TIN TÀI TRỢ.

Cách trị tính bướng bỉnh hay ăn vạ của trẻ 2 tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.96K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con em 19 tháng mà cứ động một tý có gì không vừa ý là lăn đùng ra ăn vạ rồi khóc lóc không ngừng đến khi đạt được mục đích thì thôi. Nhiều lúc đang chơi tự dưng lăn đùng ra mà e cũng không hiểu nguyên nhân vì sao. haizzzzz quát không được, mà đánh cũng không sợ. E bất lực quá, nhiều lúc chỉ vì cách dạy dỗ đứa nhỏ mà e rồi bố mẹ ck mâu thuẫn, e thì mún nghiêm khắc khi con khóc hờn e không đáp ứng vì không muốn cháu thành quen rồi hình thành thói xấu, còn ông bà thấy cháu khóc thì lại vội ra bênh, thấy có người bênh nó được thể khóc to hơn. Có hôm e đã đóng cửa mà ông bà còn xông vào mắng là con khóc mà k dỗ, trong khi cháu nó bướng bỉnh k theo ý muốn là lại lấy nước mắt làm vũ khí. Hôm qua em nóng tính em tét mông cho mấy cái thiệt đau nó càng khóc to hơn, rồi ông vào bế nó trớ ra thế là lại mâu thuẫn. Hnay e thấy thương con lém, lại buồn nữa không biết có phải mình đã làm đúng không, làm cách nào để dạy dỗ con, có phải e là bà mẹ tồi không hiểu được tâm lý của trẻ con không. em buồn quá, các mẹ truyền em ít kinh nghiệm về nuôi dạy trẻ với.........

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 57 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó cũng đừng đánh con mà dạy dỗ bằng cách nói chuyện. Ví dụ, con trai lớn rồi ai lại khóc, phải chủ động làm vậy làm vậy. Con gái thì phải cười mới xinh chứ sao lại khóc nhè... Làm ra vẻ cho trẻ hiểu là ko nên như vậy chứ đánh hoài đâu được.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hi thank các mẹ, nhưng m nóng tính nhiều lúc đã cố kiềm chế nhưng nó lại cứ bộc phát làm m la hét rùi tét mông, đánh xong lại thấy áy náy (
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ tham khảo bài này thử nhé

http://foryourbaby.vn/lam-gi-khi-be-...o/a930023.html
    • 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ nó đừng đánh con, đánh rồi nó hờn dỗ còn mệt hơn. Mình thì thường bế bé, kể chuyện hay đánh lạc hướng... (đầu óc phải hoạt động tối đa để tưởng tượng các thứ) bé bị thu hút là quên ăn vạ ngay
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huenguyen76 Xem bài viết
    Mẹ tham khảo bài này thử nhé

http://foryourbaby.vn/lam-gi-khi-be-...o/a930023.html
    hi thanhk mẹ nó nhìu nhé, m đã đọc thử về áp dụng xem có hiệu quả k .
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuogphuog Xem bài viết
    Mẹ nó đừng đánh con, đánh rồi nó hờn dỗ còn mệt hơn. Mình thì thường bế bé, kể chuyện hay đánh lạc hướng... (đầu óc phải hoạt động tối đa để tưởng tượng các thứ) bé bị thu hút là quên ăn vạ ngay
    hix taị tính m cũng cứng nhắc mn ak, 1 là một, m cứ nghĩ nó ăn vạ thì kệ k đáp ứng sợ thành thói quen nh k ăn thua, chắc m phải học tập mn nó thui. mn có thể chia sẻ kĩ hơn cho m 1 chút k?
    • 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình lúc đầu cũng kệ bé. Nhưng bé nhà m hờn ghê lắm. Xót con nên lại nghĩ cách dỗ thôi. Mình dỗ bé, đánh lạc hướng để bé quên thì cũng k sợ bé quen thói đòi gì được đấy đâu
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuogphuog Xem bài viết
    Mình lúc đầu cũng kệ bé. Nhưng bé nhà m hờn ghê lắm. Xót con nên lại nghĩ cách dỗ thôi. Mình dỗ bé, đánh lạc hướng để bé quên thì cũng k sợ bé quen thói đòi gì được đấy đâu
    hi m sẽ thử áp dụng theo cách mn xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 45 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn nói xem bé nhà bạn đã biết nói chưa và có hiểu những gì bạn nói không nhé. Nhiều trẻ ăn vạ rất kinh nhưng khi để ý lại mới thấy là con không hiểu những gì người lớn nói. Đừng vội đánh con mà tội nghiệp.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nó cố gắng nhe, mình cũng đang áp dụng rất hiệu quả, có điều là phải ráng kiên trì và nhất quán vì mình đôi khi cũng xót con hoặc do tác động từ người thân nên phải chiều hoặc dỗ bé, như vậy thì lần sau bé lại mè nheo trở lại. Chúc mẹ nó thành công nhé!