TIN TÀI TRỢ.

Chọn phải trường chất lượng cao''rởm''

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.79K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình và ông xã đã chọn phải trường rởm cho con.nhà mình ở k.liên lựa qua lựa lại rồi vợ chồng mình quyết định cho con vào học trường buratino.khi đó con mình được 23tháng.nghe chủ trg nói rồi xem thực đơn của trg thì mình cũng có phần nào yên tâm.nhưng đó chỉ là cách cheo đầu dê bán thịt chó thôi .thục đơn viết con ăn lươn .mà con lại ăn là cá dông lạnh.sữa đậu nành lại là nước dậu 2000d/túi ở chợ sữa bữa chiều của con không phải sữa hộp.mà là sữa túi giấy côgái halan rồi đổ vào hộp enfakid ...vvv.không gian thì hẹp mà lại nấu than tổ ong mới sợ.mình mong muốn các bạn hãy cẩn thận khi chọn trường cho con.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 541 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thật quá đáng. Mình rất bực mỗi khi đọc được thông tin về những trường kiểu này. Thông cảm với mẹ nó.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không thể chấp nhận được nếu đúng như vậy phải thông báo cho các phụ huynh khác biết để tẩy chay ngay kiểu làm ăn chụp giật như thế. Nhà bạn ở Kim Liên thử tham khảo ở sunhome 16 ngõ Huế cũng được đấy, học phí và xe đưa đón chỉ khoảng 2t thôi, mình gửi bé ở đó thấy chất lượng tốt mà học phí không cao nên yên tâm lắm. Chúc bạn và bé tìm được trường như ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,704 Bài viết

• 2,326 Được cảm ơn

tức là sao?
    trường Buratino là trg CLC rởm huh??
    mà sao mẹ nó biết cái vụ thực đơn của trường??

ah - cho mẹ Ỉn hỏi chút: thế sữa đậu nành ko phải là nước đậu ah?? mẹ Ỉn thấy hàng bán đậu phụ vẫn bán sữa đậu nành mà??
    Q9cip7

I8Nxp7

Kỹ năng cơ bản của trẻ từ 00 - 24 tháng

• 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trường đó như thế là còn cho bé ăn đủ so với thực đơn đấy. Trường của con mình trong thực đơn hoành tráng lắm, nào là sữa, hoa quả, nước cam, cháo, bún, cơm, phở… nhưng xem trên camera thì chẳng thấy đâu. Ngày nào cũng cháo đều đặn và hết. Muốn kiểm tra mà không kiểm tra nổi. Đi học về con bị muỗi đốt chi chít đầy mặt, hỏi cô thì cô cãi sống cãi chết, nói là trường tuần nào cũng xịt muỗi, không thể có muỗi được. Con mình nhìn thấy sữa là sợ, thế mà cô bảo uống ngoan lắm, vèo cái là hết. Nghe không thật tẹo nào. Tự nhiên mất lòng tin với tất cả các trường. Dù học phí của con mình đâu phải là rẻ. Đắt hơn cả trường Buratino mẹ nó nói nhiều. Bây giờ, đến cả nghành giáo dục cũng lừa đảo, vậy biết phải đặt lòng tin vào thứ gì trên đời bây giờ. Không cho con đi học thì không ổn, mà cho đi học thì biết học ở đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 275 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Tớ hơi ngạc nhiên vì mẹ nó biết hết chi tiết thế này, tớ rất muốn biết làm thế nào để có thể biết được những thông tin này, tớ cũng muốn kiểm tra ở trường con tớ đang học.
    • 1,668 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Ô các mẹ, muốn tìm hiểu chi tiết có gì khó đâu nhỉ. Nếu các con lớn 1 chút về hỏi con là ra hết nhất là các bé gái. Còn nếu con nhỏ thì mẹ bỏ chút thời gian đến thăm lớp con vào các giờ ăn vài lần là có kết luận ngay mà. À, mà có những bé ở nhà ko chịu ăn món này nhưng đến lớp lại chịu ăn có thể vì thấy các bạn ăn nên cháu cũng ăn theo.Uống sữa cũng thế, ở nhà có khi con nũng nên ko chịu uống, ở lớp thấy các bạn uống ầm ầm, sợ thiệt nên uống theo là chuyện thường mà. Con nhà mình 3 tuổi, ăn tối ở nhà ép nó ăn thịt khó lắm, nó còn ko muốn nhìn thấy thịt trong mâm nữa cơ. Nhưng ở lớp thì ăn ngon lành. Nhiều khi nhờ cô làm cho thêm 1 suất ăn bữa tối, nhưng nó cũng ko thèm ăn như lúc ăn trưa ở lớp. Tớ kết luận là nó cần đồng bọn, cần cạnh tranh mà ăn tối ở nhà thì chả có bạn mà cạnh tranh, hihi. Hôm nào về nhà bà ăn cơm cũng vậy, có cô em họ nên con đua nhau ăn cũng ngoan hơn ăn với bố mẹ ở nhà.
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME CU TY_13 Xem bài viết
    mình và ông xã đã chọn phải trường rởm cho con.nhà mình ở k.liên lựa qua lựa lại rồi vợ chồng mình quyết định cho con vào học trường buratino.khi đó con mình được 23tháng.nghe chủ trg nói rồi xem thực đơn của trg thì mình cũng có phần nào yên tâm.nhưng đó chỉ là cách cheo đầu dê bán thịt chó thôi .thục đơn viết con ăn lươn .mà con lại ăn là cá dông lạnh.sữa đậu nành lại là nước dậu 2000d/túi ở chợ sữa bữa chiều của con không phải sữa hộp.mà là sữa túi giấy côgái halan rồi đổ vào hộp enfakid ...vvv.không gian thì hẹp mà lại nấu than tổ ong mới sợ.mình mong muốn các bạn hãy cẩn thận khi chọn trường cho con.
    CHẮC là trường mới mở phải không mẹ nó.hay la nhóm trẻ gia đình thì mơi có cái kiểu trẻ cũng không tha như thế.may mà mẹ nó phát hiện sơm không thì tội cho con quá.chia buồn cùng mẹ nó nha .và nhớ là không có lân sau nưa đó.onttella:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 348 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muaxuannoivoiemcaugi Xem bài viết
    Không thể chấp nhận được nếu đúng như vậy phải thông báo cho các phụ huynh khác biết để tẩy chay ngay kiểu làm ăn chụp giật như thế. Nhà bạn ở Kim Liên thử tham khảo ở sunhome 16 ngõ Huế cũng được đấy, học phí và xe đưa đón chỉ khoảng 2t thôi, mình gửi bé ở đó thấy chất lượng tốt mà học phí không cao nên yên tâm lắm. Chúc bạn và bé tìm được trường như ý.
    Mẹ nó ơi, mình đang rất quan tâm tới trường Sunhome này vì nhà mình gần ngay đó mà. Mình đang định cuối tuần này tới thăm quan đây. Cô giáo ở đó có tận tình với các con không mẹ nó?
    Mẹ nó cho mình thêm thông tin với, thank mẹ nó nhiều!:Rose:
    Quyết tâm cai webtretho :RaisedEye:Clown::Sigh:9963
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lớp con mình học rộng khoảng hơn 20m2 thoáng vì một mặt 5m là cửa sổ. Các cô thì cũng khá tốt, nhưng mình và ông xã yên tâm nhất vì anh chủ trường yêu trẻ và tâm huyết trong việc giáo dục các bé. Mình không có thời gian nên theo dõi qua camera thấy anh chủ trường hay vào kiểm tra lớp và hay vào hỏi chuyện xoa đầu các bé. Một điểm nữa mà mình phải ghi nhận ở trường này là camera theo dõi rất tốt, không bị dừng hình như trường cũ của bé nhà mình. Hôm nào mẹ tytiti trực tiếp qua trường thử xem. Chúc mẹ tytiti cuối tuần vui vẻ.
    • 506 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muaxuannoivoiemcaugi Xem bài viết
    Bạn ơi, sunhome có xe đưa đón trẻ em đúng không bạn, thời gian đưa đón như thế nào, mình muốn biết cụ thể để xem có phù hợp không, vì nhà mình không có người đón bé sớm được
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích Nguyên văn bởi ME CU TY_13 View Post
    Mình đanh định tới thăm trường con mình cũnh 2tuổi rồi hôm đi qua thấy treo biển dịnh vào. nhưng muốn rủ ô.xã đi nên thôi.thế này thì sợ quá tìm trường khác vậy may là hn nay mình vào đây tìm thông tin không thì.........????????????????????????????????????? ??
    [I]Rút cục thì mẹ này gửi con ở trường Buratino chưa vậy? Mình thấy mẹ nó mở 2 topic Chọn phải trường chất lượng cao "rởm" liền[mà mấy bài này đều đăng cùng ngày
    Trích Nguyên văn bởi ME CU TY_13 View Post
    mình và ông xã đã chọn phải trường rởm cho con.nhà mình ở k.liên lựa qua lựa lại rồi vợ chồng mình quyết định cho con vào học trường buratino.khi đó con mình được 23tháng.................................

Ôi không hiểu trường con gái minh đang học đắc tội gì với mẹ cu ty 13 vậy,mà sao lập hết nick nọ đến nick khác để bôi xấu trường vậy.Các mẹ chớ bức xúc vội nhé,cứ đọc thử hai tiêu đề này là nhận ra ngay thôi mà.Các mẹ ở trường cũng đang muốn biết con bạn là bạn nào mà sao thiếu thông tin vậy.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là phụ huynh tự nên tìm hiểu kỹ thông tin. Có nhiều cách để kiểm tra, qua trường vào giờ nấu cơm, kiểm tra khẩu phần ăn của các con, hỏi các con khi về nhà (tuy nhiên có thể bé nói không chính xác).
    Trước khi mình gửi ở sunhome mình cũng tham khảo lời giới thiệu và phải trực tiếp đi đến các trường, sau đó mới quyết định. Đến bây giờ mình vẫn thỉnh thoảng đảo qua kiểm tra vì nhìn ca me ra có thể biết được nhưng không hết (mặc dù ca me ra trường này tốt). Thực ra là mình cẩn thận thôi và cũng có thời gian chứ trường sunhome cũng chăm sóc và dạy các con khá tốt. Hơn nữa học phí cũng là thấp so với trường cao cấp.
    Bạn định gửi con ở sunhome cũng nên trực tiếp qua kiểm tra, nếu cần có thể vào trang web của trường mà lấy thông tin sunhome.edu.vn. Chúc các mẹ và bé mạnh khoẻ.
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

có mẹ nao có con học o truong Green Gadern không cho minh hỏi trường đấy chất lương thế nao nhi?
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình co con trai 3 tuổi đang muốn cho đi học nhung khong biết Green Gadern thế nao