TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ nghĩ sao khi con học trường mầm non tư thục nhưng lại được đề nghị đóng quỹ trường!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.01K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 633 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Tình hình là con em mới đi học từ đầu tháng 9, mầm non tư thục. Hôm qua vừa nhận được thông báo của bác hội trưởng hội phụ huynh nhà trường là đóng quỹ trường 200.000đ/cháu/năm.
    Quỹ này do nhà trường thu và giữ hộ nhưng mọi khoản chi tiêu thì do ban phụ huynh họp và quyết định.
    Hic, học phí đã cao rồi giờ lại còn thêm mấy quỹ này thật là khó hiểu.
    Trường con em là do 1 công ty mở và thuê hiệu trưởng là hiệu trưởng đã về hưu của một trường mầm non công lập làm chuyên môn.

à, mục đích của quỹ này;
    - Mua quà tặng cho các cô giáo nhân ngày 20/11; 8/3; Tết nguyên đán...
    - Mua quà sinh nhật cho các con; tổ chức các ngày lễ 1/6; Noel; Tổng kết năm học...
    - Tham gia các hoạt động tổ chức của trường.

Các mẹ cho ý kiến giúp em với. Không biết em có nên đóng hay không?
    SwXxp7
    4pdBp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 482 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Ko bíêt khuyên mẹ nó là có đóng hay ko đóng. Nhưng trường tư mình gửi con cũng thu mức này. Cái này thông qua sự đồng ý của Ban phụ huynh. Cuối năm kê khai các khoản chi từ quỹ này thì khi nào chi cũng cao hơn thu
    Nói vậy thôi nhưng mỗi dịp lễ tết, nhà trường cũng chịu khó tổ chức cho các cháu đầy đủ, sinh nhật-tết thiếu nhi-trung thu đều có quà. Thế là vui rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 151 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mình nghĩ rằng mẹ cháu nên đóng khoản này, vì theo mình, các phụ huynh khác cũng đóng mà. Ngoài ra, cứ đến những dịp vui, nhà trường lại tổ chức chương trình cho các bé như Khai giảng, Trung thu, Nôen...thì cũng từ khoản tiền này mà ra
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Miễn là thu chi công khai minh bạch, mình nghĩ 200k/năm cũng không nhiều. Nội dung chi thấy hợp lý. Có hội phụ huynh lo dùm, mẹ cháu đỡ phải mất công nhớ ngày lễ, mua quà gì cho thầy cô.

Thực ra trung thu/noel, mình có thể mua một món quà nhiều hơn 200k nhiều lần cho con mình nhưng bé lại không thích bằng được tham gia lễ hội ở trường đâu - kinh nghiệm từ con mình là như vậy.