TIN TÀI TRỢ.

Bồi dưỡng cho cô giáo ở mẫu giáo của con như thế nào ?

• 6 Lượt chia sẻ
  • 15.1K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Fox
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,542 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi với , con em mới đi học được 1 tuần , cháu 19 tháng tuổi , em ko biết mọi người bồi dưỡng cho cô giáo theo hình thức nào , theo tháng hay chỉ vào các dịp lễ và bao nhiêu là đủ nếu theo từng tháng . Nhờ các mẹ có KN tư vấn gấp gấp . Cảm ơn các mẹ rất nhiều :Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 165 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fox Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi với , con em mới đi học được 1 tuần , cháu 19 tháng tuổi , em ko biết mọi người bồi dưỡng cho cô giáo theo hình thức nào , theo tháng hay chỉ vào các dịp lễ và bao nhiêu là đủ nếu theo từng tháng . Nhờ các mẹ có KN tư vấn gấp gấp . Cảm ơn các mẹ rất nhiều :Rose:
    Sao mẹ nó không vào Mục Giáo dục phần dành cho trẻ mẫu giáo mà hỏi. Mình nghĩ ở bên đấy các mẹ có con gửi MG thường xuyên giao lưu với nhau thì sẽ quan tâm tới topic này hơn và sẽ cho nhiều ý kiến hơn. Mình cũng rất quan tâm tới vấn đề này vì sắp tới mình cũng chuẩn bị cho con học MG ở trường Đống Đa đây. Có mẹ nào gửi con ở trường Đống Đa hoặc các mẹ đã có KN trong vấn đề này giúp chúng mình với. Cám ơn các mẹ đã quan tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,023 Bài viết

• 10,554 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fox Xem bài viết
    Mẹ S cho con học trừong tư, 1.5T/tháng thì còn bồi dưỡng gì, bắt vào đồn vì tội hối lộ giừ:mad:
    catcatard20060418_7_be+Nhim
    Chớ thấy đông tàn hoa rụng hết
    Đêm qua sân trước một nhành mai
    ?action=view&current=Hnhnh164
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,765 Bài viết

• 8,273 Được cảm ơn

Em Fox (chúng mình cùng họ nhà Cáo:Laughing: , con chị cũng gửi trường tư thục, nhưng vẫn quý mến các cô tí cho nó yên tâm, hihi. Chỉ các dịp có lí thôi em ạ:, mấy cả chị thấy hay thay đổi cô lắm í: bắt đầu đến lớp, tết âm lịch, 8/3, trung thu, 20/11, mỗi lần phong bì đủ 3 cô :cool: , vì con mình bé thế đi học nó chưa biết kể lể j, lo lắm.onttella:
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 12 năm
    • 7,468 Bài viết

• 10,612 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cáo Xem bài viết
    Em Fox (chúng mình cùng họ nhà Cáo:Laughing: , con chị cũng gửi trường tư thục, nhưng vẫn quý mến các cô tí cho nó yên tâm, hihi. Chỉ các dịp có lí thôi em ạ:, mấy cả chị thấy hay thay đổi cô lắm í: bắt đầu đến lớp, tết âm lịch, 8/3, trung thu, 20/11, mỗi lần phong bì đủ 3 cô :cool: , vì con mình bé thế đi học nó chưa biết kể lể j, lo lắm.onttella:
    “Như hiện nay, đi xin học, hay vào bệnh viện đều phải có... tí phong bì!”. (Nguyên Tổng bí thư ĐỖ MƯỜI nói về tình trạng tham nhũng).
    Các bác tiếp tay nhé :Laughing:
    Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 934 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Con mình đi học trường mẫu giáo công lập (kể cả cu lớn ngày xưa đi học tiểu học) thì theo thứ tự tgian, các dịp phải phong bì cho cô giáo là: Tết dương lịch, tết âm lịch, 8/3, trung thu, 20/10, 20/11. đưa phong bì nhưng vẫn phải nói khéo "Bố mẹ cháu muốn tặng cô giáo 1 món quà nhỏ nhưng chẳng biết cô thích gì nên nhờ cô mua hộ vậy ... "
    Sau này nhất định bắt con gái phải làm cô nuôi dạy "hổ"
    • Fox
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,542 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Cám ơn các bác e được bạn bè tư vấn trực tuyến rồi lại được các bác chỉ cho , hiihi , e sẽ làm theo ạ . Tks các bác lần nữa nhé :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 281 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Cô giáo mầm non của bé mỗi ngày giữ thêm 1 giờ, tắm rửa và cho ăn trái cây. Chỉ có 1 cô thôi, 5 ngày 1 tuần như vậy thì mình bồi dưỡng ntn?xin các mẹ chỉ giúp.
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,842 Được cảm ơn

bạn có thể tính theo giờ và theo tháng để trả cho cô. Ví dụ lương cô 1tr6/tháng (cho là 8h/ngày thì 1h= 8.3ngàn, lương này thấp hơn lương NGV :Crying: ) thì bạn có thể gấp rưỡi, gấp đôi (tùy hoàn cảnh, khả năng của bạn) lương 1h này cho cô, nhân theo tuần, tháng. Thỏa thuận trước với cô là sẽ trả bấy nhiêu cho 1 tháng. Nếu cả 2 thỏa thuận trước với nhau sẽ thoải mái cho bạn và cho cô hơn.
    • 281 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ JAL rất nhiều.Với con số tham khảo của mẹ JAL, mình có được con số hợp lý cho cô rồi.Đúng là nhìn lại, lương giáo viên thấp hơn NGV nữa.Nghịch lý quá ha.

Mẹ JAL có tới 3 nhóc lận hả?Mình cũng mơ ước được 3 nhóc mà sinh không được nữa rồi.
    • 305 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Các Chị có bé đi trường mầm non tư thục ở TPHCM cho em tham khảo ý kiến với nhé: các Chị có "money" cho cô giáo mỗi tháng không vậy? Và nếu có thì bao nhiêu là hợp lý vậy các Chị? Phụ huynh nào cũng "money" cho cô giáo mà mình không có thì không an tâm chút nào....
    Em cảm ơn rất nhiều.
    84Sq
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 395 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Theo mình thì không nên tạo tiền lệ xấu như vậy cho các cô, dù là trường công mình cũng không ủng hộ, còn đã là trường tư thục thì là dịch vụ rồi mà vẫn còn phải gửi riêng cô àh? Với lại bé mà biết được bé có kính trọng cô không nhỉ?
    • 305 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ti Do Xem bài viết
    Với lại bé mà biết được bé có kính trọng cô không nhỉ?
    Bé chưa đủ nhận thức về chuyện này đâu Chị à, vấn đề em quan tâm ngay lúc này là "bé có được cô giáo quan tâm chăm sóc" khi "no money" như thế nào?
    Bé chỉ "ít khóc hơn một tí, ăn nhiều hơn 1 tí, ngoan hơn 1 tí,......" là em an tâm rồi...
    84Sq
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 107 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamao-1501 Xem bài viết
    Các Chị có bé đi trường mầm non tư thục ở TPHCM cho em tham khảo ý kiến với nhé: các Chị có "money" cho cô giáo mỗi tháng không vậy? Và nếu có thì bao nhiêu là hợp lý vậy các Chị? Phụ huynh nào cũng "money" cho cô giáo mà mình không có thì không an tâm chút nào....
    Em cảm ơn rất nhiều.
    Mình cũng đang có băn khoăn giống bạn chủ top này. Con mình hôm nay học buổi đầu tiên ở trường mầm non bán công. Mình cứ suy nghĩ về việc bồi dưỡng cho cô mãi. Mình cũng không dư dả lắm, lớp có 4 cô thay phiên nhau, nên phải mất ít nhất 400/tháng. Đã cho con đi học cũng muốn cho con dạn dĩ, tự lập hơn. Mẹ làm sao bảo bọc con mãi được... Nhưng không bồi dưỡng cho cô liệu con mình có bị phân biệt đối xử không? Các mẹ nào có nhiều kinh nghiệm về vụ này xin cho ý kiến với.
    Sống đơn giản cho đời thanh thản,cứ hồn nhiên rồi đời sẽ bình yên!
    • 305 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Các Chị ghé thăm vui lòng "tư vấn" cho em với nhé.
    Em cảm ơn rất nhiều.:Rose::Rose::Rose:
    84Sq
    • 770 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng tớ mua 1 ít trái cây biếu các cô. Phong bì thì chỉ dịp lễ lộc or vài tháng đầu khi bé mới đi học còn chưa quen nề nếp, khóc nhiều làm các cô phải vất vả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,243 Bài viết

• 1,557 Được cảm ơn

Theo mình thì chỉ đưa tượng trưng lúc đầu năm học, ngày NGVN, Tết tây- Tết ta là đủ, không nhất thiết phải là hàng tháng.

-Thứ nhất : Điều kiện kinh tế không cho phép
    -Thứ hai : Các cô sẽ "trông', nếu không thấy sẽ sinh ra tiêu cực
    -Thứ ba : Vô tình làm khó cho các phụ huynh nghèo !!!

Mình có người nhà làm CGMN, bảo rằng dù có tiền phong bì hay không vẫn chăm sóc bé y như vậy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,671 Bài viết

• 3,538 Được cảm ơn

mình cũng đang băn khoăn chuyện này vì dạo này mình có nghe mấy người cùng cơ quan nói là hàng tháng họ bồi dưỡng cho cô giáo (chỉ bồi dưỡng riêng 1 cô thôi) để cô chăm con mình hơn. Mình cũng đang băn khoăn ko biết có nên làm thế hay không.
    --------------
    sống vì con là tạo cho con một gia đình thực sự hạnh phúc :Rose:.[/CENTER]
    • 1,372 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Con mình mới đi học 4 hôm nay , bé 2,5 tuổi học trường công lớp có 2 cô trông 20 bé .Hôm con vào lớp mình có bồi dưỡng cho mỗi cô 100 ngàn mà 2 cô nhất định trả lại ko nhận .Mấy hôm rồi con mình thì vẫm khóc nhưng mình thấy cũng ko có bé nào được cô quan tâm đặc biệt hơn , cũng hơi sốt ruột nhưng cô ko nhận cũng chả biết làm sao .
    • 8,187 Bài viết

• 8,776 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Bống xinh Xem bài viết
    Con mình mới đi học 4 hôm nay , bé 2,5 tuổi học trường công lớp có 2 cô trông 20 bé .Hôm con vào lớp mình có bồi dưỡng cho mỗi cô 100 ngàn mà 2 cô nhất định trả lại ko nhận .Mấy hôm rồi con mình thì vẫm khóc nhưng mình thấy cũng ko có bé nào được cô quan tâm đặc biệt hơn , cũng hơi sốt ruột nhưng cô ko nhận cũng chả biết làm sao .
    Cô sẽ không nhận đâu bạn ơi, nhưng cứ nhét vào túi cô, nói kheo khéo là được. Lần đâu tiên thì mình không tặng bao thư ngay, vì sợ cô ngại, cứ mua tặng cô vải may áo dài là được.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7