Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Con đi lớp không ăn.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 437 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình đang rất lo lắng vì con nhà mình 29 tháng đi lớp dc một tuần rồi nhưng không ăn. Cháu rất khó ăn nhưng không phải không cho ăn dc. Xem camera mình thấy cô chả chịu đút cho cháu đâu, mặc du mình đã phong bao phong bì rồi.
    Mình cho bé đi học trường MN song ngữ 2,5tr một tháng. Bé đi học quen lớp rồi nên không khóc nữa nhưng bữa nào xem camera mình cũng thấy bát cháo của con còn nguyên mà vô cùng chán. Mặc dù tối về mình vẫn ép cháu ăn hết suất cháo.
    Mình phải làm gì bây giờ. bé đi một tuần mà đã sụt nửa kg. Mình có nên chuyển trường cho bé không? Các mẹ cho mình câu trả lời với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 50 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng có con mới cho đi mẫu giáo được 3 tuần rồi. Trộm vía cháu ăn ngoan và chơi cũng ngoan, lúc đầu mẹ đưa đến chỉ khóc chút ít thôi, sau đó là con chơi ngoan cùng các bạn. Nhưng đi đc 1 tuần rồi nghỉ ở nhà 1 tuần vì bị ốm. Bây giờ con đi học tiếp rồi, các cô thích lắm vì ai cũng như con nhà mình thì các cô đỡ vất vả cho ăn.
    Con nhà bạn cho ăn như vậy thì cũng ko yên tâm, ở nhà thì còn ép được chứ các cô ở lớp cũng chỉ ép cho các con ăn đến mức nào đó thôi ko đc như mình cho ăn đâu. Theo mình nghĩ con bạn ăn kém thế thì cứ trao đổi thẳng thắn với cô chủ nhiệm xem tình hình có tốt hơn ko? Chứ nhìn qua Camera mà thấy bát của con vẫn còn thế thì mẹ nào yên tâm gửi con khi đi làm được.