Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Con trớ, cô giáo dùng bát hứng và xúc lại cho con ăn, các mẹ giúp mình tìm cách xử lý với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.35K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nằm ôm con thương quá không ngủ được nên mình register, post lên diễn đàn mong mọi người giúp cách giải quyết sao cho ổn thỏa với.
    Em bé nhà mình được hơn 2 tuổi, mới cho con đi lớp ở trường mới được gần 1 tháng (con đi trẻ từ 18 tháng, ở trường cũ con ăn uống không hợp nên bị sống phân suốt). Thứ 7 vừa rồi mình đến đón con sớm, lúc các cháu đang ăn bữa chiều, mình mở cửa đúng lúc cô giáo đang bón cháo cho con, vì miếng cháo to quá nên con ọe, cô lấy bát hứng hết chỗ ọe của con (con ọe tương đối nhiều) rồi lại điềm nhiên xúc lại chỗ cháo con vừa ẹo cho con ăn. Tất cả những việc làm của cô diễn ra trước mắt mình, mình bị shock, ko kịp phản ứng chỉ đến khi con há miệng chuẩn bị ăn miếng cháo cô bón mình mới vội chạy vào kêu cô dừng lại. Cô giáo thấy vậy vội vàng xin lỗi. Nhìn con nước mắt ngắn dài mà thương quá. Rất bực và xót con nhưng biết tính mình nên vội bế con về vì nói thật nếu ở đó chắc mình cho cô vài cái bạt tai mất.
    Cô giáo còn rất trẻ, lớp có 2 cô nhưng hôm đó 1 cô (già hơn 1 chút) có việc nên nghỉ làm.
    Các mẹ giúp mình cách xử lý sao cho ổn với. Mình băn khoăn cách giải quyết vì cô giáo còn trẻ chứ nếu có kinh nghiệm nuôi trẻ lâu rồi mà còn làm thế thì mình quyết cho cô không thể tiếp tục với cái nghề không phù hợp với tâm, với đức của cô.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,334 Bài viết

• 4,101 Được cảm ơn

Bức xúc quá, chị nên trao đổi với hiệu trưởng, yêu cầu cô giáo đó xin lỗi công khai và cam kết ko bao h đc lặp lại nữa...

Thương bé quá... Tại sao những người ko biết thương và chăm sóc trẻ con lại đi làm cô giáo làm j cơ chứ, thất đức quá!
    Vì Hộp tin của WTT dùng không thuận tiện nên nếu mọi người cần liên lạc thì vui lòng gửi email cho mình theo địa chỉ: mekennems@gmail.com nhé!

Thông tin cơ bản về Dính buồng tử cung: Topic trên Webtretho, Google Sites
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Khổ thân bé quá, sao lại có những người vô lương tâm như thế làm nghề trông trẻ nhỉ.Mebemocyeu phải gặp trực tiếp với cô hiệu trưởng hỏi cho ra truyện này, xem đấy có phải là cách cho các con ăn của trường này ko,nếu ko phải thì cô giáo kia sẽ phải chịu trách nhiệm với việc làm thất đức của mình, còn nếu cô hiệu trưởng có thái độ ko thỏa đáng mẹ nên tìm trường khác cho con.
    Mebemocyeu hãy đưa tên trường này lên cho các mẹ cùng biết nếu cô hiệu trưởng ko có cách giải quyết thỏa đáng nhé.
    • 246 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình biết chuyện này thường xảy ra lắm, nôn ra rồi bỏ đi thì cơm cháo đâu mà cho ăn nữa, khổ thế đấy a. Bé mà nôn trớ dính đầy quần áo, các cô gói cho PH mang về (con đói) Hôm nào mà thấy dơ quần áo là biết con trưa bị đói hu..hu... lo nhanh cho con ăn sớm vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 209 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Ở gần nhà mình cũng có bà hàng xóm cho cháu ăn mà trớ ra là toàn hứng rồi bắt nó ăn lại. Mọi người xung quanh đấy góp ý rồi nói mãi mà ko thay đổi nên bà ý nổi tiếng ở khu nhà mình chuyện đấy. Ai cũng phải sợ bà ý vì cái khoản cho cháu ăn đồ trớ. Mình nghĩ bà ý thử trớ ra rồi ăn lại xem có ăn đc ko mà cứ bắt con bé ăn như thế khổ thân nó.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 364 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Hic, mới nghĩ thôi đã thấy rùng mình rồi. Mẹ cháu cứ bình tĩnh nói chuyện với người quản lý của trường để xem trường phản hồi thế nào: có nhận khuyết điểm hay không, có đảm bảo thay đổi cách chăm sóc như thế không, đó là quan điểm chăm sóc của cả trường hay chỉ là của riêng cá nhân cô giáo trẻ đó... Tùy thuộc vào phản ứng của nhà trường để mình xử lý tiếp mẹ cháu ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 86 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

trực tiếp chứng kiến cảnh đấy mà bạn không tát cho một cái thì hơi phí. hỏi xem cô mà trớ ra cô có ăn đc lại không? Kiểu này chắc không dám cho con đi trẻ mất.
    FKx3p7
    yvRwp7
    • 931 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Là mình chắc mình làm um lên ngay tại chỗ luôn quá.
    • 1,157 Bài viết

• 895 Được cảm ơn

mẹ nó phải xử lý nghiêm túc vụ này với cô giáo và nhà trường.sau đó con học ở đó thì học mà không thì cho con học trường khác.chứ cứ im lặng rồi các con tiếp tục lại bị như vậy.nếu không giải quyết được thì nêu tên cô giáo, tên trường lên đây để các mẹ biết nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,073 Bài viết

• 1,797 Được cảm ơn

Phản ánh ngay với nhà trường chứ mẹ nó, và cho con chuyển lớp. Mình k thể tin tưởng 1 cô giáo như vậy, vì chắc bé nhà bạn ko phải là nạn nhân đầu tiên của cô. Giá lúc đó mẹ nó chụp đc ảnh thì tốt quá, là tớ, tớ sẽ làm cho ra ngô ra khoai chứ k thể im lặng đc. Cô gì ác thế, bảo cô ăn đồ nôn ra xem cô có ăn được k?
    Hôm nọ bên DBGB cũng có mẹ phản ánh chuyện cô giáo dán băng dính vào vùng kín em bé nhưng vì k có bằng chứng nên vụ việc chìm xuồng. Thật bức xúc với cái kiểu giáo viên vô đạo đức như này. Mẹ nó xin chuyển trường cho con, theo tớ là vậy, vì cô đã làm đc 1 lần, cô sẽ làm tiếp các lần nữa.
    • 9,977 Bài viết

• 37,596 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cho mình spam một xíu nhé! Hồi tối mình vô tình ngồi gần và nghe câu chuyện của một người phụ nữ làm nghề giữ trẻ. Bà ta kể là có lần giữ 1 đứa bé mà nó nhỏ quá, nhớ mẹ nên khóc hoài. Bả bực quá mà ko dám đánh vì nếu đánh thì để lại dấu vết, mẹ đứa bé sẽ biết, nên bả giở tay nó lên và véo thật mạnh vào nách. Bả nói là nó đau quá tím mặt luôn và hết khóc từ đó. Nghe mà nổi gai ốc. Các con của chúng ta, đưa vào tay kẻ khác biết đâu là người tốt kẻ xấu. Thật tội nghiệp.
    Chuyện bạn kể, chỉ là 1 lần vô tình bạn bắt gặp. Khi ko có mặt mình, ko biết họ còn làm gì với các bé nữa. Ah, còn chuyện trộn ớt vào cơm để bé cay quá phải hả miệng nhanh ăn nhanh cũng là 1 câu chuyện thật tôi được nghe đó.
    Bạn hãy nói rõ với hiệu trưởng về chuyện này đi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ quan tâm. Chiều muộn hôm nay mình sẽ nói chuyện cụ thể với 2 cô giáo của lớp xem thế nào rồi sẽ có hướng giải quyết tiếp. Cả nhà mình đều rất phẫn nộ, bà ngoại cũng đòi làm cho ra ngô ra khoai và cho cô giáo hết đường tìm việc luôn. Tuy nhiên cô giáo còn trẻ lắm, trông mặt mũi ko đến nỗi nào, khi đến gửi con mình còn rất có cảm tình nữa, mình mà lấy chồng sớm như ở quê thì con có khi cũng phải gần bằng tuổi cô nên mình cũng muốn xem xem cô giáo nhận thức về vđề này thế nào đã. Trường cũng là có tiếng ở khu Định Công các mẹ ạ, mình cũng xem xét các comments về các trường học chán chế rồi mới quyết định gửi con ở đây. Trường cũng có camera đàng hoàng đấy nhưng mình ko thể theo dõi con suốt được với lại hình thì chậm nên nếu các hành động xấu thế này diễn ra mình cũng khó mà quan sát được. Bà ngoại bảo để cháu ở nhà bà trông cho lớn hẳn đã nhưng mình lại muốn con đi học để vui chơi với bạn bè,cho con đi muộn thôi rồi đón về sớm vậy mà chẳng biết tìm trường nào cho tốt nữa dù khu ĐC nhà mình phải có đến hơn chục cơ sở trông trẻ
    • 506 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Chẹp, theo mình biết, thì hình như bé nhà mình cũng từng bị ăn như thế, mà lạ cái, nó lại cứ lớn vù vù (hay đúng lúc đó con đang giai đoạn phát triển nhỉ). Mình chẳng bênh cô đâu, nhưng con các mẹ thì các mẹ biết, cho ăn gần xong mà chớ ra, lúc đó các mẹ thấy thế nào nhỉ! T thì t thấy ức chế, chỉ muốn tét cho con 1 phát thôi. Con đã lười ăn sẵn, ngồi cho ăn mỏi cả người mà ăn gần xong lại cho ra hết. Mà có phải hôm nào cũng nấu dư để mà ăn lại đâu cơ chứ. Nhất là buổi sáng cho con ăn để đi học. Cũng đã có lần mình cho con ăn đúng cái con chớ ra, mẹ mìn khỏi nói, quá ức chế. Nhưng nghĩ lại thấy mình dã man thật. Việc này thì mình nghĩ còn tuỳ vào cô giáo, nếu từ trước tới nay bạn vẫn có ấn tượng tốt về cô thì nên nói chuyện. Như mình, con đi lớp, về mông thấy hằn 6 con lươn nhé! Xót kinh khủng luôn, nhưng cũng chỉ hỏi cô là cháu ngồi đâu hằn mông thôi. Các mẹ đừng nghĩ là cứ có chuyện là chuyển trường chuyển lớp cho con. Chuyển thì đơn giản thôi, nhưng bé sẽ thấy hụt hẫng. Nên chỉ những trường hợp quá lắm mới nên chuyển, Mình nghĩ như thế. Có lẽ nói xong bị ăn đá. Nhưng cũng thấy có nhiều mẹ phản ứng hơi quá, các cô cũng đi làm như mình thôi, lương có 10tr thì vẫn thấy vất vả, đây mình ko kể những cô lười mà vẫn cứ ăn $ rồi giả bộ tốt với con mình nhé!
    Ôi có đôi khi nằm nghe những cơn mưa

Muốn sống cô đơn cùng chăn ấm trong phòng

Chỉ thấy mái hiên và ta đứng co ro

Buồn nhả khói lên trời

Lòng nhịp rối tơi bời
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em mà thế chắc cho cô giáo mấy bạt tai, rồi lôi lên gặp hiệu trưởng. Cô giáo gì cái ngữ vô lương tâm đấy
    • 245 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meBeanhoi Xem bài viết
    Chẹp, theo mình biết, thì hình như bé nhà mình cũng từng bị ăn như thế, mà lạ cái, nó lại cứ lớn vù vù (hay đúng lúc đó con đang giai đoạn phát triển nhỉ). Mình chẳng bênh cô đâu, nhưng con các mẹ thì các mẹ biết, cho ăn gần xong mà chớ ra, lúc đó các mẹ thấy thế nào nhỉ! T thì t thấy ức chế, chỉ muốn tét cho con 1 phát thôi. Con đã lười ăn sẵn, ngồi cho ăn mỏi cả người mà ăn gần xong lại cho ra hết. Mà có phải hôm nào cũng nấu dư để mà ăn lại đâu cơ chứ. Nhất là buổi sáng cho con ăn để đi học. Cũng đã có lần mình cho con ăn đúng cái con chớ ra, mẹ mìn khỏi nói, quá ức chế. Nhưng nghĩ lại thấy mình dã man thật. Việc này thì mình nghĩ còn tuỳ vào cô giáo, nếu từ trước tới nay bạn vẫn có ấn tượng tốt về cô thì nên nói chuyện. Như mình, con đi lớp, về mông thấy hằn 6 con lươn nhé! Xót kinh khủng luôn, nhưng cũng chỉ hỏi cô là cháu ngồi đâu hằn mông thôi. Các mẹ đừng nghĩ là cứ có chuyện là chuyển trường chuyển lớp cho con. Chuyển thì đơn giản thôi, nhưng bé sẽ thấy hụt hẫng. Nên chỉ những trường hợp quá lắm mới nên chuyển, Mình nghĩ như thế. Có lẽ nói xong bị ăn đá. Nhưng cũng thấy có nhiều mẹ phản ứng hơi quá, các cô cũng đi làm như mình thôi, lương có 10tr thì vẫn thấy vất vả, đây mình ko kể những cô lười mà vẫn cứ ăn $ rồi giả bộ tốt với con mình nhé!
    lần đầu tiên thấy có ng mẹ tự tin đưa tin như thế, cho con ăn lai phần ăn đã ói ra bởi vì không nấu dư ra??? tôi thấy mẹ này vừa dốt lai vừa bảo thủ
    1. con ói thì nhiều lúc bực điên lên, phát vào mông cho vài cái rồi 15p sau cho ăn thức ăn khác or uống sữa bù lại chứ ko thể vì lí do bực quá mà bắt con ă lại phần ói và vì tiếc của, ko dám nấu phần khác cho con ăn. hành động của mẹ nó vừa ác với con, vừa càng làm bé sợ và lười ăn thêm mà thôi, tôi nghĩ chẳng ai đồng tình với cách của chị này cả.
    2. ai làm nghề nuôi dạy trẻ đều phải có tình thương với tre, nếu ko sẽ ko gắn bó lâu được với nghề vì chăm sỏc trẻ vất vả mà lương lại ko cao, trách nhiệm nhiều, sơ sảy một chút thì hậu qua khôn lừong vì thế phải lên tiếng để bv các chau nếu phát hiện các hầmh dong ko hợp lý của các cô giáo
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,073 Bài viết

• 1,797 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hhongminh Xem bài viết
    lần đầu tiên thấy có ng mẹ tự tin đưa tin như thế, cho con ăn lai phần ăn đã ói ra bởi vì không nấu dư ra??? tôi thấy mẹ này vừa dốt lai vừa bảo thủ
    1. con ói thì nhiều lúc bực điên lên, phát vào mông cho vài cái rồi 15p sau cho ăn thức ăn khác or uống sữa bù lại chứ ko thể vì lí do bực quá mà bắt con ă lại phần ói và vì tiếc của, ko dám nấu phần khác cho con ăn. hành động của mẹ nó vừa ác với con, vừa càng làm bé sợ và lười ăn thêm mà thôi, tôi nghĩ chẳng ai đồng tình với cách của chị này cả.
    2. ai làm nghề nuôi dạy trẻ đều phải có tình thương với tre, nếu ko sẽ ko gắn bó lâu được với nghề vì chăm sỏc trẻ vất vả mà lương lại ko cao, trách nhiệm nhiều, sơ sảy một chút thì hậu qua khôn lừong vì thế phải lên tiếng để bv các chau nếu phát hiện các hầmh dong ko hợp lý của các cô giáo
    Hic, đúng là cho trẻ con ăn đồ trớ ra thì kinh khủng quá, khổ nữa là chúng nó chả biết gì, cứ há mồm ra nuốt thôi, tội lắm. Dù kiểu gì cũng k thể làm thế với các bé được. Ai nuôi con chả gặp những lần con nôn trớ như thế. Bé nhà mình còn nôn kinh niên, ăn 1 bữa gần 2 tiếng mà cứ thìa cuối cùng mới ọe ra, và đã ọe là đi bằng sạch, nhiều lúc ức chế, điên tiết đã đánh con, nhưng cho con ăn đồ trớ thì dã man quá. Nếu nấu k đủ thì cho con uống thêm cốc sữa bù vào chứ ai lại thế.
    • 555 Bài viết

• 2,244 Được cảm ơn

Phẫn nộ!!!! Phẫn nộ!!! Mình là một người bình thường, nên nếu gặp cảnh này, mình sẽ làm giống thế này:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chip01 Xem bài viết
    Em mà thế chắc cho cô giáo mấy bạt tai, rồi lôi lên gặp hiệu trưởng. Cô giáo gì cái ngữ vô lương tâm đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 890 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meBeanhoi Xem bài viết
    Con mình mà trớ ra, nhìn con trớ thấy thưong lắm rồi, xót con chứ mình k hề thấy ức chế bực tức j ở đây cả. Nếu k nấu dư thì đi pha sữa cho con uống phòng nếu con đói.
    Đọc những lời của mẹ nó sợ thật, đến con mình mà mẹ nó còn làm vậy đựoc thì chả trách các cô giáo mầm non chăm con ngừoi khác cũng làm vậy.
    PmnYp2
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đã nói chuyện với 2 cô giáo ở lớp, tất nhiên cô xin lỗi và mong được có cơ hội sửa chữa. Mình cũng không phải hiền lành gì đâu nhưng cũng nhiều lần sử xự nóng nảy rồi phải tự nghĩ lại nên cũng tự rèn được cho mình đôi chút kiềm chế. Mình tạm dừng việc này ở đây, chưa báo lên hiệu trưởng hay sử dụng biện pháp mạnh nào mà để cho cô tự điều chỉnh lại hànnh vi. Đợt này cũng rảnh nên mình sẽ theo dõi camera của lớp thường xuyên và bất chợt sẽ qua lớp kiểm tra. Cũng chẳng biết việc bỏ qua cho cô giáo có phải là giải pháp tối ưu nhất hay không nữa nhưng thôi thì dù sao mình cũng đã lựa chọn nên mình phải mất thời gian và công sức kiểm chứng xem lựa chọn của mình thế nào. Nếu cô còn có hành động vô đạo đối với bất cứ bé nào thì mình sẽ xử lý mà chẳng cần hiệu trưởng nào hết vì báo hiệu trưởng cô cũng chỉ bị đuổi việc là cùng thôi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghe kinh nghiệm nuôi con của nhiều người và của cả mẹ mình nữa, bảo là các con trớ ra thì nên cho ăn lại để con ko bị mất men tiêu hóa. Như thế mới lớn nhanh đc, tốt cho sức khỏe của bé hơn là cho ăn đồ mới đấy các mẹ ạ.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4