TIN TÀI TRỢ.

Em phải gửi con gấp, mong các mẹ cho em lời khuyên. Cảm ơn các mẹ nhiều.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 999 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 73 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Bà nội về quê, em định đem bé 7 tháng đi gửi, nhưng chưa biết nên gửi ở đâu. Cạnh nhà em có 1 cô nhận giữ, em phải gửi thức ăn, nhưng thấy nhà đó thỉnh thoảng có những người đến nhìn hơi phức tạp. Cách nhà 1km thì có chị giữ 4 bé (2 chị em, mỗi người 4 bé), nấu cháo cho ăn luôn ngày 3 bữa, mình phải gửi sữa, trái cây, yaourt,... Hoặc tìm nhà trẻ tốt để gửi. Em phân vân quá, chưa biết nên thế nào. Các mẹ nào có kinh nghiệm cho em vài lời khuyên. Em cảm ơn rất nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 582 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Ai ma chang co quan he phuc tap voi nhung nguoi phuc tap ha em. Co ban la nha do co sach se k, co yeu tre k, nha k co tre nho thi cang tot, gui cang gan cang tot. Gui nha kia co ve chuyen nghiep nhung chua chac da hon dau. Chi co kinh nghiem gui be tu 3 thang tuoi o 1 ba gan nha, bi h tinh cum y nhu ba ngoai xin ay. Tha ho di som ve muon, con om ba con cho no di kham ho minh neu minh ban, chu gui noi chuyen nghiep thi di som ve muon: tien. Gui them vao ngay nghi: tien. Con om: ve nha.
    Mong ước bình dị!
    • 796 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Cố gắng tìm người quen mà mình biết hoặc nhờ tìm. Nếu thấy cô bên cạnh nhà có trách nhiệm thì gửi, nhớ là "trách nhiệm" nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 73 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị.

Em vừa biết tin cô bên cạnh đang thiếu nợ người ta, thỉnh thoảng có người đến đòi, vả lại trông em bé ko trách nhiệm lắm ( ). Hôm trước em có đưa con đến thử nơi gửi 4 bé/người trông, vừa đến cửa thì thấy trong nhà có 1 người nhà đang hút thuốc lá, bọn trẻ thì vây xung quanh đang cùng xem tivi . Có phải em khó tính quá ko hả các mẹ, chỗ này ko được chỗ kia cũng ko được.

Có mẹ nào gửi con ở trường MG tư thục Hoa Phượng trên đường Bùi Đình Túy, F.12, Q.Bình Thạnh ko? Cho em biết thông tin về trường này với. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

• 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn không nên quá lo lắng đâu, bạn có thể gửi bé ở một nhà trẻ nào đó gần nhà, tiện cho việc đưa đón, vả lại cũng không phải đi xa (bé đỡ mệt). Ở tuổi đó nên gửi các nhà trẻ tư nhân là hay nhất vì các cô cho bé ăn và chăm sóc chu đáo hơn. Mặt khác giờ giấc của các nhà trẻ tư nhân cũng thoải mái hơn so với nhà trẻ công lập, điều kiện sinh hoạt cho các bé cũng tốt hơn.