TIN TÀI TRỢ.

Hom nay Zon zon di nha tre roi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.55K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 317 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thương bé quá các mẹ ơi,
    Cực chẳng đã, mình phải cho Zonzon đi nhà trẻ từ hôm nay (tròn 16 tháng tuổi). Vẫn biết bé nào chẳng phải đi học nhưng sao cho con đi rồi mẹ chẳng nghĩ được đến việc gì khác, chỉ lo con khóc thế nào, con ăn thế nào, con có quen được hay không... Rút kinh nghiệm từ các mẹ, mẹ chỉ đưa con cho cô rồi chạy ù xuống cầu thang, vừa chạy vừa quệt nước mắt. Mẹ không dám dừng lại để nghe tiếng khóc của con vì nếu không mẹ sẽ lại mang con về mất.
    Thương con quá, con yêu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 576 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Giống meMy quá, sáng nay mình cũng vừa cho My đi trẻ ngày đầu tiên đây, bgio ngồi ở văn phòng mà chỉ nghĩ đến con thôi, thế là lại mở WTT lên, đọc và... nghĩ đến con. Thương My quáa, nhớ My quá, lo cho My quá My ơi!! Nhưng mà chắc là... no star where My nhỉ, vì... ai cũng nói rằng mẹ phải cảm thấy vững tâm thì con mới yên tâm được mà, ko sao hết, 2 mẹ con mình phải dũng cảm lên My nhỉ, rồi con sẽ ngoan hơn, sẽ ăn giởi hơn My hén. Thương My quá My ơiiiiii!!!!!!!!!!!
    Mẹ mê My (TP.HCM)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 2,625 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

Mẹ My & mẹ Zonzon làm mẹ cu Sam nhớ ngày đầu tiên đưa con đi học quá, lẽ ra phải đem bao nylon đi hứng nước mắt mới phải....

Vạn sự khởi đầu nan, rồi mọi việc sẽ tốt thôi...
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 317 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

MeMy ơi,
    Bé My đi học có khóc nhiều không, có ăn được không?
    May quá, bé Zon đi học hôm qua có khóc một chút thôi, chiều là chơi ngoan. Cũng ăn và ngủ được một chút. Đi học một hôm đã biết tên cô giáo và biết cô dạy "ngồi ngoan đây nhé " đấy
    Sáng nay, đưa bé vào lớp, mình vào cùng một lát, chỉ đồ chơi cho bé chơi xong mình đi về. Một lát sau nhờ người khác vào ngó hộ thì thấy con gái không khóc đâu, đang ngồi chơi rất ngoan.
    Lạ thật, đưa con đi học, con ngoan mà mẹ lại khóc này.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 923 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mọi việc sẽ ổn thôi, các mẹ đừng lo lắng nhiều quá. Sau tháng đầu tiên mọi viêc sễ dễ dàng hơn nhiều.
    Mẹ Zonzon ơi, sao đưa bé đi học ngày đâu tiên đã gửi luôn đên chiều à. Mà bé thế là ngoan quá. Khi be đã quen nề nếp ăn ngủ thì không phải lo nhiều về chuyên giảm cân đâu. Tuy không có mẹ bên cạnh ép , nhưng ăn cùng các ban lại có cái hay vì có tinh thần ăn uống hơn, hơn nữa các bé có xu hướng sợ cô giáo hơn mẹ mình. Bé chắc sẽ hay ốm đau hơn, chuyện này thì không thê tránh khỏi. Mình nhớ mẹ Sam kể cu Sam đi nhà trẻ ốm mấy tuần liền, bé nhà mình cũng thế, đi được 2 ngày thì ốm luôn 5 tuần (không phải chỉ có ở nhà trẻ Vietnam bé mới hay ốm đau đâu :evil: ) , mình nhiều lúc crazy luôn, nhưng rồi mọi việc cũng tốt đẹp..
    Mong các bé đi nhà trẻ khoẻ, ngoan, tănng cân đều và học được nhiều điều hay
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 97 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm qua cũng là ngày đầu tiên Mit su nhập ngũ đấy. Nhưng hôm đi xin vào học nhà trường bảo nếu có người nhà chơi cùng với cháu vài ngày đầu cho cháu quen cô, quen bạn thì tốt quá thế là mình xin nghỉ làm một ngày và vào lớp chơi với con vừa là để xem ở đó ăn uống thế nào, các cô chăm sóc, dạy dỗ các cháu ra sao. Trộm vía, Mit su mải chơi, thấy ở lớp có nhiều đồ chơi lạ quá nên quên cả mẹ. Hôm nay thì Mit su ở đó một mình rồi, mình cũng đang lo lắng quá, không biết con có khóc hay không, có ăn được nhiều hay không, có nôn trớ không, có ị đùn không... Ôi, bao nhiêu là cái lo. Chẳng làm việc gì được. Cứ ngồi và rầu rĩ nhớ con đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 955 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Nghe 2 mẹ Zonzon và mẹ My than thở mà thấy thương quá!!! Nhưng mà Zonzon thế là quá tuyệt đấy mẹ Zonzon à, chỉ mới có buổi đầu tiên mà đã vui thế, ngoan thế, chứng tỏ là gặp được môi trường tốt, cô giáo tốt đấy!!! Mong là bé My cũng sẽ ngoan như Zonzon.

Mẹ R thì hèn lắm, chẳng đủ can đảm cho con đi trẻ, đứa nào cũng chờ đến 3 tuổi đi mẫu giáo luôn, nhưng khi chúng "già" như vậy thì đi học lại khó hơn, đứa nào cũng lắm trò ma mãnh, năn nỉ, níu kéo, khóc lóc... dai dẳng cả tháng mới hết hẳn !!! Nhưng rồi cũng ổn!!!

Các mẹ can đảm lên nhé, để còn lên dây cót cho con nữa chứ !!!
    MBKB (T/P HCM)
    • 1,440 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Thế này đáng lẽ phải gọi là "Zonzon đưa mẹ đi nhà trẻ " mới phải chứ nhỉ :P
    Zonzon nói được nhiều thế. Bim giờ mới bà bà, măm măm; hôm qua cũng đem đi gửi ngoài, khóc suốt làm mẹ phải về sớm cả trưa lẫn chiều, cu cậu thấy mẹ là nín ngay, xong chơi tiếp. May quá sáng nay chỉ hơi khóc rồi chơi ngoan. Chúng nó quên nhanh thật
    Chị Bôi giờ thì Ok quá rồi, chỉ còn nhiệm vụ làm tiếp tập 3 nữa thôi
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 15 năm
    • 2,625 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

Zonzon giỏi quá ! cu Sam giờ này đi học vẫn còn hôm khóc hôm không, nói thì chả biết nói gì : chỉ có "hự hự" là đòi bế, "é é" là muốn lấy cái gì đó, "iiiiiiii....." là đưa cho ai cái gì

chỉ có 1 khoản mẹ cu Sam không bao giờ lo lắng, đấy là ị đùn, vì cu Sam thuộc loại hay táo bón nên mỗi lần muốn Sam ị thì mẹ phải xi cả 30 phút (có hôm xi xong lưỡi mình như muốn bị chuột rút luôn !) thậm chí còn phải thụt thì mới "ra" nên chắc cú 100% hắn không bao giờ ị trong lớp !
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 177 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mẹ ZonZon và mẹ My dũng cảm quá, đã cho bọn trẻ đi học rồi, như mẹ ATửu đây thì dù đã hô quyết tâm bao nhiêu lần rồi cũng vẫn chưa cho ATửu đi học được vì cứ lo con khóc, con ốm lại ỷ lại là ở nhà có bà và cô giúp việc nên vẫn để ATửu ở nhà. Chắc mẹ cháu phải học tập mẹ Zon zon và mẹ My thôi.
    Chúc mừng Zonzon đi học ngoan, không khóc nhè, con cố gắng phát huy như thế để mẹ con yên tâm đi làm nhé. Thương tụi trẻ con phải đi học sớm lắm.
    Me ATuu (Ha noi)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 576 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

báo tin cho các mẹ... mừng cho MeMy nhé, My đi học được 1 tuần, tình hình có vẻ cũng khả quan, buổi chièu về nhà ăn uống rất ngon lành (chuyện hiếm có từ lúc bắt đầu ăn dặm đến giờ, bởi vậy cô nàng chỉ nặng có khoảng 9.5kg thôi, chắc là còi nhất trong DĐ này rồi nên chẳng bao giờ dám khoe chiều cao, cân nặng của con hết ) tối 2 hôm đầu ngủ thì có hay giật mình khóc hơn bình thường, đặc biệt nhất là đeo mẹ như đĩa vậy đó, làm gì cho My cũng phải là mẹ hết, ko có mẹ thì no. 1 là bà ngoại, mẹ về là bà ra... rìa ngay lập tức :evil: Chiều nào về cũng ăn hết 1 chén cháo đầy, đến bữa người lớn ăn lại ăn thêm được bao nhiều là đậu phụ, có hôm ăn súp óc heo nữa. ăn đu đủ khí thế luôn, ăn vải mấy trái liền, thương lắm, ko biết ở trường các cô tập cho ăn thế nào mà hay thế (cứ nghĩ kiểu này cho nó lạc quan chứ lại nghĩ theo kiểu chắc ở trường ko ăn gì nên đói quá thì chắc lại... đứt hết ruột mất thôi ). Mỗi tội nghỉ t7 và CN nhiều quá nên hôm qua đi học lại... như mới, khóc nhiều quá hay sao chiều về lại đã thấy sổ mũi rồi, chắc ko thoát được bệnh đâu, MeMy đang... chuẩn bị tinh thần chờ... con bệnh đây . Mà công nhận là làm oshin 2 ngày weekend thật là... chẳng biết relax cái chỗ nào nữa, t2 được đi làm mừng quá ops:
    À, mà con lại ngồi bô rất.. chuyên nghiệp nữa chứ, ở nhà thi thoảng lắm mới được 1 lần chịu ngồi bô, toàn là bắt xi thôi, bgiờ kêu ư ư báo mắc tè là mẹ đưa bô, kéo quần cho ngồi là... automatic... xè xè, xong đứng dậy mẹ kéo quần lên là đi, dễ thương lắm. Vấn đề nan giải là 2 ngày ở nhà ko chịu... ị, làm mẹ suốt ngày canh me hỏi con ị nhé, cuối cùng tối cn đành phải bơm đít cho ị, bón lắm (My vẫn hay bón lắm), thế mà hỏi thì cô giáo nói trưa nào My cũng ị, thế mà ở nhà lại nhất định ko. Cho ăn bao nhiêu là đu đủ và ra mà vẫn bón, kỳ quá, hay là con bị stress các mẹ nhỉ!
    Mẹ mê My (TP.HCM)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cu con nha minh di hoc tu 14 thang va hien nay da 20 thang 8 ngay, trom via rat ngoan nhe. Theo minh nen cho be di hoc thu 7, 1 thang hoc 3 ngay thu 7, 1 ngay thu 7 o nha voi gia dinh, bo me nen cho be di choi cuoi tuan hoac di mua sam... Neu chi hoc tu thu 2 den thu 6 nghi o nha 2 ngay thu 7 va chu nhat thi thu 2 den truong chac chan se me nheo,mat tinh than tu giac.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 576 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

cơ mà Dino ơi, t7 thì biết cho bé đi học ở đâu bi giờ??? cô giáo của bé thì ko nhận giữ t7 rồi
    Mẹ mê My (TP.HCM)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Me bé My ơi , chị gửi bé My trường nào mà bé ngoan thế
    Chip - Tom --> Sức sống mới
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 576 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

sorry mẹ Chíp nhé, ko trả lời mấy hôm nay vì phải nghỉ ở nhà trông con... ốm
    Đã chuẩn bị sẵn tinh thần con sẽ bệnh nhưng mà vẫn lo lắng, buồn và mệt quá trời. Tư nhiên 1h sáng chủ nhật con số đùng đùng 38o7 luôn, nhiệt kế nhảy số mà mẹ run hết cả người. May mà hôm qua bé hết sốt rồi, ko là lại phải mang đi thử máu xem có phải SXH ko, chắc là viêm họng, viêm mũi thôi, chắc phải kèm thêm sốt siêu vi nữa thì mới sốt cao như thế nhỉ!??! May là con bệnh nhưng vẫn ăn ngoan, thế mà sáng nay đi học cũng "được" cô giáo khen "mặt bé hnay còn có bé xíu" vừa mới kha khá được mấy hôm thế là lại công cốc công ếch công nhái rồi Nhưng mà cái may là mẹ lại tập được cho My uống thuốc cực kỳ... ngoan luôn, ngồi ngay ngắn cho mẹ đút thuốc uống ực, có mẹ nào muốn học kinh nghiệm ko? 8)
    Á, dông dài mãi ko khéo lại quên vdề chính là trlời cho mẹ Chíp, My đi học ở trường Sơn Ca 5, Phú Nhuận, đường Thích Quảng Đức đó. theo mình thì tốt nhất là cho con học ở các trường công lập hoặc bán công thôi, các cô đều có học bài bản, phòng ốc thì thoáng mát sạch sẽ, ăn uống cũng đảm bảo quy cách, tiêu chuẩn. Lúc trước đi xem bao nhiêu là trường tư thục mà vẫn ko yên tâm tí nào vì hình như họ chỉ có vài người là có học sư phạm mầm non thôi, còn lại là cũng thuê mướn lao động tay ngang thôi, tham quan thì thấy cách họ chăm sóc cũng chẳng khá hơn các trường nhà nước thế nào, các cô chắc cũng chỉ được trả lương như mình thuê oshin thôi, nên cô cho cháu ăn cũng như trả nợ đời vậy, niềm nở đon đả thì chỉ có... bà chủ thôi :evil:
    Mẹ mê My (TP.HCM)
    • 1,860 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Mẹ My ơi, làm cách nào mà mẹ My cho My uống thuốc hay thế. Mỗi lần Khanh ốm là mình hãi nhất cảnh cho con uống thuốc, không kém hơn đánh trận là mấy.
    Chia sẻ chút kinh nghiệm cho mẹ Khanh với nhé.
    Thanks a lot
    • 15 năm
    • 110 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Noi den uong thuoc ha? Bom nha minh phai dung No1
    Moi lan benh hoac ho gi do anh chang lai chi len tu thuoc va goi me.Nhieu khi cu cau con giuc minh cho no uong thuoc nua co day.
    Lan nao ma ho minh noi di BS cu cau huong ung ngay , va khi BS ke don thuoc cho uong thi cu cau rat tu giac.Con chuyen uong thuoc thi minh pha cho cau ta vao coc va dua cho Bom , chi mot hoi la het , xong roi cau ta con bat me phai trang them nuoc cho sach thuoc thi thoi do.Minh thanh cong chua cac me.
    Me Bom_Bin (TP.HCM)
    • 1,860 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Không phải thành công mà là quá thành công. Mẹ Bom bin chia xẻ kinh nghiệm quý báu này đi nhé.
    • hnm
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,297 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Bé nhà mình chỉ uống được thuốc dạng si-rô, còn các loại khác thì không chịu, nên đối với thuốc viên, mình tán nhỏ rồi hòa với nước đào ép (của Vinamilk) rồi cho bé uống, thấy rất ổn & bé có vẻ thích nữa, bạn thử làm thế xem
    • 1,860 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Huệ ơi, còn đây thì siro cũng ko chịu đâu, mình cũng toàn phải nghiền nhỏ thuốc ra rồi pha vào với sữa, nước hoa quả, nhưng hình như Khanh vẫn phát hiện ra hay sao ấy nên uống khó khăn lắm
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2