TIN TÀI TRỢ.

Khi trẻ hôn nhau

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.38K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người nghĩ gì khi các bé (khác phái ) tự nhiên (hoặc bị bạn bè xúi) hôn nhau !Nếu bạn thấy thì bạn sẽ nghĩ gì và bạn sẽ làm gì (ngoài tiếng úi giời ơi ).Mong mọi người tham gia nhiệt tình !Theo mọi ngưởi :
    - Nguyên do là từ đâu?
    -Bạn suy nghĩ gì?(tốt hay xấu).
    -Bạn sẽ xử lí tình huống đó thế nào(khi bạn là cha ,mẹ,cô giáo của bé ).

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 541 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Nếu là tớ, tớ sẽ xử lí thế này:
    1. xem nó hôn vào đâu chứ :4:. nếu hôn vào má hoặc trán thì :Applause:. còn nếu hôn vào môi thì xử lí theo bước 2.
    2.1 giải thích với con là hôn vào môi người khác thì dễ lây bệnh vì môi có nước bọt nên dễ lây các con vi trùng của người đó vào mình (tất nhiên là sử dụng ngôn ngữ diễn đạt theo từng lứa tuổi của trẻ cho trẻ có thể hiểu được).
    2.2: yêu cầu đối với người xúi thực hiện như trên với lí do, các cháu còn nhỏ, chưa hiểu hết và cháu dễ lây bệnh vì sức đề kháng của trẻ nhỏ không như người lớn. Nếu sau khi đã có yêu cầu như vậy với người xúi rồi, mà họ vẫn ko sửa đổi thì hạn chế cho trẻ tiếp xúc với người đó.
    3. Giải thích với con là hôn là thể hiện tình cảm với người được hôn, không áp dụng bừa bãi được :4: (tất nhiên là chọn ngôn ngữ giải thích phù hợp với tuổi của trẻ).
    • 843 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Sao trẻ con hôn nhau lại là xấu nhỉ? Chúng nó có hôn môi thì chỉ hai môi chạm nhau, làm sao hôn như người lớn được mà. Tất nhiên là bọn nó cũng k bao giờ hôn bừa bãi đâu, trẻ con nó cũng biết phân biệt yêu ghét chứ.
    • 100 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em xem mấy bức hình nước ngoài, con nít tụi nó mi nhau hà rầm à. Trông dễ thương muốn chết ấy chứ! Nếu bé còn nhỏ quá thì chắc chẳng nhớ gì đâu. Nếu bé lớn (từ 5 tuổi là có thể nhớ mọi thứ rồi!) thì có thể khuyên nhủ nhẹ nhàng! :-) Em còn nhớ lúc nhỏ mình còn chơi đồ hàng và làm bố mẹ với cậu bạn hàng xóm, ko biết có mi cậu ta chưa nhưng chắc là cậu ta cũng thích lắm nên có 2 quả táo mà cậu ta ăn một quả và để dành cho em một quả! Con nít tình cảm trong sáng mà! :-p
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 541 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

cái vụ hôn vào môi,cả nhà tớ đều phản đối. Ko phải vì vấn đề "bắt chước phim ảnh" đâu mà là vấn đề vệ sinh thật đấy. 1 số bệnh lây qua đường hô hấp --> đứng gần nói chuyện với nhau đã có thể lây bệnh rồi, nhưng 1 số bệnh lại lây qua đường tiêu hóa (Sars, viêm gan A, thương hàn....) --> dính nước bọt coi như là đã dính mầm bệnh.
    Trẻ em thì miễn dịch yếu, con suốt ngày ốm đau, tiền thuốc thì tốn hàng vài trăm mỗi tháng, mẹ nghỉ làm liên miên vì con ốm, chưa tính đến căng thẳng mà mẹ cũng lăn ra ốm.
    • 586 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Nói cho con hiểu hôn là một trong những cách thể hiện tình cảm của mình với người khác. Cũng nên thực hành hàng ngày, ví như mình vẫn hôn lên trán con hoặc thơm vào má nó và nói chúc con ngủ ngon vào mỗi tối. Bố mẹ cũng công khai thể hiện tình cảm với nhau trước mặt con trai, kiểu như bố đi công tác lâu mới về, bố mẹ mi nhau 1 cái rồi bố cũng ôm con vào lòng và thơm vào má nó, để nó biết nó được yêu thương. Qua những tình huống như vậy con hiểu được khi nào thì người ta nên biểu đạt tình cảm của mình bằng một nụ hôn. Từ đó, nó cũng hiểu những nụ hôn xuất phát từ nhu cầu biểu đạt tình cảm với người khác, chứ ko nghe theo những lời xúi bẩy vô duyên của người lớn.
    Nhà mình nói chung hạn chế cho con tiếp xúc với thông tin, phim ảnh người lớn, bố mẹ cũng giữ ý nhưng chủ trương ko quá giấu diếm. :1:
    Hương Giang (Hà Nội)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phải công nhận mọi người lo xa ghê hồn lun trời ơi !
    Pensee05 đề cập ở đây chỉ là vụ con nít hôn lên má ,đầu nhau thui .Không có chuyện mà nước bọt dính tùm lum ,gây bệnh truyền nhiễm (nếu thế thì chắc tụi trẻ mang khẩu trang q úa ).
    Tất nhiên Pensee chỉ thấy tụi nó hôn má (vì tụi nó quí nhau ,nhưng cũng thấy nó kì vì khác phái và cũng 5 tuổi ).Nếu là phụ huynh thì bạn nghĩ gì thôi .
    Và cũng lo ngại ,nhìu phụ huynh ko chú ý đến việc để con trẻ nhìn thấy những cảnh tượng âu yếm của người lớn .Chúng nên bik dừng ở cách hôn má mà thôi .OK chứ.
    Cám ơn ba mẹ đã tạo nên con, một người thật bình thường nhưng thật hạnh phúc.
    • 5,353 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Oài sao các mẹ lại nghĩ thế nhỉ? Nếu con hôn người cùng phái thì mới là đáng phải chú ý. chứ chúng nó hôn người khác phái là bình thường mà???? Không thể hiểu là dâm dục hay phát triển theo chiều hướng ko tốt đc.
    Như nhà em bố mẹ thể hiện tình cảm hôn nhau ngày mấy chục lần trước mặt con. Hai bố mẹ hôn nhau, rồi con hôn bố, rồi con hôn mẹ. Bây giờ lại bắt con không đc hôn bạn khác giới vì ko tốt thì cũng chả biết giải thích như thế nào. Hôn là bình thường đấy chứ ạ. Mà hôn vào đâu mà chả thế, má hay môi cũng được. con em gặp bạn khác giới em toàn bảo: ôm hôn bạn cái nào. Thế là cả hai đứa đều ôm và hôn nhau. Có sao đâu. Khi nào con vào tuổi vị thành niên thì mới lo nếu nó cứ hay hôn bạn khác giới.....kekekekkek
    OX4Bp7dJuUp7