TIN TÀI TRỢ.

Con đi nhà trẻ bình thường không khóc, giờ lại khóc -là sao ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 691 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,489 Bài viết

• 1,095 Được cảm ơn

Con mình đi trẻ từ hồi 12 tháng, đã qua thời gian "làm quen" , bé đi học ngoan lắm không khóc nhè. Giờ bé được gần 21 tháng rồi. Mấy hôm nay đi học cứ lè nhè một hồi rồi mới nín , mình không biết do bé mọc răng hay bị ho mà bé khó chịu trong người như vậy ?
    Có mẹ nào cùng hoàn cảnh không ? Mình thấy con đi học mà như vậy nên cũng buồn !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,489 Bài viết

• 1,095 Được cảm ơn

Có bé nào giống con mình không ? chia sẻ với mình để mình an tâm đi nào...
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà cũng có giai đoạn như vậy đấy, đang đi học rất vui vẻ, không vấn đề gì, thì có một khoảng thời gian cứ sáng đi học là bé khóc "không đi học đâu". Lúc đầu mình cũng lo hay ở trường cô đối xử như thế nào đó nên bé mới như vậy nhưng sau đó mình có để ý bằng cách xem thái độ của con khi mẹ đón về, khi mẹ hỏi chuyện ở trường và nói chuyện với cô thì ở lớp bé vẫn ổn, vui vẻ và chơi với các bạn. Sau một thời gian 2-3 tuần gì đó, bé tự nhiên lại thôi. Mình nghĩ bé cũng như người lớn thôi, có lúc không thích đi làm, vì hoạt động cứ lặp đi lặp lại. Mẹ chịu khó động viên và trò chuyện với con. Mọi chuyện sẽ qua thôi. Chúc bé nhà bạn sớm đi học vui vẻ.
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,489 Bài viết

• 1,095 Được cảm ơn

Mình cảm ơn Mẹ HoangHai nhé !
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,920 Bài viết

• 1,585 Được cảm ơn

Huhu, bé nhà mình cũng đang trở chứng vậy nè. Lúc mới đi học (hồi tháng 5) thì ngoan, khóc ít, rồi chừng 1 tháng là hết khóc, mẹ nắm tay tự vào lớp tự chơi. Tự dựng cách đây chừng 1 tháng, sau 1 đợt nghỉ cả tuần (vì đau mắt đỏ, sợ lây trường ko nhận), bé sáng nào tới cửa lớp cũng đòi về, bế vào lớp đưa cô là mếu rồi tăng dần thành khóc, gào. Tăng dần cấp độ tới 1 tuần nay là khóc từ nhà khóc đi, mặc áo, đi dép cho là đòi cởi ra, không chịu lên xe đi học luôn. Thoạt đầu mình cũng lo ở lớp có sự thay đổi gì hay bé có bị shock gì không, nhưng thấy chiều nào đi đón cũng thấy đang chơi trong lớp, vui vẻ nhảy cà tưng, rồi cũng cười đùa với các cô, không có vẻ gì e ngại sợ sệt nên cũng nghĩ chắc không phải. Hix, không biết bao giờ mới hết cái đợt nhõng nhẽo này đây :Sad:

Bé nhà mẹ Disney "trở chứng" từ bao giờ? Bây giờ đã đỡ chưa?
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,489 Bài viết

• 1,095 Được cảm ơn

Con mình hết rồi mẹ nó ơi, bé khó chịu như vậy khoảng 1 tuần hơn là hết rồi . Chúc bé nhà bạn đi học ngoan cho ba mẹ yên tâm nhé !
    • 147 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

chị nên tìm hiểu xem ở lớp bé có bị bạn bè hay ai bắt nạt dọa dẫm không?bé còn nhỏ dễ bị ảnh hưởng bởi môi trường sống.chị nên lưu ý điều này chị à...