Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé nhà mình tính không cẩn thận, hay ngã, ốm liệu đã đi nhà trẻ được chưa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.04K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 190 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Mình có vấn đề này muốn tham khảo các mẹ đi trước với ạ.
    Bé nhà mình sắp tròn 2 tuổi, mình đang suy nghĩ cho bé đi nhà trẻ nhưng tình hình là bé hay ốm vặt, sốt cao (thậm chí bị co giật một lần), tính bé lại không cẩn thận và hay ngã. Nếu một bé bằng tuổi leo ghế hay cầu trượt không sao nhưng bé nhà mình cứ leo là ngã, đi đứng thì thích đi kiễng chân rồi quay vòng vòng, chạy và kết quả là cắm đầu vào tường hoặc ngã. Tóm lại là bé rất hiếu động, thích chạy nhảy nhưng tính lại ẩu, không thích đi chỉ thích chạy cắm đầu về phía trước, không biết sợ là gì dù mọi người đã bảo ban căn dặn nhiều lần, nói chung cả nhà mình nhiều lúc rất ức chế. Mình muốn hỏi là có nên cho bé đi nhà trẻ (tư) giai đoạn này không vì mình sợ ở nhà trẻ đông cháu chỉ cần con mình đang đứng mà bạn khác chạy đụng vào là con mình lại ngã lăn quay hix (cứ va vào nhau thì bé khác không sao chứ bé nhà mình là ngã) hay là để thêm một thời gian nữa cho cháu cứng cáp và cẩn thận hơn. Cảm ơn các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mit2004 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Bé nhà mình sắp tròn 2 tuổi, mình đang suy nghĩ cho bé đi nhà trẻ nhưng tình hình là bé hay ốm vặt, sốt cao (thậm chí bị co giật một lần), tính bé lại không cẩn thận và hay ngã. Nếu một bé bằng tuổi leo ghế hay cầu trượt không sao nhưng bé nhà mình cứ leo là ngã, đi đứng thì thích đi kiễng chân rồi quay vòng vòng, chạy và kết quả là cắm đầu vào tường hoặc ngã. Tóm lại là bé rất hiếu động, thích chạy nhảy nhưng tính lại ẩu, không thích đi chỉ thích chạy cắm đầu về phía trước, không biết sợ là gì dù mọi người đã bảo ban căn dặn nhiều lần, nói chung cả nhà mình nhiều lúc rất ức chế. Mình muốn hỏi là có nên cho bé đi nhà trẻ (tư) giai đoạn này không vì mình sợ ở nhà trẻ đông cháu chỉ cần con mình đang đứng mà bạn khác chạy đụng vào là con mình lại ngã lăn quay hix (cứ va vào nhau thì bé khác không sao chứ bé nhà mình là ngã) hay là để thêm một thời gian nữa cho cháu cứng cáp và cẩn thận hơn. Cảm ơn các mẹ
    Mẹ nó ở khu vực nào thế? Để mình còn biết để tư vấn cho mẹ....
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 364 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mit2004 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Thực ra bé chưa được 2 tuổi thì cũng chưa thể đòi hỏi các kỹ năng của con hoàn hảo được mẹ cháu ah. Có bé phát triển về kỹ năng ngôn ngữ, có bé về kỹ năng vận động... Như bé nhà mình có thể kỹ năng vận động chưa hoàn thiện hẳn. Ở lớp thì không gian được bó trí khá thoáng, rộng, ít đồ vật, chướng ngại vật để các con có thể chạy nhảy nằm bò lăn lê thoải mái, còn ở nhà thường nhiều đồ đạc hơn, các đồ vật có nhiều góc cạnh hơn. Do đó, ở lớp con sẽ ít ngã hơn do ít chướng ngại vật. Hoặc nếu có ngã (leo trèo, bạn xô đẩy...) thì sẽ ko bị ngã đau. Việc ngã cũng là 1 cách để con rèn luyện kỹ năng vận động, khả năng tự điều chỉnh bản thân để thích nghi với môi trường, dạn dày hơn...
    Thế nên, mẹ cháu có thể cho con đi học để con có môi trường rèn luyện thêm kỹ năng vận động cũng như các mặt khác. Chỉ cần mẹ cháu lưu ý trước với các cô về những điểm đặc biệt để các cô để ý hơn.
    Chúc cả nhà tuần mới vui vẻ!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 562 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Mình nghĩ với các đặc diểm về bé nhà bạn như vây mà nguoi nha vẫn trông cháu đuọc thi có thể cho ở nhà thêm 1 thời gian nữa, sau đó cho bé đi học bạn a, ( Tru truong hợp bé thich đi học)