TIN TÀI TRỢ.

Trao đổi kinh nghiệm về mua nhà tại Úc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 28.2K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 237 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vncat Xem bài viết
    @ Hoangdung: bạn cho mình hỏi mình trả giá nhà qua real estate hay qua chính chủ nhà vì mình tưởng mọi giao dịch mua bán gì đều thông qua real estate chứ không contact trực tiếp được với chủ nhà?
    Khi bạn offer giá (nên là giá thấp nhất bạn muốn) thì bạn ghi vào tờ offer đó. Khi chủ nhà muốn thương lượng muốn giá cao hơn thì họ sẽ ghi lên cái giá bạn offer giá khác. Agent sẽ tìm bạn để thương lượng lại. Nếu bạn vẫn kiên quyết không nâng giá thì agent sẽ quay lại nói chuyện với chủ nhà. Nếu họ chịu thì họ sẽ accept offer của bạn. Nếu họ không chịu thì bạn phải nâng giá lên 1 chút rồi thương lượng lại với họ. Có khi thương lượng qua lại vậy mất cả tháng ấy vì bên mua và bên bán chỉ nói chuyện qua agent chứ không gặp trực tiếp.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 333 Bài viết

• 952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vncat Xem bài viết
    @ Hoangdung: bạn cho mình hỏi mình trả giá nhà qua real estate hay qua chính chủ nhà vì mình tưởng mọi giao dịch mua bán gì đều thông qua real estate chứ không contact trực tiếp được với chủ nhà?
    Cũng còn tùy agreement của chủ nhà với agent nữa đó vncat. Nhà của ba má chồng mình bây giờ là thương lượng trực tiếp với chủ nhà mặc dù có quảng cáo thông qua agent. Mọi người đi vòng vòng coi, thấy ngôi nhà thích quá nên đi vô trả giá thẳng với chủ nhà luôn. Mình cũng ko rõ chủ nhà đó có ăn gian gì ko nữa, nhưng cuối cùng là mua thẳng từ chủ nhà, ko gặp agent lần nào luôn.

Cũng có nhiều chủ nhà dư thời gian, "ghét" trả tiền cho agent nên tự đăng bán, tự làm open home đủ thứ hết. Nhưng số này thì ko phổ biến cho lắm.

Góp thêm kinh nghiệm với bạn hoangdung về vụ đồ mình muốn giữ lại. Hồi khoảng 4 năm trước ở New Zealand có chuyện người mua nhà ko để ý, cứ nghĩ tất cả mọi fixature là sẽ come with the house. Solicitor cũng ko để ý nên cuối cùng trong contract ko có nói gì tới chuyện fixature. Tới ngày chuyển vô nhà mới, người mua ngồi buồn xo vì chỉ có cái xác nhà, carpet, đèn, rèm cửa sổ..., nói chung là cái gì tháo ra được là chủ nhà cũ tháo ra mang đi hết trơn. Mang ra hỏi luật sư thì rõ ràng là những thứ đó ko included. Most of the time thì ko ai làm vậy hết, nhưng từ khi nghe chuyện đó thì mình coi contract kĩ lưỡng, kiên quyết ghi thêm câu đó vô. Nếu chủ nhà ko chịu để lại những thứ đó, ví dụ như kệ trên tường, mà họ muốn chuyển đi thì sau khi gỡ ra, họ phải trét, sơn lại tường như cũ rồi mới giao nhà cho mình.

Hồi đó mình mua nhà, trước ngày giao chìa khóa thì mình tới gặp chủ nhà để họ chỉ cách sử dụng mấy thứ máy móc trong nhà, nhân tiện nói là mình ko ngại nếu họ để lại mấy chậu hoa , cuối cùng họ để lại cho mình cũng nhiều lắm.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 333 Bài viết

• 952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc lại bài mới thấy mình lại viết chữ fixature, it should be fixture

Nhân tiện kể mọi người nghe kinh nghiệm trả giá nhà của mình luôn. Hồi đó mình khoái 1 căn nhà mới xây, đẹp dễ sợ luôn, chủ nhà đòi 625k+. Mình thấy mắc và cũng còn vài thứ chưa hoàn toàn hài lòng về căn nhà. Lúc đó thấy market cũng khá là quiet nên mình trả 590K. Agent quảng cáo nhà là 1 agent có kinh nghiệm, nhưng agent thực sự responsible cho căn nhà là 1 agent đang học việc. Khi nghe mình offer 590, agent nói là sẽ gọi lại sau 5'. Khi gọi lại, he nói là có người trả 610 rồi nhưng chủ nhà chưa chịu. Mình nói giá đó quá cao và ko reasonable, rồi thôi, nhất quyết ko trả lên. Khoảng 2 tuần sau đó, agent gọi lại hỏi mày vẫn còn muốn mua ko, chủ nhà chịu 590 rồi đó. Lúc này thì mình đã offer xong nhà hiện giờ của mình rồi.

Một căn khác, mình khoái cái view của nó lắm, ở trên núi cao, nhìn thích lắm. Chủ nhà rao cũng khá lâu rồi mà chưa bán được, chủ yếu là tại vì giá cao quá. Cùng lúc đó họ đang xây nhà ở chỗ khác và rất cần tiền nên họ giảm xuống 30K. Mình so sánh với một số nhà ở xung quanh đó, roughly in the same condition thì thấy giá họ đang đòi (510 thì phải) vẫn còn cao quá nên offer 460. Nhì nhằng qua lại tới 470, là mức mà mình ko muốn trả thêm cho căn nhà đó nữa thì có 1 buyer khác cũng khá là interested. Lúc đó thì mình nghĩ chắc buyer kia sẽ mua căn nhà đó thôi vì agent này cũng khá là ma lanh, thế nào ổng cũng lấy cái offer của mình để nâng offer của người kia lên. Mà đúng thiệt, mình offer thêm 5K nữa mà ổng ko thèm respond luôn trong khi 2 tuần sau đó căn nhà mới bán được. Giá bán là 485

Vậy nên khi trả giá nhà thì:
    - đừng vội vã, đừng tự attach mình với căn nhà đó làm gì, thế nào cũng có cái better
    - agent nói là có người trả giá cao hơn thì đừng tin (chắc 1% là đúng, nhưng kệ)
    - làm market research thiệt kĩ trước khi trả giá

Nhà mình đang ở hiện giờ trả giá cũng vui lắm, chủ nhà cần bán vì đã nghỉ hưu và muốn chuyển lên QLD càng sớm càng tốt. Nhà rao với 1 agent khác rồi nhưng ko bán được. Mình thấy giá họ đòi thì cũng khá là hợp lý nhưng vẫn muốn trả xuống thấp hơn 1 xíu. Trong đầu mình xác định 1 offer thôi, ko được thì thôi, rồi để bạn chồng đi nói chuyện với agent. Bạn chồng đi gọi điện thoại, nửa tiếng sau quay lại, mặt mày nhăn nhó nhưng mà nói "offer chắc được rồi á, nhưng mà cao hơn 2.5K so với giá mình muốn". Mình hỏi sao kì vậy thì ổng nói là tên agent đó nói nhiều quá, cứ nhì nhằng kêu mình tăng lên thêm 1 xíu đi, kể đủ thứ tốt về căn nhà, nói hoài nói hoài, bạn chồng ko cúp máy được mà cũng ko xen vô được, cuối cùng đồng ý trả thêm 2.5K để mua sự bình yên, hehe...
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Đúng là phải có cái đầu lạnh mới mong mặc cả được nhỉ. Mình muốn hỏi một chút là mình thấy có nhiều nhà (đặc biệt là appartment) chỉ bán cho người đầu tư mà không bán cho home owner. Vậy có phải là mua nhà đấy mình không được phép ở không? Nếu phải cho thuê, tự mình trả tiền thuê nhà cho mình thì sao?

Mình băn khoăn vậy vì thấy loại nhà 1-2 phòng ngủ giá dành cho investor rẻ hơn đáng kể so với loại cho home owner mà không hiểu vì lý do gì luôn.
    • 237 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunxinhxd Xem bài viết
    Đúng là phải có cái đầu lạnh mới mong mặc cả được nhỉ. Mình muốn hỏi một chút là mình thấy có nhiều nhà (đặc biệt là appartment) chỉ bán cho người đầu tư mà không bán cho home owner. Vậy có phải là mua nhà đấy mình không được phép ở không? Nếu phải cho thuê, tự mình trả tiền thuê nhà cho mình thì sao?

Mình băn khoăn vậy vì thấy loại nhà 1-2 phòng ngủ giá dành cho investor rẻ hơn đáng kể so với loại cho home owner mà không hiểu vì lý do gì luôn.
    Không biết kiểu chị nói có phải là serviced apartment không nhỉ? Em google mãi mà chỉ nghĩ ra có loại này thì đúng là mua được mà không ở được thôi?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 333 Bài viết

• 952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo hiểu biết (hạn hẹp) của mình thì những căn đó là một kiểu kêu gọi vốn đầu tư, mình bỏ tiền "phụ" tụi nó xây, xong rồi thì sẽ có agent đứng ra manage hầu hết tất cả mọi thứ, tiền cho thuê tụi nó sẽ chuyển cho mình sau khi trừ các chi phí ra. Nếu cunxinhxd muốn thuê thì chắc là được nhưng mà phải qua cái agent đó . Tụi nó sẽ ko để mình tự đứng ra manage đâu.

Mình thấy thì hình như loại này bao gồm cả serviced apartment (đa số là cho thuê short term), những chỗ cho thuê long term, mình có nghe tới nhà cho mấy người làm trong Defence nữa.
    • 56 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Đúng là service apartment hay sao ấy. Có điều mấy nhà mình xem toàn là nhà xây xong từ đời tám hoánh nào rồi, lại còn có người đang thuê hẳn hoi, nhưng chắc chủ nhà cần tiền nên bán. Có điều người mua vẫn không đc ở, mà phải cho thuê, kể cả khi người đang thuê hết hợp đồng. Lại còn có loại student apartment thì chỉ có student mới đc ở, cho nên chủ nhà mà không phải SV thì cũng chịu chết ko đc ở. Kỳ quặc!!!
    • 237 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Đúng là service apartment hay sao ấy. Có điều mấy nhà mình xem toàn là nhà xây xong từ đời tám hoánh nào rồi, lại còn có người đang thuê hẳn hoi, nhưng chắc chủ nhà cần tiền nên bán. Có điều người mua vẫn không đc ở, mà phải cho thuê, kể cả khi người đang thuê hết hợp đồng. Lại còn có loại student apartment thì chỉ có student mới đc ở, cho nên chủ nhà mà không phải SV thì cũng chịu chết ko đc ở. Kỳ quặc!!!
    Nhờ chị cunxinh mà em cũng có dịp tìm hiểu về loại hình bất động sản này

Theo như chị mô tả thì có thể apartment mà chị nêu thuộc danh sách sau: serviced apartments, student accommodation, defence housing, small apartments, commercial properties and properties in a business or mixed zoning or in country or outer coastal areas.

Đại loại là loại hình này là 1 mô hình kinh doanh và bán suất đầu tư cho người đầu tư, cũng có người chọn mua nó cho SMSF (self managed super fund) của mình. Vì vậy đây là công cụ đầu tư chứ không phải là nhà ở vĩnh viễn. Nói nôm na là nó giống như các khách sạn mà bán phòng lẻ cho người mua, rồi chia lại phần tiền thuê vậy. Khả năng là đất khu đó nó sẽ đăng ký là commercial nên nó không thể cho người chủ sở hữu căn nhà vô ở, hoặc đất đó nó chỉ thuê thôi, 50 năm sau phải trả lại chính phủ hoặc chủ đất. Còn nếu chị muốn thuê chính nhà mình để ở thì cái này là thỏa thuận với đơn vị quản lý nhà thôi.

Loại hình này được ngân hàng xếp vô "risky properties", hoặc không cho vay, hoặc chỉ cho vay theo tỉ lệ nhỏ, vì vậy người mua cần có ít nhất 100k AUD tiền mặt để mua được. Có thể vì vậy nên giá thấp hơn những căn hộ residential apartment khác.

Ở VN cũng có loại hình này. Như ở khách sạn Havana Nha Trang, các biệt thự nghỉ dưỡng Đà Nẵng, Phú Quốc... Cách vận hành và sở hữu cũng từa tựa.
    • 56 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Cảm ơn hoangdung đã giúp mình tìm hiểu về mấy loại nhà dành cho đầu tư nhé. Thú thật mình cũng ko biết phải tìm hiểu ở đâu cơ ấy.

Còn điều này mình cũng muốn hỏi nữa. Thấy mọi người nói chuyện về việc dùng solicitor và conveyance mà không biết họ là ai và cần xuất hiện lúc nào, chi phí thuê họ là bao nhiêu vậy,?
    Mình trước giờ cứ nghĩ rất đơn giản, đi xem nhà, thấy ưng thì mua, thấy có thể kỳ kèo đc thì kỳ kèo, còn ko ký hợp đồng là nhận nhà thôi. Giờ mới biết thêm còn phải nộp stamp duty, thuế đất hay council fee gì đó, chưa kể mua unit còn phải nộp bodycorp, nhiều phết. Nhà ko có sẵn parking còn phải lo kiếm parking permit. Vay ngân hàng quá 80% giá nhà còn phải trả insurance... biết bao nhieu thứ tiền ấy
    • 237 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Cảm ơn hoangdung đã giúp mình tìm hiểu về mấy loại nhà dành cho đầu tư nhé. Thú thật mình cũng ko biết phải tìm hiểu ở đâu cơ ấy.

Còn điều này mình cũng muốn hỏi nữa. Thấy mọi người nói chuyện về việc dùng solicitor và conveyance mà không biết họ là ai và cần xuất hiện lúc nào, chi phí thuê họ là bao nhiêu vậy,?
    Mình trước giờ cứ nghĩ rất đơn giản, đi xem nhà, thấy ưng thì mua, thấy có thể kỳ kèo đc thì kỳ kèo, còn ko ký hợp đồng là nhận nhà thôi. Giờ mới biết thêm còn phải nộp stamp duty, thuế đất hay council fee gì đó, chưa kể mua unit còn phải nộp bodycorp, nhiều phết. Nhà ko có sẵn parking còn phải lo kiếm parking permit. Vay ngân hàng quá 80% giá nhà còn phải trả insurance... biết bao nhieu thứ tiền ấy
    Settlement agent / Conveyancer có thể hiểu là đơn vị độc lập đại diện người mua khi hoàn thành giao dịch mua bán tài sản. Chị có thể hiểu thêm định nghĩa ở đây:
    http://www.investopedia.com/terms/s/settlementagent.asp

Đại loại đây là người sẽ đứng ra đảm bảo quyền lợi của mình khi mình nhận chìa khóa nhà, đảm bảo contract mình ký với chủ nhà cũ được tuân thủ đầy đủ, tick off tất cả các điều kiện mình yêu cầu. Vì vậy mình có thể bắt đầu dùng họ là sau khi ký hợp đồng mua nhà và hợp đồng vay với ngân hàng.

Theo mình biết thì chi phí này không có biểu giá fix ah, mình phải tham khảo khá nhiều. Nếu được ai giới thiệu thì lôi tên người đó ra để xin discount Nó cũng còn tùy giá trị nhà mình mua nữa Sau khi mình ok thì mình sẽ ký hợp đồng ủy quyền cho họ đứng ra làm các thủ tục cho mình,

Hồi xưa thì phải có bằng luật sư (solicitor) thì mới làm cái này được. Sau này luật có đổi, chỉ cần lấy cái chứng chỉ settlement agent (conveyancer license) ở TAFE là làm được nghề này rồi. Điều này giúp giảm chi phí cho người mua nhà.

Stamp duty là one-off payment. Council fee thì năm nào cũng phải trả. Body corp chỉ phải trả khi nhà không có freehold title, tức là nhà strata title (không có chủ quyền đất). Còn parking permit chắc tùy council quá. Chỗ mình thì council cho park free 2 chiếc xe trên lề đường, nhưng phải có permit của council dán trên xe í.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 56 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Anh chị có thể chia sẻ cho em cách chuyển tiền từ Vn sang không ạ (chia nhỏ số tiền thành nhiều khoản nhỏ hay chuyển thành 1 khoản luôn được?)
    Bố mẹ cho tiền con cái, chuyển tiền từ VN qua, thì sang bên này có bị đánh thuế không?
    Theo như em biết, thì mỗi giao dịch tài khoản dưới 10k thì không sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hoangdung ơi, Mình đang ở Tuart Hill, WA 6060 và đang có ý định mua nhà. Rất mong được gặp bạn để được tư vấn thêm về vấn đề mua nhà. Mình đã gửi số ĐT của mình qua tin nhắn cho bạn nhưng không được vì có thông báo hộp thư của bạn đã đầy.
    • 237 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Bin&Su Xem bài viết
    Hoangdung ơi, Mình đang ở Tuart Hill, WA 6060 và đang có ý định mua nhà. Rất mong được gặp bạn để được tư vấn thêm về vấn đề mua nhà. Mình đã gửi số ĐT của mình qua tin nhắn cho bạn nhưng không được vì có thông báo hộp thư của bạn đã đầy.
    Mẹ Bin Su gửi lại tin nhắn đi nè, em mới xóa hết tin nhắn trong hộp thư. Do cũng ko để ý tin nhắn trong WTT lắm. Hiện em đang ở VN chờ sinh con nhưng mà cũng vẫn follow các thông tin địa ốc bên AUS nên mình có thể trao đổi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 178 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Mình cũng vừa mới mua nhà và chuyển tiền từ vn qua , theo kinh nghiệm của mình thì bạn chuyển dịch vụ ở ngoài , người ta sẽ giao tiền tận nhà cho bạn ! còn nếu như chuyển qua hệ thống ngân hàng ở vn thì phí rất cao và thủ tục rườm rà lắm , mỗi lần chỉ đươc chuyển 7-10k mà phải chứng minh giấy tờ tùm lum ! vừa rồi mẹ mình chuyển tiền qua mình bỏ hết vào bank , đến lúc deposit thì ra bank mua bank cheque đưa cho tụi nó thôi .
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Anh Hoang Dũng oi chắc cung da lau rui thi e khong biết hop thư này đã đóng chưa, em dang muốn mua mot can nha o Uc, e inbox a e cho e so dt anh de e đến gặp anh nhờ a giup nha dc ko, vi e la con gai lại moi qua Uc , duong di nuoc bước e ko rành o đây, hy vong a cho e so dt nhe

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cobedangyeu-dangyeu
    • 237 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobedangyeu-dangyeu Xem bài viết
    Anh Hoang Dũng oi chắc cung da lau rui thi e khong biết hop thư này đã đóng chưa, em dang muốn mua mot can nha o Uc, e inbox a e cho e so dt anh de e đến gặp anh nhờ a giup nha dc ko, vi e la con gai lại moi qua Uc , duong di nuoc bước e ko rành o đây, hy vong a cho e so dt nhe

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cobedangyeu-dangyeu
    Mình ko biết bạn muốn mua nhà vùng nào, hay là bạn có visa gì ở Úc, eligibility mua nhà của bạn ntn cả. Bạn tìm hiểu khu bạn muốn mua nhà rồi lên realestate coi có nhà nào đang rao không, rồi book lịch xem nhà, rồi ngta sẽ hướng dẫn bạn mua nhà. Mình thì cũng chỉ có ý thích chủ quan của mình, có thể nhà mình thích nhiều người không thích.
    • 52 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các bạn
    Mình đang quan tâm tới việc mua nhà ở Mel, dò tìm một hồi được topic này bổ ích quá, vì mình chưa biết bắt đầu từ đâu. Tình hình cụ thể của mình là thế này:
    1. Mình định cư Úc dạng PR 189, đã qua đây được khoảng 4 tháng.
    2. Mình đang làm casual, part-time, nhận lương bằng tiền mặt (khoảng $2.000 - $2.500/tháng).
    3. Mình đã đi làm ở VN được 10 năm. Chồng hiện tại vẫn ở VN, thu nhập của chồng ở VN khoảng $2000/tháng.

Vậy bây giờ mình muốn mua nhà ở Mel theo dạng trả góp thì phải bắt đầu như thế nào ạ? Vì mình có 1 số băn khoăn sau:
    1. Mình chưa đi làm full time, lại không có pay slips (không nhận lương qua tài khoản)và cũng không đóng thuế thì có thể mua nhà trả góp được không? Vì mình đang ở thuê phòng, tính ra một tháng cũng $500, nếu mua flat hoặc apartment vừa phải, một tháng chỉ phải trả $700-800$, mà lại được ở nhà của mình (Mình định tháng 6 sẽ đón con và chồng sang).
    2. Làm thế nào để biết được mình có thể vay bao nhiêu? Nhiều người khuyên mình nên làm việc với broker trước, để biết liệu mình có thể vay được bao nhiêu, từ đó suy ra mua được nhà tầm giá nào --> rồi mới tìm nhà. (Mình đọc ở trên, thấy có bạn bảo đi tìm nhà, trả giá một hồi xong rồi không vay được tiền làm chủ nhà lại phải offer for sale lần nữa). Vậy tóm lại là nên làm thế nào ạ?
    3. Thu nhập hiện tại và trước kia tại VN cũng như tài sản ở Vn có được coi là một phần trong việc chứng minh khả năng trả nợ của mình không? Nếu có thì cần những giấy tờ, thủ tục nào?

Rất mong các bạn chia sẻ kinh nghiệm thực tế (và từng thủ tục mua nha trả góp) giúp mình với.
    Mình cảm ơn cả nhà nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 70 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình cũng đang có nhu cầu như bạn Little Bond. Muốn cũng chuẩn bị move từ Sydney xuống Mel và cũng k có chứng minh thu nhập ở Úc. Bạn mình trước đây cũng tương tự nhưng chứng minh bằng payslip ở VN và có mua nhà ở Syd, không biết bây giờ có được nữa không. Nhân tiện mình muốn nhờ các bạn tư vấn xem ở Khu caroline springs có ổn không? Mình thấy giá cũng rẻ mà cũng gần khu người Việt, hơn nữa lại có trường học từ lớp 1-9 cho thằng anh đưa thằng em đi học được. Mình cũng chỉ dám mua nhà đến 450.000 AUD là hết sức.
    Các bạn giúp với nhé
    Cảm ơn các bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cong ty minh chuyen ve tai chinh va BĐS tai Sydney va Melbourne co nhung du an ve can ho cao cap, neu duoc ban co the lien lac voi minh qua email: sansan2410@yahoo.com se tu van ro hon.
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu mình có tiền ở VN làm cách nào chuyển sang mua nhà được nhỉ ?

Chỉ sợ số lượng lớn nếu chuyển bên ngoài thì họ sẽ không cho mua nhà vì sợ rửa tiền.
    When I'm good, I'm very good. But when I'm bad I'm better.
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4