TIN TÀI TRỢ.

Con đi mẫu giáo....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.73K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,243 Bài viết

• 1,557 Được cảm ơn

Những ngày đầu đưa con đến trường…

Đáng lẽ con nhập học từ hôm qua 07/09, nhưng Sài Gòn mưa bão dữ quá, đúng ngay giờ đưa con đi học, lại cho con ở nhà thêm 1 hôm nữa vậy.

Hôm nay, con đi bộ đội!

Biết là con sẽ không bị làm sao, biết là con sẽ ở trong môi trường thật tốt để phát triển các kỹ năng theo lứa tuổi của con, thế mà những giọt nước mắt cứ mãi đeo đuổi mẹ cho đến tận cơ quan, từ lúc con rời hẳn tay mẹ để sang cô giáo…

“Mẹ ơi, đừng bỏ con!” . Mẹ làm sao mà bỏ con cho được? Tiếng gào thét của con sao vẫn cứ như kim châm muối xát vào mẹ, con gái hãy cố lên để mẹ có thêm nghị lực nhé.

Ước gì, đừng bao giờ có cuộc chia ly nào trên thế gian này hết! Dẫu là chỉ chia tay cho đến cuối giờ chiều mẹ lại ghé đón con thôi, rồi con sẽ quen dần, rồi mẹ cũng sẽ quen, con nhé !

Cả ngày hôm nay, không biết con có ăn được gì hay chỉ khóc vì nhớ mẹ, nhớ nhà. Con có ngủ được trong lớp không hay lạ chỗ lạ người , cái gối nằm của con cũng khác, cái gối ôm quen thuộc từ thuở lọt lòng đến giờ có lúc nào rời xa đâu ! Rồi con sẽ như các bạn thôi, những bạn nhập ngũ trước mình vài tháng, đã vẫy tay bye bye mẹ khi tạm biệt . Mẹ ước gì được ở mãi bên con, nhất là những lúc như thế này con cần mẹ biết bao nhiêu ? Mẹ sẽ lau nước mắt cho con, sẽ lau mồ hôi rịn ra trên trán con , sẽ lấy nước cho con uống để đỡ rát cổ vì gào thét….

Mẹ mong cho kim đồng hồ chạy thật nhanh, thật nhanh , cho mau hết giờ làm việc để mẹ lao đến với con….

Ôi, mẹ trở nên yếu đuối trước con quá đi thôi, biết không ?

(Mod ơi, cho xây tạm căn nhà để các Bố/ Mẹ vào kể chuyện con đi học ra sao nhé!)
    :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    onttella: ….Chưa vợ, vừa chia tay người yêu, nhà 3 tầng, xe 4 bánh và 5 tiệm vàng đã đưa vào hoạt động ổn định…..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,243 Bài viết

• 1,557 Được cảm ơn

Mừng ghê,

Ban nãy ba ghé lớp để “quan sát” con, dù phải lén lén lút lút như kẻ trộm vậy. Ba vừa báo cáo mẹ biết là : Con vui vẻ chơi với các bạn, tay cầm búp bê , tay ôm trái banh đi vòng vòng lớp. Còn nhiều bạn khóc to to và nhỏ nhỏ…. hic hic….. con gái không khóc . Oai quá !

Xong cuộc điện thoại , mẹ nghe nhẹ lòng lắm, chắc là con sẽ không sao ? Mẹ bận quá không phi ra đấy nhìn con được, cố lên, con thân yêu!

Ngày hôm nay ơi, sao dài thế !!!
    onttella: ….Chưa vợ, vừa chia tay người yêu, nhà 3 tầng, xe 4 bánh và 5 tiệm vàng đã đưa vào hoạt động ổn định…..
    • 420 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Rất hiểu tâm trạng của bạn vì mình cũng từng trải qua. Nhưng không sao đâu bạn. Cho bé đi nhà trẻ sẽ giúp bé học hỏi và giao tiếp tốt hơn.
    con-gai-yeu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 455 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Hôm nay mình cũng mới cho con đi học trở lại sau 2 tuần tạm nghỉ! Tâm trạng lo lắng từ hôm tuần trước! Vì con mình đi học, ăn cơm trưa là hay bị ói, phải gần cả tháng mới quen! Con đi học là ốm đi thấy rõ! Xót lắm! Tranh thủ 2 tuần ở nhà, bắt con ăn nhiều để còn sức mà đi học! Thật lòng cứ mong cho 2 tuần này kéo dài ra để con được ở nhà lâu hơn, vì không thể đến ngày nhập học mà không cho con đi học là không được.
    Thế rồi tháng 9 cũng đến, mẹ lo đến từng ngày, không biết con đi học có ngoan không , có chịu đi học không vì tuy con đi học từ tháng 2 nhưng cũng chưa chịu đi học, cứ thứ 2 đầu tuần là khóc nhè, mẹ xót xa lắm. Đến ngày đi học, sáng con phải dậy sớm, còn ngái ngủ mà mẹ đã bắt ăn sáng, hầu như không bữa nào bé ăn được nửa chén, chỉ 5-7 muỗng thôi là : mẹ ơi! Con no rồi!” sữa thì chỉ uống được 100ml thôi (măc dù bé hơn 3 tuổi rồi). Mẹ cũng không nỡ ép, thôi thì con ăn được bao nhiêu thì ăn, ép rồi lại nôn ra hết, khổ hơn nữa!
    Thế là mẹ phải làm công tác trước khi cho con nhập học trước cả tuần lễ, nào là tuần sau con đi học lại rồi, được gặp lại cô, gặp lại bạn, vui lắm đó nha con! Nào là bạn bè nhớ con lắm, cô giáo cũng thương con như mẹ thương con vậy, ở nhà con không ngoan mẹ cũng la con giống như cô giáo ở trường vậy, cô la nhưng mà cô cũng thương con nữa, tại con chưa ngoan nên cô la thôi chứ không phải cô không thương con đâu, rồi đêm hôm sau mẹ lại thỏ thẻ: con đi học lại nhớ ăn cơm đừng ói nữa nha con, con mà ói là mẹ buồn lắm, cô giáo cũng buồn, cũng giận nữa, thôi thì ở trong trường cô nấu gì con ăn món nấy giống như các bạn vậy, các bạn ăn được mà, đâu có ói đâu, con cứ cố gắng ăn, đừng ói là cô giận đó, rồi khi con ở nhà con thích ăn gì mẹ nấu cho ăn, con hén.
    Cứ như vậy mà đêm đêm mẹ lại thỏ thẻ, tỉ tê với con trước khi ngủ, mấy đêm liền, thấy con cũng chịu nghe, rồi lâu lâu mẹ giả bộ hỏi: con dạy cho mẹ hát bài gì mà xe đạp không mỏi chân quay nhanh nhanh nhanh….trong đó có câu gì mà gặp lại bạn, gặp cô vui vui vui! thế là bé lại hát rồi mẹ hát theo…..nhưng mà lòng mẹ vẫn lo lắm…..!!!!
    Thế rồi ngày khai giảng cũng đến, mẹ đã chuẩn bị tinh thần,cũnglo…nhưng mà may quá sáng nay con dậy sớm, tươi tỉnh, mẹ cho uống chút sữa rồi hai mẹ con chở nhau đến trường, may là con không nhè. Đến trường cũng vậy, con qua cô giáo rồi mẹ đi làm, đi thiệt lẹ sợ con khóc. Phù…..thấy đỡ lo mà còn khoản ăn trưa! Đầu giờ chiều gọi điện hỏi cô, cô nói” trưa nay bé ăn ngoan lắm, không có ói chị à! mừng quá, thế là thấy lòng mình nhẹ hẳn. Bao nhiêu mệt mỏi tan biến, tinh thần phấn chấn lạ thường, con ơi! Con là sức mạnh tinh thần của mẹ, là tất cả đối với mẹ! MONG CON ĐI HỌC NGOAN!
    Ngày sao sỏi đá cũng cần có nhau!!!
    • 1,243 Bài viết

• 1,557 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tinh yeu Xem bài viết
    Hôm nay mình cũng mới cho con đi học trở lại sau 2 tuần tạm nghỉ! Tâm trạng lo lắng từ hôm tuần trước! Vì con mình đi học, ăn cơm trưa là hay bị ói, phải gần cả tháng mới quen! Con đi học là ốm đi thấy rõ! Xót lắm! Tranh thủ 2 tuần ở nhà, bắt con ăn nhiều để còn sức mà đi học! Thật lòng cứ mong cho 2 tuần này kéo dài ra để con được ở nhà lâu hơn, vì không thể đến ngày nhập học mà không cho con đi học là không được.
    Thế rồi tháng 9 cũng đến, mẹ lo đến từng ngày, không biết con đi học có ngoan không , có chịu đi học không vì tuy con đi học từ tháng 2 nhưng cũng chưa chịu đi học, cứ thứ 2 đầu tuần là khóc nhè, mẹ xót xa lắm. Đến ngày đi học, sáng con phải dậy sớm, còn ngái ngủ mà mẹ đã bắt ăn sáng, hầu như không bữa nào bé ăn được nửa chén, chỉ 5-7 muỗng thôi là : mẹ ơi! Con no rồi!” sữa thì chỉ uống được 100ml thôi (măc dù bé hơn 3 tuổi rồi). Mẹ cũng không nỡ ép, thôi thì con ăn được bao nhiêu thì ăn, ép rồi lại nôn ra hết, khổ hơn nữa!
    Thế là mẹ phải làm công tác trước khi cho con nhập học trước cả tuần lễ, nào là tuần sau con đi học lại rồi, được gặp lại cô, gặp lại bạn, vui lắm đó nha con! Nào là bạn bè nhớ con lắm, cô giáo cũng thương con như mẹ thương con vậy, ở nhà con không ngoan mẹ cũng la con giống như cô giáo ở trường vậy, cô la nhưng mà cô cũng thương con nữa, tại con chưa ngoan nên cô la thôi chứ không phải cô không thương con đâu, rồi đêm hôm sau mẹ lại thỏ thẻ: con đi học lại nhớ ăn cơm đừng ói nữa nha con, con mà ói là mẹ buồn lắm, cô giáo cũng buồn, cũng giận nữa, thôi thì ở trong trường cô nấu gì con ăn món nấy giống như các bạn vậy, các bạn ăn được mà, đâu có ói đâu, con cứ cố gắng ăn, đừng ói là cô giận đó, rồi khi con ở nhà con thích ăn gì mẹ nấu cho ăn, con hén.
    Cứ như vậy mà đêm đêm mẹ lại thỏ thẻ, tỉ tê với con trước khi ngủ, mấy đêm liền, thấy con cũng chịu nghe, rồi lâu lâu mẹ giả bộ hỏi: con dạy cho mẹ hát bài gì mà xe đạp không mỏi chân quay nhanh nhanh nhanh….trong đó có câu gì mà gặp lại bạn, gặp cô vui vui vui! thế là bé lại hát rồi mẹ hát theo…..nhưng mà lòng mẹ vẫn lo lắm…..!!!!
    Thế rồi ngày khai giảng cũng đến, mẹ đã chuẩn bị tinh thần,cũnglo…nhưng mà may quá sáng nay con dậy sớm, tươi tỉnh, mẹ cho uống chút sữa rồi hai mẹ con chở nhau đến trường, may là con không nhè. Đến trường cũng vậy, con qua cô giáo rồi mẹ đi làm, đi thiệt lẹ sợ con khóc. Phù…..thấy đỡ lo mà còn khoản ăn trưa! Đầu giờ chiều gọi điện hỏi cô, cô nói” trưa nay bé ăn ngoan lắm, không có ói chị à! mừng quá, thế là thấy lòng mình nhẹ hẳn. Bao nhiêu mệt mỏi tan biến, tinh thần phấn chấn lạ thường, con ơi! Con là sức mạnh tinh thần của mẹ, là tất cả đối với mẹ! MONG CON ĐI HỌC NGOAN!
    Thế mới biết bố mẹ thương con như biển hồ lai láng, bạn Tình yêu nhỉ ?

Ai cũng có cùng tâm trạng khi bỏ con ở lại lớp, xót lắm, nhưng phải cố thôi bạn à. Suốt từ sáng giờ, đầu óc mình cứ để tận đẩu tận đâu, mất tập trung quá, công việc cũng trì trệ hẳn đi. Tất cả, chỉ vì NGÀY- ĐẦU- TIÊN –CON- ĐI - HỌC!

Cảm giác thật khó tả, vừa hãnh diện vì con trưởng thành hơn khi hòa vào nhịp sống tập thể, vừa đau lòng vì sợ con thiếu bản lĩnh. Mình nhớ là những bà mẹ trẻ đi làm trong thời điểm còn cho con bú thì luôn luôn biết được lúc nào con nhớ “cái bình”, bởi sữa mẹ căng tức là con đang thèm được ti đấy!

Giờ này, chắc con nhớ mẹ giống như mẹ đang nhớ con?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,174 Bài viết

• 4,037 Được cảm ơn

Ờ nhóc nhà mình cũng mới đi được mấy ngày mà sáng nay không chịu ăn gì, lòng mẹ cứ như lửa từ lúc con vào lớp, hôm qua đi học về con lại bị các bạn cấu và cắn hai cánh tay đầy vết tối về mẹ phát hiện thấy con đau mà mẹ muốn khóc nhưng không thể ôm con trong vòng tay mẹ mãi được phải cho con đi học thôi.
    • 1,243 Bài viết

• 1,557 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hamaian Xem bài viết
    Ờ nhóc nhà mình cũng mới đi được mấy ngày mà sáng nay không chịu ăn gì, lòng mẹ cứ như lửa từ lúc con vào lớp, hôm qua đi học về con lại bị các bạn cấu và cắn hai cánh tay đầy vết tối về mẹ phát hiện thấy con đau mà mẹ muốn khóc nhưng không thể ôm con trong vòng tay mẹ mãi được phải cho con đi học thôi.

Ôi, xót quá bạn ạ. Thường thì bé nào nhút nhát không dám đánh bạn sẽ bị những bạn gấu gấu đánh lại í. Cứ như là đại bàng trong tù á . :mad:

Chúng mình đành trông cậy vào cô giáo thôi, hic. :Worried:
    • 3,476 Bài viết

• 1,044 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ cố gắng thui con lớn rùi phải xa ba mẹ để đi học thêm những điều mới mẻ ở bên ngoài để tối về còn có những chuyện trên lớp để kể cho ba mẹ chứ .Con mình cũng mới đi học lại ngày hum nay sau 1 tuần ốm ở nhà .Cả 2 đứa đều ngoan lắm về kể cô giáo nhớ con lắm các bạn quý con lắm mẹ cũng yên tâm phần nào .Con nói mai sẽ đi học tiếp để đc nghe cô kể chuyện cái tuần mà con nghỉ ,con rất háo hức .Các mẹ cố gắng vì con nhé , thời gian này cũng qua nhanh thui ,chúng mình cùng cố gắng nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 455 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Hôm qua con đi học ngoan, mẹ cũng mừng và bớt lo. Sáng nay, chở con đến trường con lại ôm cứng lấy mẹ, hai chân kẹp vào người mẹ, cô giáo không gỡ ra được luôn. May có bà sơ lớn tuổi, lại bảo: con lại đây bà bế nào, MA ngoan lắm, hôm qua bà đút cơm ăn hết luôn, chút nữa bà cho MA kẹo nha” thế là con chịu sang bà, mình không hiểu sao con lại không chịu cô (chắc cô hay la), con gào to lắm, mẹ lật đật quay đi liền, ra tới cổng quẹo vô lại, nhìn thấy con còn ngồi trên ghế, nghe cô bảo: MA leo xuống, xuống chưa, cô đếm nha, 1,2,3 . Con ngồi im nhưng mà hết khóc rồi, thấy thế cô giáo cũng để cho ngồi luôn vì cô bận đón các bé khác. Thôi con nín khóc rồi cũng an tâm.
    Trưa nay ăn cơm không biết tình hình thế nào đây? Ngày tháng con đi học còn dài, mà con đi học hôm nào là cứ như là mẹ lại lo đến chiều về gặp con mới thôi.
    Ah! Hôm qua con đi học ngoan, chiều về cơm nước xong, hai mẹ con đi tô tượng, vẽ tranh cát, cho con đi đu quay, không nói cho con biết nhưng xem như là phần thường cho con đi học một ngày ngoan.
    Đi học ngoan nhé, con thân yêu của mẹ! Thương con nhất trên đời!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 135 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Con mình cũng vừa nhập học, sáng nào cũng nói "Mẹ ơi cho M ở nhà chơi với ông bà, M không thích đi học đâu" nhưng nói thế thôi chứ rồi cũng phải đi, không khóc. Hiện tại mình mới chỉ cho con đi học 1/2 buổi, 11g trưa là ông đến đón về, để sau này bé quen dần đã rồi mới cho ở lại cả ngày. Các mẹ đã có con đi học rồi cho mình hỏi nếu mình tính xin cô cho học 1/2 buổi luôn, ko học cả ngày, vì có ông bà ở nhà trông giùm...không biết cô có đồng ý không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 455 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memapcon Xem bài viết
    Con mình cũng vừa nhập học, sáng nào cũng nói "Mẹ ơi cho M ở nhà chơi với ông bà, M không thích đi học đâu" nhưng nói thế thôi chứ rồi cũng phải đi, không khóc. Hiện tại mình mới chỉ cho con đi học 1/2 buổi, 11g trưa là ông đến đón về, để sau này bé quen dần đã rồi mới cho ở lại cả ngày. Các mẹ đã có con đi học rồi cho mình hỏi nếu mình tính xin cô cho học 1/2 buổi luôn, ko học cả ngày, vì có ông bà ở nhà trông giùm...không biết cô có đồng ý không nhỉ?
    Tuỳ theo trường, nếu là tư nhân thì OK hết, còn trường ma sơ thì không được, chỉ được 3 ngày thôi. bạn cứ hỏi cô giáo của bé xem sao!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 455 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Hôm qua trời mưa từ sáng sớm, con dậy lúc 6g30, mẹ bảo: dây đi con, dây đi học: thế là con đang tươi tỉnh, mặt xụ suống, mếu máo: mẹ ơi, con không đi học đâu, con ở nhà chơi với bà vui hơn, đi học không vui”, mình thuyết phục con bằng đủ thứ lý lẽ, mà con thì càng gào to hơn” con không đi học đâu”, mẹ thấy trời thì đang mưa, sau vài phút suy nghĩ mẹ nói: ừa, thôi hôm nay mẹ cho con nghỉ, nhưng con phải hứa với mẹ là ngày mai con phải đi học ngoan, không được khóc nữa” con liền tỉnh táo hẳn, cười rạng rỡ mặc dù trên má còn ướt nước mắt. Thấy thương gì đâu! Lau mình, vệ sinh xong con tự chui vào mùng nằm xem tivi với ba, còn lấy chân vẫy vẫy tạm biệt mẹ, mặt mày hắn vui lắm! .không hiểu sao lúc đó mình nghĩ không biết đi học cô giáo đối xử sao mà con không muốn đi học, chỉ ngoan được ngày đầu, sang ngày thứ 2 là khóc mỗi khi sáng mẹ kêu đi học. Mà cô giáo mình gặp ở trường thì cũng được lắm, đâu có vấn đề gì đaág lo ngại đâu. Thiệt tình không hiểu nổi nữa! Cứ sáng dây mà nói đi học là bắt đầu con kêu đau bụng, mè nheo, nức nở! Để hôm nào dẫn con đi chơi, ra ngoài làm công tác tư tưởng thêm quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 135 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Hi hi tụi trẻ con giống nhau quá, bé nhà mình cũng y như vậy, mặc dù không khóc nhưng hôm nào dậy cũng mè nheo đòi ở nhà với ông bà. Con mình học trường công, thấy trường lớp sạch sẽ, cô giáo nhìn thấy cũng hiền hiền ... cũng có nhiều đồ chơi, lại có nhiều bạn nữa mà chẳng hiểu sao bé con vẫn không muốn đi học. Mình chỉ e ngại là lớp đông quá, tới 50 bé lận, nên chắc là cô sẽ không quan tâm nhiều đến từng bé được, có mấy lần về con mách là bị bạn đánh nhưng gọi cô, cô không nghe thấy vì cô còn đang bận việc khác...thấy thương bé quá, ở nhà bao nhiêu người quan tâm, đi học thì phải tự lo ....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 455 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Nhiều khi tối mình hỏi con” trưa nay con ngủ có ngon không” con bảo” con không ngủ được vì bạn nói chuyện ồn quá” mẹ nói” sao con không nói với cô” con lắc đầu! Thương quá!
    • 2,066 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Mình cũng định cho con đi học khi được 3 tuổi đó, con gái 3t mà Tinh yêu trông trẻ ghê. vì nick đặt biệt nên mình mới nhớ, gặp trong trường hợp nhóm CMTL vào Viện Tim thăm bé Long đúng không vậy?
    Con mình mà đi học cũng lo lắng như mấy mẹ quá, đọc bài của chủ top sao mà xúc đông :Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 726 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_nam1205 Xem bài viết
    Mình cũng định cho con đi học khi được 3 tuổi đó, con gái 3t mà Tinh yêu trông trẻ ghê. vì nick đặt biệt nên mình mới nhớ, gặp trong trường hợp nhóm CMTL vào Viện Tim thăm bé Long đúng không vậy?
    Con mình mà đi học cũng lo lắng như mấy mẹ quá, đọc bài của chủ top sao mà xúc đông :Crying:
    Mẹ Nấm ơi, cứ yên tâm cho con ở nhà đến 3 tuổi đi rồi cho đi học cũng được (nếu ở nhà có người chăm bé). Lúc đó sức đề kháng của bé cũng tốt hơn. Từ đầu tuần đến giờ chị cũng bị xì trét vì con gái đi học nhà trẻ đấy. Ngày đầu tiên con đi học rất háo hức, mẹ làm công tác tư tưởng, cứ nói này nói nọ, không biết vào đầu con được bao nhiêu nhưng mà cứ nói. Tới lớp te te đi vào, chị vào chơi với con một lúc, con ngồi chơi đồ chơi quên luôn mẹ. Chị ra về và biết rằng thể nào quay ra không thấy mẹ cũng khóc. 1 tiếng sau chị sang đón (cô giáo yêu cầu 11h30 mới được đón về), sang thấy con đang ngồi rất ngoan nhưng mà khóc hic hic, thương quá kêu cô cho về vì sáng bé ăn rất ít. Mẹ bế là nín liền, qua ngày hôm sau đi học vẫn vui vẻ nhưng đón về thì thấy khóc sưng hết cả mắt, càng thương, mẹ càng xì trét. Dần dần bé cũng đã quen dần nhưng mấy ngày đầu đối với chị là cả một quãng thời gian thật dài, đi làm mà đầu óc cứ nghĩ đến con. Sáng nay kêu con dạy đi học thì con nói không đi đâu, nhưng vẫn bắt phải đi học đấy, dỗ dành mãi, đến khi vào lớp thì cô giáo đưa tay ra theo liền, nhưng chị biết con cũng mếu máo và thể nào cũng khóc. Không biết sau 2 ngày nghỉ đi học lại sẽ thế nào. Sang tuần sau là con chị phải ở lại đến chiều rồi. Thương con quá cơ các mẹ ạ.
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thừa nhận là những ngày đầu mang con đi học mẫu giáo có quá nhiều cảm xúc với bất kỳ bậc cha mẹ nào. Bản thân mình cũng vậy, con mình được cái là nhát nên mặc dù học ở trường công nhưng cũng thỏa thuận được với cô giáo là đi đến 11h rồi đón con về đến khi nào cháu quen thì cho cháu ở lại qua trưa. Rồi tất cả mọi cố gắng của Con, của bố, của mẹ đều đạt được kết quả như mong muốn sau 2 tháng luyện tập. Con không khóc, chơi với các bạn vui vẻ.
    Có lẽ chuyện đi mẫu giáo của con trai mình sẽ perfect nếu như không có chuyện mà mình cũng chẳng bao giờ nghĩ tới. Đó là chuyện cô giáo của con bán bảo hiểm. Vì mình cũng biết ít nhiều về tài chính nên mặc dù bà xã mình luôn mong muốn mua bảo hiểm cho con nhưng chẳng bao giờ mình đồng ý mua. Mình không muốn nói là bảo hiểm tốt hay xấu nhưng với thu nhập cá nhân khoảng 5 tr/tháng mà mỗi tháng phải chi 10% tiền thu nhập đó để nộp bảo hiểm cho con thì chẳng khác nào một món nợ mà mình sẽ phải theo đuổi nó suốt 15 năm nữa. Quả thật là kinh khủng nếu như năm sau hay thậm chí tháng sau mình không còn mức thu nhập 5 tr/tháng. Giả sử khi đó thu nhập là 3 tr/tháng thì món tiền 500K/tháng đóng bảo hiểm quả thật là quá tồi tệ với nền kinh tế gia đình.
    Mình cũng chẳng biết tính sao nữa vì cô giáo đã đặt thẳng vấn đề “bảo hiểm” với mình. Không mua thì cũng “sợ cô vồ mất cháu”. Mà mua thì theo mình đó là gánh nặng tài chính cho gia đình không chỉ trong thời gian ngắn mà còn phải theo đuổi đến hết hợp đồng nếu như không muốn bị thiệt thòi quá.
    Biết làm sao đây? Phải chăng các Công ty bảo hiểm đã quá khôn ngoan khi sử dụng cô giáo làm nhân viên bán hàng hay Cô giáo quá “vô tư” khi nhận giúp đỡ các Công ty bảo hiểm mà vô tình phớt lờ sự khó chịu của các bậc phụ huynh?
    Giá như con mình 5 tuổi thì mình sẽ thẳng thừng từ chối vì lúc đó “cô muốn vồ con” cũng khó :Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 455 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_nam1205 Xem bài viết
    Me_nam1205 nhớ chính xác rồi!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 455 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhamThiMinhMoc Xem bài viết
    Theo minh Pa cu tra loi voi co giao la " Toi cungmuon nhung tai chinh bay gio chua the lo duoc , khi nao du dieu kien toi se nho co " Neu co to thai do thi khong phai tiec gi , chuyen lop cho con!!! Neu khong thi hoc tiep!!!. Con ban hoc cong lap hay tu thuc cung khong can Gv nhu vay
    Mình cũng thấy là nếu bạn không mua bh cho con mà cô giáo làm khó hay tỏ thái độ khó chịu thì nên chuyển trường cho con vì để cho con học với cô giáo quá coi trọng đồng tiền mà gia đình lại không có khả năng “bao show” cho con thì để con học tiếp là sẽ có nhiều vấn đề phát sinh nữa đấy!
    Ý kiến chia sẻ cùng bạn, mong bạn suy nghĩ kỹ trước khi quyết định để con có được môi trường học tốt!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 510 Bài viết

• 2,699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình đi học được 6 tháng nhưng nghỉ hè 2 lần, mỗi lần 3 tuần . Thế là mỗi lần bé đi học lại là căng thẳng lắm! Lần đầu tiên đi học thì được mấy hôm đầu ngoan, vì mẹ đã làm công tác tư tưởng rồi. Nhưng mấy ngày sau là khóc, nôn, không chịu vào trường. Bé nổi ti ếng c ả tr ư ờng v ì ng ày n ào c ũng kh óc. Hơi ngoan một tí, khóc ít hơn, chịu vào trường, thì lại được nghỉ lâu. Khi đi học lại, tiếp tục cảnh cũ. Buồn lắm, nghĩ lung tung, chẳng làm được gì vì nghĩ đ ến con đang ở trường, không biết vào lớp có bị cô đối xử không tốt không! Tự an ủi là hy vọng trường của các Sơ thì các Sơ và cô có lòng kiên nhẫn hơn yêu trẻ hơn, bé sẽ được chăm sóc t ốt!
    TO BE CONTINUED ...
    Ủng hộ nhãn hàng tôn trọng NTD.
    #METOO VN - NGỪNG IM LẶNG, HÃY LÊN TIẾNG!
    #NoPAK-Tẩy chay rocker Phạm Anh Khoa vì đã quấy rối tình dục .

Thớt về Gào: https://www.webtretho.com/forum/f705/vi-cau-hoi-tham-nha-van-gao-gay-gat-mang-nguoi-ham-mo-bi-dien-2510436/index171.html
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3