Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dạy con như thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 689 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 245 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Bống nhà mình gần 11 tháng rồi mà ba mẹ chả dạy được Bống làm gì cả. Bống chỉ thích nô với ba thôi, đã là ba gọi thì chỉ nô còn ba dạy áo đẹp hay quả cam, quả táo, cái túi, cái ti vi là Bống chán không thèm nhìn bò đi chỗ khác; mặc dù ba mẹ cháu đã cố gắng hướng dẫn một cách hết sức sinh động rồi mà Bống cũng chả thèm để ý. Mẹ cũng thế, suốt buổi tối mẹ dạy Bống cái áo đẹp của Bống đâu, rồi thì khen ngợi, hoan hô (Bống luôn thích được mọi người khen thế mà) cuối cùng Bống vẫn chả chịu học.

Các mẹ ơi, hu hu, làm thế nào để dạy cho Bống bây giờ?
    Yêu Bống - Bi của mẹ nhất, chụt chụt

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Này, mẹ cháu lại nhầm nhá. Bống vẫn đang học đấy mẹ nó ạ. Bọn trẻ học k giống chúng ta đâu. Rồi một ngày nào đó mẹ nó sẽ ngỡ ngàng khi hỏi TV, áo đẹp thấy bé trả lời ngon lành hoặc gật gù. Mẹ cứ tiếp tục dạy bé đi, Bống nhà mình ngày trước cũng thế. Bây giờ 25 tháng chị ấy khẳng định luôn "Ba Hà của Bống hết đấy nhá, không phải của mẹ Anh đâu".
    • 37 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Bi Xem bài viết
    Bống nhà mình gần 11 tháng rồi mà ba mẹ chả dạy được Bống làm gì cả. Bống chỉ thích nô với ba thôi, đã là ba gọi thì chỉ nô còn ba dạy áo đẹp hay quả cam, quả táo, cái túi, cái ti vi là Bống chán không thèm nhìn bò đi chỗ khác; mặc dù ba mẹ cháu đã cố gắng hướng dẫn một cách hết sức sinh động rồi mà Bống cũng chả thèm để ý. Mẹ cũng thế, suốt buổi tối mẹ dạy Bống cái áo đẹp của Bống đâu, rồi thì khen ngợi, hoan hô (Bống luôn thích được mọi người khen thế mà) cuối cùng Bống vẫn chả chịu học.

Các mẹ ơi, hu hu, làm thế nào để dạy cho Bống bây giờ?
    Nhím nhà mình cũng thế đấy, chẳng chịu học hỏi gì cả đâu. Chỉ thích nô nghịch thôi, suốt ngày loay hoay với đồ chơi hoặc leo trèo.
    • 245 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong2005 Xem bài viết
    Này, mẹ cháu lại nhầm nhá. Bống vẫn đang học đấy mẹ nó ạ. Bọn trẻ học k giống chúng ta đâu. Rồi một ngày nào đó mẹ nó sẽ ngỡ ngàng khi hỏi TV, áo đẹp thấy bé trả lời ngon lành hoặc gật gù. Mẹ cứ tiếp tục dạy bé đi, Bống nhà mình ngày trước cũng thế. Bây giờ 25 tháng chị ấy khẳng định luôn "Ba Hà của Bống hết đấy nhá, không phải của mẹ Anh đâu".
    Mẹ Bong2005 ơi, thỉnh thoảng mình thấy bà ngoại dạy Bống múa nó cũng chăm chú lắm, sao ba mẹ dạy thì nó lại không chịu nghe thế nhỉ. Mà làm thế nào để dạy cho Bống biết chỉ bây giờ?
    Yêu Bống - Bi của mẹ nhất, chụt chụt