TIN TÀI TRỢ.

Xin Tư vấn về theo chồng đi du học

• 0 Lượt chia sẻ
  • 606 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ/các chị,

Sắp tới Ox em đi du học ở Monash, cơ sở Clayton Victoria. HB được có tầm 25k/year thôi. Nhiều vấn đề quá nên em xin được tham khảo ai đã từng vào hoàn cảnh như em thì góp ý giùm em với ạ.
    1. Em định nộp VISA cùng chồng, đi một lần luôn... em không rỏ nếu làm vậy thì chồng em có bị ảnh hưởng ko...ví dụ như họ reject VISA của chồng em vì thấy HB đó mới bằng mức sàn của họ mà đòi mang theo vợ (chưa có con ạ).
    2. Em và chồng định thuê phòng cho hai vc ở xa xa trường cũng được... miễn sao rẻ và gần phương tiện công cộng chút là ok... anh chị nào ước lượng giá phòng hiện tại cho 2 vc ở rơi vào tầm bao nhiêu ko? không biết có website nào đăng tin cho thuê đáng tin cậy không ạ? giới thiệu em với... Em xem bản đồ thì thấy nó nằm đây:"https://www.google.be/maps/place/Monash+University+Clayton+Campus/@-37.9107192,145.1362957,15z/data=!3m1!4b1!4m2!3m1!1s0x6ad66acbf64673b9:0xfaf9b 169a587104?hl=en" không biết nên tìm về hướng nào thì rẻ hơn nhỉ (một bên là Mel và một bên là Syd...)
    3. Em nghĩ 25k thì hai vc phải tiết kiệm lắm mới may ra đủ... em search thấy nó ước luong chi phí sinh hoat cho mot người cũng tầm 18-20k/year mất tiêu rồi.... hix... không biết mình tìm việc có khó lắm không ạ? em tiếng anh chĩ lõm bõm thôi... việc chân tay như là phụ bếp. bán hàng... farming... có khó không ạ?

Em xin chân thành cảm ơn và mong mẹ nào đã trải qua cho em thông tin với ạ...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có trang web của hội sinh viên hoặc fb nữa đó bạn ạ. Chồng bạn có hb thì bạn dc đi theo mà. Ko lo đâu, qua đây rồi từ từ kiếm việc cũng dc

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Dtva4886