TIN TÀI TRỢ.

có trường học hay trung tâm kỹ năng sống nào cho bé tập làm quen trước khi đi mẫu giáo không nhỉ..

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.37K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 683 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Con em đến tết này được 2 tuổi, em muốn cháu tập làm quen với bạn, vơi môi trường sinh hoạt trương lớp nên muốn tìm cho bé một một trung tâm ( giống nhứ cac trung tâm dạy bé kỹ năng sống ấy, nhưng tìm mãi chẳng co trung tâm nào nhận bé <4 tuổi cả), hoặc một trường nào đó cho bé sinh hoạt , học tập tuần 1 đến 2 buổi thôi .
    Không biết các mẹ có biết chỗ nào nhân như thế thì cỉ cho em với không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em thấy nói ở trường Morning Sun bên Linh Đàm có chương trình cho bé học thử để làm quen với môi trường lớp học đấy. Chi phí hình như tính theo số buổi bé tới trường thôi.

Chị thử vào web của trường để contact với cô hiệu trưởng hỏi lại xem sao.
    Web trường Morning Sun nè: Home (trước em làm website cho trường nên biết loáng thoáng thông tin thế thôi :Angel:. Em tranh thủ show cái website luôn ý mà :Battin ey
    GEN - Thiết kế website cho trường Mầm non :LoveStruc:
    genCRM - Giải pháp quản trị quan hệ khách hàng

Website: https://gen.vn/

THINK OPEN - OPEN SOLUTION:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 462 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Em nên nói mình ở khu vực nào để các mẹ con tư vấn cho hiệu quả chứ!

Theo chị, em nên chọn trường mầm non cho bé rồi làm việc với chính trường đó để đăng ký cho bé đi học 1 tuần hai hoặc ba buổi sáng cho bé làm quen đã. Còn theo chị: kỹ năng sống nên là do chính mình dạy bé tại nhà em ạ. Em tập cho con tự xỏ giầy, tự cài cúc áo, tự rửa tay...lớn hơn một chút em đưa ra các tình huống để mẹ con cùng giải quyết. Như trường hợp của chị đây này: tối hôm trước mẹ vừa dạy con: nếu lạc thì con phải làm gì...chị hướng dẫn bé 3 bước, yêu cầu bé nhắc đi nhắc lại...ôi thôi hôm sau đi nghỉ mát con lạc ở bãi biển...vài phút sau có người gọi điện lại cho chị nói: có phải chị là mẹ cháu Gấu không? hóa ra con trai đã biết đi tìm người gần nhất và đọc số điện thoại để gọi cho mẹ. Mẹ mừng đến rơi nước mắt luôn!!!
    Khó khăn giúp con thêm nghị lực.
    Tình yêu thương giúp con thêm tự tin.
    .................................................. ..........
    Play, Learn and Grow together with KG
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 462 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Theo chị, em nên chọn trường mầm non cho bé rồi làm việc với chính trường đó để đăng ký cho bé đi học 1 tuần hai hoặc ba buổi sáng cho bé làm quen đã. Còn theo chị: kỹ năng sống nên là do chính mình dạy bé tại nhà em ạ. Em tập cho con tự xỏ giầy, tự cài cúc áo, tự rửa tay...lớn hơn một chút em đưa ra các tình huống để mẹ con cùng giải quyết. Như trường hợp của chị đây này: tối hôm trước mẹ vừa dạy con: nếu lạc thì con phải làm gì...chị hướng dẫn bé 3 bước, yêu cầu bé nhắc đi nhắc lại...ôi thôi hôm sau đi nghỉ mát con lạc ở bãi biển...vài phút sau có người gọi điện lại cho chị nói: có phải chị là mẹ cháu Gấu không? hóa ra con trai đã biết đi tìm người gần nhất và đọc số điện thoại để gọi cho mẹ. Mẹ mừng đến rơi nước mắt luôn!!!
    Khó khăn giúp con thêm nghị lực.
    Tình yêu thương giúp con thêm tự tin.
    .................................................. ..........
    Play, Learn and Grow together with KG
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng đúng. Em thấy việc chuẩn bị cho bé những kiến thức cơ bản để bé nằm lòng, đọc thuộc như đọc thuộc bảng chữ cái là quan trọng lắm lắm. Gặp phải tình huống như nhà Gấu & Thỏ thì mới thấy những kiến thức cơ bản ấy tuy đơn giản mà quan trọng biết bao.
    GEN - Thiết kế website cho trường Mầm non :LoveStruc:
    genCRM - Giải pháp quản trị quan hệ khách hàng

Website: https://gen.vn/

THINK OPEN - OPEN SOLUTION:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 683 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gau & Tho Xem bài viết

Em cảm ơn chị!
    Thực ra thì chủ yếu em muốn cho con tiếp xúc với cô và các bạn cùng lứa nhiều hơn chút vì bé nhà em xem ra co vẻ không được tự tin, mạnh dạn như các bạn cùng lứa.Bé thich chơi cùng các bạn cùng lắm nhưng nha có ông bà trông hơn nữa tính em hay lo nên cũng không muốn bé đi học sớm quá.Còn cái kĩ năng sống thì thú thật em muốn tìm nơi như thế là vì mẹ co thể vào quan sát con luôn thôi, chứ bé chưa được 2 tuổi nên em chỉ mới dạy chau mỗi cái là không phải ai đưa cái gì cũng cho vào miệng ngay thôi...
    Nhà em ở khu vực Láng hạ, em muốn tìm khu nào quanh quanh đó thì tốt hoặc xa hơn chút chút thì tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 214 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Lôi đề tài này lên để tham khảo tiếp. Em cũng có cùng mối quan tâm như mẹ Bill. Khôg biết mẹ Bill cuối cùng cho con đi học ở đâu nhỉ.

Bé nhà em hiện sắp được 18m. Cũng thuộc diện nhút nhat. Em cũng định 2 tuổi cho đi trẻ nên muốn tìm nơi nào kiểu như sinh hoạt ngoại khóa ý để con đến làm quen với môi trường đi học. Biết là các trường mầm non tư thục có chương trình học nửa ngày hoạc chương trình bạn là khách nhưng em cảm thấy không phù hợp với tiêu chí của em lắm. Em chỉ muốn có 1 nơi để 1 tuần 1 buổi đưa con đến tham gia, vừa sinh hoạt ngoại khoá, vừa làm quen với cô với bạn. Giống như kiểu Sol Art ấy. Có mẹ nào cho con đi học Sol Art hoặc biết trung tâm nào đó tương tự thì cho em vài kinh nghiệm với nhé. Nhà em ở khu vực Bà Triệu ạ.

Cảm ơn các mẹ nhiều.
    t5hvp7
    • 47 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bé nhà mình hơn 19 tháng, mình cũng có mong muốn như hai mẹ ở đây, mà tìm mãi không thấy chỗ nào ở Hà Nội có lớp sinh hoạt cho bé dưới 3 tuổi. Mấy bữa trước đành cho con đi học để con có bạn chơi dù chẳng thích con đi học sớm tẹo nào, nhưng thấy sinh hoạt ở lớp bé (18 - 24 tháng) chủ yếu là chăm sóc, cho ăn cho ngủ, chứ chơi, múa hát, giao tiếp ko nhiều (vì nhiều bé chưa biết nói) mình nên mình lại cho nghỉ. Hay là các mẹ cùng có nhu cầu tập hợp lại rồi tổ chức nhóm chơi cho các con nhỉ!