TIN TÀI TRỢ.

Có nên chuyển lớp cho con không, các mẹ giúp em với!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.22K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,763 Bài viết

• 993 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Bé nhà em sinh tháng 01/2005. Em gửi cháu ở trường mềm non xã Đông Ngạc, Từ Liêm. Theo đúng quy định, nhà trường xếp cho cháu vào lớp nhà trẻ các bé sinh 2005. Lớp này hiện chỉ có 10 cháu, 1 cô trông. Hôm qua đến đón cháu, thấy cô khen là con gái rất ngoan, chỉ khóc một lúc trước khi ngủ trưa.
    Em băn khoăn một điều thế này, qua mấy lần đến quan sát, tìm hiểu, em thấy các bé ở lớp này còn bé quá so với bé nhà em (có lẽ vì do con em sinh tháng 1, còn các bé khác sinh cuối năm?). Đa số các bé chưa biết nói. Trong lúc bé nhà em biết nói nhiều, biết hát và chơi nhiều trò (vdụ xếp hình).
    Em đang suy nghĩ liệu có nên xin cho cháu chuyển sang lớp các bé 2004 để phù hợp với sự phát triển của cháu không? (các lớp 2004 hiện nay 15 cháu/1 cô). Hôm qua đến đón đứng ngoài quan sát, thấy cháu rất buồn, chơi với các bạn lặng lẽ không nói năng gì cả. em đã khóc mãi.
    Cảm ơn các mẹ nhiều.
    4803679505_f7aac77064_t5xuxp7

4804322576_be2a6973bf_tovxfp7

M11: 10kg; 8 chú răng xinh. hát í ới theo mẹ. đi chập chững rùi:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:Hai con là niềm vui sống của bố mẹ:LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu con bạn học ở lớp bé này không hợp thì bạn chuyển cháu lên lớp 2004 thử xem. Miễn là con bạn đi học vui vẻ là được rồi.
    Mình cũng vừa chuyển cho con mình học lớp 2004 vì con mình sinh cuối 2003, học với các bạn sinh đầu năm 2003 ko theo kịp vì các bạn biết tự xúc ăn hết rồi. Xuống lớp 2004 là con mình vui vẻ luôn, tự giác đi học hơn.
    • 1,763 Bài viết

• 993 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiptrang
    Nếu con bạn học ở lớp bé này không hợp thì bạn chuyển cháu lên lớp 2004 thử xem. Miễn là con bạn đi học vui vẻ là được rồi.
    Mình cũng vừa chuyển cho con mình học lớp 2004 vì con mình sinh cuối 2003, học với các bạn sinh đầu năm 2003 ko theo kịp vì các bạn biết tự xúc ăn hết rồi. Xuống lớp 2004 là con mình vui vẻ luôn, tự giác đi học hơn.
    Cảm ơn bạn, hôm qua đến đón con trông ổn hơn rồi. Lớp có thêm các bạn cùng lứa nên thấy con có vẻ vui hơn.
    Khi nghĩ chuyển lớp cho con mình cũng lo là không theo kịp các bạn. Nay thì cứ để cho con học ở lớp 2005 xem thê nào đã.
    4803679505_f7aac77064_t5xuxp7

4804322576_be2a6973bf_tovxfp7

M11: 10kg; 8 chú răng xinh. hát í ới theo mẹ. đi chập chững rùi:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:Hai con là niềm vui sống của bố mẹ:LoveStruc:
    • 298 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nghebo0105 Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Bé nhà em sinh tháng 01/2005. Em gửi cháu ở trường mềm non xã Đông Ngạc, Từ Liêm. Theo đúng quy định, nhà trường xếp cho cháu vào lớp nhà trẻ các bé sinh 2005. Lớp này hiện chỉ có 10 cháu, 1 cô trông. Hôm qua đến đón cháu, thấy cô khen là con gái rất ngoan, chỉ khóc một lúc trước khi ngủ trưa.
    Em băn khoăn một điều thế này, qua mấy lần đến quan sát, tìm hiểu, em thấy các bé ở lớp này còn bé quá so với bé nhà em (có lẽ vì do con em sinh tháng 1, còn các bé khác sinh cuối năm?). Đa số các bé chưa biết nói. Trong lúc bé nhà em biết nói nhiều, biết hát và chơi nhiều trò (vdụ xếp hình).
    Em đang suy nghĩ liệu có nên xin cho cháu chuyển sang lớp các bé 2004 để phù hợp với sự phát triển của cháu không? (các lớp 2004 hiện nay 15 cháu/1 cô). Hôm qua đến đón đứng ngoài quan sát, thấy cháu rất buồn, chơi với các bạn lặng lẽ không nói năng gì cả. em đã khóc mãi.
    Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Mình không rành lắm về tâm lý trẻ, nhưng mình thấy bên nhà mình các bé chênh nhau 3 tuổi đều có thể chơi rất vui vẻ, không có vẻ gì là chênh lệch cả (trùng hợp thế nào mà cả nhà nội - ngoại các cháu cứ cách nhau đều đều 3 năm). Không biết có phải trong gia đình thì dễ hơn không, nhưng trẻ em dễ chơi với nhau thì phải.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng nghĩ mẹ nên cho con thêm chút thời gian để con thích ứng, nhiều khi thương con quá lại lo lắng nhiều. Chủ yếu chọn được trường chất lượng ngay từ đâu, rồi lớp có cô giáo nhiệt tình yêu thương trẻ là yên tâm rồi mẹ nó ạ