TIN TÀI TRỢ.

Có nhiều tật xấu khi đi học

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.67K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 1,012 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Từ khi đi học, Pooh học được nhiều cái hay lắm, nhưng cũng du nhập nhiều thói hư tật xấu. Ví dụ như dữ dằn hơn, biết cắn vào tay người khác, la hét om sòm khi ko bằng lòng 1 cái gì đó, và hay nhào đến đánh túi bụi vào người khác.
    Các bé khác có thế ko hả các mẹ?
    Pooh & Dumbo

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15 năm
    • 2,205 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pooh
    Từ khi đi học, Pooh học được nhiều cái hay lắm, nhưng cũng du nhập nhiều thói hư tật xấu. Ví dụ như dữ dằn hơn, biết cắn vào tay người khác, la hét om sòm khi ko bằng lòng 1 cái gì đó, và hay nhào đến đánh túi bụi vào người khác.

Đúng vậy đấy chị ạ. Mà con em trước khi đi học nó nhẹ nhàng và lịch sự lắm.

Hôm trước chị than con chị bị bạn cắn trong trường thì đúng hôm đấy bé nhà em cũng về nhà với một vết răng cắn.

Giờ đây chúng nó thích nghi và "tiến hoá" rất nhiều rồi.

Bây giờ nó cắn, tát bố mẹ nhanh kinh khủng. Bố nó gọi là đánh nguội siêu hạng. Đang ngồi vui vẻ với bố mà làm cho bố mấy cái vào mặt. Bố đi tập tennis, phản xạ khá tốt thế mà khi bị con đánh, mấy giây sau mới định thần lại được.

Trường mẫu giáo dạy các con kiểu gì mà : đánh bố mẹ xong nhìn bố mẹ cười rất tình cảm. Không biết có phải các cô dạy các cháu là "Yêu cho roi cho vọt, ghét cho ngọt cho bùi " không?

Làm bố mẹ phải thắc mắc là không biết con đi học mẫu giáo hay là học võ.

Ngoài ra, nó lại còn nằm lăn ra ăn vạ rất tinh vi.
    Bố cháu bảo cứ đà này, lớn lên cho học bóng đá nữ. Vì đánh nguội rất nhanh và ăn vạ rất tài tình.

Thôi cũng đành an ủi nhau là nó phát triển được trí tuệ vận động và nó cũng biết thích nghi với môi trường mới. Đấy cũng là một ưu điểm của trưòng mẫu giáo.
    • 17 năm
    • 1,012 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uh, đúng đúng, ăn vạ kinh khủng, hay nằm vật ra giữa nhà mà la hét, xấu lắm.
    Sao cô giáo bảo rằng bé rất ngoan, nghe lời cô. Thế các chiêu ăn vạ, cắn, đánh đấm, chẳng lẽ cô ko thấy
    Pooh & Dumbo
    • 865 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

"Định luật bảo toàn năng lượng" bác ơi :4: Ở trường chúng nó sợ cô giáo, nên hiền lành, nhỏ nhẹ, không ăn vạ => về nhà tiếp tục các bài chưa được thể hiện ở trường
    • 340 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Uh, đúng đúng, ăn vạ kinh khủng, hay nằm vật ra giữa nhà mà la hét, xấu lắm.
    Sao cô giáo bảo rằng bé rất ngoan, nghe lời cô. Thế các chiêu ăn vạ, cắn, đánh đấm, chẳng lẽ cô ko thấy
    Thì là bé nghe lời cô đấy! Mai mốt lớn lên làm cầu thủ bóng đá "chiên nghiệp" :4: :4:
    Con mình thì chúa đổ thừa, dám đặt chuyện nói xấu mẹ với bên nhà nội là "Mẹ đánh con", trong khi mẹ yêu con gái lắm, chỉ đánh con trai lớn thôi vì hay ghẹo em. Nhưng hôm qua mình tận mắt thâý nó lấy viết quẹt vào người xong rồi mách: Mẹ ơi Bin quẹt con.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,734 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Tũn nhà em cũng mới xuất hiện một số tật.. ko biết có phải là từ nhà trẻ ko:
    Trước đây bố mẹ, bà đưa sữa (hay nước hoa quả gì) để uống, nếu ko uống cu cậu sẽ lắc đầu, trả lại, nhưng bây giờ không uống, vãn cầm lấy cốc rồi đổ xoẹt xuống đất, động tác nhanh bất ngờ luôn.
    Làm cái gì sai, mặt ko buồn rầu, sợ hãi như trước nữa mà khoanh tay "xin lỗi ạ" một câu ráo hoảnh rồi tiếp tục công việc đang dang dở.
    ....
    • 1,860 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Con nhà em thì " Tát cho một cái bây giờ', Mẹ quay lại chưa kịp làm gì đã thấy con cười rất thảo mai " Con nói đùa đấy mẹ ạ, đùa đấy"
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 534 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trời ơi sao Pooh giống Bông nhà mình thế, mình lại tưởng là mỗi con mình thế thôi, eo ôi, nghịch và bướng ơi là bướng, nói chẳng nghe gì cả, mà cũng dữ dằn với em lắm lắm.......... :1: :1: :1: :1: :1: :1:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 671 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuncoi
    Làm cái gì sai, mặt ko buồn rầu, sợ hãi như trước nữa mà khoanh tay "xin lỗi ạ" một câu ráo hoảnh rồi tiếp tục công việc đang dang dở.
    ....
    Sao mà giống con nhà mình thế nhỉ
    Đừng bao giờ nói không thể nếu chưa thực sự cố gắng, bé yêu nhé.

• 17 năm
    • 1,012 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhưng đối với người nó sợ (như ba nó) thì chưa kịp la nó, nó đã rưng rưng nước mắt, miệng mếu mếu trông tội nghiệp, ko thể phạt được.
    Pooh & Dumbo
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 261 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hình như tụi nhỏ đi học em thấy " chúng nó" học rất nhanh mấy thói hư tật xấu ở trường và kèm theo là hay khóc, hay thét toáng cả nhà lên .
    Hai đứa Minh và An đều đã cho vô trường hết rồi , cu An thì lúc 4 tháng là đã bị mẹ quẳng vô bộ đội rồi, bi giờ thì vẫn còn nhỏ, "chưa biết gì" , còn bé chị thì ôi thôi, xì chéc với chị từ lúc đón 2 chị em về cho đến lúc ngủ. . Học ở đâu ra cái màn nhổ nước bọt xuống đất, cứ chổng mông lên,chống 2 tay xuống đất là phun phì phì, mẹ nói gì cũng làm như không nghe, đến khi thấy bóng dáng bố nó tiến lại gần thì chị cong đít chạy, vừa chạy vừa la vừa cười ha hả :" chạy mau, chạy mau"
    • 15 năm
    • 2,205 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMinhAn
    Hình như tụi nhỏ đi học em thấy " chúng nó" học rất nhanh mấy thói hư tật xấu ở trường và kèm theo là hay khóc, hay thét toáng cả nhà lên .
    Hai đứa Minh và An đều đã cho vô trường hết rồi , cu An thì lúc 4 tháng là đã bị mẹ quẳng vô bộ đội rồi, bi giờ thì vẫn còn nhỏ, "chưa biết gì" , còn bé chị thì ôi thôi, xì chéc với chị từ lúc đón 2 chị em về cho đến lúc ngủ. . Học ở đâu ra cái màn nhổ nước bọt xuống đất, cứ chổng mông lên,chống 2 tay xuống đất là phun phì phì, mẹ nói gì cũng làm như không nghe, đến khi thấy bóng dáng bố nó tiến lại gần thì chị cong đít chạy, vừa chạy vừa la vừa cười ha hả :" chạy mau, chạy mau"

Bực thì bực thật nhưng mà nhìn thấy cảnh đó chắc mẹ cưòi vỡ bụng luôn.

Làm thế nào để trừng phạt hội quỷ sứ nhỏ này mà không phì cười nhỉ. Hễ cứ cười là mắng không đạt kết quả rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 343 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thóc nhà em cũng thé, hom nào vè cũng có vài vét sút tren mạt, làm gì mà mẹ chua cho thì cáu và lạp túc nói mẹ điên. Làn đàu nghe tháy em lạng cả người, tại sao các bé học nhung điều đó nhanh thé và liệu cá thay đỏi không?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,006 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em đọc nhưng thói hư tật xấu của các bé mà thấy sao giống nhau quá các chị à , con em cũng vậy từ khi đi học bé thay đổi hẳn tính nết , bướng hơn , hay cáu và phản ứng lại bằng cách hét và nói NON. Biết làm sao bây giờ đây các chị nhỉ , phải có cách nào để dạy dỗ các bé ngoan hơn chứ , nếu không bé sẽ hư và bướng k nghe lời người lớn nữa , các chị có cách gì bày cho em biết với nhé. Có người đã khuyên em cho bé đi khám BS tâm lý , nhưng em thì vãn chưa cho bé đi vì hy vọng bé sẽ thay đổi trong nay mai.