Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Choi voi con 4 tuoi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 658 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ở tuổi từ 3-4, các mẹ thường chơi với con những trò gì để phát triển tư duy, ngôn ngữ và khả năng nhận thức của con, mình chỉ có thời gian vào buổi tối với con và tranh thủ trò chuyện với con trên đường đi làm về, bé nhà mình rất hiếu động và có vẻ không tập trung lắm nên mình thực sự chưa biết tìm cách nào để dạy dỗ một cách hiệu quả, các mẹ có kinh nghiệm gì thì chỉ bảo mình với, cám ơn các mẹ nhiều nhiều.
    Me cu Chíp

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình gần 3 tuổi. Mình được các mẹ trên DD giới thiệu bộ sách Chim đa đa của NXB Phụ nữ. Đó là bộ sách hay và rất phù hợp với các bé 3-4 tuổi. Sách có hình ảnh minh họa đẹp, phương pháp giúp các bé học cũng hay và phù hợp. Bộ sách này có 6 hay 7 cuốn gì đó. Mỗi cuốn giúp bé phát triển một lĩnh vực như khả năng quan sát, tư duy ... Mình mua tại NXB phụ nữ ở ...Hàng Chiếu (:Sad: mình quên mất số bao nhiêu rồi).
    Bé nhà mình rất thích bộ sách này. Tối đến hoặc lúc nào rảnh là 2 mẹ con lại mang sách ra để học. Mẹ hỏi, con trả lời, vừa học vừa chơi. Thỉnh thoảng cu cậu còn tự lấy sách và đòi mẹ hỏi. Ngoài ra bé nhà mình còn chơi bảng đồ chơi gỗ bao gồm các chữ cái và chữ số, có hình minh họa và tiếng anh. Bảng đồ chơi này rất tiện cho các bé học. Bé nhà mình bây giờ đã thuộc hết chữ số và một số chữ cái rồi, có thể đọc được biển số xe rồi.
    Đó là kinh nghiệm của mình. Tuy nhiên, cũng còn phụ thuộc vào từng bé nữa. Những bé hay quậy, không tập trung vào một việc gì đó lâu thì mẹ sẽ phải kiên nhẫn hơn khi dạy. Nhưng quan điểm của mình là chơi là chính, học là phụ vì các bé còn nhỏ quá mà. Bé nhà mình khi hứng lên thì lôi sách ra đòi mẹ hỏi. Cu cậu trả lời một mạch gần hết cuốn sách thì nằm ườn ra bảo: " Mẹ cho Tít nghỉ một lúc đi, Tít mệt quá" :Smiling:. Yêu lắm bạn à.
    Chúc bạn tìm được phương pháp phù hợp với bé nhà bạn. Những bé hiếu động như bé nhà bạn thì sẽ thông minh lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi havt Xem bài viết
    Bé nhà mình gần 3 tuổi. Mình được các mẹ trên DD giới thiệu bộ sách Chim đa đa của NXB Phụ nữ. Đó là bộ sách hay và rất phù hợp với các bé 3-4 tuổi. Sách có hình ảnh minh họa đẹp, phương pháp giúp các bé học cũng hay và phù hợp. Bộ sách này có 6 hay 7 cuốn gì đó. Mỗi cuốn giúp bé phát triển một lĩnh vực như khả năng quan sát, tư duy ... Mình mua tại NXB phụ nữ ở ...Hàng Chiếu (:Sad: mình quên mất số bao nhiêu rồi)...
    Cám ơn kinh nghiệm của mẹ HAVT nhé, mình cũng đã và đang cố gắng sưu tập nhiều loại sách tô màu, dán giấy, sách minh họa hay đồ chơi để bé vừa học vừa chơi, trước đây mình hay dán đầy nhà tranh ảnh các loài vật, cây quả, màu sắc, số và chỉ cho bé, thỉnh thoảng kiểm tra lại nhưng bé chỉ nhớ những gì mình thích thôi, mình đang nghĩ chắc phải dạy bé theo chủ đề và chia nhỏ các hình thành từng mẩu như name card thì dễ hơn nhỉ. Mình đang ở SG nên sẽ tìm NXB Phụ nữ ở SG để mua bộ sách Chim đa đa, còn bộ đồ chơi gỗ mẹ HAVT mua ở đâu, chỉ mình với nhé.
    Me cu Chíp