TIN TÀI TRỢ.

HÃy GiÚp TÔi!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.24K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi có cháu bé 5 tuổi, một bé trai nhanh nhẹn và thông minh, nhưng cháu có một thói quen rất xấu là hay sờ chim, cháu làm hành động này giống như người lớn thủ dâm, tôi đã cho cháu đi khám vì nghĩ cháu bị viêm bao quy đầu hoặc do cháu bị ngứa nhưng không phải, cháu to hơn bình thường, tôi nói chuyện rất nhiều để tìm hiểu nguyên nhân chính lý do cháu nhìn thấy ở đâu và cháu học ai nhưng đều không có kết quạ Cháu thường làm điều đó lúc buồnhoặc trước khi đi ngủ. Tôi rất lo về tương lai và sức khỏe của cháu, các bạn hãy giúp tôi, tư vấn cho tôi, nếu có chỗ nào chuyên khám hãy mách cho tôi nhé

Cám ơn các bạn nhiều
    Mail: nguyenmaichi_tb@yahoo.com.vn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 294 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenmaichi
    Tôi có cháu bé 5 tuổi, một bé trai nhanh nhẹn và thông minh, nhưng cháu có một thói quen rất xấu là hay sờ chim, cháu làm hành động này giống như người lớn thủ dâm, tôi đã cho cháu đi khám vì nghĩ cháu bị viêm bao quy đầu hoặc do cháu bị ngứa nhưng không phải, cháu to hơn bình thường, tôi nói chuyện rất nhiều để tìm hiểu nguyên nhân chính lý do cháu nhìn thấy ở đâu và cháu học ai nhưng đều không có kết quạ Cháu thường làm điều đó lúc buồnhoặc trước khi đi ngủ. Tôi rất lo về tương lai và sức khỏe của cháu, các bạn hãy giúp tôi, tư vấn cho tôi, nếu có chỗ nào chuyên khám hãy mách cho tôi nhé

Cám ơn các bạn nhiều
    Thôi chết, Lỳ nhà mình cũng thế, hay sờ chim lắm, mình cũng nghĩ là bình thường, có thể nó thích nghịch thôi, dạo này mình lưu ý rửa bao quy đầu cho Lỳ nhưng vẫn thấy cậu hay sờ, không biết có sao không vậy nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 75 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn các bạn nhiều
    Bé nhà mình hồi khoảng 4-5 tuổi cũng thế, có những lúc nó nghịch cho chim sưng phồng lên. Thực ra thì cũng, theo như mình hiểu thì đây cũng là một cách để trẻ khám phá về cơ thể mình, bạn không nên quá lo lắng. Nếu càng chú ý, nhắc nhờ thì trẻ càng tò mò và tâm lý chung là nó sẽ làm ngược lại với điều người lớn bảo. Tốt nhất là những lúc ấy, hãy nhẹ nhàng bảo cháu, và hướng sự chú ý của nó vào một cái khác. Dần dần lớn lên, trẻ sẽ không còn những 'hành động kỳ quặc đấy nữa'.
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào có kinh nghiệm về điều này xin hãy giúp tôi với, con tôi còn bị strees nữa, bây giờ đang phải uống atarax
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,841 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Có mẹ nào có kinh nghiệm về điều này xin hãy giúp tôi với, con tôi còn bị strees nữa, bây giờ đang phải uống atarax
    Mình muốn giúp bạn nhưng mình chẳng thể vì con mình không bị thế. Mình nghĩ bạn có thể vào đây để được nhờ giúp đỡ http://songkhoe.crctvn.org/, các BS sẽ giúp bạn.
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn Freida nha, mình sẽ gửi câu tới đó!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 4,313 Bài viết

• 2,132 Được cảm ơn

Thường thì trẻ hay sờ chim vào khoảng tuổi lên 3, giai đoạn "anal" theo Freud, là lúc bé khám phá bản thân, tìm hiểu các bộ phận cơ thể, nên đây là lúc dễ dàng tập cho bé bỏ tã. Giai đoạn 5, 6 tuổi là "latent", bé trong trạng thái tĩnh lặng, ít phá phách và không còn để ý đến "chim" của mình nữa. Có thể bé nhà bạn bị kéo dài giai đoạn anal vì một lý do nào đó (do stress, do có mong muốn gì đấy mà không đạt được...) Bạn đừng tỏ ra quá lo lắng và đừng quá chú ý, can ngăn bé vì có thể làm cho bé càng thêm mặc cảm. Cách tốt nhất là bạn nói chuyện với bác sỹ tâm lý và nhờ bác sỹ giúp bé. Mình thấy nhiều người không tin mấy về bác sỹ tâm lý, nhưng thật sự là họ rất quan trọng và giúp được chúng ta rất nhiều. Mong bé nhà bạn nhanh chóng trưởng thành và bước qua các giai đoạn phức tạp về tâm lý này.