TIN TÀI TRỢ.

20/11- mua quà gì cho cô giáo?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.2K Lượt đọc
  • 110 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em mới cho con đi nhà trẻ lần đầu, chưa có tí kinh nghiệm nào về khoản này? Các mẹ (đặc biệt các mẹ gửi con ở trường Chíp chíp) giúp em với nhé! Em cảm ơn nhiều.:Rose:
    https://tickers.TickerFactory.com/ezt/d/4;0;101/st/20061223/e/My+son%27s+Birthday+/k/a0cf/event.png

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 435 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

có mấy mẹ đang bạn ở đây bạn ơi:

https://www.webtretho.com/forum/showt...55#post2703055
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Me Choiyeu ơi mình cũng đang rất phân vân về ngày 20/11 đây,mình có ý định mua cho cô cái ví nhưng hôm qua vào siêu thị minh thấy một số hàng dầu gội, sữa tắm co km thêm bình đựng nước thủy tinh hay 5 bát thủy tinh to nhỏ các loại cũng rât đẹp mắt trị giá 125nghìn.về nhà nói truyện với ox thì ý ox lại nói em cứ làm mấy cái phong bì cô thích mua gì thi mua,còn mình thì vẫn thích mua quà cho con tự tay tặng cô.
    Nhờ các mẹ góp ý thêm cho minh với
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 491 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình nghĩ nên cho quà+phong bì kèm theo
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 660 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gấu nâu Xem bài viết
    Me Choiyeu ơi mình cũng đang rất phân vân về ngày 20/11 đây,mình có ý định mua cho cô cái ví nhưng hôm qua vào siêu thị minh thấy một số hàng dầu gội, sữa tắm co km thêm bình đựng nước thủy tinh hay 5 bát thủy tinh to nhỏ các loại cũng rât đẹp mắt trị giá 125nghìn.về nhà nói truyện với ox thì ý ox lại nói em cứ làm mấy cái phong bì cô thích mua gì thi mua,còn mình thì vẫn thích mua quà cho con tự tay tặng cô.
    Nhờ các mẹ góp ý thêm cho minh với
    Mình thấy ông xã bạn nói hợp lý đấy. Bạn cứ tưởng tượng xem, cả lớp mà phụ huynh nào cũng dầu gội, sữa tắm, bát với cốc thì cô để đâu cho hết. Một năm lại có bao nhiêu ngày nhận quà nữa chứ. Dầu gội, sữa tắm thì có dùng hết nhiều đâu, chưa kể người thích loại này, người hợp loại kia... Bây giờ không thể nói là thực dụng nhưng cũng phải thực tế một chút. Cứ làm cái phong bì, các cô cần gì thì mua, vừa để các cô có thêm thu nhập nữa. Quanh nhà tớ có mấy bác làm giáo viên, cứ sau 20/11 là lại phải mang quà ra gửi bán (nhà tớ ở chợ mà)! Không phải người ta không quý mà người ta không có nhu cầu, để thì cũng phí. Mình cũng học sư phạm ra nhưng không theo nghề, bạn mình trong nghề rất nhiều, hỏi ngày này nên tặng gì cho các cô giáo của con mình chúng nó đều bảo phong bì hết.
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 354 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

tớ nghĩ phong bì là nhanh nhất! Cô thích mà phụ huynh cũng không phải vắt óc nghĩ mua quà gì cho cô:Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,286 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Mua phiếu mua hàng cho cô và phong bì (giầy, quần áo...). Nếu có hoa tí càng tốt. Có mẹ chơi nổi còn mua cả bình gốm cho cô nữa.
    bjUXp7
    • 2,993 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Vài gợi ý: Phiếu mua hàng của Coop Mart, Phong bì (kèm quà chứ ko thì hơi bị thô), nước hoa, dầu gội, sữa tắm, vải may áo dài, ví da, túi xách, bộ make-up....
    hinhcanha02
    Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: giadinhrongcon :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: https://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,096 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình nghĩ cứ làm 1 túi quà nhỏ, để phong bì ở trong là ok nhất cho nó đỡ " phô ". Chứ mình bỏ nhiều thời gian mua quà cầu kỳ cho cô chưa chắc nó lại được cô giáo thích, mà vụ " phong bì " dù gì cũng ko thể thiếu được rồi.
    IMG0243A IMG0244A IMG0246A
    :Clown: :Kiss: Bonnie 親愛的小公主:Kiss: :Clown:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều! :Rose:Em xin nghe theo các mẹ là phong bì cho gon nhẹ. Nhưng bao nhiêu thì hợp lý hả các mẹ? :Thinking:Ít quá thì chắc chắn không nên rồi, còn nhiều quá nhỡ mình lại phá giá thì không hay. Vậy các mẹ cho em thêm lời khuyên nhé. Thanks.:LoveStruc:
    https://tickers.TickerFactory.com/ezt/d/4;0;101/st/20061223/e/My+son%27s+Birthday+/k/a0cf/event.png

• 108 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé minh hoc mam non,
    lớp gấu: thì 4 cô (mình kg rõ cô nào chủ nhiem, vì lúc đưa bé đi học thấy cô nào cũng đón bé). Chiều 4h thì cô lớp củ đón về lớp củ để ăn chiều, vì mình gửi them den 5h30 chiều
    Nên 20/11 này mình kg biết sẽ tặng cô thế nào.vì tong cộng 5 cô.
    cho mình ý với
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trường con bạn giống như trường con của bạn mình. Bạn ấy tặng trung cả trường luôn. Một bó hoa và 500k. Tùy theo hoàn cảnh kinh tế gia đình mà liệu cơm gắp mắm bạn ạ. Nếu bạn đã đi thường xuyên thì chỉ nên quan tâm đến cô giáo của con mình thôi. Còn nếu k thì số tiền trên cũng là vì 1 năm cô giáo đã vất vả vì con bạn.
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng đang tính mua tặng mỗi cô một tấm thiệp, viết vài dòng cám ơn các cô đã tận tình chăm sóc bé, và gởi kèm money khoảng 100-200k . Vừa đơn giản , gọn nhẹ và ý nghĩa, các cô thích gì thì mua, chứ mình cũng đã suy nghĩ mãi không biết mua quà gì cho phù hợp đây
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhưng em bé nhà các bạn học trường tư thục hay trường công. Bé nhà mình cũng đang học mẫu giáo bé, học trường tư thục chất lượng cao, các mẹ tư vấn giúp mình là nên mua gì hay tặng cô gì với?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì toàn xài phong bì thôi, chứ biết cô thích gì mà mua.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì toàn xài phong bì thôi, chứ biết cô thích gì mà mua. Mà các cô mầm non vất vả lắm bày tỏ chút lòng với các cô chắc cũng không sao
    • 482 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

mình tính mua 1 cái banh kem biếu tất cả các cô(vì trường con mình khoảng 1 chuc cô gv, lớp con mình thì 2 cô giữ 10 bé(riêng 2 cô thì mình tặng tiền):Smiling:
    • 108 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ phong bì: nhưng 200k , chứ 100k cũng ít .Mà vì lớp gấu, mình kg biết cô nào chủ nhiệm, vì mình thấy 4 cô đều như nhau,đều yêu thương chăm sóc.Cô nào cũng đút ăn nên mình hong biết sao.
    4 cô : 200k =800
    1 cô giữ buổi chieu lớp khác: 200 K
    Tong cong 1trieu roi,
    Mình nhà nghèo mừ
    • 1,527 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lớp con trai mình thì có 2 cô trông lớp chính và đợt này lại còn nhiều cô thực tập quá, biết làm sao bây giờ, phải 6 hay 7 cô gì đó. Mình đang tính tặng cho 2 cô chính mỗi cô một mảnh vải may áo dài còn lại thì một bó hoa + 1 bánh kem cho các cô chung vui luôn. Không bít như vậy có được không các mẹ nó nhỉ ?
    • 465 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hic, nỗi khổ. Mình cũng vậy nè, lớp nhiều cô, hổng biết giờ tặng cô nào nữa...
    Bé Bin là bé Bin lì...Hay ăn là ăn khoai mì...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6