TIN TÀI TRỢ.

Bố mẹ vào đây chia sẻ những mong muốn khi đưa bé đến với trường mầm non nhé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.98K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các anh chị
    Mình là Kim Anh,mình cũng như rất nhiều người trong ngành giáo dục mầm non đều mong muốn có thể tạo ra 1 môi trường học tập tốt nhất cho các bé.Mình đến nhiều nơi tìm hiểu, chứng kiến nhiều nơi nuôi bé thật ko thể chấp nhận được,nếu có rẻ chăng nữa cũng ko thể chấp nhận.Mình rất rất yêu trẻ con nên quyết tâm xây dựng 1 trường mầm non tư thục chất lượng cao dành cho các bé từ 24 tháng đến 5 tuổi,dù ngành học chẳng liên quan gì hì hì :Clown:trường dự kiến hoạt động vào khoảng tháng 1 năm 2010,mình muốn thu thập mọi ý kiến của các bậc phụ huynh về chất lượng nuôi dạy mà mọi người mong muốn.Dự kiến trường sẽ có camera trực tuyến (xem trên điện thoại hay máy tính ,miễn kết nối internet là ok),có truyền hình cáp,có buffer cuối tuần cho các bé và phụ huynh,hàng tuần có các lơp học dã ngoại cho các bé lớn ...mọi thứ đều an toàn cho bé và đặc biệt giá sẽ rất Việt Nam.Các mẹ có ý kiến thế nào về mô hình trên,về những mong muốn nào mà bất kì phụ huynh nào cũng muốn thì cho mình xin ý kiến nhé,vì thực tình là mình chưa có...baby,đã có kinh nghiệm gì đâu hị hị:Laughing:.Ngoài trừ những yếu tố như là : cho bé lên cân mỗi tháng này,khám sức khoẻ định kì này,vệ sinh này...thì mình cần thêm những điều gì nữa?Có bao nhiêu ý kiến,bức xúc thế nào các mẹ cứ nói tuốt hết ra,mình sẵn sàng nghe hết:Rose::Rose::Rose:.Hội bàn tròn xin được phép bắt đầu :

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đợi các bố đi làm về và các mẹ nấu cơm xong,ăn cơm xong rồi thì mình 8 nhé :Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

theo mình thì quan trọng nhất là số học sinh fải ít, cô giáo thì fải thật sự wan tâm và chăm sóc em bé, mún trẻ lên cân ko khó, nhưng mà trẻ vui vẻ đến trường là cả 1 vấn đề đấy bạn ạh!

Thế bạn định sắp xếp đồ chơi j` cho nhà trẻ của bạn chưa? Bà mẹ nào cũng mún biết con mình sẽ đc chơi cái j` mà:Smiling:
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be'sushi Xem bài viết
    theo mình thì quan trọng nhất là số học sinh fải ít, cô giáo thì fải thật sự wan tâm và chăm sóc em bé, mún trẻ lên cân ko khó, nhưng mà trẻ vui vẻ đến trường là cả 1 vấn đề đấy bạn ạh!

Thế bạn định sắp xếp đồ chơi j` cho nhà trẻ của bạn chưa? Bà mẹ nào cũng mún biết con mình sẽ đc chơi cái j` mà:Smiling:
    Bạn đưa ra được 3 vấn đề quan trọng:
    1.Cô giáo giỏi,ân cần,kiên nhẫn và vững tay nghề
    2.Làm sao để tạo hứng thú cho bé ham đi học
    3.Đồ chơi của bé phải bổ ích,an toàn.Về đồ chơi mình đã tham khảo nhiều nơi,sân chơi sẽ có các món đồ chơi liên hoàn như nhà banh,cầu tuột,xích đu,thú nhún...thêm cả ti vi màn hình phẳng để bé xem trong khi chờ bố mẹ nữa.
    Bạn và mọi người cho mình thêm ý kiến đi nào
    • 446 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Mình đã cho con học ở một trường tư thục cũng thuộc dạng như bạn định làm, nên mình có một số ý kiến sau :
    1. Sỉ số bé/cô là vấn đề đảm bảo có chăm sóc chu đáo hay không (Bé quá đông, GV có muốn chăm tốt cũng không được)
    2. Trình độ, kinh nghiệm và cái tâm của GV (Mình đến lớp đón bé, thấy 1 bé chảy mũi đến tận miệng nhưng cô giáo lu bu nên không thấy, mình chỉ thì cô giáo chạy đến lấy giấy quệt một cái rồi lật đật làm việc khác. Mình thấy giấy -cô quệt mũi bé là giấy vệ sinh cuộn- còn dính lại trên môi bé và bé le lưỡi ra liếm luôn, mình lại nói lần nữa, cô vội chạy lại gỡ ra)
    3. GV phải thật lòng yêu trẻ thì trẻ mới thích đi học, GV phải có thời gian trò chuyện với trẻ (đi học cũng được yêu thương, quan tâm như ở nhà)
    4. Chương trình chơi và học phải phong phú, thú vị (giúp bé thấy đi học là vui hơn ở nhà)
    5. Bé phải được tham gia các hoạt động dã ngoại (giúp bé tìm hiểu về thế giới bên ngoài, tạo sự dạn dĩ, tự tin)
    Dĩ nhiên ngoài những điều trên thì việc ăn uống, vệ sinh, an toàn của bé phải được xếp lên hàng đầu.
    Hy vọng bạn sẽ tạo nên một ngôi trường mầm non thật sự chất lượng với GIÁ CẢ VIỆT NAM.
    • 572 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Mình thấy là hiện nay nhu cầu gửi bé đi học sớm là rất cao, vậy bạn nên cân nhắc là sẽ nhận trông trẻ từ lứa tuổi nào (nên chăng là trường sẽ nhận bé từ 12th, 15th hay 18th...). Con mình đến Tết này là 15th, mình cũng dự tính cho bé đi học nhưng đang phân vân chưa biết là sẽ gửi tư nhân hay trường học tư thục, trường công... vì mình còn đang tìm hiểu kinh nghiệm các mẹ đi trước xem gửi ở đâu sẽ tốt nhất cho con mình. Bản thân mình quan tâm đến các tiêu chí hàng đầu khi gửi con:

Một là: bé phải đảm bảo được an toàn (mình rất sợ khi nghe đài báo đưa tin là ở đâu đó có bé gửi trẻ bị ngã vào nồi nước sôi bị bỏng, hay có bé lại nuốt phải quả bóng nhựa... hay là gì gì đó ảnh hưởng nghiêm trọng hoặc nguy hiểm đến tính mạng của bé.)

Hai là: con cần có được sự yêu thương và quan tâm thật sự từ phía cô giáo (làm được điều này phụ thuộc vào lòng yêu trẻ của GV và tỉ lệ GV/bé)

Ba là: Bé cần được chăm ăn và ngủ đầy đủ, đúng giờ giấc

Sau đó mình mới quan tâm đến các yếu tố khác như con được dạy những gì, chơi những gì, phát triển trí tuệ như thế nào. Vì nói thật, con mình mới 15th nên điều mình quan tâm nhất trong giai đoạn này là tìm được nơi chăm sóc bé thay mình một cách tốt nhất, sau đó mới đến việc cho con học được nhiều điều hơn. Vì nhà mình k có điều kiện ở nhà trông con, ông bà nội ngoại thì ở xa hơn nữa nhờ được ông bà nội trông thì suốt ngày phải nhẫn nhịn đủ điều làm mình vô cùng stress.

Nếu ngôi trường tương lai của bạn được như mong muốn của mình thì tốt quá, bạn tham khảo nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ SinBu Xem bài viết
    Mình đã cho con học ở một trường tư thục cũng thuộc dạng như bạn định làm, nên mình có một số ý kiến sau :
    1. Sỉ số bé/cô là vấn đề đảm bảo có chăm sóc chu đáo hay không (Bé quá đông, GV có muốn chăm tốt cũng không được)
    2. Trình độ, kinh nghiệm và cái tâm của GV (Mình đến lớp đón bé, thấy 1 bé chảy mũi đến tận miệng nhưng cô giáo lu bu nên không thấy, mình chỉ thì cô giáo chạy đến lấy giấy quệt một cái rồi lật đật làm việc khác. Mình thấy giấy -cô quệt mũi bé là giấy vệ sinh cuộn- còn dính lại trên môi bé và bé le lưỡi ra liếm luôn, mình lại nói lần nữa, cô vội chạy lại gỡ ra)
    3. GV phải thật lòng yêu trẻ thì trẻ mới thích đi học, GV phải có thời gian trò chuyện với trẻ (đi học cũng được yêu thương, quan tâm như ở nhà)
    4. Chương trình chơi và học phải phong phú, thú vị (giúp bé thấy đi học là vui hơn ở nhà)
    5. Bé phải được tham gia các hoạt động dã ngoại (giúp bé tìm hiểu về thế giới bên ngoài, tạo sự dạn dĩ, tự tin)
    Dĩ nhiên ngoài những điều trên thì việc ăn uống, vệ sinh, an toàn của bé phải được xếp lên hàng đầu.
    Hy vọng bạn sẽ tạo nên một ngôi trường mầm non thật sự chất lượng với GIÁ CẢ VIỆT NAM.
    Mình trả lời cho những ý kiến của bạn đây:
    1.Về số giáo viên dạy cho lớp,thì 1 lớp sẽ được giao động từ 15-20 bé,sẽ có 2 giáo viên cho lớp lơn và 3 giáo viên cho lớp nhỏ.
    2 & 3. Ngành mầm non thật ra hiện tại bậy giờ khá nhiều vấn đề bất cập,thừa thì rất thừa mà thiếu lại càng thiếu,nên chọn được người hiệu trưởng Giỏi,giáo viên tâm huyết là điều ma 2bất kì trường mầm non naà cũng muốn.Nên ngoài việc phỏng vần tuyển chọn qua hồ sơ ,mình sẽ dành thời gian thử việc để lựa chọn giáo viên giỏi nhất,lương bổng cùng với các phúc lợi khác sẽ được ưu ái để các cô có tinh thần làm việc và trách nhiệm cao nhất,cùng tranh đua để mỗi tháng sẽ có phần thưởng cho lớp ngoan nhất và cho cô giỏi nhất:Applause:
    4.Chương trình học sẽ đựơc đổi mới liên tục,sẽ rất bổ ích và thực tế để các con phát triển trí thông minh và sáng tạo,tự tin ngay cả khi ko có bố mẹ hay cô giáo bên cạnh...Các giáo viên trẻ và kinh nghiệm sẽ có rất nhiều sáng tạo và nhiều ý tưởng hay ho lắm đấy hihi
    5.Như mình đã nói ở phần đề tài,mổi tuần sẽ tổ chức cho lớp đi dã ngoại,cùng học cùng chơi để bé tự tin mạnh dạn,tạo tinh thần đoàn kết trong tập thể,phần này mình rất thích ^^
    Chắc chắn giá sẽ RẤT VIỆT NAM,khi nào có giá cả cụ thể,mình sẽ uplate cho các mẹ xem thế nào nhé.
    Cám ơn Mẹ SinBu nha:Rose::Rose::Rose:
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi orchid1080 Xem bài viết
    Mình thấy là hiện nay nhu cầu gửi bé đi học sớm là rất cao, vậy bạn nên cân nhắc là sẽ nhận trông trẻ từ lứa tuổi nào (nên chăng là trường sẽ nhận bé từ 12th, 15th hay 18th...). Con mình đến Tết này là 15th, mình cũng dự tính cho bé đi học nhưng đang phân vân chưa biết là sẽ gửi tư nhân hay trường học tư thục, trường công... vì mình còn đang tìm hiểu kinh nghiệm các mẹ đi trước xem gửi ở đâu sẽ tốt nhất cho con mình. Bản thân mình quan tâm đến các tiêu chí hàng đầu khi gửi con:

Một là: bé phải đảm bảo được an toàn (mình rất sợ khi nghe đài báo đưa tin là ở đâu đó có bé gửi trẻ bị ngã vào nồi nước sôi bị bỏng, hay có bé lại nuốt phải quả bóng nhựa... hay là gì gì đó ảnh hưởng nghiêm trọng hoặc nguy hiểm đến tính mạng của bé.)

Hai là: con cần có được sự yêu thương và quan tâm thật sự từ phía cô giáo (làm được điều này phụ thuộc vào lòng yêu trẻ của GV và tỉ lệ GV/bé)

Ba là: Bé cần được chăm ăn và ngủ đầy đủ, đúng giờ giấc

Sau đó mình mới quan tâm đến các yếu tố khác như con được dạy những gì, chơi những gì, phát triển trí tuệ như thế nào. Vì nói thật, con mình mới 15th nên điều mình quan tâm nhất trong giai đoạn này là tìm được nơi chăm sóc bé thay mình một cách tốt nhất, sau đó mới đến việc cho con học được nhiều điều hơn. Vì nhà mình k có điều kiện ở nhà trông con, ông bà nội ngoại thì ở xa hơn nữa nhờ được ông bà nội trông thì suốt ngày phải nhẫn nhịn đủ điều làm mình vô cùng stress.

Nếu ngôi trường tương lai của bạn được như mong muốn của mình thì tốt quá, bạn tham khảo nhé
    Mình đã lắng nghe những nguyện vọng của bạn,những điều bạn lo lắng cũng la 2những điều mà bố mẹ nào cũng cần .Mình trả lời từng mục cho bạn nhé.
    1.Về an toàn cho bé,mình và bên thiết kế rất chú trọng,vì ngoài việc bé bị tai nạn gì thi dù nhỏ dù to mình còn cảm thấy xót huống gì gia đình của bé,nên việc lắp camera theo dõi cũng là để lưu ý cho việc quan sat bé của mình cũng như của phụ huynh được thuân tiện hơn.Bếp ban đầu định đặt gần sân chơi của bé ở 1 khu riêng biệt và rất an toàn cho trẻ,nhưng mình vẫn thấy lo lo là,nhỡ ra...nên thiết kế lại,đặt bếp trên tầng thượng,đắn đo kinh khủng vì phải lắp đặt thang máy vận chuyển thực phẩm và các thứ khác,nhưng sau vẫn quyết định làm đấy,hức hức,cho an thân ko cứ lo mãi.
    2&3 mình đã trả lời ở trên,chế độ ăn uống vui chơi học ngủ nghỉ của bé sẽ được các cô chăm sóc tận tình mà
    Rất cám ơn Orchid nhé:Rose::Rose::Rose:
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 203 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

bạn ơi, bạn đinh mở trường ở SG hay HN thế?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà Mình ở đường Trường Chinh. Mình đang muốn tìm một nhà trẻ nào có camera để cho con tới đó. Vì cứ đi làm mà lo lắng không biết con mình ntn thì khổ lắm. Nên mong có ai biết ở gần đấy cõ nhà trẻ nào tốt tốt, hay có ý kiến gì khác thì chỉ giúp với. Đang rất gấp vì chỉ còn 5ngày nữa là mình phải đi làm rồi. Please!!!! :Sad:
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuPi Xem bài viết
    bạn ơi, bạn đinh mở trường ở SG hay HN thế?
    Mình mở trường ở Sài Gòn ,Quận Tân Bình,khu đường Cộng Hoà ấy,đã xong đến phần sơn và lát gạch rồi đây,mong đợi từng ngày
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gianghn28 Xem bài viết
    Nhà Mình ở đường Trường Chinh. Mình đang muốn tìm một nhà trẻ nào có camera để cho con tới đó. Vì cứ đi làm mà lo lắng không biết con mình ntn thì khổ lắm. Nên mong có ai biết ở gần đấy cõ nhà trẻ nào tốt tốt, hay có ý kiến gì khác thì chỉ giúp với. Đang rất gấp vì chỉ còn 5ngày nữa là mình phải đi làm rồi. Please!!!! :Sad:
    Cái này bạn tham khảo trên các thong tin mà các bố mẹ đưa ra ấy,không thì search từ khoá trên các trang tìm kiếm như google,yahoo...Những trường có gắn camera thì ko nhiều đâu và học phí cũng tương đối 1 chút,bạn để ý đến chất lượng giáo dục và tham khảo các phụ huynh đã gửi con ở trường nào mà bạn quan tâm nhé
    Chúc bạn tìm được trường như ý cho bé yêu nha:Rose:
    • 446 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Mình nghĩ Trường Chinh, nếu gần đoạn CMT8, bạn có thể đến trường Con Mèo Vàng, số 62 Nguyễn Ngọc Lộc, P.14, Q.10 thử xem. Mình đã cho con học ở đây, bé rất thích, nhưng nhà mình ở Q.7 theo không nổi nữa vì xa quá.
    Gk9lp7

Baby : 32w : 1,8kg ->34w3d : 2,5kg -> 36w2d : 2,85kg ->37w2d:3,1kg Mom:Start : 42kg, 7w-14w : 39kg, 17w : 41kg, 22w : 43kg, 24w : 44kg, 28w : 45kg, 30w : 46kg, 32w : 47kg ->34w3d:48kg ->37w2d : 50kg
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ sinbu nói đúng đấy,trường đấy mình đã xem qua,mình có ngeh nhiều khen ngợi về trường đó rồi,bạn tham khảo đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ở Hà Nội bạn ạ! Có ý kiến nào khác ko? HIc cũng search nhiều lắm rồi nhưng không có kết quả nào các bạn ạ!
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ở Hà Nội bạn ạ! Có ý kiến nào khác ko? HIc cũng search nhiều lắm rồi nhưng không có kết quả nào các bạn ạ!
    Bố mẹ nào ở HN vào giúp bạn gianghn28 nào:Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trên đường Trường Chinh bạn thử qua Trường Mai Ca nhé mình thấy MC mới mở thêm 1 điểm ở 369 Trường Chinh CSVC rất ổn, có Camera online. cũng có nhiều mẹ trên WTT gửi con ở đó lắm. Chúc chị sớm tìm được trường cho bé :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,174 Bài viết

• 4,037 Được cảm ơn

Mình thấy các bố mẹ ở thành phố lớn khi cho con đi học thường phải phong bì thêm cho mỗi cô mỗi tháng 100k, mình nghĩ như vậy thật k công bằng mà chắc gì đã thật sự trông tốt hơn những trẻ khác vì vậy mình mong muốn cái tâm trong nghề. Cái tâm là quan trọng nhất nó giải quyết được tất cả những khó khăn mà phụ huynh thường mắc phải khi cho con đi nhà trẻ, mẫu giáo. Ở đây mình muốn nói là bạn có thể thu học phí cao hơn một chút nhưng vì chăm tốt nên k có hiện tượng tiêu cực và bố mẹ k phải tốn các khoản phí ngoài lề và bạn quán triệt luôn các bậc phụ huynh và các thầy cô ngay từ đầu năm học. Còn việc trẻ được học những gì và phương pháp giảng dạy thì mình nghĩ bạn đã tham khảo rất nhiều trước khi mở trường nhưng đối với lớp nhà trẻ nhất là lớp dưới hai tuổi thì chuyện học chỉ là chuyện nhỏ vấn đề quan trọng nhất vẫn là trẻ cần được quan tâm chăm sóc từ bữa ăn đến giấc ngủ. Con mình từ nhỏ đã sợ uống thuốc nên ở nhà mẹ không thể cho uống được toàn phải đè cổ nhưng đến trường cô giáo cho uống rất đơn giản nên thứ bảy mình được nghỉ nhưng vì con đang phải uống thuốc nên mình vẫn cho con đến lớp và mình cảm thấy rất yên tâm tuy là cơ sở vật chất ở đây k bằng những nơi khác( con mình 20 tháng)
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nói thật là các bạn mong cô giáo yeu thương con mình thì hơi khó :Thinking:, vì bạn thử nghĩ xem một mẹ một con ở nhà còn khó nữa là môt cố với hơn chục cháu thì làm sao mà cô có thể quán xuyến hết đựoc vì sẽ có rất nhiều vấn đề cô phải giải quyết trong ngày, thế nên mình cũng cần phải thông cảm với giáo viên, nên việc đặt camera là khong nên vì như thế sẽ gây áp lực rất lớn về tâm lí cho gv, và sẽ phát sinh ra việc giáo viên sẽ làm theo kiểu đối phó, nếu đã tin tưởng cho con học thì cũng nên tin tưởng vào các cô. điều quan trọng là cô giáo làm phải có lương tâm, trách nhiệm là mình yên tâm rồi.
    một ngôi trường chất lượng cao mà số trẻ quá ít thì cũng không phải là tốt, vì mình được biết là hiện nay lớp chỉ khoảng 10 trẻ, như thế thì quá ít trẻ không được tham gia các góc một cách hợp lí (vì nếu để chơi đựoc các góc chơi thì cần ít nhất là 4 - 5 trẻ), như vậy một lớp cũng phải cần có 20 - 25 trẻ thì mới gọi là ôkê
    vì như vậy sẽ phát triển đựoc ngôn ngữ của trẻ
    đó là ý kiến của mình, vậy còn các bạn thì sao
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình không biết bạn mở trường ở đâu vậy, để mình có thể ghé qua tham quan đựoc không?
    bao giờ đi vào hoạt động?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3