TIN TÀI TRỢ.

Chọn đồ chơi có tính giáo dục cho bé, quả không dễ.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.15K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thị trường đồ chơi trung quốc tràn lan, mà lại rất thu hút trẻ con. Làm sao để hướng con mình đến những đồ chơi có tính giáo dục, vừa an toàn lại vừa định hướng tính cách cho bé sau này:RollingEy:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,295 Bài viết

• 1,947 Được cảm ơn

Bạn xem lại một topic trong này (xem ở Mục lục): Mua đồ chơi có tính giáo dục ở đâu.
    Mình hay mua ở cửa hàng Cty Thiết bị giáo dục 177 Giảng Võ, nay có thêm 1 cửa hàng nữa ở ngõ song song Đại Cồ Việt, giữa Tạ Quang Bửu và Trần Đại Nghĩa, ở đó có cả catalogue để bạn lựa chọn đồ chơi.
    Từ khi mua ở đó mình goodbye đồ chơi Trung Quốc.
    Tuy nhiên đồ chơi ở đây chỉ dành cho mầm non.
    Lên tiểu học thì đến Vessano 26 Quán Sứ, xem trên hongphatjsc.com có các máy tính đồ chơi, bộ đồ chơi vật lý, thiên văn... (ở đây thì mình chưa mua hihi).
    Ngoài ra chịu khó đi các triển lãm ở Vân Hồ vào dịp 1-6, trung thu, khai giảng thì có nhiều công ty Việt Nam bày nhiều loại sản phẩm đồ chơi của họ, ko xem đồ chơi TQ ở đó nhé.
    • 60 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thựcra mình thấy nhiều người nói là chọn đồ chơi không phải là vấn đề mà chọn cái gì để có thể chơi nhưng phát triển được cho con mình mới khó. Mà cái đấy thì lại phải gặp chuyên gia, thấy ớn quá nhỉ?
    Mẹ nó có ideas gì không?
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhcuty Xem bài viết
    Thựcra mình thấy nhiều người nói là chọn đồ chơi không phải là vấn đề mà chọn cái gì để có thể chơi nhưng phát triển được cho con mình mới khó. Mà cái đấy thì lại phải gặp chuyên gia, thấy ớn quá nhỉ?
    Mẹ nó có ideas gì không?
    Đúng ra là phải gặp chuyên gia đấy mẹ ah, nhưng nghe nghiêm trọng quá. Mẹ nên quan sát và tìm hiểu sở tích của con để chọn cho bé đồ chơi phù hợp. Chẳng hạn, bé thích tranh ảnh, mẹ thử cho bé chơi với tập tô màu hay tập bé vẽ tranh. Biết đâu mai mồt bé lại trở thành họa sĩ ấy chứ:Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy nên mua các loại đồ chơi mang tính giáo dục cao , mô phỏng rất giống các phương tiện làm việc của người lớn như là bộ đồ chơi khám bác sỹ, nhà khoa học, kỹ sư ...Chất liệu tốt một chút ( để các bé khi lỡ ngậm vào miệng thì vẫn không sao) ,chắc chắn các bé sẽ rất thích đấy! Hơn nữa biết đâu lại định hướng nghề nghiệp đươc cho bé theo ý cha mẹ hehe...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bonmom Xem bài viết
    Mình thấy nên mua các loại đồ chơi mang tính giáo dục cao , mô phỏng rất giống các phương tiện làm việc của người lớn như là bộ đồ chơi khám bác sỹ, nhà khoa học, kỹ sư ...Chất liệu tốt một chút ( để các bé khi lỡ ngậm vào miệng thì vẫn không sao) ,chắc chắn các bé sẽ rất thích đấy! Hơn nữa biết đâu lại định hướng nghề nghiệp đươc cho bé theo ý cha mẹ hehe...
    Mẹ Bon có ý kiến hay nhỉ. Nhưng định hướng nghề nghiệp tương lai cho bé còn phải phù hợp với sở thích và tài năng của bé nữa, ko nên ép con theo ý người lớn đâu. Mình rất muốn nhóc mình mai mốt thành bác sĩ, chắc phải mua bộ đồ chơi bác sĩ hử...
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhóc chuot con trông đáng yêu ghê, nhóc bạn duoc mấy tháng rùi, có thể chơi đồ chơi được chưa vậy? Mình thấy các mẹ đang bàn tán um xùm về cái vụ khuyến mại, mua Enfa trúng quà giáo dục trên diễn đàn sữa bột khuyến mãi kia kìa. Cũng có tặng đồ chơi bác sĩ tương lai nữa đó
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotcondangyeu Xem bài viết
    Mẹ Bon có ý kiến hay nhỉ. Nhưng định hướng nghề nghiệp tương lai cho bé còn phải phù hợp với sở thích và tài năng của bé nữa, ko nên ép con theo ý người lớn đâu. Mình rất muốn nhóc mình mai mốt thành bác sĩ, chắc phải mua bộ đồ chơi bác sĩ hử...
    Mình cũng có same idea như meconnhachuot đấy.Vì việc gì mà ép buộc hay áp đặt thì sẽ có kết quả không mong muốn đâu.Có thích thì mới làm tốt được.hehehehe....Do đó cha mẹ cần biết được khả năng và sở thích của con mình ngay từ lúc nhỏ để tạo điều kiện cho con mình phát huy tốt hơn trong tương lai.
    • 4,454 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

hi hi, các mẹ lo xa nhỉ, chưa gì đã nghĩ con sẽ làm gì trong tương lai rồi
    nhiều khi bây giờ bé tỏ ra thích cái này nhưng sau này chắc gì đã thích, mà sau này thích, chắc gì đã có đủ khả năng
    mà đồ chơi bọn trẻ con nó chóng chán lắm ý
    con chim hư hư thì nhiều đồ chơi vô kể
    bé tí vài tháng thì cũng xúc xắc này nọ, lớn tí thì đồ chơi vải các kiểu
    tớ thấy đồ chơi vải rất hay, có các khối xếp chồng lên nhau, hoặc là sách vải, hoặc là bóng vải, đồ chơi có âm thanh = vải v.v... nói chung là rất phù hợp cho bé dưới 1 tuổi, chơi an toàn, bắt đầu làm quen với chất liệu (sờ) mầu sắc (nhìn) âm thanh (nghe) và tư duy nữa, con chim hư hư tầm 10 tháng là biết xếp khối chồng lên nhau, tuy là chưa khéo léo nhưng biết làm thế nhé, hay những vòng vải xếp vào cái cọc ý, cũng = vải, con tớ cũng biết chơi lúc chưa đến 1t, tớ thấy rất hay
    sau đó lớn hơn khoảng 1.5 tuổi trở lên thì chơi đồ chơi gỗ, tớ thấy món gì cũng hay, cũng có tính giáo dục cả
    con tớ rất thích mấy cái bảng gỗ ghép hình động vật các kiểu, hình khối, mầu sắc, câu cá v.v... khoảng 20 tháng (chưa biết nói) là biết ghép hết rồi, hỏi hình gì là chỉ đc hình đó, kể cả hình chữ thập, ôvan này nọ, tự bé thích chơi, ng lớn chơi cùng là bé biết
    lúc biết nói là cũng biết hết hình, mầu, số, khoảng 2t là nhận biết đc số nữa
    lớn hơn thì có nhiều đồ chơi gỗ hay lắm, nói chung món gì cũng đáng mua, đập gỗ này, đàn gỗ này, nhà thả hình này, mô hình căn nhà này v.v...
    tầm biết đi rồi thì bé cũng thích các trò chơi vận động như là que đẩy = gỗ, ô tô đẩy chân, xe lắc, xe đạp v...
    sau đó là đọc truyện, con chim hư hư nhà tớ thích đọc truyện lắm, gọi là đọc truyện cho oai chứ mấy cái quyển tớ mua có hình với chữ bằng bìa ý, theo chủ đề ý, nào là động vật các kiểu, xa cộ các kiểu, đồ chơi, chữ cái, số đếm v.v... nhiều lắm, tớ mua ở Đinh Lễ có 12k/quyển
    rồi đĩa hình cũng hay, nhà tớ chẳng dậy cái gì, toàn là con tự chơi đồ chơi tự biết hết, nhất là xem đĩa (vì con tớ phải xem đĩa mới ăn nên xem hơi bị nhiều, ngày 5-6 lần, mỗi lần 15-20')
    bé tí dưới 1 tuổi thì Play Along, gì nữa tớ quên rồi, rồi lớn dần lên nhiều đĩa hay lắm Braine Baby, Classical Baby, Baby Einstein, Preschool Power v.v... nhiều vô kể
    2.5 tuổi con chim hư hư biết nhận biết số = tiếng Anh, một số con vật cũng nói tiếng Anh, biết khá nhiều, mà bố mẹ không phải dậy gì cả, chỉ là con thích và nhớ thôi
    mỗi khi ăn lại tự chọn đĩa xem nữa cơ
    tớ thì thấy đồ chơi quan trọng cho sự phát triển tư duy của trẻ, nhưng trước tiên, là để cho con có cái chơi cho con vui cái đã, nếu vừa vui vừa tốt thì càng nên mua đúng không ạ
    đồ chơi TQ thì không sao, tớ nghĩ trẻ lớn chơi vẫn đc, nhưng mà sợ nhất cái vụ âm thanh inh ỏi điếc cả tai con, tớ mua mấy cái đồ chơi xịn tiếng bé tí nhé, nghe rõ nhưng lại êm tai du dương không rú rú lên đâu
    còn đồ chơi TQ cũng có những cái hay (nhái theo đồ xịn) thì tớ lấy bông với băng dính bịt cái loa lại thế là lai êm ái du dương ngay :cool:
    còn cái bộ bác sỹ tớ không mua đc đồ xịn nên mua của TQ ở Lương Văn Can, con tớ thích lắm, từ hồi khoảng 2t là thích cực kì rồi, ngày nào cũng chơi khám bác sỹ với lại tiêm với lại cặp nhiệt độ, đến giờ vẫn thích, mỗi tội rách tả tơi, gẫy hỏng mất rồi hi hi
    trộm vía con chim hư hư rất biét giữ đồ chơi, mẹ dậy chơi thế nào là chơi thế, hướng dẫn con 1 lần là con cứ thế chơi, không phá, bẻ, đập bao giờ, nên đồ chơi còn nguyên không hỏng hiếc gì, còn quay vòng cho em bé được :Silly:
    đến giờ thì con lớn hơn rồi, nên tớ mua bộ Lego, con cũg thích ghép hình lắm, nhưng mà chả hiểu sao cứ ghép súng (tất nhiên là không hề giống cái súng, nhưng mà cứ bảo là súng của Oi đấy ) và bộ mô hình nhà = gỗ, có người và đồ đạc, con cũng thích chơi
    tuy nhiên cái gì cũng chơi đc vài ngày lại thôi :RaisedEye
    trẻ con mà
    lâu lâu lại moi ra chơi như mới :Laughing:
    tớ rất rất ủng hộ việc mua đồ chơi cho con
    nghiệm ra từ con tớ, tớ cảm thấy đồ chơi giúp con phát triển trí tuệ nhiều
    tớ thì cực kì phản đối việc ép uổng con biết cái nọ cái kia, con tớ thích cái gì thì tự tìm hiểu, tự biết, bố mẹ chỉ hướng dẫn con hiểu đúng làm đúng chơi đúng thôi
    con tớ thích cái gì là chạy ra hỏi làm thế nào, bố mẹ hướng dẫn con làm
    định hướng cho con những đồ chơi hay, bổ ích nhưng con vẫn thích
    thôi, tớ làm việc đây, sếp soi rồi kìa
    tại các mẹ bàn tán đúng sở trường sở thích của tớ nên tớ bi bô hơi nhiều :Clown:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn thông tin của mẹ con chim hư hư, rất hữu ích !!!:Smiling:
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

phù.phù....phù.......mệt wá,cuối cùng cũng đọc xong bài của mẹ con-chim-hư-hư.Mệt nhưng thật hữu ích.hihihi.Cảm ơn mẹ đã chia sẽ thông tin.Mình nhiều lúc thích mua cho nhóc đồ chơi,nhưng cứ sợ là của TQ,nói là dành cho con nít nhưng thực chất không phải.Mình sợ mua về rồi lại làm hư con đi nên thôi.Mình thấy cái topic này nói chí phải,bon chen vào xem các mẹ chia sẻ học hỏi thêm.:Smiling:
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi club_tretho Xem bài viết
    Nhóc chuot con trông đáng yêu ghê, nhóc bạn duoc mấy tháng rùi, có thể chơi đồ chơi được chưa vậy? Mình thấy các mẹ đang bàn tán um xùm về cái vụ khuyến mại, mua Enfa trúng quà giáo dục trên diễn đàn sữa bột khuyến mãi kia kìa. Cũng có tặng đồ chơi bác sĩ tương lai nữa đó
    Ủa , có nữa hả mẹ:Battin ey:,mà cái diễn đàn sữa bột khuyến mãi nằm ở đâu thế.:Nerd:.Đồ chơi bác sĩ tương lai là sao hở mẹ?????
    • 62 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cutinghichngom Xem bài viết
    Ủa , có nữa hả mẹ:Battin ey:,mà cái diễn đàn sữa bột khuyến mãi nằm ở đâu thế.:Nerd:.Đồ chơi bác sĩ tương lai là sao hở mẹ?????
    Mẹ vào Diễn đàn WTT >Bàn tròn web trẻ thơ >DINH DƯỠNG >Các loại sữa, bột
    Topic: Các loại Sữa bột có chương trình khuyến mại

Vào trong này mà xem các mẹ bàn tán về các loại sữa có chương trình KM nhé.
    Còn về cái đồ chơi bác sĩ tương lai của Enfa là bộ đồ chơi mang tính giáo dục cao .Đồ chơi này được làm từ chất liệu cao cấp, an toàn cho bé, được mô phỏng rất giống với các phương tiện làm việc của người lớn, nên chắc chắn các bé sẽ rất thích:Angel:.Ngoài bộ này ra thì Enfa còn có KM bộ :kỹ sư tí hon, nhà khoa học tí hon và nhà dinh dưỡng tí hon.Mẹ tha hồ mà lựa chọn.
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Me cua Lam kHê có nhiều ý hay thật. Mình cũng đồng tình là trẻ con thì chơi chóng chán lắm. Bởi thế, nhà nào có trẻ thì coi như là có cả kho đồ chơi. Nhưng đồ chơi có tính giáo dục thì phải do mẹ chọn hoặc giải thích cho bé để bé thấy thích khi chọn mua. Có khi mẹ phải cùng chơi với bé thì bé mới khoái.
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Con_chim_hư_hư Xem bài viết
    hi hi, các mẹ lo xa nhỉ, chưa gì đã nghĩ con sẽ làm gì trong tương lai rồi
    nhiều khi bây giờ bé tỏ ra thích cái này nhưng sau này chắc gì đã thích, mà sau này thích, chắc gì đã có đủ khả năng
    mà đồ chơi bọn trẻ con nó chóng chán lắm ý
    con chim hư hư thì nhiều đồ chơi vô kể
    bé tí vài tháng thì cũng xúc xắc này nọ, lớn tí thì đồ chơi vải các kiểu
    tớ thấy đồ chơi vải rất hay, có các khối xếp chồng lên nhau, hoặc là sách vải, hoặc là bóng vải, đồ chơi có âm thanh = vải v.v... nói chung là rất phù hợp cho bé dưới 1 tuổi, chơi an toàn, bắt đầu làm quen với chất liệu (sờ) mầu sắc (nhìn) âm thanh (nghe) và tư duy nữa, con chim hư hư tầm 10 tháng là biết xếp khối chồng lên nhau, tuy là chưa khéo léo nhưng biết làm thế nhé, hay những vòng vải xếp vào cái cọc ý, cũng = vải, con tớ cũng biết chơi lúc chưa đến 1t, tớ thấy rất hay
    sau đó lớn hơn khoảng 1.5 tuổi trở lên thì chơi đồ chơi gỗ, tớ thấy món gì cũng hay, cũng có tính giáo dục cả
    con tớ rất thích mấy cái bảng gỗ ghép hình động vật các kiểu, hình khối, mầu sắc, câu cá v.v... khoảng 20 tháng (chưa biết nói) là biết ghép hết rồi, hỏi hình gì là chỉ đc hình đó, kể cả hình chữ thập, ôvan này nọ, tự bé thích chơi, ng lớn chơi cùng là bé biết
    lúc biết nói là cũng biết hết hình, mầu, số, khoảng 2t là nhận biết đc số nữa
    lớn hơn thì có nhiều đồ chơi gỗ hay lắm, nói chung món gì cũng đáng mua, đập gỗ này, đàn gỗ này, nhà thả hình này, mô hình căn nhà này v.v...
    tầm biết đi rồi thì bé cũng thích các trò chơi vận động như là que đẩy = gỗ, ô tô đẩy chân, xe lắc, xe đạp v...
    sau đó là đọc truyện, con chim hư hư nhà tớ thích đọc truyện lắm, gọi là đọc truyện cho oai chứ mấy cái quyển tớ mua có hình với chữ bằng bìa ý, theo chủ đề ý, nào là động vật các kiểu, xa cộ các kiểu, đồ chơi, chữ cái, số đếm v.v... nhiều lắm, tớ mua ở Đinh Lễ có 12k/quyển
    rồi đĩa hình cũng hay, nhà tớ chẳng dậy cái gì, toàn là con tự chơi đồ chơi tự biết hết, nhất là xem đĩa (vì con tớ phải xem đĩa mới ăn nên xem hơi bị nhiều, ngày 5-6 lần, mỗi lần 15-20')
    bé tí dưới 1 tuổi thì Play Along, gì nữa tớ quên rồi, rồi lớn dần lên nhiều đĩa hay lắm Braine Baby, Classical Baby, Baby Einstein, Preschool Power v.v... nhiều vô kể
    2.5 tuổi con chim hư hư biết nhận biết số = tiếng Anh, một số con vật cũng nói tiếng Anh, biết khá nhiều, mà bố mẹ không phải dậy gì cả, chỉ là con thích và nhớ thôi
    mỗi khi ăn lại tự chọn đĩa xem nữa cơ
    tớ thì thấy đồ chơi quan trọng cho sự phát triển tư duy của trẻ, nhưng trước tiên, là để cho con có cái chơi cho con vui cái đã, nếu vừa vui vừa tốt thì càng nên mua đúng không ạ
    đồ chơi TQ thì không sao, tớ nghĩ trẻ lớn chơi vẫn đc, nhưng mà sợ nhất cái vụ âm thanh inh ỏi điếc cả tai con, tớ mua mấy cái đồ chơi xịn tiếng bé tí nhé, nghe rõ nhưng lại êm tai du dương không rú rú lên đâu
    còn đồ chơi TQ cũng có những cái hay (nhái theo đồ xịn) thì tớ lấy bông với băng dính bịt cái loa lại thế là lai êm ái du dương ngay :cool:
    còn cái bộ bác sỹ tớ không mua đc đồ xịn nên mua của TQ ở Lương Văn Can, con tớ thích lắm, từ hồi khoảng 2t là thích cực kì rồi, ngày nào cũng chơi khám bác sỹ với lại tiêm với lại cặp nhiệt độ, đến giờ vẫn thích, mỗi tội rách tả tơi, gẫy hỏng mất rồi hi hi
    trộm vía con chim hư hư rất biét giữ đồ chơi, mẹ dậy chơi thế nào là chơi thế, hướng dẫn con 1 lần là con cứ thế chơi, không phá, bẻ, đập bao giờ, nên đồ chơi còn nguyên không hỏng hiếc gì, còn quay vòng cho em bé được :Silly:
    đến giờ thì con lớn hơn rồi, nên tớ mua bộ Lego, con cũg thích ghép hình lắm, nhưng mà chả hiểu sao cứ ghép súng (tất nhiên là không hề giống cái súng, nhưng mà cứ bảo là súng của Oi đấy ) và bộ mô hình nhà = gỗ, có người và đồ đạc, con cũng thích chơi
    tuy nhiên cái gì cũng chơi đc vài ngày lại thôi :RaisedEye
    trẻ con mà
    lâu lâu lại moi ra chơi như mới :Laughing:
    tớ rất rất ủng hộ việc mua đồ chơi cho con
    nghiệm ra từ con tớ, tớ cảm thấy đồ chơi giúp con phát triển trí tuệ nhiều
    tớ thì cực kì phản đối việc ép uổng con biết cái nọ cái kia, con tớ thích cái gì thì tự tìm hiểu, tự biết, bố mẹ chỉ hướng dẫn con hiểu đúng làm đúng chơi đúng thôi
    con tớ thích cái gì là chạy ra hỏi làm thế nào, bố mẹ hướng dẫn con làm
    định hướng cho con những đồ chơi hay, bổ ích nhưng con vẫn thích
    thôi, tớ làm việc đây, sếp soi rồi kìa
    tại các mẹ bàn tán đúng sở trường sở thích của tớ nên tớ bi bô hơi nhiều :Clown:
    Me thật là người mẹ vĩ đại...hehehe Đọc quote của mẹ, mình nghiệm ra đúng là đồ chơi có ảnh hưởng nhất đình đến sự phát triển trí não đó chứ. Thử cho bé chơi súng ống suốt xem, thế nào cũng thích bạo lực
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meconnhachuot Xem bài viết
    Thị trường đồ chơi trung quốc tràn lan, mà lại rất thu hút trẻ con. Làm sao để hướng con mình đến những đồ chơi có tính giáo dục, vừa an toàn lại vừa định hướng tính cách cho bé sau này:RollingEy:
    Me chuot ah, mình cũng được biết là đối với những trẻ nhỏ, màu sắc rất quan trọng, có tác dụng kích thích trí não của trẻ đó . Nếu bạn cho bé chơi những món có màu tương phản nhau như đỏ đen, sẽ kích thích bé nhìn và kích thích não phát triển :Applause:nữa.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi club_tretho Xem bài viết
    Me chuot ah, mình cũng được biết là đối với những trẻ nhỏ, màu sắc rất quan trọng, có tác dụng kích thích trí não của trẻ đó . Nếu bạn cho bé chơi những món có màu tương phản nhau như đỏ đen, sẽ kích thích bé nhìn và kích thích não phát triển :Applause:nữa.
    Theo mình thì màu sắc sẽ làm cho các bé tò mò và thu hút tầm nhìn của bé:Battin ey:.Đồ chơi mà có màu sắc càng nổi bật thì sẽ càng hấp dẫn bé hơn.Nhưng cũng nên chú ý đến chất liệu làm đồ chơi nữa, lỡ các bé có ngậm cũng không sao.:Applause:
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoconmunmim Xem bài viết

Còn về cái đồ chơi bác sĩ tương lai của Enfa là bộ đồ chơi mang tính giáo dục cao .Đồ chơi này được làm từ chất liệu cao cấp, an toàn cho bé, được mô phỏng rất giống với các phương tiện làm việc của người lớn, nên chắc chắn các bé sẽ rất thích:Angel:.Ngoài bộ này ra thì Enfa còn có KM bộ :kỹ sư tí hon, nhà khoa học tí hon và nhà dinh dưỡng tí hon.Mẹ tha hồ mà lựa chọn.
    Nghe mẹ nói cũng ham ghê.Trả lời cặn kẽ thế chắc mẹ hiểu hết rồi chứ nhở?Vậy làm thế nào để có bộ đồ chơi đó?Mua Enfa được trúng thưởng hả?
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thocontinhranh Xem bài viết
    Nghe mẹ nói cũng ham ghê.Trả lời cặn kẽ thế chắc mẹ hiểu hết rồi chứ nhở?Vậy làm thế nào để có bộ đồ chơi đó?Mua Enfa được trúng thưởng hả?
    Mẹ có đang cho con uống Enfakid hay enfagrow ko? Nếu có thì trên nắp có tem khuyến mại đó, gôm nắp đủ 16điểm thì sẽ có bộ đồ chơi giáo dục nghề nghiệp tương lai này.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoconmunmim Xem bài viết

Cảm ơn vì mẹ đã trả lời tân tình cho mình.:Rose::Rose::Rose:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4