TIN TÀI TRỢ.

Bé 14 tháng hay khóc nhè, giận dỗi!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.7K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,428 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Rất mong A/C/E nào có kinh nghiệm chia sẻ với mình với! Thật là tâm trạng mình rối bời, chẳng biết thế nào nữa! Bé nhà mình 14 tháng, bé trai, được 11kg (vừa giảm sau khi ốm), mình cứ mong là sau trận ốm thì ăn trả bữa. Nhưng rất ghét ăn cháo, cơm, hay bún..những thứ cần thiết. Bé chỉ thích ăn vặt, trái cây, bánh..Mình rất đau đầu, không uống sữa, không ăn cháo. Và gần đây không biết có phải do bắt chước không mà rất hay khóc nhè, không vừa ý cái gì là khóc, cho lên ghế ngồi->khóc, không ăn->khóc, đòi không được->khóc, thậm chí đưa võng mà không phải mẹ đưa cũng =>khóc.....Mình không biết phải cư xử cơn khóc của con thế nào, mình thử để đó khóc 1 mình, thì khóc suốt, chỉ khi nào dỗ dành mới nín. Chán ơi là chán!!! Và 1 câu hỏi nữa, với tình trạng thế này, bé có thể chấp nhận nhịn đói bao lâu???(thật ra bé cũng ăn vặt, ăn bánh...) cái món này mình không cấm được vì bé ở nhà với bà, nên bà và mọi người rất chiều bé!!!
    Mong mọi người giúp đỡ!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,990 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rubi111810 Xem bài viết
    Rất mong A/C/E nào có kinh nghiệm chia sẻ với mình với! Thật là tâm trạng mình rối bời, chẳng biết thế nào nữa! Bé nhà mình 14 tháng, bé trai, được 11kg (vừa giảm sau khi ốm), mình cứ mong là sau trận ốm thì ăn trả bữa. Nhưng rất ghét ăn cháo, cơm, hay bún..những thứ cần thiết. Bé chỉ thích ăn vặt, trái cây, bánh..Mình rất đau đầu, không uống sữa, không ăn cháo. Và gần đây không biết có phải do bắt chước không mà rất hay khóc nhè, không vừa ý cái gì là khóc, cho lên ghế ngồi->khóc, không ăn->khóc, đòi không được->khóc, thậm chí đưa võng mà không phải mẹ đưa cũng =>khóc.....Mình không biết phải cư xử cơn khóc của con thế nào, mình thử để đó khóc 1 mình, thì khóc suốt, chỉ khi nào dỗ dành mới nín. Chán ơi là chán!!! Và 1 câu hỏi nữa, với tình trạng thế này, bé có thể chấp nhận nhịn đói bao lâu???(thật ra bé cũng ăn vặt, ăn bánh...) cái món này mình không cấm được vì bé ở nhà với bà, nên bà và mọi người rất chiều bé!!!

thương mẹ Rubi quá, chị không có kinh nghiệm nên chỉ biết ôm hai mẹ con vào lòng và chia sẽ thôi. Tommy nhà chị cũng bắt đầu có những dấu hiệu như thế em ah, nhưng vì chị cho con đi nhà trẻ được 1 tuần rồi, đó dù sao cũng là những dấu hiệu dĩ nhiên phải có của những đứa trẻ đến trường sớm, còn Rubi thì khác. Nhưng con bị bao lâu rồi em?:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    eNortjK1UrIwNjGxULIGXDASzwKn51

eNortjK1UrK0MDQzUbIGXDAS4QKo70
    • 1,428 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaume81 Xem bài viết
    thương mẹ Rubi quá, chị không có kinh nghiệm nên chỉ biết ôm hai mẹ con vào lòng và chia sẽ thôi. Tommy nhà chị cũng bắt đầu có những dấu hiệu như thế em ah, nhưng vì chị cho con đi nhà trẻ được 1 tuần rồi, đó dù sao cũng là những dấu hiệu dĩ nhiên phải có của những đứa trẻ đến trường sớm, còn Rubi thì khác. Nhưng con bị bao lâu rồi em?:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    hihihi. May mà có chị vào ghé thăm! Tommy đã đi nhà trẻ rùi???Mà ở TP có nhiều sự chọn lựa nhà trẻ,cũng yên tâm ha chị! Em cũng có ý gửi Rubi sớm sớm đây!Mà chị kể em nghe chuyện Tommy đi nhà trẻ xem, em xăm xoi thử, hihihi!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,990 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

hihihi. May mà có chị vào ghé thăm! Tommy đã đi nhà trẻ rùi???Mà ở TP có nhiều sự chọn lựa nhà trẻ,cũng yên tâm ha chị! Em cũng có ý gửi Rubi sớm sớm đây!Mà chị kể em nghe chuyện Tommy đi nhà trẻ xem, em xăm xoi thử, hihihi!

đầu tháng 7 chị đã cho Tommy đi nhà trẻ, vì nhiều việc và không có ai trông con em ah, cũng thương đứt ruột í chứ, con đến trường con không khóc mà mẹ thì khóc tức khóc tưởi í chứ.
    Nói chung cũng ổn Tommy ngoan không quấy em ah, ăn uống thì sẵn tính dễ rồi nên cũng dễ thích nghi. Đến nơi lạ con chỉ im lặng nhìn quanh trong vòng 30 phút, sau đó thì hòa nhập ngay. Chị chỉ đứng ở trước cổng 1 tiếng sau là đi làm rồi, nhưng chiều đón thấy con mừng mà thương muốn khóc nữa, nhưng sợ quê nên thôi đấy.
    trường này 1 tháng tốn 1tr7 í, cũng không đắt lắm, cho con đi nhà trẻ nên bắt đầu ốm rồi, nhưng hy vọng 2 tuần nữa mọi chuyện sẽ ok.
    Rubi hôm nay sao rồi em?, thôi cố lên con muốn ăn gì thì cho ăn nấy, ăn vặt của được em ah, cố vài bữa xem sao. Ah, em có hay chơi với con không?, 1 ngày ở bên con được bao lâu, coi chừng mẹ ở với Rubi ít quá nên Rubi hờn rồi khóc đó, yêu Rubi nhắm :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::K iss:

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 654 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Yoshiki nhà mình sinh tháng 4, cũng hơn 14 tháng nè. Đúng là tuổi này mắc bệnh hờn dỗi hay sao ý, đang cầm cái gì (điện thoại, remote) mà mẹ lấy đi là quay lưng đi, chổng mông lại khóc lóc đau khổ :Worried: Không muốn làm con buồn, nhưng không phải cái gì cũng chiều con được , khó xử quá đi mất !! :Sad:
    Hôm nay buồn lắm, cho con chén cơm để tự xúc ăn; quay đi quay lại đã thấy đổ cơm ra đầy bàn rồi lấy tay khua nhặng xị, cơm văng khắp nơi. Mình đã bảo "Không" nhưng bé vẫn cố tình đập tay mạnh hơn, giận quá ...tát bé 1 cái :Crying:
    Buồn quá đi mất ! Mình tệ thật. Sao mỗi lần nhìn con lấy cơm ra chơi là mình bị kích động lắm. Lỗi cũng tại mình, hồi chiều cho bé uống sữa rồi mà, bé chưa muốn ăn là phải thôi, hichic!!
    • 1,428 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaume81 Xem bài viết
    đầu tháng 7 chị đã cho Tommy đi nhà trẻ, vì nhiều việc và không có ai trông con em ah, cũng thương đứt ruột í chứ, con đến trường con không khóc mà mẹ thì khóc tức khóc tưởi í chứ.
    Nói chung cũng ổn Tommy ngoan không quấy em ah, ăn uống thì sẵn tính dễ rồi nên cũng dễ thích nghi. Đến nơi lạ con chỉ im lặng nhìn quanh trong vòng 30 phút, sau đó thì hòa nhập ngay. Chị chỉ đứng ở trước cổng 1 tiếng sau là đi làm rồi, nhưng chiều đón thấy con mừng mà thương muốn khóc nữa, nhưng sợ quê nên thôi đấy.
    trường này 1 tháng tốn 1tr7 í, cũng không đắt lắm, cho con đi nhà trẻ nên bắt đầu ốm rồi, nhưng hy vọng 2 tuần nữa mọi chuyện sẽ ok.
    Rubi hôm nay sao rồi em?, thôi cố lên con muốn ăn gì thì cho ăn nấy, ăn vặt của được em ah, cố vài bữa xem sao. Ah, em có hay chơi với con không?, 1 ngày ở bên con được bao lâu, coi chừng mẹ ở với Rubi ít quá nên Rubi hờn rồi khóc đó, yêu Rubi nhắm :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::K iss:
    chắc topic này bị khóa quá, vì có mỗi chị vào, hihihi...1tr7 là nhiều so với ở đây rồi đó! Vậy là tommy đã đi học, giờ này còn nhỏ quá! Xót chị ha, nhưng phải chấp nhận. Hôm nay, Rubi không ăn sáng, ăn trưa, tối thì ăn 1 chút cháo.Sáng ăn 1 miếng xôi vò, trưa 2 thìa cơm.Sữa thì nhờ đút muỗng nên khá hơn. Vậy đó chị, chắc do em nhiều hơn là do con. Em chưa hiểu hắn ta.hihihi...mà thế là chị cũng ổn rồi. Rồi chị cũng sẽ quen thôi. à, lỡ 888 rồi. Chị cho em hỏi bác sỹ hôm bữa em khám tên gì chị ha?
    1 câu nữa, giờ cho Rubi ăn tùm lum, không giờ giấc, không ăn 1 chỗ chắc sau này khó sửa ha chị!
    • 1,428 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomita Xem bài viết
    Yoshiki nhà mình sinh tháng 4, cũng hơn 14 tháng nè. Đúng là tuổi này mắc bệnh hờn dỗi hay sao ý, đang cầm cái gì (điện thoại, remote) mà mẹ lấy đi là quay lưng đi, chổng mông lại khóc lóc đau khổ :Worried: Không muốn làm con buồn, nhưng không phải cái gì cũng chiều con được , khó xử quá đi mất !! :Sad:
    Hôm nay buồn lắm, cho con chén cơm để tự xúc ăn; quay đi quay lại đã thấy đổ cơm ra đầy bàn rồi lấy tay khua nhặng xị, cơm văng khắp nơi. Mình đã bảo "Không" nhưng bé vẫn cố tình đập tay mạnh hơn, giận quá ...tát bé 1 cái :Crying:
    Buồn quá đi mất ! Mình tệ thật. Sao mỗi lần nhìn con lấy cơm ra chơi là mình bị kích động lắm. Lỗi cũng tại mình, hồi chiều cho bé uống sữa rồi mà, bé chưa muốn ăn là phải thôi, hichic!!
    chị bình tĩnh đừng tát bé, em cũng giận điên lên nhưng chưa dám tát, híc...giống như tụi nó chọc mình khùng lên hay sao đó ha!
    • 1,428 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

mạng bị gì rùi! à, tomita ở Nhật hả? tập ăn cơm và biết tự xúc ăn rồi à?hay vậy!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,922 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo chị, em nên trao đổi thống nhất với bà & mọi người trong nhà không nên cho bé ăn vặt. Quà vặt không bổ béo gì, lại ngang dạ đến bữa cơm con không đói nên không hào hứng là phải rồi. Chị nghĩ phải kiên quyết ngay từ đầu, chứ đúng là "ăn tùm lum, không giờ giấc, không ăn 1 chỗ chắc sau này khó sửa".

Tuổi này con đã biết vòi, làm nũng, mè nheo, ăn vạ... nên hay khóc nhè. Em cũng vừa phải cương lại phải nhu, không thể nhất nhất chiều theo ý bé được (khi không được đáp ứng y/cầu, bé sẽ khóc bằng được mới thôi.) Chị chỉ chiều con khi vừa ăn xong (khóc sẽ ọe) hoặc khi... ốm (phủi phui cái mồm), còn bình thường mà khóc thì sẽ... phạt thêm, dĩ nhiên là sẽ la to tướng, đảo mắt tìm "đồng minh" :cool:, nhưng cấm có ai đến bênh nhé :Clown::Clown: Vài lần, con sẽ biết em ạ, cứ thử xem, nhất là với con trai thì mẹ càng phải cứng rắn, chứ hắt hơi sổ mũi mà cứ :Crying: thì chán nhờ
    Mẹ có nghĩa là bắt đầu
    Cho sự sống cho tình yêu & hạnh phúc
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 654 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

mạng bị gì rùi! à, tomita ở Nhật hả? tập ăn cơm và biết tự xúc ăn rồi à?hay vậy!
    Mình phải đi học làm mẹ lại thôi, học cách kềm chế cơn giận, không làm tổn thương bé nữa :Angel: Nhà mình ở Nhật nên nuôi con theo đúng tiến độ của Nhật : 10 tháng bắt đầu tự cầm muỗng và 12 tháng tự xúc cơm cho vào mồm được rồi. Hôm nào ngon miệng thì ăn hết 80%, đổ ra ngoài rất ít
    Cái sự ăn vặt của con ảnh hưởng đến bữa ăn chính nhiều lắm đó rubi à. Ở nhà mình cấm tiệt, chỉ hôm nào đi ra ngoài chơi thì mới được ăn một ít bánh gạo osenbei thôi. Hôm nào ăn đồ ngọt thì tối đó chê cơm ngay :cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 266 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Mình phải đi học làm mẹ lại thôi, học cách kềm chế cơn giận, không làm tổn thương bé nữa :Angel: Nhà mình ở Nhật nên nuôi con theo đúng tiến độ của Nhật : 10 tháng bắt đầu tự cầm muỗng và 12 tháng tự xúc cơm cho vào mồm được rồi. Hôm nào ngon miệng thì ăn hết 80%, đổ ra ngoài rất ít
    Cái sự ăn vặt của con ảnh hưởng đến bữa ăn chính nhiều lắm đó rubi à. Ở nhà mình cấm tiệt, chỉ hôm nào đi ra ngoài chơi thì mới được ăn một ít bánh gạo osenbei thôi. Hôm nào ăn đồ ngọt thì tối đó chê cơm ngay :cool:
    Con mình cũng sinh tháng 4’08,dạo này cũng khóc nhè dễ sợ.

Bố và bà cứ bảo sao dạo này Mít mê mẹ quá,dễ rơi nước mắt nữa,chắc sợ mẹ đưa đi nhà trẻ nên tranh thủ quấn và nhõng nhẽo í mà…

Mẹ vừa đi làm về quấn mẹ ngay,không rời nửa bước,đang chơi với mẹ,ngẩng lên thấy mẹ mất tịêu là khóc tóang lên.

Bé nhà em cũng đang biếng ăn mấy ngày nay, mình nghĩ chắc ở nhà bà cho ăn vặt bánh ngọt nên no ngang.

Mẹ cứ nấu cơm hay làm finger food là y như rằng bé chỉ nghịch,ko ăn tí nào..

Chút nữa khi bố mẹ ăn cơm thì nhấm nháp chung với bố mẹ được tí chút..

Vậy là độ tuổi này bé nào cũng như nhau hén..

Hy vọng con mau qua cái khất này để mẹ yên tâm hơn,con nhé..
    • 1,428 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mit mum Xem bài viết
    Con mình cũng sinh tháng 4’08,dạo này cũng khóc nhè dễ sợ.

Bố và bà cứ bảo sao dạo này Mít mê mẹ quá,dễ rơi nước mắt nữa,chắc sợ mẹ đưa đi nhà trẻ nên tranh thủ quấn và nhõng nhẽo í mà…

Mẹ vừa đi làm về quấn mẹ ngay,không rời nửa bước,đang chơi với mẹ,ngẩng lên thấy mẹ mất tịêu là khóc tóang lên.

Bé nhà em cũng đang biếng ăn mấy ngày nay, mình nghĩ chắc ở nhà bà cho ăn vặt bánh ngọt nên no ngang.

Mẹ cứ nấu cơm hay làm finger food là y như rằng bé chỉ nghịch,ko ăn tí nào..

Chút nữa khi bố mẹ ăn cơm thì nhấm nháp chung với bố mẹ được tí chút..

Vậy là độ tuổi này bé nào cũng như nhau hén..

Hy vọng con mau qua cái khất này để mẹ yên tâm hơn,con nhé..
    Nhìn bé nhà chị lớn ha! Nhìn già dặn, đẹp trai, lanh lợi! Vậy là tụi nó rủ nhau biếng ăn.Hihihi. Công mẹ nấu nướng! Hôm nay Rubi nhà em ăn cũng đỡ hơn 1 chút rùi, nhưng phải cho cu cậu chạy quanh khắp nhà!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,428 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

à, vậy là em toàn cho ăn vặt không à, bánh kẹo ở nhà quá trời, thấy là mummum ngay. Chị ơi!(mình sinh nm 83 nên không biết xưng hô thế nào), vậy hãy kể lại giai đoạn đầu tiên lúc b tập cầm muỗng cho em với! Vậy là ngồi ghế ăn đúng không?
    Vậu thời gian của bé thế nào?
    Nếu cách 1-2 tiếng mới ăn thì em thấy nhiều quá, thường là nó cầm bánh gậm nhấm suốt. Rảnh tí là bánh, là trái cây! Đến bữa là trốn, chắc tại do em cho ăn bánh, vậy chắc về nhà khóa hết tủ bánh lại!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 266 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Nhìn bé nhà chị lớn ha! Nhìn già dặn, đẹp trai, lanh lợi! Vậy là tụi nó rủ nhau biếng ăn.Hihihi. Công mẹ nấu nướng! Hôm nay Rubi nhà em ăn cũng đỡ hơn 1 chút rùi, nhưng phải cho cu cậu chạy quanh khắp nhà!
    Có 10.5kg thôi em ơi,mấy hôm nay ít ăn còn ốm hơn nữa.chắc tại chụp hình cận cảnh nên chị ăn gian được tí xíu đóa..

Nhóc nhà chị mà chạy khắp nhà thì y như rằng ko muốn ăn nữa..

Bà nội mà nghe cháu chỉ tủ bánh kêu bábá là lấy ra cho hắn ngay..

Điệu này chắc đổi vị trí tủ bánh wá..

Đang rầu không biết chiều nay con muốn ăn cơm không,hay lại cho mẹ ăn hết,híchíc…
    • 1,428 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mit mum Xem bài viết
    Có 10.5kg thôi em ơi,mấy hôm nay ít ăn còn ốm hơn nữa.chắc tại chụp hình cận cảnh nên chị ăn gian được tí xíu đóa..

Nhóc nhà chị mà chạy khắp nhà thì y như rằng ko muốn ăn nữa..

Bà nội mà nghe cháu chỉ tủ bánh kêu bábá là lấy ra cho hắn ngay..

Điệu này chắc đổi vị trí tủ bánh wá..

Đang rầu không biết chiều nay con muốn ăn cơm không,hay lại cho mẹ ăn hết,híchíc…
    đúng là tâm lý quen thiệt, hôm qua, em cho đi ra Dinh An ăn, chỗ có đồ chơi, cầu tuột. Biết là cho con ăn rong, đi chơi thì hư nhưng thà nó nuốt vài miếng chứ ngồi đó khóc huhuhu thì xót lắm chị ạ! Híc...đấu tranh lắm mới cho nó ăn kiểu đó đó! Mà chị nhìn con em ăn, không bực thì thôi! Nó há cái miệnh nhỏ xíu xíu, chán lắm lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,990 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

trùi, bạn ơi sao lại đánh con thế, hic hic hic, Tommy nhà mình nhiều khi tè bậy cũng hay lấy chân dậm dậm, nhưng mình không làm thế đâu vì bây giờ con bắt đầu hiểu chuyện rồi, có gì từ từ mình nói và dạy con, chứ bạn đánh con thế mai mốt con sẽ lì hơn đấy

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,990 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

chắc topic này bị khóa quá, vì có mỗi chị vào, hihihi...1tr7 là nhiều so với ở đây rồi đó! Vậy là tommy đã đi học, giờ này còn nhỏ quá! Xót chị ha, nhưng phải chấp nhận. Hôm nay, Rubi không ăn sáng, ăn trưa, tối thì ăn 1 chút cháo.Sáng ăn 1 miếng xôi vò, trưa 2 thìa cơm.Sữa thì nhờ đút muỗng nên khá hơn. Vậy đó chị, chắc do em nhiều hơn là do con. Em chưa hiểu hắn ta.hihihi...mà thế là chị cũng ổn rồi. Rồi chị cũng sẽ quen thôi. à, lỡ 888 rồi. Chị cho em hỏi bác sỹ hôm bữa em khám tên gì chị ha?
    1 câu nữa, giờ cho Rubi ăn tùm lum, không giờ giấc, không ăn 1 chỗ chắc sau này khó sửa ha chị!

hì hì hì, từ từ sẽ đông các mẹ vào thôi em, cứ yên tâm.
    Thôi kệ có ăn còn hơn không, con ăn ít nhưng hấp thụ tốt là ok, ai như Tommy nhà chị, ăn thì nhiều hoạt động cũng nhiều, rốt cuộc chả biết ăn vào bổ dưỡng chỗ nào, chứ thầy gầy giống mẹ, bé ti giống mẹ, nùn giống mẹ :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::C rying::Crying::Crying:, từ từ sẽ hiểu thôi em ah, hehehehehe...............................
    Bs hôm khám cho em là bs Phụng, ủa mà có gì không em?, giờ em khỏe chưa nè?. Phải tập cho con ăn uống đúng giờ đúng giấc em ah, rèn bây giờ là trễ rồi đó cưng uiiiiiiiiiii

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,990 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

trời con tự xúc cơm ăn được là rất giỏi rồi đấy bạn ah, Tommy nhà mình nhá giờ còn phải cầm bình cho hắn ti, bữa nào có việc gì thì bảo "Tommy cầm sữa tự bú nha con, Mẹ đi ăn cái" thì hắn ta mới cầm, còn hông thì đừng hòng nhá

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,990 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

hì hì hì bắt đầu rôm rả rồi đấy rubi hén

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 654 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

à, vậy là em toàn cho ăn vặt không à, bánh kẹo ở nhà quá trời, thấy là mummum ngay. Chị ơi!(mình sinh nm 83 nên không biết xưng hô thế nào), vậy hãy kể lại giai đoạn đầu tiên lúc b tập cầm muỗng cho em với! Vậy là ngồi ghế ăn đúng không?
    Vậu thời gian của bé thế nào?
    Nếu cách 1-2 tiếng mới ăn thì em thấy nhiều quá, thường là nó cầm bánh gậm nhấm suốt. Rảnh tí là bánh, là trái cây! Đến bữa là trốn, chắc tại do em cho ăn bánh, vậy chắc về nhà khóa hết tủ bánh lại!
    Mình cũng SN83 nè :Applause:
    Hồi 8 tháng mình vẫn đút cho Yo ăn, nhưng mỗi bữa phát cho chàng 1 muỗng + chén không. Thỉnh thoảng bỏ vô chén miếng chuối, miếng dưa leo để khuyến khích.
    Lúc đầu chàng chỉ biết cầm muỗng đập chén , cuối cùng là quăng cả 2 thứ xuống đất thôi. Nhưng từ từ mình cho tí đồ ăn vào thì biết bốc ăn rooling:
    Khoảng 4 tiếng mình cho ăn 1 lần:rolleyes:
    Sáng 7h 200ml sữa
    10h cơm sáng
    14h cơm trưa
    17h ăn trái cây
    18h cơm tối
    21h 200ml sữa & đi ngủ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2