TIN TÀI TRỢ.

Cô giáo trường MN Fullhouse đánh vào đầu trẻ!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.4K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • ccr
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,688 Bài viết

• 14,166 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc xót quá!!! Chị có làm việc với cô giáo & ban giám hiệu ngay sau đó ko? Em chẳng phải dữ dằn gì như mà gặp cảnh đó chắc em cũng la toáng lên 1 trận quá:Sick:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 803 Bài viết

• 912 Được cảm ơn

Em cũng bức xúc vụ cô giáo đánh vào đầu bé lắm. Hôm nọ bé nhà em đi học về hồ hởi kể: Con không ngủ trưa, con nói chuyện với bạn Thảo, bị cô giáo đánh. Em hỏi cô đánh vào đâu, bé nói đánh vào đầu, con chỉ mếu thôi... Hôm khác thì lại bảo: con mải chơi ị ra quâà, cô giáo đánh vào đầu. (bé nhà em hiêm khi tè dầm hay ị đùn lắm. Bé rất hay kể chuyện ở lớp cô như thế nào, bạn như thế nào, bị làm sao, và chắc chắn không có chuyện nói dối (mới 3 tuổi thôi)
    Đấy là bình thường em và cô giáo cũng hay trao đỏi chuyện trò thân tình (không kiểu vụ lợi đâu), nhưng dạo này do đi sớm về tối, ba nó đưa đón, nên cũng ít thăm hỏi chuyện trò. Không biết có nên nói với nhà trường nữa không đây.
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 703 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Sợ quá, đọc mà thấy xót cho bé quá, con mình đang chuẩn bị cho đi học, mà thấy nhiều chuyện về các cô giáo thế này đâm cũng lo, dù biết mình ko thể giữ con ở nhà mãi đc nhưng cho con đi học mà thế này thì sợ quá
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saobang_1081_hd Xem bài viết
    Các mẹ ơi, tôi muốn kể ra đây trường hợp của chính con trai mình. Hiện giờ tôi cảm thấy rất tức giận và thương xót cháu. Tôi gửi cháu ở nhà trẻ Fullhouse nằm ở Ngõ Tuổi trẻ, Hoàng Quốc Việt được hơn 5 tháng rồi.....
    Theo mình, mẹ nó nên góp ý với cô giáo và nhà trường đi, nói thẳng với cô hiệu trưởng ý.
    • 5,353 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Các mẹ nên cảnh giác. Vì nếu học đến 5 tháng rồi mà con vẫn khóc không chịu đi học. Thì chắc chắn có vấn đề Và nên tìm hiểu và giải quyết trệt để luôn. Cô tốt hay không cứ nhìn vào thái độ của con khi đến trường là biết. Nếu trẻ vui vẻ, hào hứng đến trường thì là ok. Đồng ý có trẻ rất bện mẹ. Nhưng khóc 1 tháng thì còn chấp nhận đc. Chứ sau 5th vẫn khóc thì..... Nếu trẻ hư và nghịch dại, cô gáo đánh cũng đc, nhưng chỉ vào mông thôi. Chứ đánh vào đầu là không thể đc. Chị chủ Topic làm cho ra nhẽ chuyện này nhé
    OX4Bp7dJuUp7
    • 941 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Sợ quá. Chẳng dám cho con đi học sớm
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,361 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Ui trời, thế mà em đang định gửi con ở đó. Hic hic. Quanh khu này còn trường tư thục nào khác không các mẹ ơi?
    Bố mẹ yêu 2 con!!!
    event

• 1 Được cảm ơn

Thật là không có lương tâm. Không biết người như vậy có con không nhỉ, sao lại đánh vào đầu bé mới ác.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,462 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nikita24480 Xem bài viết
    Các mẹ nên cảnh giác. Vì nếu học đến 5 tháng rồi mà con vẫn khóc không chịu đi học. Thì chắc chắn có vấn đề Và nên tìm hiểu và giải quyết trệt để luôn. Cô tốt hay không cứ nhìn vào thái độ của con khi đến trường là biết. Nếu trẻ vui vẻ, hào hứng đến trường thì là ok. Đồng ý có trẻ rất bện mẹ. Nhưng khóc 1 tháng thì còn chấp nhận đc. Chứ sau 5th vẫn khóc thì..... Nếu trẻ hư và nghịch dại, cô gáo đánh cũng đc, nhưng chỉ vào mông thôi. Chứ đánh vào đầu là không thể đc. Chị chủ Topic làm cho ra nhẽ chuyện này nhé
    mình đồng ý với chị, vì bé nhà mình mới đi học được mấy ngày dù tuần đầu đi khỏi nhà là khóc, và chiều đón về thì nói mai đi học nữa nha và sau này nói đi học vui lắm, nên chị chủ topic phải làm cho ra nhẽ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 60 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Khach quan ma noi thi nhan vo thap toan, cac co cung co luc cau gian, me nen thong bao de nha truong cung can xem xet lai giao vien cua ho.

Gan khu hoang quoc viet nhieu truong lam, co truong Anh Sao, Hoa Hong, Bong Mai, ngo 385 Hoang Quoc Viet, A24...Ban nen di tham khao, xem xet ky cang them nhe.

Chuc may man.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 94 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saobang_1081_hd Xem bài viết
    Khi chọn trường cho con, mình cũng khá thích trường này vì thứ nhất là trường rất gần nhà, thứ hai là thấy các cô giáo của trường ai cũng trẻ trung, xinh xắn dễ thương, nhất là hai cô ở lớp của con mình, một cô tên Thảo, một cô tên Hiền. Vậy mà thật không ngờ chính cô tên Hiền là người đã ko dưới một lần có noững hành động thô bạo đối với con mình như thế. Thật đúng là “mẹ mìn” chứ “mẹ hiền” gì.
    Trường nào cung vậy thôi, Khuất mắt trông coi thôi. Mình cũng nên thông cảm với các cô vì đôi lúc ở nhà 1 mẹ 1 con bọn trẻ còn làm mình phát điên lên Nhưng theo mình, bạn nên nói trực tiếp với cô giáo. Bạn cũng rất cảm thông với cô, ai mà chả có lúc cáu giận nhưng khi cháu hư cô chỉ nên dùng tay phàt vào mông cháu chứ ko được đánh vào đầu còn vì sao chắc cô cũng biết.. Tuy vào thái độ tiếp thu của cô ta mà bạn sẽ lam bước tiếp theo. Mình nhgĩ các cô ý còn trẻ nên góp ý thế là sợ rồi ko dám nữa đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh cũng có bé đang học mẫu giaó và hiện tại mình cũng đang là một cô gjaó. bé nhà mình là con trai nhưng rất nhút nhát từ lúc bé đi học đến giờ cũng được gần 1 năm rồi mà vẫn khóc nhưng khi đón cháu về cháu lại không muốn về như thế mình cảm thấy rất tin tưởng vào cô. Câu chuyện mà bạn vừa kể nếu vaò trường hợp của bé nhà mình thì cũng bức xúc thật hành động đó không đúng với nghiệp vụ sư phạm nhưng mình cũng đồng tình vớii một số ý kiến của các mẹ là con học ở trường naò cũng vậy thôi khuất mắt trông coi mà, mẹ cứ thử nghĩ mà xem nếu bé nhà bạn gửi sang trường khác mả cũng gặp trường hợp tương tự như vậy ( bé vẫn khóc khi đi học và khi ra về bé vẫn không nhìn cô thì bạn nghĩ sao và bạn sẽ tiếp tục gửi con ở đâu....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 37 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình cũng đang có con theo học chính lớp này.Vì vậy mình vào đây chia se với mọi người về sự việc của mẹ saobăng và tình hình của con mình.Nếu không nhầm thì bạn là mẹ của Đình anh?
    Mình cũng mới cho con đi học 7 tháng, trộm vía con tăng được 2.5 kg rồi, con lớn và hoạt bát lên nhiều, nói chung đi học ok hơn ở nhà.Nhớ lại ngày đầu đưa con đi học mình cũng cẩn thận đưa con đến làm quen trương lớp,Cô H và T quan tâm cho con làm quen. ngày hôm sau con đi học con không khóc tẹo nào và từ đó đến nay mình khá hài lòng với việc lựa chọn trường và cô trực tiếp chăm con mình.
    Mình biết bạn Dinh anh,vì Dinh Anh đi hoc sau, Những ngày đầu Dình anh hay khóc lắm,mãi về sau con cũng vẫn khóc . Thi thoảng tối về mình hỏi con giai là hôm nay bạn nào khóc nhè thì con kể rõ ràng bạn này thế này bạn kia thế kia.Khách quan mà nói mẹ nào cũng sót con,ngoài mình ra chẳng muốn ai động vào con mình cả.Nhưng sự việc của Me SaoBăng đáng tiệc thật, cô giáo kéo con lại và vỗ tay lên đầu con chắc chăn con mắc một lỗi nào đó, việc vỗ lên đầu là việc làm sơ ý và có thể là vô thức của cô thôi.Nếu là mình, mình sẽ nhắc nhở và nếu cô xin lỗi có thể sẽ không có chuyện gì. Chuyện các cô phạt là có khi con mắc lỗi.Chuyện con đi học được 5 thngs rồi mà vẫn khóc là chuyện bình thường ơ những đứa trẻ khó tính.Ai chẳng muốn con không khóc nhưng phải cu cậu nào khó thích nghi thì cô có khéo chăm đến đâu cũng khó thật. à Dình anh cũng là đứa trẻ bện mẹ, hàng sáng mẹ đi chợ sớm(6h30-7h) thấy con khóc nước mắt dàn dụa rồi. Có thể me Dinh anh đang nóng nảy và sót con nên cứ nghĩ là cô hay đánh con làm con sợ mà chào lí nhí hay cúi gằm mặt xuống khi về.Chứ theo mình điều đó là không có. Mình cũng là người hay nhìn mặt đặt tên linh tinh thì thấy rằng cả 2 cô đó mặt mũi phúc hậu chứ đâu đến nỗi nào nên chuyện chúng ta suy luận về việc đánh con khi không có bố mẹ như bà Hoa thì hơi quá cho cô ấy.
    ở đây chúng ta công nhận với nhau rằng khi phạt, đánh con vào đầu là không nên, việc này thì cô giáo đó đã bị kỷ luật buộc thôi việc rồi, còn việc các con bị đánh thì mình nghĩ các mẹ đứng quá lo lắng như vậy.trẻ bây h cũng biết lắm, tối về có chuyện gì con tỷ tê kể hết.Nói chung, với mình sau khi đọc topic này, mọi điều như mình đã tin mình vẫn tin không bi quan về trường lớp, qua đây các cô rút kinh nghiệm trong việc phat trẻ.Rất chia sẻ với Me Dinh anh về việc ddáng tiếc vừa rồi. nếu thích theo dõi con trong giờ mẹ Dinh Anh cho con học ở BB Bear, ở đó có camera.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 60 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Camera o pai là giải pháp con bạn không bị đánh. Vấn đề là đạo đức giáo viên vô cùng quan trọng. Và sự trao đổi, chia sẻ trách nhiệm và hợp tác giáo dục giữa giáo viên và bố me, gia đình thực sụ rất cần thiết.

Ban không thể giám sát con 24/24, nhưng bạn có thể hợp tác với giáo viên để dạy con o nhà khác với đi đến lớp như thế nao. Ví dụ: khi ở nhà ông bà bố mẹ có thể chiều con, nhưng khi đến lớp con cần nghe lời cô giáo, không mè nheo, quấy khóc v.v..

Chúc bé Đình Anh khỏe ngoan:Rose:.
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 122 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình đánh con mình thì được nhưng nhìn thấy người khác đánh con mình thì không chịu được, có lẽ do bản tính phụ nữ mình là quá yêu con.

Em rất yêu trẻ con, nhà nội nhà ngoại em đều có các cháu, tụi nó cũng quý em lắm, cứ thấy em là quấn quýt xung quanh, nhưng đôi khi trẻ quá bướng nên cũng thích tét đít, véo má hoặc cấu cho một trận (hihihi, tại vì yêu tụi nó quá mà)

Nhều khi các cháu chơi với nhau, vì là trẻ con nên con nhà em cũng hay bị bắt nạt, chắc cũng do các anh yêu quá nên hay cấu véo, cứ thấy các anh lại gần là con bé lại khóc ré lên. Nhiều khi con bé nhà em cũng bị các anh, cậu thẳng thừng tát vào mặt nữa(hichichi...)

Các cô giáo trường mầm non, một số cô là vì yêu thích trẻ nên trở thành cô giáo, một số cô là do không đỗ vào trường nào nên phải chọn nghề này. ở đâu cũng thế, có người nọ người kia. Nhưng để đào tạo để tẩt cả các cô đều biết cách cư xử, tôn trọng học sinh thì không phải đơn giản.

Nhều khi, không phải có nhiều tiền cho con vào trường tốt là yên tâm đâu các mẹ ah. Sắp tới em thấy có trường mầm non của Canada ở trên tầng 7, vincom tuyển sinh, gần nhà em, có nhận trẻ từ 4,5 tháng tuổi, học phí chắc cũng tầm 600usd/tháng. Nhưng khi hỏi ông giám đốc ở đó thì nói các cô giáo người Việt sẽ chăm sóc con mình. em lại thấy chẳng yên tâm tí nào. Vì trường mới lại toàn tuyển những giáo viên mới ra trường, các em ý còn ít tuổi chưa có kinh nghiệp thì không yên tâm chút nào cả.
    • 328 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Chia sẻ với mẹ saobang nhé. Những chuyện như thế này chắc ở trường nào cũng có, chẳng biết thế nào mà tránh đâu. Quan trọng là giáo viên và nhà trường có chịu tiếp thu, nhận lỗi và sửa chữa hay không thôi. Thế có bạn nào chuyển sang Kindy ở Hoàng Hoa Thám làm bạn với Họa Mi nhà tớ không? Họa Mi đi học 2 tháng rồi vẫn còn khóc nhè thảm thương lắm, nhưng khi về thì rất quấn quýt cô giáo. Nói chung là con thích đi học, tại quấn mẹ nên khóc nhè thôi.
    • 975 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Quan điểm của tớ , mẹ có đánh con thì con vẫn rất yêu mẹ ,vì mẹ có tét đít đi chăng nữa thì trong tiềm thức đứa trẻ con vẫn nghĩ ,dù thế nào mẹ vẫn yêu con . Nhưng cô giáo thì không thể có cái quyền đánh con đc , cô là cô giáo ,dạy dỗ giáo dục con hàng ngày mà hơi tí nóng nẩy đánh con như vậy ,mình không bao giờ chấp nhận ,nếu trường hợp đó mà rơi vào mình ,chắc chắn mình sẽ làm cho ra chuyện , còn làm guơng cho các cô giáo khác . Và không chỉ vì con mình mà còn vì một môi trường chung ,vì các con khác nữa . Các cô không có quyền đc đánh các con , dọa nạt các con , thế thì khác nào phản giáo dục .Cứ hỏi tại sao các con đi học là khóc thét lên rồi ??còn tâm chí đâu để mà học hỏi , chơi đùa với các bạn nữa , lúc nào các cháu cũng thấy sợ xệt , cách giáo dục của mình làm các cháu nhút nhát và thiếu tự tin .Thật không biết làm sao cho hết cảnh này , thương các con quá . Rất may mắn ,sau 3 lần chuyển trường ,thì mình đã tìm đc một ngôi trường cho con thực sự ưng ý , sau 6 tháng đi học cháu thay đổi khá nhiều , tự tin bạo dạn ,đáng iêu vô cùng .
    tình yêu ,ý nghĩa cuộc đời mẹ ,đó là con ,bé cưng.
    • 72 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ ở khu Hoàng Quốc Việt thân mến, ở ngõ 106 HQV, Gần trường Tuổi Hoa mới có thêm 1 trường mầm non CLC Vietkids để các mẹ lựa chọn đấy. Bé nhà mình cũng gửi ở đó,nói chung đến thời điểm này thì mình hoàn toàn yên tâm. Các cô giáo ở đây nhẹ nhàng, cơ sở vc khá tốt, có camera.Mấy hôm đầu bé nhà mình cũng khóc nhưng giờ thì ổn rồi, tối về nhà bé đều bảo "mai em đi học", chiều ông đón về lại còn ko muốn về. Hic, trộm vía:Smiling:
    • 366 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Tớ là người đã từng có con học trường này, bây giờ cháu học Hoa Thủy Tiên, nhưng thứ 7 vẫn học ở Full House. Và chính tớ từng có một topic giới thiệu trường FH cho các mẹ trên này. Tớ không biết cô Thảo và cô Hiền, nhưng những gì con tớ được học và chăm sóc ở FH tớ hoàn toàn yên tâm, thậm chí về chăm sóc tớ còn yên tâm hơn Hoa Thủy Tiên nữa kia.
    Theo tớ về việc của mẹ saobang đâu có đến nỗi to tát đến mức mẹ nó phải viết hẳn một topic như thế này. Được đâu chưa thấy, nhưng mẹ saobang đã mất rồi đó. Cái mất thứ nhất là con của bạn phải chuyển trường, mà trường khác bạn có chắc là tốt hơn trường này không, con bạn sẽ mất một thời gian dài làm quen với cô và các bạn mới, cũng lại khóc lóc thêm chừng 5 tháng nữa.
    Thứ hai nữa, nếu bạn chưa hài lòng với cô, bức xúc sao lúc đó bạn không đề nghị nói chuyện luôn, gặp cô hiệu trưởng và cô Hiền làm việc xem nguyên nhân tại sao, đầu đuôi thế nào mà đánh bé, có thể thông cảm cho cô được không... Tất nhiên tớ hiểu là con mình mình xót, tớ cũng thế. Nhưng cô giáo cũng là người như mình, cũng có lúc thiếu kiềm chề (bạn có dám chắc không bao giờ bạn đánh con không?) Tớ thì nóng tính, nên mặc dù chỉ trông có một thằng con tớ mà ối khi tớ cũng đánh cho tới tấp, nên tớ hoàn toàn có thể thông cảm với các cô vì các cô cũng là người có đủ cảm xúc hỉ nộ ái ố chứ đâu phải máy, cũng có lúc mệt mỏi, bức xúc, stress... và trở nên khó tính, mà các cháu thì đông, có cháu thì ngoan, có cháu thì hư... Tất nhiên hành động đánh vào đầu thì tội của cô thêm nặng, khó có thể bỏ qua hơn việc cho mấy phát vào mông nhưng tớ cũng nghĩ như mấy mẹ trên, "nhân vô thập toàn" mà. Nếu bạn bình tĩnh hỏi chuyện cô ngay lúc đó, biết đâu bạn thấy có thể thông cảm với cô.
    Việc đó cũng mang tính xây dựng cho các cô hơn là bạn đi thông tin trên mạng. Dù bạn vô tình hay cố ý, dù lỗi của cô Hiền kia to hay nhỏ thì có thể tương lai của cô Hiền kia vĩnh viễn bị đóng lại vì bạn đó. Trước khi làm một việc gì ảnh hưởng tới uy tín, danh dự và nhân phẩm của người khác thì mình cũng nên suy nghĩ cho kỹ kẻo rồi hối hận cả đời (tớ viết điều này vì biết một chuyện tương tự xảy ra với một người quen, người ấy mắc một lỗi nhỏ nhưng vì bị người khác xúc phạm nên mất việc và đã tự tử. Tớ hy vọng cô Hiền không đến nỗi yếu đuối như vậy).
    Mà nếu sang trường khác, họ biết sự việc bạn đã làm ầm ĩ ở trường này, người ta sẽ dè chừng với con bạn, ở mức độ nhẹ, có thể là "không động tới thằng bé đó", ở mức độ nặng, có thể người ta bảo nhau "mẹ của bạn này đã từng làm ầm ĩ khiến một cô giáo mất việc đấy". Người chịu hậu quả là con bạn.
    Đoạn này có thể là tớ suy diễn, nhưng nếu là tớ, tớ sẽ lo ngại trường hợp đó xảy ra với con tớ.
    Sửa một chút nữa. Tớ viết ra không phải vì tớ quen thân với trường hay từng có bài viết giới thiệu. Cũng không phải vì không phải con tớ bị đánh nên tớ không hiểu. Tớ hoàn toàn biết rõ con tớ ngoan hư thế nào, nên chính tớ đã từng đề nghị cô Lan và các cô nếu Bin nhà tới có hư, nói bậy thì các cô cứ đét đít mà gia đình hoàn toàn không ý kiến (cái này bạn nào hỏi cô Lan là biết ngay).
    Y3B
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 849 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bipbjewelry Xem bài viết
    Theo tớ về việc của mẹ saobang đâu có đến nỗi to tát đến mức mẹ nó phải viết hẳn một topic như thế này. Được đâu chưa thấy, nhưng mẹ saobang đã mất rồi đó. Cái mất thứ nhất là con của bạn phải chuyển trường, mà trường khác bạn có chắc là tốt hơn trường này không, con bạn sẽ mất một thời gian dài làm quen với cô và các bạn mới, cũng lại khóc lóc thêm chừng 5 tháng nữa.
    Thứ hai nữa, nếu bạn chưa hài lòng với cô, bức xúc sao lúc đó bạn không đề nghị nói chuyện luôn, gặp cô hiệu trưởng và cô Hiền làm việc xem nguyên nhân tại sao, đầu đuôi thế nào mà đánh bé, có thể thông cảm cho cô được không... Tất nhiên tớ hiểu là con mình mình xót, tớ cũng thế. Nhưng cô giáo cũng là người như mình, cũng có lúc thiếu kiềm chề (bạn có dám chắc không bao giờ bạn đánh con không?) Tớ thì nóng tính, nên mặc dù chỉ trông có một thằng con tớ mà ối khi tớ cũng đánh cho tới tấp, nên tớ hoàn toàn có thể thông cảm với các cô vì các cô cũng là người có đủ cảm xúc hỉ nộ ái ố chứ đâu phải máy, cũng có lúc mệt mỏi, bức xúc, stress... và trở nên khó tính, mà các cháu thì đông, có cháu thì ngoan, có cháu thì hư... Tất nhiên hành động đánh vào đầu thì tội của cô thêm nặng, khó có thể bỏ qua hơn việc cho mấy phát vào mông nhưng tớ cũng nghĩ như mấy mẹ trên, "nhân vô thập toàn" mà. Nếu bạn bình tĩnh hỏi chuyện cô ngay lúc đó, biết đâu bạn thấy có thể thông cảm với cô.
    Theo tớ thì việc mẹ Saobang bức xúc đến mức làm hẳn một topic là hoàn toàn có thể hiểu được, nếu là tớ lúc đấy chắc tớ xông vào mà làm ầm lên chứ không im lặng đi về suy nghĩ mấy ngày sau mới lên phản ánh cô hiệu trưởng như vậy được. Việc chuyển trường mình không cho là mất, chỉ là đơn giản tìm trường khác mình cho là tốt hơn thôi. Các mẹ trên này đều nói rồi, khuất mắt trông coi, nhưng mà đã tận mắt nhìn thấy cô giáo đánh con mình thì không thể coi là trường đó tốt mà yên tâm gửi tiếp.

Mình là người rất nóng tính và rất hay đánh con nhưng chưa bao giờ mình đánh con kiểu tát vào mặt hay đánh vào đầu, đây là tối kị và mình cho là cô giáo cũng không được phép làm thế bất kể nóng giận bức xúc thế nào. Lúc đấy cho dù có nói chuyện ngay lúc đấy thì mình không thể tha thứ cho hành động đánh con vào đầu của cô giáo bất kể lý do. Con hư cô có thể phạt, có thể đánh và chỉ được phép đánh vào mông cháu chứ không được phép đánh vào bất cứ chỗ nào khác.

Tất nhiên việc bức xúc dẫn đến việc cô Hiền phải nghỉ việc là đáng tiếc nhưng cần thiết. Nếu cô Hiền mà nóng tính không kiềm chế được thì lỡ sau này đánh cháu khác cũng vào đầu vào mặt thì làm sao, cô tùy tiện đánh vào đầu cháu này thì không có gì đảm bảo cô không đánh vào đầu cháu khác. Việc đưa sự việc lên đây chỉ là cho các mẹ tham khảo, mẹ nào thấy có thể thông cảm được thì có thể chọn trường này, mẹ nào thấy không thể thông cảm thì chọn trường khác.

Con nhà tớ tháng 8 năm nay mới bắt đầu đi mẫu giáo, tớ cũng lo lắm không biết phải cư xử với các cô thế nào. Vì đối với tớ, trẻ con có thể đánh nhau cắn nhau cấu nhau đến sứt má tím mặt tớ không hề xót (con mình đi gửi trẻ tư từ 1 tuổi cơ và cắn nhau đánh nhau với bạn thế là thường) nhưng tớ không cho phép và sẽ không khoan nhượng nếu biết cô đánh con mình nhất là tận mắt nhìn thấy như mẹ Saobang. Tớ lại là người nóng tính, nhìn thấy cảnh tượng đấy không biết mình sẽ "điên" lên thế nào nữa.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2