TIN TÀI TRỢ.

Con khóc không chịu ăn - cô gọi trả mẹ????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.11K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 366 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Con mình mới đi mẫu giáo từ đầu tháng 9 nhưng mà khóc quá và không chịu ăn, kiên quyết không ăn ở lớp tý nào.Nên cô nhắn mẹ mai đến để trả lại đây…..?????? Các mẹ ơi tư vấn cho mình với: có nên cho con nghỉ 1 thời gian không hay cứ để con đi học như vậy??? Mình không biết sao nữa ???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 404 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Con bạn bn tháng? Gửi trường công hay tư
    Mình nghĩ là kể cả bạn để đến 3-4 tuổi thì đi học nó vẫn khóc, thậm chí lúc đấy nó còn biết đòi về cơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 305 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Bé nhà bạn đã lớn chưa? Nếu bé nhỏ hơn 2 tuổi thì bạn nên cho bé ở nhà thêm một thời gian. Còn bé lớn hơn thì có lẽ phải khuyên bảo dần vì lúc đó bé đã tương đối lớn, biết nghe lời rồi. Nếu cần thiết có lẽ phải xin cô ở lại với bé một lúc, rồi chiều đón sớm, cho tới khi bé quen bạn sẽ bớt khóc và chịu ăn
    Các cô chú bình chọn cho cháu Bông nhé :Battin ey: Mã số 3754 - 3755 - 3756
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,174 Bài viết

• 4,037 Được cảm ơn

Con mình mấy ngày đầu không ăn không ngủ giờ chắc đỡ hơn nên k thấy cô nói gì, phải chấp hận thôi bạn ạ, càng lớn bé càng biết nhiều thì càng khó đấy. Trẻ nhỏ nhịn ăn vài bữa chỉ uống nước lọc cũng không sao với điều kiện trẻ không ốm. Buổi sáng trước khi đưa đi trẻ bạn cho bé ăn no và lúc đón về cho bé ăn cũng được một thời gian là bé sẽ quen thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 366 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Xeko Xem bài viết
    Con bạn bn tháng? Gửi trường công hay tư
    Mình nghĩ là kể cả bạn để đến 3-4 tuổi thì đi học nó vẫn khóc, thậm chí lúc đấy nó còn biết đòi về cơ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi foxie Xem bài viết
    Bé nhà bạn đã lớn chưa? Nếu bé nhỏ hơn 2 tuổi thì bạn nên cho bé ở nhà thêm một thời gian. Còn bé lớn hơn thì có lẽ phải khuyên bảo dần vì lúc đó bé đã tương đối lớn, biết nghe lời rồi. Nếu cần thiết có lẽ phải xin cô ở lại với bé một lúc, rồi chiều đón sớm, cho tới khi bé quen bạn sẽ bớt khóc và chịu ăn
    Con mình gần 3t rồi chứ bé bỏng gì đâu. Bây giờ mình làm thế nào các mẹ ơi !!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 95 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em nghĩ chị nói chuyện với cô giáo, nhờ cô chịu khó chăm bé và để ý bé hơn. Trẻ con nên nựng thời gian đầu, khóc vài ngày nhưng bé sẽ quen cô giáo và sẽ quen trường lớp rồi thôi khóc. Nhưng chưa gì cô giáo đã đòi trả lại mẹ thế, chứng tỏ cô không kiên trì lắm nhỉ. Cô giáo như thế em nghĩ trẻ càng khó gần và càng lâu quen thầy quen bạn. Mà như thế thì trẻ khó thân được với cô giáo lắm. Như thế càng không thích đi học. Em nghĩ chị nên kiên trì cho con đi học, nếu không thì xin đổi lớp cho con. Biết đâu bé lại thích cô giáo mới hihihi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 366 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Boply Xem bài viết
    em nghĩ chị nói chuyện với cô giáo, nhờ cô chịu khó chăm bé và để ý bé hơn. Trẻ con nên nựng thời gian đầu, khóc vài ngày nhưng bé sẽ quen cô giáo và sẽ quen trường lớp rồi thôi khóc. Nhưng chưa gì cô giáo đã đòi trả lại mẹ thế, chứng tỏ cô không kiên trì lắm nhỉ. Cô giáo như thế em nghĩ trẻ càng khó gần và càng lâu quen thầy quen bạn. Mà như thế thì trẻ khó thân được với cô giáo lắm. Như thế càng không thích đi học. Em nghĩ chị nên kiên trì cho con đi học, nếu không thì xin đổi lớp cho con. Biết đâu bé lại thích cô giáo mới hihihi
    ừ có khi chị đổi lớp cho con nhỉ? Mà cô cũng bảo chuyến sang lớp khác .......?:RollingEy:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 95 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vott Xem bài viết
    ừ có khi chị đổi lớp cho con nhỉ? Mà cô cũng bảo chuyến sang lớp khác .......?:RollingEy:
    em bó tay với cô giáo này rồi. Chị phải chuyển lớp cho con đi thôi. Nếu có ở lại, cô đã không kiên nhẫn thế rồi chắc gì đã chăm con được chu đáo. Chắc chị gửi con ở trường công chứ trường tư thì cô giáo nào dám thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 43 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vott Xem bài viết
    Con mình mới đi mẫu giáo từ đầu tháng 9 nhưng mà khóc quá và không chịu ăn, kiên quyết không ăn ở lớp tý nào.Nên cô nhắn mẹ mai đến để trả lại đây…..?????? Các mẹ ơi tư vấn cho mình với: có nên cho con nghỉ 1 thời gian không hay cứ để con đi học như vậy??? Mình không biết sao nữa ???
    Nếu nhà trường và các cô có nghiệp vụ chuyên môn thì sẽ xem đây là vấn đề bình thường của một số bé khi mới đến trường và cần giúp bé làm quen. Thời gian đầu bạn có thể để bé ở trường nửa ngày cho bé quen dần và không mất sức nhiều. Nếu vì lớp đông quá cô giáo không chăm sóc được thì bạn đành phải đổi lớp, đổi trường cho con thôi. Bé cần sự thông cảm và yêu thương của cô giáo ngay từ những ngày đầu đi trường. Chúc hai mẹ con may mắn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 366 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

em bó tay với cô giáo này rồi. Chị phải chuyển lớp cho con đi thôi. Nếu có ở lại, cô đã không kiên nhẫn thế rồi chắc gì đã chăm con được chu đáo. Chắc chị gửi con ở trường công chứ trường tư thì cô giáo nào dám thế.
    đúng. chị gửi con trường công mà !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 366 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Apple2009 Xem bài viết
    Nếu nhà trường và các cô có nghiệp vụ chuyên môn thì sẽ xem đây là vấn đề bình thường của một số bé khi mới đến trường và cần giúp bé làm quen. Thời gian đầu bạn có thể để bé ở trường nửa ngày cho bé quen dần và không mất sức nhiều. Nếu vì lớp đông quá cô giáo không chăm sóc được thì bạn đành phải đổi lớp, đổi trường cho con thôi. Bé cần sự thông cảm và yêu thương của cô giáo ngay từ những ngày đầu đi trường. Chúc hai mẹ con may mắn.
    Cám ơn mẹ nó nhé ! mình cũng đang tính phương án đổi lớp hoặc trường cho con .
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bé nhà mình cũng thế đấy, đi học trường công từ 20 tháng, khóc ko ngừng, và ko chịu ăn uống j, đến nước lọc cũng ko uống, cô dỗ thế nào cũng ko được, chi sợ bé ko ăn uống j mệt lả đi thôi. Buổi sáng bé dậy mình phải ép bé ăn nửa bát cơm với thức ăn và canh, luc đi hoc thì gửi cô giáo nhứng thứ ma bé thich ăn, đến chiều đón bé thật sớm dể về nhà lại ép bé ăn. Ở nhà thì phải khuyên bảo bé dần, hỏi han bé hôm nay ở lớp cô giáo dậy con những j, hát bài j, các bạn ở lơp con thế nào…và nên chăm sóc cô giáo 1 chút. Dần dần bé sẽ quen thôi.
    • 7,080 Bài viết

• 1,762 Được cảm ơn

Đã chấp nhận làm nghề cô giáo mầm non nhà trẻ thì những chuyện này chỉ là chuyện nhỏ và đương nhiên các cô phải có phương pháp. Nếu cô đòi trả thì có nghĩa là cô
    1. Chuyên môn và kinh nghiệm kém
    2. Không có tấm lòng của 1 cô giáo nuôi dạy trẻ
    Bé nhà chị đã lớn, đủ tuổi để đi học và cũng cần phải cho đi học, chị nên tìm nơi khác gửi con thôi.
    Ở trường con em, có những bé đã đi học, sau 3 tháng hè nghỉ ở nhà quay lại học vẫn khóc, mà chúng nó lớn rồi còn biết bày trò bám mẹ kinh luôn í, nhưng các cô đều dỗ được hết, chuyện ăn uống thì có nhịn cũng chả sao, 1 vài bữa thôi mà, về nhà và trước khi đi học cho con ăn bù.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Theo mình biết thì nhiều trường tư cũng không nhận hs nếu con đi học không ăn không uống đâu. Nếu khóc mà vẫn ăn hoặc ăn ít thì ok, nhưng nếu không ăn 1 tý nào thì người ta không dám nhận đâu bạn ạ, mặc dù bạn chấp nhận con sút cân hoặc ốm(đấy là mình cứ ví dụ thế)
    Con đứa bạn mình cũng bị như vậy mà,cuối cùng phải dùng biện pháp sáng cho con ăn no, trưa con không ăn cơm thì nhờ cô tiêm xilanh sữa(chứ không chịu uống,nhiêuhoom tiêm mà còn không nghe cơ), chiều bà đón sớm về nhà ăn.Nếu 1 thời gian nữa mà không chịu ăn là cô không nhận luôn đấy.
    Mình thấy cô gọi trả mẹ không phải là cách hay nhưng còn hơn người ta không thèm nói gì với mình, cứ kệ con mình muốn ra sao thì ra,thế con mình còn khổ hơn bạn ạ.
    • 110 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Ho ho. Cha biet ban gui con o truong nao. Sao lai co chuyen con khong chiu an lai goi me de tra lai??? Chac ban gui truogn cong? Theo minh, tre con nao cung vay, du lon hay nho thi thoi gian dau bao gio cung rat kho khan, vi con bat dau lam quen moi truong moi, co qua nhieu thay doi. Nhung neu ban khong cung ran thi rat kho de con ban hoa dong, lam quen duoc. Nghe thi xot day, nhung theo minh, ban nen cho con di hoc tiep. Mat khoang 2 tuan thoi ma
    • 110 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Neu con ban thuc su kho an, ban nen gui truong tu chat luong cao vi dau sao ti lệ sĩ số ở trwờng công nhieu hon truong tu nen dieu kien cham soc se bi han che. Chap nhan dat 1 chut ban a
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 905 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Vì mình có nhiều thời gian nên khi gửi con ở trường tư mình hay vào chơi với bé và hay phụ các cô đút cho các bé khác ăn lắm. Con mình thì bé chịu ắn và ăn rất ngoan. Nhưng có 1 số bé kg chịu ăn 1 chút nào hết á, hoặc ăn xong ói hết cả ra..khóc mệt quá lăn ra ngủ. mình nhìn những bé đó mình xót lòng lắm, muốn góp ý với cô thì cũng ngại cho con mình, gặp PH những bé đó nói chắc gì họ tin mình, nên thôi. Chiều khi họ đ1on con thì thấy các bé sạch sẽ chứ các mẹ đó đâu biết rằng, bé ói ra, mặc nguyên áo đo đi ngủ, bé cởi quần đi ị, cô lấy quần đó lau miệng cho bé...đó là chính mắt mình thá6y, và mình cũng vờ la lên rằng' cô ơi, bé đo ó ướt hết mà nó chắc buồng ngủ, cô thay cho bé đi..lúc đ1o cô mới thay' chắc là do mình, mình khộng lên tiếng nên mình cũng là nạn nhân. Đ1o con sớm lúc con đang ăn, thằng bé kg biết như thế nào kg chịu ăn thế là cô gọi thằng kế bên tát túi bụi vào mặt con mìh, mình chứng kiến toàn bộ, mà cô không hề xin lỗi mình 1 lời. Mình giận quá đón con về luôn, sau đó báo cho hiệu trưởng biết
    Mẹ yêu gia đình mình. Yêu lắm, yêu lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 905 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Trường công hay tư gì cũng vậy thôi, quan trọng là cô giáo có Tâm và đạo đức là mình mừng. bạn cứ cho con tiếp tục học 1, 2 tuần nữa xem thế nào, và quan tâm cô hơn 1 chút vì con mình khó
    Mẹ yêu gia đình mình. Yêu lắm, yêu lắm
    • 172 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Có lẽ bé không chịu an trong vai ngay nen co giao danh phai goi me. Neu de keo dai sẽ ảnh hưởng đến sưc khoe cua be ma. Ban nen gui be o truong tu di, minh thay cac co giao o truong tu doi xu voi tre an can, chu dao hon o truong cong. Con nha minh cung gan 3 tuoi, 2 tuan đầu đi học khóc nhiều, nhưng các cô bế suốt, bi gio bé ngoan rồi và cũng rất quấn cô giáo. Đi học bé còn ăn nhiều hơn o nha voi me.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 172 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CunQuan Xem bài viết
    Vì mình có nhiều thời gian nên khi gửi con ở trường tư mình hay vào chơi với bé và hay phụ các cô đút cho các bé khác ăn lắm. Con mình thì bé chịu ắn và ăn rất ngoan. Nhưng có 1 số bé kg chịu ăn 1 chút nào hết á, hoặc ăn xong ói hết cả ra..khóc mệt quá lăn ra ngủ. mình nhìn những bé đó mình xót lòng lắm, muốn góp ý với cô thì cũng ngại cho con mình, gặp PH những bé đó nói chắc gì họ tin mình, nên thôi. Chiều khi họ đ1on con thì thấy các bé sạch sẽ chứ các mẹ đó đâu biết rằng, bé ói ra, mặc nguyên áo đo đi ngủ, bé cởi quần đi ị, cô lấy quần đó lau miệng cho bé...đó là chính mắt mình thá6y, và mình cũng vờ la lên rằng' cô ơi, bé đo ó ướt hết mà nó chắc buồng ngủ, cô thay cho bé đi..lúc đ1o cô mới thay' chắc là do mình, mình khộng lên tiếng nên mình cũng là nạn nhân. Đ1o con sớm lúc con đang ăn, thằng bé kg biết như thế nào kg chịu ăn thế là cô gọi thằng kế bên tát túi bụi vào mặt con mìh, mình chứng kiến toàn bộ, mà cô không hề xin lỗi mình 1 lời. Mình giận quá đón con về luôn, sau đó báo cho hiệu trưởng biết
    Cô giáo truong nao ma ghe vay, mẹ nó phải làm cho ra ngo ra khoai chu. Minh ghe ke đa thay buc roi. Me no neu ten len day de cac me con biet.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2