý sẽ nguy hiểm:Smiling:
    Tớ cũng đồng ý với mẹ LX125, thêm nữa con mà đang bệnh cho đi học sẽ lây cho các bạn khác, tội lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 231 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Các mẹ cho con đi học nhà trẻ thì post cả tên nhà trẻ lên cho mình và các mẹ khác tham khảo với nhé, bé nàh mình cũng sẽ phải gửi trẻ mà chưa biết gửi thế nào - Cảm on các mẹ
    • 163 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LotusBaby Xem bài viết
    Các mẹ cho con đi học nhà trẻ thì post cả tên nhà trẻ lên cho mình và các mẹ khác tham khảo với nhé, bé nàh mình cũng sẽ phải gửi trẻ mà chưa biết gửi thế nào - Cảm on các mẹ
    Bé nhà em đi học từ 12 tháng. Nhà không có ai trông nên phải cho con đi học, chứ cũng đứt hết cả ruột gan ra. Ngày đầu đi học nhìn thấy đồ chơi anh chàng khoái chí sà vào chơi quên luôn cả mẹ. Nhưng được 1 lúc thôi, nhìn quanh không thấy me là khóc ngay.
    Giờ bé đi học cũng đã được 2 tháng rồi, nhìn con qua camera mẹ cảm động lắm. Khi cô kê bàn ăn là con tự giác ra ghế ngồi, ăn hết bát cháo mà không chạy nhảy(ở nhà mẹ phải chạy theo cho ăn, mệt lắm). Khi cô gọi con đã biết chạy ra đi vệ sinh vào bô (ở nhà còn lâu nhé, cứ thiên nhiên thôi)
    Nên theo mình nghĩ, các mẹ càng cho con đi học sớm bao nhiêu thì bé sẽ dễ thích nghi hơn. Chứ càng để bé lớn, bé biết. khóc tội nghiệp lắm.
    Bé nhà mình hiện đang học trường mầm non jerryhouse, 19 ngõ 73 Giang văn Minh. Đội cấn. Đt: 37227269
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 231 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Me-kem-mut ơi cho mình hỏi chút: bé nhà bẹn học bên đó từ Thư mấy đến thứ mấy, học phí bao nhiêu bạn, va có mấy cháu một lớp. Nhà mình cũng gần GVM, nếu được thì sắp tới mình cũng muốn gửi cháu ở đó. Đúng là con bé quá mà mẹ phải đưa đi trẻ thương lắm...
    • 163 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

lâu ko vào mạng nên ko trả lời được mẹ.
    Trường học từ thứ 2 đến thứ 7 bạn ạ.
    Hiện tại lớp bé đang có 4 bạn - 2 cô.
    Học phí từ 12 tháng đến 23 tháng là 1.200.000
    Tiền ăn: 20.000 / 1 ngay
    Mẹ đến thăm quan trường mà xem, nhìn các bé yêu lắm. Bé nhà mình là em Kem, hiện giờ 16 tháng