Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

co mẹ nào cho con đi học mầm non tư thục mà không được lên lớp đón con không ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.68K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Con em 2,5 tuổi, mới đi học trường mầm non tư thục Trung Hoa được 2 buổi. Địa chỉ của trường ở ngõ 4 Phương Mai. Học phí ở đây là 1M, ăn 20k/ngày, tiền điện 50k, học thêm gì thì tính tiền thêm.
    Có 1 điểm em cứ lăn tăn mãi là nhà trường đón trẻ và trả trẻ về chỉ gọi micro để cô giáo cho xuống, không cho phụ huynh lên lớp của con. Em không hiểu có trường nào thế không, có vấn đề gì không.
    Có mẹ nào có con học ở trường này hoặc các trường tương tự ntn thì cho em kinh nghiệm với
    Em cảm ơn ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,561 Bài viết

• 436 Được cảm ơn

Thường thì khi đón con các cô hay ở tầng dưới dùng micro gọi tên bé và bảo cô giáo cho về. Bé nhà mình học trường chất lượng cao ở Thái Hà cũng thế. Nhưng được cái mình thường xuyên nhìn thấy con qua Camera và nếu mình có nên lớp thì các cô cũng sẵn sàng để mẹ lên thôi. Còn với trường mà bạn đang cho con theo học phải tìm hiểu kỹ nhé không lỡ có vấn đề gì là con mình bị thiệt và tội con lắm. Bé nhà mình được 3,5 tuổi rồi nên mình cũng yên tâm hơn. Bạn nên tìm hiểu lại ngôi trường mà bạn đang cho con học, sao lại vô lý không cho phụ huynh lên xem lớp học của con. Cơ sở vật chất ở đó bạn thấy thế nào, nhìn các cô trông có hiền dịu không, phải tìm hiểu kỹ chứ mẹ nó ơi. Ngày trước khi mình chưa cho con học trường chất lượng cao nhưng các cô ở trường cũ vẫn để cho các mẹ tự lên lớp đón con thoải mái. Chúc bạn sớm tìm được nơi gửi tin cậy để cho con theo học nhé.
    • 76 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Đúng như meyeu_ty_ty nói thì trường này quả có vấn đề thật. Mẹ nên tìm hiểu kỹ nhé, không có gì mà cô ko cho Phụ huynh lên lớp đón con được. Không ổn thì chuyển trường ngay cho con. Em tìm hiểu nhiều trường mà việc như thế này bây giờ em mới biết đấy. hiihi. Thêm 1 kinh nghiệm mới.
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều ạ. Nhân tiện em cũng hỏi các mẹ là: Các mẹ có hộ khẩu ở HN không ạ? Theo các mẹ thì trường công (trường điểm) có tốt không. Em đang định chỉ cho cháu học ở cái trường tư thục này khoảng 3 - 4 tháng thôi, để cho cháu quen dần với việc học mầm non. Sau đó cho cháu về trường Chim Non (quận HBT) để học. Hộ khẩu của em để ở nhà ngoại, mặc dù đi đến đây cũng phải mất 3,5 km. Các mẹ tư vấn giúp em là học trường công thì thế nào ah.
    • 1,561 Bài viết

• 436 Được cảm ơn

Mình hộ khẩu HN nhưng do con còn bé cần sự chăm sóc và các con ăn ngủ đủ giấc khỏe mạnh là bố mẹ yên tâm rùi, còn vấn đề trường công thì thường diện tích và không gian rộng hơn trường tư, nhưng sĩ số 1 lớp thường từ 30-40 cháu mà có 2 cô trông thì sự quan tâm đến các con sẽ không bằng trường tư được. Chính vì vậy mà mình chọn trường tư để gửi con mặc dù biết rằng học phí gầp 4 lần nhưng cố gắng vậy, bao giờ con vào lớp 1 con biết tự chăm sóc bản thân thì cho con vào trường công cũng được, với lại trường tư 6h em mới phải đón chứ trường Công 5h phải đón rồi mà mình đi làm 5h mới về không kịp.Mẹ nó cứ cân nhắc đi bây giờ con còn nhỏ chưa cần không gian mà điều quan trọng là con được chăm sóc tốt. Mình đang cho con theo học tại trường tư mình ok lắm, các cô nhẹ nhàng và ân cần ăn theo thực đơn và chưong trình học đều được gửi về cho gia đình, mỗi tuần có sổ nhật ký.
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cảm ơn 2 mẹ tuyetyeu va mun_lovely nhiều ạ. Mỗi nhà 1 hoàn cảnh, nhưng không hiểu sao em vẫn cứ thích cho cháu học trường công. Không phải vì học phí ít đâu ạ. Mà em thấy không gian thoáng đãng, nhiều hoạt động. Tháng 9 này em sẽ cho cháu học thử xem. Có gì sẽ thông báo cho các mẹ ạ. Nhà em chỉ có mỗi mình cháu nó nên được chiều quá. Đi học, cô giáo nhận xét là bướng quá. Mấy ngày hôm nay cháu mới đi học mà em xì trét quá. Hihi
    • 857 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Con mình 17 tháng bắt đầu học tư thục, 1 lớp 2-3 cô mà chỉ có >10 cháu, cô chiều cháu, chăm cháu rất cẩn thận. Nhưng 2,5 tuổi mình chuyển nó sang trường Việt Triều. 1 lớp > 70 cháu, đi học thường xuyên khoảng >60 cháu, với 3 cô. Nhưng ngạc nhiên lạ thường là ngay từ ngày đầu chuyển trường, cháu chỉ khóc 1 tý, nhưng sau đó rất yêu trường, yêu lớp. Giờ có nhắc cho nó quay lại trường cũ, nó nhất định ko, cứ con học VT cơ. Dù rằng cô chẳng thể quan tâm như trường tư được. Còn vụ dạy dỗ thì phải nói các cô ở VT chả hiểu có bài gì, mà con mình tiến bộ trông thấy, tự lập hơn rất nhiều. Vì sinh e bé nên mình ít để ý đến nó, cứ mặc nó học đc gì ở trường thì học, mẹ chả có tgian dạy thêm, nhưng con biết rất nhiều. Giờ hàng ngày đi học rất tự giác, ko mè nheo ch ko đi học, đến lớp là vui vẻ hòa nhập với các bạn để tập thể dục ngay, dù rằng con mình rất nhút nhát. Mình đánh giá cao các cô ở trường công ở tính chuyên nghiệp, sự gắn bó với nghề nghiệp, chuyên môn lâu năm hơn, đó là cái mà cô giáo trg tư ko có đc. Các cô ở trường tư thường trẻ, c/v hay thay đổi, ko xác định gắn bó với trường lâu dài. Mình vẫn thích cho con học trường công, và đến h thấy q.đ đúng đắn. Ah, nói thêm, con mình ko dễ ăn, rất còi là đường khác, nên nếu như 1 số mẹ lo lắng vc cho ăn uống thì chắc sẽ ko lựa chọn trg công. Nhưng con mình khi sang đó, ăn uống tự lập hơn, dần tiến bộ hơn nhiều.
    lLfyp7
    UNGup7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • s*o
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 93 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_yeu_tyty Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ nhiều ạ. Nhân tiện em cũng hỏi các mẹ là: Các mẹ có hộ khẩu ở HN không ạ? Theo các mẹ thì trường công (trường điểm) có tốt không. Em đang định chỉ cho cháu học ở cái trường tư thục này khoảng 3 - 4 tháng thôi, để cho cháu quen dần với việc học mầm non. Sau đó cho cháu về trường Chim Non (quận HBT) để học. Hộ khẩu của em để ở nhà ngoại, mặc dù đi đến đây cũng phải mất 3,5 km. Các mẹ tư vấn giúp em là học trường công thì thế nào ah.
    Khu vực nhà em có trường bán công nào không? nên xin vào trường bán công thì tốt em ạ.
    Trước khi cho con đi nhà trẻ chị cũng đã tìm hiểu nhiều mô hình nhà trẻ, mầm non và theo suy nghĩ riêng của chị thì chị thấy trường bán công là được nhất.
    1. Chi phí học ở trường bán công cao hơn trường công lập một chút (vì nhà nước hỗ trợ một phần và phụ huynh đóng góp một phần) nhưng không quá đắt như trường tư thục. Cách đây 2 năm khi con trai đi học thì mức trường công lập vào khoảng 700 - 800K/tháng, trường bán công là 900 - 1100K/tháng, còn tư thục thì đắt kinh khủng 2000 - 4000K/tháng tùy trường. Nhưng em cứ thử tính xem thời buổi giá cả leo thang thế này với suất ăn vài nghìn đồng/bữa thì các con ăn gì, làm sao yên tâm được. Còn các trường tư thục thì suất ăn có hơn một chút nhưng đắt là vì cứ quảng cáo có học ngoại khóa, có 1 - 2 buổi học tiếng Anh/tuần, học năng khiếu ... thì các trường công lập hay bán công cũng có học hát, học múa, học vẽ còn gì. Bố mẹ nào muốn con học tiếng Anh thì với số tiền vài trăm nghìn đến khoảng hơn 1 triệu cho con học ở cung thiếu nhi, trung tâm ngoại ngữ còn hiệu quả hơn.
    2. Trường bán công vẫn chịu sự quản lý, theo dõi của Phòng GD - ĐT của quận, huyện nên rất tốt, không thể và cũng hiếm xảy ra các vụ cô giáo hành hạ các cháu hoặc lơ là để xảy ra những việc đáng tiếc như những năm gần đây.
    Em cứ tham khảo xem thế nào, đấy là ý kiến của riêng chị thôi. Chúc tyty sớm đi học vui nhé
    Bố mẹ gửi Sao này :Kiss::LoveStruc::Kiss::LoveStruc::Kiss::LoveStruc ::Kiss::LoveStruc::Kiss::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 159 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mình cũng thấy có vấn đề. Sao bạn không hỏi hiệu trưởng tại sao không cho mẹ lên lớp con. xem họ trả lời thế nào. có hợp lý ko.
    Hôm nay mình cho con đi học trường Ánh Sao Mai (số 1 Đào Duy Anh) thì hiệu trưởng còn bảo là muốn con không khóc thì có điều kiện cứ để bà đi học cùng với cháu ít nhất là 1 tuần cho quen.
    Mình cho con đi học lần đầu nên cũng rất lo. Có bà ở đó cùng con thì yên tâm hơn.
    • 64 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Có trường Thanh mai ở Hoàng Mai và Tam Trinh, mình đã cho con nghỉ luôn vì các cô ở đây cứ tỏ ý ngăn khi mình muốn lên xem con thế nào. Có trường Baby Home ở gần đó cũng có trường hợp con bị cho uống thuốc ngủ đây. Mẹ nên cẩn thật, chuyển trường thì hơn. Mình đã chuyển trường cho con ở trường có camera, xem con hoạt động, chơi lúc nào cũng được, rất yên tâm.
    • 2,287 Bài viết

• 1,150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SweetNhim Xem bài viết
    Mình cũng thấy có vấn đề. Sao bạn không hỏi hiệu trưởng tại sao không cho mẹ lên lớp con. xem họ trả lời thế nào. có hợp lý ko.
    Hôm nay mình cho con đi học trường Ánh Sao Mai (số 1 Đào Duy Anh) thì hiệu trưởng còn bảo là muốn con không khóc thì có điều kiện cứ để bà đi học cùng với cháu ít nhất là 1 tuần cho quen.
    Mình cho con đi học lần đầu nên cũng rất lo. Có bà ở đó cùng con thì yên tâm hơn.
    Hôm nay cho con đi tiêm não Nhật, mình thấy tờ quảng cáo về trường này ở trạm y tế, đang mò trên gúc để tìm hiểu. May quá, thấy mẹ nó có cho con đi học, giờ mẹ nó có vào wtt thì vào đây comment cho mình xin vài K thông tin nhé. Trường này có tin tưởng đc không mẹ cháu ơi!
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    • 274 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mẹ nó chuyển trg cho con thì hơn. Trg mình cho con gửi PH nhìn qua camera hoặc đến giờ đón thì vào tận lớp đón con chứ? Có gì khuất tất mới ko cho ph lên đón.