TIN TÀI TRỢ.

Bé 12 tháng đi nhà trẻ cần chú ý những gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.54K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 55 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình 10 tháng tuổi. Mình định khi bé được 12 tháng sẽ cho đi nhà trẻ (có thể là Wonderland ở đường Huỳnh Thúc Kháng). Nhưng chưa biết phải chuẩn bị và chú ý đến những vấn đề gì. Mình rất lo lắng vì mọi người cảnh báo là đi trẻ sẽ hay ốm lắm đấy.
    Ngoài việc cho con uống vitamin để tăng cường sức đề kháng thì mình chưa biết phải làm gì cả. Các mẹ đã có kinh nghiệm giúp mình với! C ám ơn c ác m ẹ nhi ều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 501 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Hầu hết các bé mới đi trẻ thường hay ốm vặt cả thôi, khó tránh khỏi lắm bạn ạ. Con nhà mình đi học từ 10 tháng nhưng cứ đi được 1 tuần lại nghỉ 1 tuần vì ốm (thực ra ốm thì chỉ mất đến 2 ngày thôi nhưng bmẹ cho con trốn học luôn cả tuần). Rồi ở nhà lâu quá, lúc đi học lại thì lại như mới, khóc lóc, mệt mỏi. Kinh nghiệm:
    - Chọn trường gần nhà (đi bộ đi học được thì càng tốt) --->>con đỡ khoản đi lại xe cộ, gió máy thì dễ ốm.
    - Nên chịu khó cho con đi chơi ở ngoài trời để dần quen với môi trường bên ngoài. Nếu có thể, trước khi cho bé chính thức đến trường thì chịu khó mang bé tới trường cho bé làm quen với các bạn, với cô giáo và môi trường ở đó để khi chính thức gửi, bé ko bị bỡ ngỡ quá.
    HrQ7p7
    • 230 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

em cho bé nhà em đi trẻ từ hôm 19 mà hôm nay bé mới tròn 10 tháng, thương lám nhưng thây con đi học 2 ngày rồi có vẻ ổn, nhưng có một điều đó là phải đèo cháu bằng xe máy, mới đầu thì bố mẹ đưa đi nhưng vài ngày nữa bố về muồn không biết phái đèo bé như thế nào đây ạ, lo quá
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 501 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BomeyeuKhanhLinh1102 Xem bài viết
    em cho bé nhà em đi trẻ từ hôm 19 mà hôm nay bé mới tròn 10 tháng, thương lám nhưng thây con đi học 2 ngày rồi có vẻ ổn, nhưng có một điều đó là phải đèo cháu bằng xe máy, mới đầu thì bố mẹ đưa đi nhưng vài ngày nữa bố về muồn không biết phái đèo bé như thế nào đây ạ, lo quá
    Ôi, vụ đèo bé đi học bằng xe máy đau đầu thật đấy. Lúc đầu mình phải làm cái địu đằng trước, nhưng cũng khó đi lắm nên mình đầu tư cái ghế ngồi xe máy cho bé bằng inox, chắc chắn và an toàn hơn địu. Rồi đầu tư thêm vụ kính chắn gió nữa để con bớt bị gió táp trực tiếp vào mặt thôi.
    HrQ7p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ngày xưa nhớ mình đi mẫu giáo ăn xong ói ra rồi bị cô giáo ép ăn lại mà kinh khủng:Sick:

Lo cho con bé sushi nhà mình ghê!