TIN TÀI TRỢ.

Bé không tự tin trong giao tiếp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.07K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con gái tôi 3 tuổi, đối với người thân trong gia đình cháu cũng hay nói, nhưng khi gặp người lạ (ví dụ: hàng xóm, bạn của ông bà bố mẹ) cháu thường nhút nhát thậm chí không chào hỏi không nói chuyện. Tôi lo lắng.... Các mẹ có bikip nào giúp tôi với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,183 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giống bé nhà mình quá, gặp người lạ không dám chào, không dám chơi những trò chơi vui nhộn, nhưng giờ đây đã khá hơn nhiều: chào hỏi mọi người, nói chuyện với người lạ, tuy nhiên chưa dám đọc thơ hay giơ tay phát biểu ở lớp, kinh nghiệm của mình là cho đi chơi nhiều, tiếp xúc với nhiều người và cho học một khoá Diễn thuyết ở Evile
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ KK ơi, học khóa diễn thuyết ở đâu vậy? Có dành cho bé hơn 3 tuổi không?
    Con của mẹ thì giống bố, con của bố thì giống mẹ........
    " Tất cả chiến thắng đều bắt đầu từ chiến thắng bản thân mình"
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 344 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhcun2005 Xem bài viết
    Con gái tôi 3 tuổi, đối với người thân trong gia đình cháu cũng hay nói, nhưng khi gặp người lạ (ví dụ: hàng xóm, bạn của ông bà bố mẹ) cháu thường nhút nhát thậm chí không chào hỏi không nói chuyện. Tôi lo lắng.... Các mẹ có bikip nào giúp tôi với.
    ----------------------------------------
    Hạn chế cho bé xem tivi nếu xem thì cho xem phim hoạt hình tiếng anh thì tốt. - bé sẽ phát triển tốt ngôn ngử tiếng anh sau này.

Bạn thừơng xuyên cho bé ra sân chơi cùng mọi bé khác cùng tuổi hay lớn hơn (lớp 1 / lớp 2. 3..)

- thứ Bảy CN nên thường xuyên dẩn bé ra công viên chơi.
    -Thường xuyên nói chuyện với bé bất cứ lúc nào bất cứ khi nào bạn rảnh. từ nhà đến trường / từ nhà đến công viên /trong lúc tắm con - mặc đồ. .... mọi lúc mọi nơi . trước khi đi ngủ / khi mẹ con cùng xem phim hoạt hình ( hỏi về nội dung phim - giải thích cho con nghe tại sao lại như thế như thế. bạn đừng nghỉ là bé còn nhỏ nhé. bé hiểu hết đấy và đến 1 lúc nào đấy là bé sẽ bật ra thôi. )

muốn bé tự tin thì bạn phải thường xuyên nói chuyện với con trong mọi lúc mọi nơi và khi có dịp thì bạn khuyến khích bé tham gia hay làm . với tuổi này nếu bạn luôn nói chuyện quan tâm và chơi cùng con nhiều thì bé sẽ phát triển rất tốt.

Bạn phải cùng con và Khích con và nếu có điều kiện thì bạn cho con tham gia cac khoá đào đạo như đã nói ở trên .nhưng dù có tham gia học lớp nào đi chăng nửa thì sự quan tâm nói chuyện / giải thích của mẹ cũng góp phần rất lớn trong sự tự tin của con mình .

Chúc bạn luôn đồng hành cùng con và 1 ngày nào đó bạn sẽ thốt lên : ôi con tôi tự tin thế...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn me huynh nhiều
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Me KK có thể cho tôi địa chỉ khoá học diễn thuyết?