Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dạy con kể chuyện

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.2K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Chích Bông nhà mình mới đi học mà hôm nay cô giáo cho học bài "Nhổ củ cải" khá là dài các mẹ ạ. Bé cũng còn nhỏ nên rất khó để nhớ hết cả câu chuyện ý. Mình lại chưa có kinh nghiệm dạy con cái này thế nào cả nên hai mẹ con cứ loay hoay mãi thôi.

Mẹ nào có kinh nghiệm dạy cho con nhớ nội dung câu chuyện và kể chuyện này thì chỉ cho mình với nhé.

Các mẹ giúp mình chút nha

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 226 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Vào đây này mẹ Chich Bông
    http://socnhi.com/truyen/doc-truyen/97/nho-cu-cai
    Có tranh vẽ, có cô đọc truyện luôn nhé!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi, mình vừa nghe thử, trên này có nhiều truyện các mẹ nhỉ? hay quá!
    • 970 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

rất hay và hữu ích . Cảm ơn bạn !
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ chip24889 nhé. Mình đã thử vào trang socnhi.com rồi, câu chuyện trên đấy giống y như câu chuyện của cô giáo dạy, lại có hình ảnh minh họa nữa thích ghê

Mình có cho bé nghe đi nghe lại nhiều lần thì bé cũng nhớ được chút chút đấy. Vừa cho bé nghe cô trên socnhi kể vừa chỉ vào hình ảnh cho bé nên bé thích lắm.

Mà trên này cũng có nhiều chuyện lắm, các mẹ cho con vào nghe thử xem. Thú vị ra phết
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Giờ kể chuyện cho các bé có mục đích là giáo dục qua nội dung câu chuyện cũng như cung cấp vốn từ,câu cho trẻ vì thế các mẹ cũng không cần thiết bắt bé kể ý nguyên chuyện đâu ạ.
    Các mẹ có thể cho trẻ nghe mấy lần rồi lấy tranh truyên in ra cho bé kể theo trah để phát triển khả năng ghi nhớ và khẳ năng sáng tạo truyện theo lời văn của bé và phát triển ngôn ngữ cho bé các mẹ ạ
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ như mẹ butchi_ttht đấy. Mình không ủng hộ con học như một con vẹt đâu, nên từ nhỏ các mẹ đã phải cho con rèn luyện khả năng sáng tạo rồi đấy.
    À, hôm trước mình có vào trang socnhi thấy cái mục Bác học nhí cũng hay phết các mẹ ạ. Cái bộ dễ rất hợp với các bé lớp mẫu giáo đấy.
    Các mẹ vào xem thử nhé!
    http://socnhi.com/Bac-hoc-nhi/detail...IQ-2-Bo-1.html
    Chích Bông nhà mình mê tít cái này luôn í. Câu hỏi khá hay lại còn có hình ảnh sinh động nữa chứ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Con mình đi học,nghe Cô kể chuyện xong về kề đầu câu chuyện này...thân câu chuyện khác...đuôi thì tự phịa..................rồi còn tự khen:"Hnay bé Tom giỏi quá!"..........rất ư là sáng tạo...Bé rất thik nghe Mẹ kể chuyện mà mình thì nghèo vụ này quá đi cơ..có trang web nào chuyên về các câu chuyện cổ tích k các Mẹ???để mình học thuộc về kể cho con nghe..bé k thik Mẹ cầm sách đọc đâu!Các Mẹ chỉ giúp nhé!
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé Tom nhà mẹ ngộ quá nhỉ. Thế là giỏi rồi đấy mẹ ạ.
    Chích Bông nhà mình thì lại thích đọc sách lắm, nên hai mẹ con toàn đọc sách với nhau thôi. Mẹ vừa kể vừa chỉ vào tranh cho bé dễ hiểu và nhận biết. Sau đấy thì bé tự nhìn vào tranh và kể lại được đấy.
    Hôm nọ mình cũng qua trên socnhi thấy cũng có khá nhiều truyện cổ tích đấy mẹ Tom ah, truyện trên đấy cũng khá ngắn lại có cả cô kể chuyện nữa, mẹ Tom thử mở cho Tom nghe xem sao.
    Link đây nhé mẹ Tom: http://socnhi.com/Hang-truyen/detail...u-ech--tv.html
    • 3 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bé Tom dễ thương wa lớn thông minh fai biết đấy mẹ Tom ạ ^^.. Bé Mika nhà mình 3 tuổi rưỡi, chưa chịu đi mẫu giáo ^^' nên mình tự dạy bé đọc truyện ở nhà luôn mẹ ạ. Bé nhà mình đang rất khoái nghe truyện trong app "TRUYỆN CỦA BÉ" (mình tải về Ipad cho bé chơi chứ bé nhà mình rất kỳ lạ là cương quyết không ngồi vào bàn chơi máy tính.

Truyện trong app này cũng có cô kể chuyện, lại có đọc cả tên con vật khi nhấn vào hình nữa, Mika tự nghe thôi mà giờ đã kể lại cho cả nhà nghe được truyện " Ếch con tìm mẹ" rồi ( yêu lắm), biết cả con nào là "con nòng nọc", "con ếch", "con ngỗng".. nữa..... Mình thì đỡ cái khoản đọc nhìu wa' đau họng nên mình cũng thích, tiết kiệm được chút time buổi tối làm kem plan/ bánh cheese cho bé ( bé thích mê 2 món này ấy ) ^^, bé thì mang Ipad xuống bếp vừa ngồi coi mẹ làm kem vừa nghe truyện luôn
    • 3 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Share với các mẹ app đọc truyện bé Mika đang chơi Mình dùng bản free.

8214777802_84ff870ce9
    truyen cua be share by over.the.rainbow_ilu, on Flickr