TIN TÀI TRỢ.

Bữa sáng và bữa tối của trẻ 2-3tuổi đi mẫu giáo????

• 1 Lượt chia sẻ
  • 9.68K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 889 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các chị ơi, chỉ cho em cách chăm con với?
    Con ở trường cả ngày, ở trường có lịch ăn lịch chơi rõ ràng, nên có khi đói khi no, khi thiếu hoa quả, khi thiếu rau xanh.... Vậy nên chỉ có thể bù lại cho con ở bữa sáng và bữa tối.
    Các chị chỉ cho em nên nấu món gì cho con ăn, cho ăn thêm như thế nào...
    - Bữa sáng nên ăn món gì để con dễ ăn mà no và không ảnh hưởng đến bữa trưa của con. Vì con phải ăn xong trước 7.30 để bố mẹ còn đi làm.
    - Bữa tối thì nên ăn lúc mấy giờ, ăn món gì, uống thêm gì... sữa chua? nước cam? váng sữa?? Vì buổi tối thì muộn nhất là 10h con phải ngủ rồi, nếu ăn nhiều thì khó tiêu với lại nhiều đồ ăn thì không phù hợp vào buổi tối.....
    Các chị hướng dẫn em với, cho em xin luôn thực đơn của bữa sáng và bữa tối thì càng tốt ạ???
    Mong các chị sớm trả lời em vì Con em mấy sáng nay toàn bị đói và tối về thì đi ngủ lúc 830 mà không ăn thêm được gì, chỉ uốgn được 100ml sữa sau bữa tối...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 290 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coccon
    Các chị ơi, chỉ cho em cách chăm con với?
    Con ở trường cả ngày, ở trường có lịch ăn lịch chơi rõ ràng, nên có khi đói khi no, khi thiếu hoa quả, khi thiếu rau xanh.... Vậy nên chỉ có thể bù lại cho con ở bữa sáng và bữa tối.
    Các chị chỉ cho em nên nấu món gì cho con ăn, cho ăn thêm như thế nào...
    - Bữa sáng nên ăn món gì để con dễ ăn mà no và không ảnh hưởng đến bữa trưa của con. Vì con phải ăn xong trước 7.30 để bố mẹ còn đi làm.
    - Bữa tối thì nên ăn lúc mấy giờ, ăn món gì, uống thêm gì... sữa chua? nước cam? váng sữa?? Vì buổi tối thì muộn nhất là 10h con phải ngủ rồi, nếu ăn nhiều thì khó tiêu với lại nhiều đồ ăn thì không phù hợp vào buổi tối.....
    Các chị hướng dẫn em với, cho em xin luôn thực đơn của bữa sáng và bữa tối thì càng tốt ạ???
    Mong các chị sớm trả lời em vì Con em mấy sáng nay toàn bị đói và tối về thì đi ngủ lúc 830 mà không ăn thêm được gì, chỉ uốgn được 100ml sữa sau bữa tối...
    Tớ đây cho con ăn cả sáng, cả tối ở trường. Nếu sợ thiếu hoa quả thì gửi thêm cho con, cô giáo sẽ cho ăn sau bữa sáng luôn ví dụ: cam, quýt, na..
    Bữa tối khoảng 9h cho con thêm 1 bữa sữa nữa, thế là xong. Nhưng con mình thường thì khi bố mẹ ăn tối cũng có ăn thêm cùng, chủ yếu là ăn cơm trộn canh, thỉng thoảng mua cua hoặc tôm về luộc lên cho con ăn cho có chất hatỉ sản :1:. Mình thấy thế vừa đỡ mất thời gian mà con vẫn đủ chất
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 889 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

@ mắt nai : ở trường này thì ko có ăn sáng và ăn tối.
    Trẻ uống sữa đậu nành lúc 9h sáng , ăn trưa lúc 10h 30 và ngủ dậy 3h ăn buã chiều. Em gửi sữa uống lúc 430 nữa. Vậy em nên gửi ăn thêm gì, ăn vào lúc nào các chị nhỉ?

Buổi tối ăn tôm luộc có đầy bụng không chị nhỉ? Chị gợi ý cho em thêm vài món nữa được không ạ? em kém lắm ạ
    • 5,883 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Chào mẹ coccon
    Con nhà tớ cũng mới đi trường, lịch cho con ăn của tớ như thế này:
    Sáng: 7h kém 15 gọi con dậy, cho ăn một bát cháo con (bát ăn cơm) hoặc một hát con mỳ, phở, bánh mỳ (tuỳ thuộc vào sở thích hôm đó của bé)
    Đến trường, bé sẽ được cho uống sữa. 10h30 ăn cơm trưa ở trường và đi ngủ
    Chiều 3h ăn bữa phụ
    4h mẹ đón, cho uống ngay ở trường 200ml sữa
    Về nhà tắm rửa, ăn một hũ phomai hoa quả, một ít hoa quả tươi như chôm chôm, dưa hấu (vài quả hoặc vài miếng thôi).
    7h ăn một bát cháo to (hoặc một bát cơm, nhưng ít khi ăn lắm, vì bé nhà tớ vẫn chưa chịu ăn cơm ở nhà)
    8 rưỡi uống thêm 150ml sữa rồi đi ngủ

Lịch một ngày của bé nhà tớ là như thế đấy, trộm vía từ hôm đi trường đến giờ, bé nhà tớ chưa sút lạng nào (trộm vía, trộm vía)
    Album của Nấm, cô QYV tặng! :LoveStruc: Ngôi nhà nhỏ của 2 chị em :LoveStruc:
    VCB 0011002183590 - Trần Bảo Linh

nam-bum
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 889 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Nấm
    7h ăn một bát cháo to (hoặc một bát cơm, nhưng ít khi ăn lắm, vì bé nhà tớ vẫn chưa chịu ăn cơm ở nhà)
    8 rưỡi uống thêm 150ml sữa rồi đi ngủ
    Như thế này là em thấy ổn hơn rất nhiều. Thanks chị nhé.
    Chị đón con lúc 4h à, sướng thế, VC em 6h mới đi làm về.
    • 386 Bài viết

• 2,789 Được cảm ơn

nhà mình cũng chuẩn bị cho bé đi học, cũng băn khoăn vụ ăn sáng của con vì 7h30 bố mẹ đã phải ra khỏi nhà rồi, bé thì ăn chậm, lười ăn, 6h30 mẹ cũng mới về mà bố thì 8h mới về vì toàn đi làm xa, đang lo quá các mẹ ạ, cho mình xin ít kinh nghiệm với. thanks!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 45 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Nhà mình sáng thường chuẩn bị độ ăn sáng cho con rồi nhờ cô cho ăn, như cơm trộn lươn, cá, cua biển và một số loại củ quả. Sau đó cháu ăn các bữa như ở trường. Mình gửi 2 bữa sữa lúc 9h và 4h và 1 quả cam cho con. Chiều 5h đón con mình cho con ăn thêm hoa quả như măng cụt, cam canh, táo... 6h là ăn cơm tối như bình thường, ăn xong nếu con thích thì cho con ăn 1 hộp sữa chua sau đó 8h là uống sữa và chuẩn bị đi ngủ.
    • 837 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trường bé nhà mình có ăn sáng nên mình gửi bé ăn sáng ở trường luôn. Ở trường 7h15 bé ăn sáng +100ml sữa của trường, 9h uống nước trái cây, 10h ăn trưa, 11h cô cho uống sưa thêm ba mẹ gửi (100ml), 14h15 ăn xế + sữa/sữa chua, 15h30 uống sữa mẹ gửi thêm nữa (100ml), 16h về. 4h NGV đón về, cho bé uống liền 250ml sữa bột. Tắm gội xong 6h-6h30 bé ăn tối 1/2 chén cơm/nui/phở + 100ml sữa bột/tươi/chua hoặc 3 viên phomai bò cười. 8h-8h30 uống tiếp 200ml sữa bột nữa và 9h đi ngủ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 175 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nikita-rus Xem bài viết
    Trường bé nhà mình có ăn sáng nên mình gửi bé ăn sáng ở trường luôn. Ở trường 7h15 bé ăn sáng +100ml sữa của trường, 9h uống nước trái cây, 10h ăn trưa, 11h cô cho uống sưa thêm ba mẹ gửi (100ml), 14h15 ăn xế + sữa/sữa chua, 15h30 uống sữa mẹ gửi thêm nữa (100ml), 16h về. 4h NGV đón về, cho bé uống liền 250ml sữa bột. Tắm gội xong 6h-6h30 bé ăn tối 1/2 chén cơm/nui/phở + 100ml sữa bột/tươi/chua hoặc 3 viên phomai bò cười. 8h-8h30 uống tiếp 200ml sữa bột nữa và 9h đi ngủ.
    Ôi! sao con nhà mẹ này tiêu hóa tốt thế, ăn liên tục vậy nhỉ,
    COn mình thế này: gần 25 tháng, 11.8kg.
    Sáng đén trường:
    ăn sáng, sua chua (hoặc mẹ gửi váng sữa - nước cam)
    9h-9h30 uong sua me gui
    10h30 ăn trưa
    2h ăn trái cây
    3h ăn chiều
    4h uong sua của trường.
    5h đón về mà bụng xẹp lép (chán)
    chiều 6h30-7h chở đến nhà cô giáo cho ăn tối: sup, chao...(ko chịu ăn do mẹ đút)
    9h30 uống 250 ml sua roi ngu. vậy ma không lên cân nổi, cũng có lên nhưng lên rồi xuong thất thường chứ ko phat trien bt.
    Này con yêu ơi con biết không
    Mẹ yêu con yêu con nhất đời
    Hãy cứ đi mẹ bên con
    Dõi theo con từng bước chân
    Ngày mai sau khi con lớn khôn
    Đường đời không như con ước mơ
    Hãy đứng lên và vững bước trên đường xa.
    • 837 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi! sao con nhà mẹ này tiêu hóa tốt thế, ăn liên tục vậy nhỉ,
    Bé hiếu động lắm, chạy nhẩy liên hồi ấy nên tiêu hao năng lượng nhiều. Mình quan trọng 2 cữ sữa lúc đi học về và trước khi đi ngủ, còn bữa 6h-6h30 tùy theo nhu cầu của bé, thường thì được 1/2 chén, hôm nào bé thích thì được lưng chén, sữa/sữa chua/phomai là hoàn toàn theo bé tự nguyện xin ăn. Thế mà đi học 1 tháng đầu sút 0,7kg của mẹ mà tới giờ mới lấy lại được (gần nửa năm), ăn bao nhiêu đi đâu hết ý.
    Sao mình thấy trường bé nhà bạn cho ăn ít thế nhỉ. Bé nhà mình đi học mẹ chỉ gửi thêm 2 hộp sửa nhỏ uống lúc 11h và 15h30 thôi, còn lại là suất ăn của trường á.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 175 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Bé hiếu động lắm, chạy nhẩy liên hồi ấy nên tiêu hao năng lượng nhiều. Mình quan trọng 2 cữ sữa lúc đi học về và trước khi đi ngủ, còn bữa 6h-6h30 tùy theo nhu cầu của bé, thường thì được 1/2 chén, hôm nào bé thích thì được lưng chén, sữa/sữa chua/phomai là hoàn toàn theo bé tự nguyện xin ăn. Thế mà đi học 1 tháng đầu sút 0,7kg của mẹ mà tới giờ mới lấy lại được (gần nửa năm), ăn bao nhiêu đi đâu hết ý.
    Sao mình thấy trường bé nhà bạn cho ăn ít thế nhỉ. Bé nhà mình đi học mẹ chỉ gửi thêm 2 hộp sửa nhỏ uống lúc 11h và 15h30 thôi, còn lại là suất ăn của trường á.
    Nhóc mình cũng thế, chạy nhảy cho tới lúc ngủ thì thôi nên ko giữ lại được chút gì để tạo thịt hết, kekeke.
    Trường nhóc mình thì: ăn sáng+sua chua+ăn trua+ăn dặm(trái cây, milo...)ăn chiều+uong sua. hết. mình chỉ gửi thêm sua uong truoc khi ngu là cố định, còn gửi nước cam, phomai, vang sua la do minh muốn con mình mập thôi, như vậy là ít hả mẹ nó, vì nói chung con mình học trường CÔNG mà.
    Hãy cứ đi mẹ bên con
    • 837 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mailepro Xem bài viết
    Nhóc mình cũng thế, chạy nhảy cho tới lúc ngủ thì thôi nên ko giữ lại được chút gì để tạo thịt hết, kekeke.
    Trường nhóc mình thì: ăn sáng+sua chua+ăn trua+ăn dặm(trái cây, milo...)ăn chiều+uong sua. hết. mình chỉ gửi thêm sua uong truoc khi ngu là cố định, còn gửi nước cam, phomai, vang sua la do minh muốn con mình mập thôi, như vậy là ít hả mẹ nó, vì nói chung con mình học trường CÔNG mà.
    Con mình cũng học trường công mà mẹ nó. Mình có hỏi co giáo thì cô bảo giờ ăn của các bé cũng liên tục, nên mẹ muốn gửi thêm thì chỉ còn 2 giờ đó gửi thêm sữa cho bé được thôi. 7h15 ăn sáng +100ml sữa của trường, 9h uống nước trái cây, 10h ăn trưa + trái cây tráng miệng, 11h-11h15 uống sữa mẹ gửi, 14h15 ăn xế (có hôm có uống thêm sữa của trường, có hôm không tùy vào thực đơn), 15h ăn sữa chua của trường, 15h30 uống sữa mẹ gửi rồi 16h về. Đợt NGV chưa vào mình gửi bé đến 17h15 thì gửi thêm 1 hộp sữa nhỏ nữa cho bé. Nhẩm lại thì trường con nhà mẹ nó cho bé ăn cũng bằng trường con nhà mình, chỉ là giờ giấc khác nhau thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 175 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Con mình cũng học trường công mà mẹ nó. Mình có hỏi co giáo thì cô bảo giờ ăn của các bé cũng liên tục, nên mẹ muốn gửi thêm thì chỉ còn 2 giờ đó gửi thêm sữa cho bé được thôi. 7h15 ăn sáng +100ml sữa của trường, 9h uống nước trái cây, 10h ăn trưa + trái cây tráng miệng, 11h-11h15 uống sữa mẹ gửi, 14h15 ăn xế (có hôm có uống thêm sữa của trường, có hôm không tùy vào thực đơn), 15h ăn sữa chua của trường, 15h30 uống sữa mẹ gửi rồi 16h về. Đợt NGV chưa vào mình gửi bé đến 17h15 thì gửi thêm 1 hộp sữa nhỏ nữa cho bé. Nhẩm lại thì trường con nhà mẹ nó cho bé ăn cũng bằng trường con nhà mình, chỉ là giờ giấc khác nhau thôi.
    Cũng bằng nhau thôi mẹ nó à, do mẹ mẹ nó gửi 2 lần sữa nên thấy nhiều.con mình thì lúc đi học sút 7 lạng, đi đúng 1 tháng lên lại 7 lạng, tháng sau tăng 5 lạng, thang sau nua 3 lạng (trộm vía) toi giờ lên xuong thât thường ko lên được nua, toàn bệnh lặt vặt sốt, ho, sổ mũi nên ko lên cân tốt được.
    Hãy cứ đi mẹ bên con
    • 586 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhà các mẹ ăn tốt nhỉ? Bé nhà mình cũng đi học mẫu giáo (nhà trẻ thì đúng hơn) trường công.
    Ăn sáng ở nhà, chỉ có mỗi cốc sữa (180ml)+ thêm được tí gì thì được thôi còn bé ko chịu ăn, mình gửi các cô ở trường thì ngại nên cũng ko gửi.
    10h30 ăn trưa
    2-3h chiều ăn bữa phụ
    4h u sữa (cái này ko biết có ko?)
    Về đến nhà ăn linh tinh, có gì ăn nấy như hoa quả, sữa chua, bánh kẹo, xúc xích, thịt xiên nướng, ...
    Tối về (6h) mình cho ăn 1 bát cơm + thức ăn (cá, tôm, cua, trứng cút lộn, trứng chiên, thịt lợn, bò, gà ...)
    9h kém thì u 180ml sữa
    Riêng mặt trời chỉ có một mà thôi, và ...
    • 837 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthan2k6 Xem bài viết
    Con nhà các mẹ ăn tốt nhỉ? Bé nhà mình cũng đi học mẫu giáo (nhà trẻ thì đúng hơn) trường công.
    Ăn sáng ở nhà, chỉ có mỗi cốc sữa (180ml)+ thêm được tí gì thì được thôi còn bé ko chịu ăn, mình gửi các cô ở trường thì ngại nên cũng ko gửi.
    10h30 ăn trưa
    2-3h chiều ăn bữa phụ
    4h u sữa (cái này ko biết có ko?)
    Về đến nhà ăn linh tinh, có gì ăn nấy như hoa quả, sữa chua, bánh kẹo, xúc xích, thịt xiên nướng, ...
    Tối về (6h) mình cho ăn 1 bát cơm + thức ăn (cá, tôm, cua, trứng cút lộn, trứng chiên, thịt lợn, bò, gà ...)
    9h kém thì u 180ml sữa
    Mẹ nó ơi, gửi sữa các co thì gửi sữa tươi ấy, các cô sẽ cho bé tự uống bằng ống hút, hoặc đổ ra ly cho bé uống. Có bạn có bè đua nhau bé uống nhanh mà dễ uống lắm mẹ nó ạ. Chiều về mẹ nó có thể cố định cho con 1 cữ sữa 100-200ml gì đó, ròi đến 6h cho ăn tối.
    Hiện bé nhà mình đi học về là cho uống liền bình sữa bột 200ml, 6h-6h30 thì cho bé ăn tói, không chịu ăn cơm, ăn nui thôi, cũng được 1 bát nui đầy, 8h15-8h30 cho bé uống bình sữa 200ml nữa là đi ngủ. Giữa các bữa đó bé ăn thêm sữa chua/phomai bò cười/xúc xích linh tinh này kia, tùy nhu cầu bé xin gì cho ăn nấy.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 160 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

mình nghĩ cũng không cần quá nhiều bữa như những gì bạn nêu đâu, sáng thì bạn cho bé uồng thêm sữa và ăn cơm hoặc cháo, bún. Còn buổi tối thì cho bé ăn thêm hoa quả cùng gia đình hoặc sữa chua nữa là ổn lắm rồi mẹ bé ak
    • 1,411 Bài viết

• 1,472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con m sáng 1 bánh gạo + 150ml sữa bột. ăn ở trường công cả ngày (con m được cô phản ánh là ăn chậm và ăn ít), trưa thì m vẫn gửi 1 hộp sữa tươi nhưng 1 tháng nay nó chán hay sao ấy mà nhất định ko đem đi (con m gần 4t rồi)
    5h về đến nhà như chết đói. uống 1 hộp sữa tươi, có hôm xin uống thêm hộp nữa, ăn dưa hấu, rồi bánh kẹo. chơi 1 lúc thì ăn tối (ăn thức ăn trước rồi 7h ăn cơm cùng bố mẹ). 8h thì 150ml sữa bột rồi đi ngủ.
    • 837 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trưa thì m vẫn gửi 1 hộp sữa tươi nhưng 1 tháng nay nó chán hay sao ấy mà nhất định ko đem đi (con m gần 4t rồi)
    Mẹ thử để ý lại xem vì sao con không chịu đem đi. Như bé nhà mình mới hơn 2 tuổi, hòi mới đi học mình gửi 2 hộp sữa 1 vinamilk, 1 sữa pha sẵn gấu 123, các cô phản ánh lại bé chỉ uống vinamilk, và hôm nào có bạn bỏ sữa thì bé uống vinamlik của bạn ấy, còn sữa gấu thì dứt khoát không uống lại đành để bạn khác uống dùm cho đỡ phí (ở nhà bé vẫn uống). Và mình để ý lại thì thấy lớp bé các bạn chỉ uống vinamilk và dutch lady, vì vậy đưa loại sữa khác với các bạn là bé không uống.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 175 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Con nhà mình chiều về vẫn còn no nên không cho ăn gi hết để dành bụng cho đói đến 6h30-7h ăn tối, mấy hôm ku không chịu mẹ đút nên đành tìm cách tối là phải chở đến nhà cô giáo cho ăn, khóc ỏm tỏi và thấy áp lực và sợ nên mẹ dọa là
    "nếu con không thích đến nhà cô thì ở nhà mẹ đút thì con ăn nhé"
    con: "Dạ mẹ",
    thế là 3 hôm nay ngồi ngay ngắn trật tự cho mẹ đút, mỗi khi muốn đứng dạy là
    mẹ dọa : con mà đứng dạy không ăn là mẹ chở đến nhà cô nha, thế là ngồi lại và ăn, khi nào no rồi thì đứng dạy cho dù mẹ có dọa nữa cung ko ăn,
    (trộm vía con)
    Nhưng khổ nỗi nếu ở nhà cô thì nó ăn tuốt tuồn tuột mà có điều hơi tội vì khóc vật vã, còn ở nhà mẹ đút thi ku thích ăn phở hơn, mà chỉ ăn phở không thôi chứ có thịt lợn cợn là ko ăn nhè ra hết, nếu ăn ko vậy thì sao có chất trời,
    Ăn xong rồi đòi uống sữa, ở trường cho uống ít hay sao mà thèm sữa lắm, uống 1 h TH 180 xong rồi nằm im đòi thêm nữa nen cho thêm 110 nua, căng tròn (trộm vía), 9h30-10h là cho uống thêm 180+110 nữa là ngủ, vậy là ốm nhom.
    Chắc có lãi trong nguoi nó ăn hêt roi sao?
    Hãy cứ đi mẹ bên con
    • 837 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đợt NGV nhà mình chưa vào, mẹ gửi bé đến sau 5h mới đón, ở trường 15h30 bé vẫn uống sữa mẹ gửi, qua nhóm đón trễ mẹ gửi thêm 1 hộp 110 nữa, bé cũng uống hết sạch trước khi mẹ đến đón, về nhà pha thêm 150ml sữa cũng lại uống hết. 6h30 vẫn ăn tối bình thường, cơ mà không chịu ăn cơm, chỉ ăn nui thôi, nui nấu thịt (bằm thật nhỏ) với rau củ được 1 bát ăn cơm, và tối vẫn uống 200ml nữa trước khi đi ngủ. Mẹ thử đi học về cho bé uống thêm 100-150ml sữa nữa xem sao, chứ mình thấy trước khi đi ngủ uống nhiều quá, đêm bé sẽ tè nhiều, tiêu hóa chậm nên ngủ hay trằn trọc, khó ngủ lắm.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2