Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Học phí mẫu giáo bé???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.01K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 67 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi, con em học lớp mẫu giáo bé. Lớp mẫu giáo bé có năm sinh 2005. Con em cuối năm 2005 nhưng vẫn được đi học lớp mẫu giáo bé. Liệu học phí con em đóng là theo mẫu giáo bé hay theo lớp nhà trẻ?? Em muốn hỏi theo quy định của Bộ ...? Con em đi học lớp nhà trẻ từ khi 18 tháng, đến nay đã lên lớp mẫu giáo bé, nhưng tụi em vẫn đang phải đóng học lớp nhà trẻ. Và được giải thích dù lên lớp mẫu giáo bé, nhưng con em vẫn phải đóng tiền học giống lớp nhà trẻ (đắt hơn) dù học theo ctrình mẫu giáo (tiền ăn, và các loại tiền khác, các lớp giống nhau) vì chưa đủ tháng. Điều đó có đúng không?? Nếu như vậy, con em phải đợi đến cuối năm nay mới chính thức đóng học phí mẫu giáo bé, và tháng 12 năm sau mới được đóng tiền học mẫu giáo nhỡ. Và cứ thế cứ thế ... Con em sẽ "được" đóng tiền mẫu giáo lớn có nửa năm rồi đi vào lớp 1 luôn??? Có quy định nào như vậy không ạ???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 287 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

E không biết nhưng theo em thì làm gì có chuyện vô lý đó chứ, chị lên Google search thử xem nhé
    :Crying: :Sad: :Smiling: :Laughing: :Rose:
    • 2,373 Bài viết

• 3,689 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo em được biết học phí ko chia theo hệ mẫu giáo nhà trẻ mà chia theo dưới 3 tuổi và trên 3 tuổi chị ạ
    • ada
      Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 575 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Học phí đóng theo lớp bé học. Bé học mẫu giáo thì đóng học phí mẫu giáo. bé học nhà trẻ thì đóng học phí nhà trẻ.
    Con mình sinh cuối 2003, khi bé vào lớp mầm (mẫu giáo bé) lúc chưa được 3 tuổi vẫn đóng học phí theo lớp mầm.
    https://my.opera.com/Ada_Family/blog/ Bỏ dấu gạch _ giữa chữ Ada_Family nhé. WTT không cho thể hiện chữ a Family dính liền nhau :Laughing::Laughing::Laughing::Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chi oi. Be nha chi dang hoc truong nao vay? Con em cung 2005 di hoc la mau giao be ma. Phai the moi dung tuoi de sau nay con con di hoc lop 1 chu a! Chi hoi lai co hieu truong xem the nao khong thi sau di hoc lop lon lai thiet thoi cho be!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekiencon Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi, con em học lớp mẫu giáo bé. Lớp mẫu giáo bé có năm sinh 2005. Con em cuối năm 2005 nhưng vẫn được đi học lớp mẫu giáo bé. Liệu học phí con em đóng là theo mẫu giáo bé hay theo lớp nhà trẻ?? Em muốn hỏi theo quy định của Bộ ...? Con em đi học lớp nhà trẻ từ khi 18 tháng, đến nay đã lên lớp mẫu giáo bé, nhưng tụi em vẫn đang phải đóng học lớp nhà trẻ. Và được giải thích dù lên lớp mẫu giáo bé, nhưng con em vẫn phải đóng tiền học giống lớp nhà trẻ (đắt hơn) dù học theo ctrình mẫu giáo (tiền ăn, và các loại tiền khác, các lớp giống nhau) vì chưa đủ tháng. Điều đó có đúng không?? Nếu như vậy, con em phải đợi đến cuối năm nay mới chính thức đóng học phí mẫu giáo bé, và tháng 12 năm sau mới được đóng tiền học mẫu giáo nhỡ. Và cứ thế cứ thế ... Con em sẽ "được" đóng tiền mẫu giáo lớn có nửa năm rồi đi vào lớp 1 luôn??? Có quy định nào như vậy không ạ???
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng vậy bạn ah, con bạn học lớp nào thì đóng tiền theo lớp đó
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 67 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ạ, cô Hiệu trưởng của trường nói là căn cứ vào quy định của bộ Giáo Dục hay bộ nào đó quản lý Hệ mầm non này. Nên em muốn hỏi có ai có biết cái quy định này thì cho em xin, ai cũng kêu là phi lý, nhưng chưa có văn bản nào chứng minh cho điều đó. Nên tụi em chưa nói gì được. Ai có văn bản liên quan đến học phí trường mầm non thì cho em xin. Thanks các mẹ.