TIN TÀI TRỢ.

Bắt chước

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.42K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 1,012 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Pooh tui rất thích bắt chước, nhiều lúc tui cũng buồn cười, nhưng nhiều lúc tui cũng sợ.
    Vui nhất là lúc Pooh bắt chước theo các VCD ca nhạc, nhảy nhót đùng đùng, khoa tay múa chân, miệng hét yé … yé …, trông rất ngộ nghĩnh & buồn cười.
    Nó thích coi quảng cáo thắt lưng giảm béo Velform, cũng phạch áo, véo cái phần mỡ thừa ngay bụng giật giật liên hồi (ai có từng coi quảng cáo này sẽ biết liền), mà nó nào có mỡ, toàn xương & da thôi.
    Uh thôi, thế cũng được đi, nhưng tui sợ cái món ngôn ngữ đan mạch, cái bọn con nít chơi trước sân nhà tui nó phun châu nhả ngọc mỗi buổi chiều, mà nó bắt chước thì ỏai lắm.
    Xem film trên TV, thấy người ta đánh nhau, nó nhào đến quơ túi bụi lên người tui, miệng nói “đánh á, đánh á”, có hôm con oshin đang ngóc mỏ coi film mê mãi, thình lình bị ông tát tai 1 cái nổ đom đóm, thì ra trên film họ đang tát tai nhau. Còn cái khỏan mớm mồi trong phim tình cảm nữa, hắn cũng quay sang, đè tui ra mà mớm mồi, kinh chưa.
    Làm sao ngăn chặn nó bắt chước, nhất là những cái xấu ?
    Pooh & Dumbo

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 865 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Chỉ thôi, chứ em không có tư vấn tư véo gì hết, chị đừng thấy có reply mà tưởng có đồng minh
    • 1,440 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Hé hé, bà coi bà đang chưng cái avatar nào lên đây mà théc méc thằng Pooh .

Cách ngăn chặn bắt chước cái xấu tốt nhất là cho nó thấy cái tốt nhiều hơn.

Mấy cái lung tung thì kệ nó, cái nào nửa chừng thì lờ đi đừng tán thưởng, còn cái nào ko chấp nhận đc thì phải nói cho nó biết là ko được, tái phạm nhiều lần thì phạt (có báo trước).
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,600 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Sao mà giống nhau thế không biết nữa. VC nhà iem chỉ biết Potay.com , nhiều lúc mệt mà cũng phải bò ra mà chít Thế nên iem chẳng biết tư vần gì hết đâu.
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    • 17 năm
    • 1,012 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ tư vấn dùm tui cái, ngoài trừ mẹ B&BB ra, các mẹ khác như Asimo cùng cảnh ngộ như tui, mẹ Cuccu thôi, ko tư vấn gì được hết, giúp tui với
    Pooh & Dumbo
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,600 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mẹ Pooh ui, làm sao mà iem tư vấn cho mẹ Pooh. Trước đây Bin suốt ngày "Siêu nhân khủng long, Siêu nhân trắng..... nói chung là đủ cả các loại siêu nhân", dưng mà mấy hôm nay Bin còn bắt mở đĩa Maicon jackson để bắt chước nhẩy nữa . ôi giời ơi, VC nhà iem cứ bò ra mà cười . Ax còn bảo thôi " Bố xin con" Còn iem thì bảo Ax " Em lậy con anh đấy "
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,734 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pooh
    Các mẹ tư vấn dùm tui cái, ngoài trừ mẹ B&BB ra, các mẹ khác như Asimo cùng cảnh ngộ như tui, mẹ Cuccu thôi, ko tư vấn gì được hết, giúp tui với
    Em cũng ko tư vấn được đâu, chỉ rên rẩm ké thôi..
    Ông con em xem phim, thấy cảnh người ta hun nhau, thế là hí hửng bảo bố "chú ăn cô đấy, bố ăn con đi, bố ăn mẹ đi".. thế là 2 bố con nhà nó "ăn" nhau mất cả buổi tối, ăn từ đầu tới chân luôn!.
    • 15 năm
    • 2,540 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Chị ơi kệ nó đi mà.
    Tầm tuổi này chúng nó giống monkey nên làm như vậy thôi nó ko có suy nghĩ sâu xa đâu. :3:
    Chomchom nhà em còn xem băng múa hiện đại, có đoạn người ta ôm cột múa cũng chạy ra ôm máy chạy bộ trên ko ngửa cổ ra thế là bịch !!!
    Chomchom tiếp đất bằng đầu khóc loạn cả nhà.
    Có hôm lại xem bóng đá thấy người ta ghi bàn cởi áo chạy vòng quanh sân, chomchom cũng cởi áo quay tít mù chạy vòng quanh nhà :4:
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 80 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Con nít nhìn thấy đương nhiên sẽ bắt chước thôi! Minh nghĩ những gì bạn không muốn bé bắt chước thì cố gắng đừng để bé nhìn thấy. Ví dụ như nhà mình cả ngày chỉ có đúng 6 giờ tối là mở TV vì đó là chương trình TV của trẻ em. 8 giờ tối đặt cu con ngủ rồi thì 2 vợ chồng mới coi phim hoặc những chương trình người lớn khác. Mình nghĩ chỉ co cách đó thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 200 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ cho em lạc để tí, cúng là bắt chước nhưng sao con nhà em hon 8 tháng rồi mả dạy mãi bé chả biết bắt chước chi cả. Thấy bạn hàng xóm từ lúc 9 tháng đã biết giả vò ngủ, gật, lắc, vỗ tay, bai bai, làm xấu... mà mẹ cứ sốt cả ruột. Các mẹ ơi, con các mẹ bao giờ thì biết làm trò vây?
    Yêu con nhất trên đời :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,234 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Em thấy sách bảo là trẻ con sẽ thích làm những cái mà người lớn khuyến khích. Nếu nó bắt chước mà bố mẹ cười thì nó sẽ tiếp tục. Hoặc bố mẹ la mắng nó cũng sẽ tiếp tục. Vì bố mẹ đã tỏ thái độ với việc nó làm. Còn nếu như bố mẹ lờ đi, nó làm trò đó mà ko có ai tán thưởng thì sẽ ko làm nữa. Chả hạn một đứa bé học được một từ bậy bạ ở trường và đem ngay về nhà nói với mẹ, nó rất khoái vì biết thêm được một từ lạ tại và nói đi nói lại với mẹ để dò xem thái độ. Nếu mẹ nó mắng thì nó vẫn cứ nói vì đã gây được sự chú ý. Nếu mẹ nó lờ đi thì sớm muộn nó cũng sẽ quên thôi. Mình chỉ cố gắng giữ con ít tiếp xúc với những cái xấu nhưng ko thể cách ly hoàn toàn được. Còn xem tivi, nếu ko muốn con bắt chước những hành động kỳ cục trên tivi thì chỉ cho con xem những chương trình phù hợp với lứa tuổi. Còn nếu ko làm được điều đó thì chỉ có thể trách mình thôi chứ làm sao trách con được.

Mẹ bé bíp ơi, đừng lo lắng quá. Con mình chẳng bao giờ làm theo những gì mình dạy. Nhưng tự nhiên rồi bé cũng biết làm một số trò mà ko phải do mình dạy mà chị giúp việc dạy. Có thể vì mình chưa biết cách dạy đúng. Còn chị giúp việc đã từng nuôi con nên biết chăng.