TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào biết về đồ chơi phát triển trí tuệ cho bé dưới 3 tuổi không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.59K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có đứa cháu năm nay cũng gần 2 tuổi rồi, nhìn rất là dễ thương nhưng mỗi tội thằng nhóc rất ư là hiếu động, cái gì cu cậu cũng muốn phá cho được cả, em đọc trên mấy diễn đàn thấy nói lứa tuổi này nên kích thích trí tuệ của trẻ mà bây giờ chưa biết nên mua đồ gì, đồ như thế nào cả. Ba mẹ cháu thì suốt ngày đi làm, tối mịt mù mới mò về :Sad:
    Em đã tìm trên các diễn đàn khác mà người ta toàn là post quảng cáo ko thôi, ko biết có đáng tin ko nữa. Các mẹ có thể đóng góp ý kiến cho em được ko?
    Cảm ơn các mẹ rất ư là nhiều:LoveStruc::LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10,061 Bài viết

• 3,260 Được cảm ơn

Mua đồ chơi gỗ thì chúng nó phá làm sao đc hả mẹ nó.
    mẹ nó mua bộ đồ chơi đập búa và bộ xâu hạt cho con luyện khéo tay nhé.
    MTM4NTM2MzA5NQ
    MTM4NTM2MzMwMw
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 43 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn thử qua 48 Bà Triệu - HN xem ở đó nhiều đồ chơi thông minh cho bé lắm.Hay tìm đồ chơi thông minh trên mạng cũng có mà .
    Yêu Sóc Nhất TRên Đời
    Yêu Bố Gấu Thứ Nhì :Rose: :577: :Rose: :577: :Rose: :577: :Rose: :577: :Rose: :577:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimtyconyeu Xem bài viết
    Mua đồ chơi gỗ thì chúng nó phá làm sao đc hả mẹ nó.
    mẹ nó mua bộ đồ chơi đập búa và bộ xâu hạt cho con luyện khéo tay nhé.
    Thể hả chị? Chị có thể chỉ em chỗ mua được ko? Em ở thành phố Hồ Chí Minh. Mấy ngày nay ra ngoài chợ thấy người ta toàn bán hàng nhái, không biết có chất lượng ko nên em vẫn chưa mua nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bây giờ đồ chơi bán tràn lan, mà chất lượng thì ko biết nói sao nữa. Sáng mai mình sẽ đi siêu thị với bé sushi nè, nếu kiếm được đồ chơi gì hay sẽ báo bạn nha:Angel:. Mình cũng ở TPHCM luôn nè
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Uhm, mua đồ chơi thông minh cho bé không đơn giản đâu mẹ nó phải cẩn thận lựa chọn nhé vì tùy theo từng lứa tuổi mà nên chọn loại đồ chơi phù hợp cho bé.
    Mà mẹ nó nên mua ở mấy chỗ uy tín nhé, đừng mua hàng nhái Trung Quốc ở ngoài chợ, nguy hiểm cho sức khỏe của bé lắm đấy.
    Nếu mẹ ở thành phố Hồ Chí Minh thì có thể ra góc Lý CHính Thắng với Trường Chinh, có tiệm bán đồ chơi cũng lớn lắm, mình hay mua cho bé Boo nhà mình ở đó đấy :Smiling:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhưng mà các mẹ àh, có mẹ nào có thể phân biệt cho em đồ chơi trí tuệ có bao nhiều loại ko? Từng loại xài cho giai đoạn nào, bé cháu mình mới chỉ có 2 tuổi thôi. Chơi loại đồ chơi thì mới phù hợp đây?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• Hà Mã Đa Tài: Là người bạn dễ thương giúp bé phát triển tình cảm yêu thương. Chiếc yếm đa năng trên người Hà Mã và âm thanh lục lạc sẽ mang đến những bài học lý thú cho bé học đếm, phân biệt màu sắc, cảm nhận chất liệu và phân biệt âm thanh.
    • Sổ Tay Sắc Màu: Cuốn “cẩm nang” chơi mà học đầy bổ ích sẽ mở ra thế giới màu sắc, chất liệu cho bé khám phá. cùng những vật dụng tương tác trong sổ sẽ giúp bé phát triển thêm kỹ năng cầm nắm, kích thích tò mò và trí tưởng tượng bay bổng.
    • Thỏ Thông Thái: Với những vòng tròn mềm mại và an toàn cho bé, Thỏ Thông Thái mang đến những bài học phối hợp tay và mắt, hoàn thiện khả năng tư duy logic khi bé tập xếp và chơi cùng những vòng tròn. Đồ chơi còn giúp bé học và phân biệt màu sắc với chú Thỏ con ngộ nghĩnh

nguoimebanbiu ơi, mấy món đồ chơi đó đang trong chương trình khuyến mãi của Huggies đó, hum bữa mình đi siêu thị thấy, loại trò chơi fát triển trí não rất tốt cho các bé cỡ con của mẹ, cứ thử vào Siêu thị tìm hiểu xem sao nhá :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cũng biết chương trình khuyến mãi này của Huggies nè, cứ mua tã giấy Húggie thì sẽ được cộng điểm (in trên bao bì), đến khi đủ 100 điểm thì đổ được mấy món đồ chơi đó

Bé Bin nhà mình quen xài tã Huggies nên mình cũng đổi đc mấy đồ chơi đó rồi, dễ thương lắm mà chất liệu lại tốt nữa bé Bin nhà mình chơi rất vui ấy

Mà mấy đồ chơi khuyến mãi của Huggies nghe nói là phát triển dành riêng cho trẻ dưới 3 tuổi và bé trai hay bé gái đều chơi được đấy

Các mẹ nào xài Huggies thì nhanh tay lên nhé, mình thấy nói là chương trình kéo dài đến hết tháng 12 đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế hả các mẹ? Mình vừa có tả giấy cho trẻ vừa có đồ chơi trí tuệ nữa àh? Hay thế. Có gì hum nay mình ra thử siêu thị xem sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 697 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoimebanbiu Xem bài viết
    Thể hả chị? Chị có thể chỉ em chỗ mua được ko? Em ở thành phố Hồ Chí Minh. Mấy ngày nay ra ngoài chợ thấy người ta toàn bán hàng nhái, không biết có chất lượng ko nên em vẫn chưa mua nữa.
    Vào trang web namhoatoys.com xem các loại đồ chơi bằng gỗ. Mình cũng mua ở đây, cửa hàng trên đường XVNT khúc đối diện siêu thị tự do.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ àh, hum bữa em đi siêu thị về, mua một đống Huggies về cho bé, được mấy trò chơi trí tuệ, ghép lại thành một câu chuyện, bé rất là thích, chị thử áp dụng thử xem
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be'sushi Xem bài viết
    Mẹ àh, hum bữa em đi siêu thị về, mua một đống Huggies về cho bé, được mấy trò chơi trí tuệ, ghép lại thành một câu chuyện, bé rất là thích, chị thử áp dụng thử xem
    Huggies đang có chương trình khuyến mãi rất tuyệt đấy - tặng bộ đồ chơi phát triển trí tuệ cho trẻ khi mua tã giấy Huggies và tích lũy đủ điểm nhé, các mẹ nào xài tã giấy HUggies thì nhanh tay nhé, chương trình kéo dài đến hết tháng 12 thôi

Bộ đồ chơi của Huggies gồm: Hà mã đa tài, thỏ thông thái và sổ tay sắc màu rất đẹp, tốt và rất phù hợp với bé nữa.

Nhanh tay lên các mẹ ơi :LoveStruc:
    Hình đính kèm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 76 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nếu các mẹ để ý đến chương trình khuyến mãi của con thì em xin đề xuất bộ thẻ đọc của sữa Gain IQ, hãng Abbott. Thằng ku nhà em hồi 12 tháng thì chỉ thích gặm bộ thẻ này, nhưng đến 15 tháng thì có vẻ rất hứng thú học, cháu đã biết được nhiều từ chỉ con vật, hành động, đồ vật qua bộ thẻ đọc này, cho dù mục đích chính của nhà sản xuất bộ thẻ là giúp trẻ nhận dạng mặt chữ, em ko kỳ vọng vào cái này nhưng cũng rất vui khi con biết đc nhiều thứ.
    Hoặc có thể tặng bé bộ đĩa brainy baby cũng được, với điều kiện là khi xem đĩa phải có người hướng dẫn trẻ, giải thích cho trẻ đấy là cái gì, cái gì, thì nó sẽ rất thích. Thằng nhà em rất thích xem đĩa Right brain - Brainy baby, biết chỉ vào hoa cỏ, oto trong đĩa rồi hò hét, bắt mẹ phải giải thích cho đấy là cái gì mới thôi. Mua đĩa ko phải để cho mình rảnh tay ko phải trông trẻ, mà để học cùng bé nữa.
    Bộ đồ chơi gỗ cũng hay, bộ thả hình, hoặc học chữ cái (chủ yếu là cháu xem con vật trên đó), hoặc bộ vợt cầu lông 20k :Laughing: cháu hay đi xem các bác trong khu tập thể đánh cầu lông nên bắt chước người ta đánh cầu,mẹ cháu mua cho cháu 1 bộ, thế là đi ngủ cháu cũng ôm vợt!
    Mẹ cháu dạy cháu thế nên chia sẻ cùng các cô bác.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ àh, vui quá, hum bữa đổi được cái con Hà Mã Đa tài gì gì đó của Huggies bé về nhà cứ ôm mãi thôi, mà phải công nhận là con ấy nhìn rất là dễ thương, bé không thích cũng lạ nữa. Giờ đang tìm ra một câu chuyện để bé học hỏi qua các con vậy ngộ nghĩnh đó đây, có mẹ nào tham gia ko?
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChauMao Xem bài viết
    Nếu các mẹ để ý đến chương trình khuyến mãi của con thì em xin đề xuất bộ thẻ đọc của sữa Gain IQ, hãng Abbott. Thằng ku nhà em hồi 12 tháng thì chỉ thích gặm bộ thẻ này, nhưng đến 15 tháng thì có vẻ rất hứng thú học, cháu đã biết được nhiều từ chỉ con vật, hành động, đồ vật qua bộ thẻ đọc này, cho dù mục đích chính của nhà sản xuất bộ thẻ là giúp trẻ nhận dạng mặt chữ, em ko kỳ vọng vào cái này nhưng cũng rất vui khi con biết đc nhiều thứ.
    Hoặc có thể tặng bé bộ đĩa brainy baby cũng được, với điều kiện là khi xem đĩa phải có người hướng dẫn trẻ, giải thích cho trẻ đấy là cái gì, cái gì, thì nó sẽ rất thích. Thằng nhà em rất thích xem đĩa Right brain - Brainy baby, biết chỉ vào hoa cỏ, oto trong đĩa rồi hò hét, bắt mẹ phải giải thích cho đấy là cái gì mới thôi. Mua đĩa ko phải để cho mình rảnh tay ko phải trông trẻ, mà để học cùng bé nữa.
    Bộ đồ chơi gỗ cũng hay, bộ thả hình, hoặc học chữ cái (chủ yếu là cháu xem con vật trên đó), hoặc bộ vợt cầu lông 20k :Laughing: cháu hay đi xem các bác trong khu tập thể đánh cầu lông nên bắt chước người ta đánh cầu,mẹ cháu mua cho cháu 1 bộ, thế là đi ngủ cháu cũng ôm vợt!
    Mẹ cháu dạy cháu thế nên chia sẻ cùng các cô bác.
    Cám ơn mẹ Chau Mao vì những chia sẽ rất hay nhé Hồi đó mình cũng có lấy bộ thẻ của ABBOt về cho cu Bin nhà mình nhưng mà thấy nó hơi nhỏ sợ bé ko cẩn thận thì nuốt phải hoặc là đưa trúng mắt thì nguy hiểm lắm

Còn bộ đĩa Brainy Baby thì mẹ có không? Cho mình xin địa chỉ mua với nghe hay thật đấy. 2 mẹ con cùng xem với nhau thì còn gì bằng

Hiện giờ cu Bin nhà mình vẫn đang thích mê mấy món đồ chơi của Huggies để bữa nào rỗi chụp hình lên khoe cùng các mẹ nhé, trông dễ thương cực
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 108 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái cho em hỏi với, em đang muốn mua thẻ đọc cho con nhưng không biết mua ở đâu, các mẹ chỉ giúp em. Em ở Hà nội!
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoc Ngoc Xem bài viết
    Các mẹ thông thái cho em hỏi với, em đang muốn mua thẻ đọc cho con nhưng không biết mua ở đâu, các mẹ chỉ giúp em. Em ở Hà nội!
    Mẹ Ngọc Ngọc ra 36 Thái Hà thử xem nhé
    • 298 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy các mẹ săn lùng đồ chơi cho bé kỹ nhỉ, như thế cũng tuyệt nhưng đừng quên cách thức chúng ta hướng dẫn bé chơi mới thực sự phát triển trí tuệ cho bé nhé.
    Nhà mình thì gia cảnh không đến nỗi nào, nhưng mình cũng không mua đồ chơi quá nhiều cho bé, mình tận dụng luôn các vật dụng trong cuộc sống hằng ngày cho bé chơi (vừa thuận tiện, bé cũng rất hứng thú lại vừa không tốn kém), ví dụ nhé:

Mấy cái chai nước suối đã hết nè, ba cháu tập cho cháu mở ra, vặn vào (nay bé 2 tuổi đã rất thuần thục tất cả các khoản đóng mở, cũng rất khéo tay dùng muỗng, tăm để xiên thức ăn, bỏ đồ vào lọ, chai ...)
    Mỗi khi lên xuống cầu thang vợ chồng mình đều cùng bé đếm từng bậc (từ hồi bé vài tháng), nay bé có thể tự đếm 1-20
    Kết hợp vài đồ chơi và các vật dụng xung quanh, ngoài trời hướng dẫn bé màu sắc: nay bé biết xanh lá, xanh dương, đỏ, vàng, cam, tím, hồng, đen, trắng...
    Mấy tờ lịch xé ra đừng bỏ đi, mặt trước thường có in hình các con giáp thì hướng dẫn bé phân biệt các con thú, mặt sau để bé nháp vẽ vời linh tinh: nay bé nhìn hình nào cũng biết con gà kêu ò ó o, con chó gâu gâu, con mèo meo meo...

Nhiều nữa các mẹ nó ạ, không biết mình có keo kiệt quá không nhưng nuôi bé còn phải đi đường trường mà, với lại mình thấy dùng những vật dụng ấy cũng tốt (đương nhiên bé vẫn có một số đồ chơi đấy nhérooling
    • 1,200 Bài viết

• 9,775 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoimebanbiu Xem bài viết
    Em có đứa cháu năm nay cũng gần 2 tuổi rồi, nhìn rất là dễ thương nhưng mỗi tội thằng nhóc rất ư là hiếu động, cái gì cu cậu cũng muốn phá cho được cả, em đọc trên mấy diễn đàn thấy nói lứa tuổi này nên kích thích trí tuệ của trẻ mà bây giờ chưa biết nên mua đồ gì, đồ như thế nào cả. Ba mẹ cháu thì suốt ngày đi làm, tối mịt mù mới mò về :Sad:
    Em đã tìm trên các diễn đàn khác mà người ta toàn là post quảng cáo ko thôi, ko biết có đáng tin ko nữa. Các mẹ có thể đóng góp ý kiến cho em được ko?
    Cảm ơn các mẹ rất ư là nhiều:LoveStruc::LoveStruc:

Mình có một cháu trai cũng vừa sinh nhật hai tuổi nên hay để ý đến quần áo và đồ chơi trẻ con lắm. Sinh nhật cháu, mình tìm mua các sản phẩm đồ chơi trí tuệ bằng gỗ của Đức Thành và Nam Hoa. Mình thấy sản phẩm của họ khá đẹp mắt và sáng tạo, có thể giúp trẻ phát triển tư duy cũng như sự khéo léo. Sản phẩm cũng có hướng dẫn độ tuổi chơi phù hợp nữa. Cháu mình khá lanh lợi nên mình mua cả sản phẩm dành cho bé lớn tuổi hơn để cháu chơi luôn.

Bạn có thể đến Thế giới đồ chơi (nếu mình nhớ ko nhầm tên) ở Võ Văn Tần ngay góc CMT8 xem thử nhé! Mình ban đầu định mua của Nam Hoa vì Nam Hoa là đối tác của cty mình, nhưng mà sản phẩm Nam Hoa lại dành cho các bé lớn tuổi hơn nên mình đã mua sản phẩm của Đức Thành. Ở đấy có cả các sản phẩm ngoại nhập nữa.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2