Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thủ tục cần thiết trước và sau khi đến Úc (Đính hôn/ Kết hôn) - Tầng 3

• 1 Lượt chia sẻ
  • 117K Lượt đọc
  • 1.74K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 144 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Nhà cũ đã hơn 1500 bài, Mod mở nhà mới giùm các bạn. Chúc các bạn xây nhà mới khang trang hơn nhà cũ.
    Link nhà cũ:
    https://www.webtretho.com/forum/f50/t.../index153.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 196 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Lên tâng mới mình update thông tin của mấy bạn mới nộp hs.
    DANH SÁCH CHỜ VISA

1. ngocbichmhbcm: (sub 309) nộp hồ sơ 23/12/2010 - pv 08/02/2011- gọi nộp pp ngày 19/5, nộp pass 8/6
    2.Tigon : nộp hs 14/1/2011 - pv 1/3/2011, gọi nộp pp 31/5
    3. copetocvang : nộp hs 24/2-pv ngày 6/4/2011 làm AOS cuối tháng 2, gọi nộp pp 8/6
    4. nhtt: nộp hs 14/2/2011-pv ngày 28/2 -qua dt, nộp pass 9/6
    5. meomeocoi(sub300):nộp hs 21/2-PV 17/3-gọi làm Aos , nộp pass 9/6
    6. swo00p : nộp hs 24/11/2010 - pv 7/1/2011 gọi nộp pp 17/6/2011
    DANH SÁCH NỘP HỒ SƠ
    1. Pigrabbit: nộp hồ sơ 26/10, pv 08/12, gọi làm Aos
    2 Tamlien_pham: nộp hs 1/11/2010 – pv15/12/2010
    3. Gaubong58: (sub 300) nộp hso 06/12/2010_ PV 25/01/2011 Yêu cầu AoS cuối tháng 1/11
    4. thuthuoanh: nộp hs 25/1/2011-pv 24/3/2011
    5. ngocminhvq: nộp hs 14/3/2011
    6. Kevintran 79: nộp hồ sơ ??/3/2011
    7. Nghilam: nộp hs 17/3 p/v 19/4
    8. Ngoc_lee83: nộp hs 8/3
    9. Natalienguyenn: nộp hs 5/4/2011
    10. Croc family: nộp hồ sơ 08/04/2011- PV 10/5/2011
    11. Doremi2807(sub 300) nộp Hs 20/4/2011 p/v 16/5/2011
    12. Ruoitrau16121: nộp hs 25/4/2011
    13. Gaco: nộp hs 28/4, pv: 18/5/2011
    14. TyniUyen: nộp hs 28/4, pv: 14/6/2011
    15. Andylyn: nộp hs 03/05 pv 30/6/2011
    16. Thuỵun : nộp hs 11/5 pv 03/06/2011 pv qua DT
    17. Anh_Tuyet_Tran (sub 300)) : nộp hs 30/5/2011 pv 26/7
    18. Jchappy 2011: nộp hs 8/6/2011
    19. Niccon: nộp hs 28/6/2011
    20. Chit 0201: nộp hs 28/6/2011
    21. Kimmarley: nộp xong update nha
    Bạn nào có tin gì mới bổ xung giùm mình nha,
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 122 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

:Clown::Clown::Clown: Thế là cả nhà mình lại thêm 1 tầng nữa.....:Surprise::Surprise:lại càng mỏi chân hơn nữa....:Straightf:
    Chúc các mẹ vào nhà mới ai ai cũng đều có tin vui từ L(Đ)SQ cả........ và các mẹ ở danh sách trên mau mau có visa sớm để nhường chổ cho em út ở danh sách dưới được có chổ cao hơn....Hi vọng là các mẹ đã được gọi nộp passport, ai nấy cũng được cầm visa trong tuần này cả...Các mẹ ơi cố lên cố lên:Kiss::Kiss:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 60 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

ÔI mẹ ơi! sang tuần thứ 4 nộp pass rồi vẫn chưa có visa , mình và ox suốt ruột quá đi. Ox đt hối LSQ, mình thì đt hỏi dịch vụ. Hic vẫn chưa có tin gì các mẹ ah. LSQ cầm pass của mấy chị em ngắm gì mà lâu thế. 2s là dán visa đc thôi mà để ai cũng lo lắng . Dịch vụ nói đang xác minh lại hồ sơ làm mình lo lắng quá đi. chị Tigon, copetocvang, nhtt, Swooop có tin gì chưa? có ai nộp hồ sơ ngoài HN ko? Mình hivong LSQ ko ngâm visa của các chị em trong 1 tháng đâu nhỉ? Chúc 1 tuần nhiều niềm vui với cả nhà
    • 99 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

@meomeo: bữa giờ ko thất tăm hơi meomeo đâu, tưởng bạn có visa rồi chứ. Mình nộp pp đúng 1 tháng rồi nè.
    Chị quản lý hs mình đi holiday rồi. Nên mình cũng ko biết khi nào mới có visa đây nữa. Hình như các mẹ còn lại cũng chưa ai có viisa cả. Sao lần này LSQ ngắm nghía pp của nhà mình lâu thế ko biết.
    • 196 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

hi cả nhà, cuối cùng thì cũng tóm được em visa du lịch, ngày chót luôn, mình đang ở Sing rùi,
    hs 309 thì có lẽ còn lâu, nhưng được tí nào hay tí nấy, cứ sang với ox là đỡ rùi. Chúc mấy bạn, mấy chị nộp passport chóng có visa nha, 1 tháng rùi.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,909 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai có danh sách những giấy tờ cần nộp để xin visa 309 bằng tiếng Anh không cho em xin. Cám ơn các mẹ.
    • 114 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruoitrau16121 Xem bài viết
    hi cả nhà, cuối cùng thì cũng tóm được em visa du lịch, ngày chót luôn, mình đang ở Sing rùi,
    hs 309 thì có lẽ còn lâu, nhưng được tí nào hay tí nấy, cứ sang với ox là đỡ rùi. Chúc mấy bạn, mấy chị nộp passport chóng có visa nha, 1 tháng rùi.
    Chúc mừng ruoi nhé! Đi chơi vui vẻ, khi nào về lại có tin vui, nhận được visa 309 luôn!
    Thân,
    chit
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 114 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vncat Xem bài viết
    Các mẹ ơi, có ai có danh sách những giấy tờ cần nộp để xin visa 309 bằng tiếng Anh không cho em xin. Cám ơn các mẹ.
    Vncat thử vào link này http://www.immi.gov.au/migrants/part...to-apply.htm#d
    rồi vào file pdf Application Document Checklist. Checklist tiếng Anh cũng có vài chỗ khác checklist tiếng Việt. Có gì nhờ các mẹ giải thích thêm.
    Thân,
    chit
    • 292 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

@Chit: Thế là bạn chit chỉ có đợi mỗi cái LLTP nửa là xong rồi hén. Vì mình dự định tháng 8 nộp, cũng không biết là sẽ tăng giá, nên có chạy cũng k kịp nên đành fải chịu thôi.

Chúc bạn Chit mau có LLTP nhé,
    Chúc các mẹ đã nộp HS, mau nhận đc thư mời PV,
    Chúc các mẹ đã có thư mời PV, sẽ có vững tinh thần để trả lời PV tốt
    Chúc các mẹ đã nộp pass, mau được nhận visa để sớm đoàn tụ với xã iu

Em sẽ còn nhờ sự giúp đỡ của các mẹ nhiều.
    Các mẹ ơi.:Rose::LoveStruc:
    • 292 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

@ ruoitrau: Mẹ ruoitrau oi, cho minh hoi. Sau khi mình nộp hs rồi mình vẫn xin visa du lịch được hả mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 63 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Bao ngày qua hồi hộp,lo lắng,mong chờ ngày được cầm trên tay cái VISA,nay cũng đã đến với mình rồi các bạn ah.Mình cũng mới đi lấy về luôn,cảm giác vui mừng khó tả.Thì ra VISA đẹp thiệt.....hihi.Và càng hạnh phúc hơn là kịp ngày đi về Úc cùng ox luôn!
    Mình cảm ơn LSQ đã giúp mình,cấp VISA kịp lúc để mình có cơ hội đi về Úc cùng với ox và mình muốn gửi lời cảm ơn đến cả nhà thân yêu vì trong suốt time qua các bạn luôn ủng hộ và động viên tin thần chờ đợi của mình nha!!
    Vậy mình là người khai trương nhà mới có VISA đầu tiên trong tầng 3 này,hy vọng được ở nhà mới các bạn sẽ sớm có tin vui hết nha!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 27 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

hihi chúc mừng Swoop nha. Hi vọng visa của Swoop sẽ đem lại may mắn cho cả nhà ^^
    • 196 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

nhungsino: đúng rồi bạn, vẫn nộp được. Nhưng thời gian xét duyệt đôi khi ko giống như trong web thông báo vì họ xét căn cứ thêm cả vào visa diện hôn phu nữa.
    • 99 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi swo00p Xem bài viết
    Bao ngày qua hồi hộp,lo lắng,mong chờ ngày được cầm trên tay cái VISA,nay cũng đã đến với mình rồi các bạn ah.Mình cũng mới đi lấy về luôn,cảm giác vui mừng khó tả.Thì ra VISA đẹp thiệt.....hihi.Và càng hạnh phúc hơn là kịp ngày đi về Úc cùng ox luôn!
    Mình cảm ơn LSQ đã giúp mình,cấp VISA kịp lúc để mình có cơ hội đi về Úc cùng với ox và mình muốn gửi lời cảm ơn đến cả nhà thân yêu vì trong suốt time qua các bạn luôn ủng hộ và động viên tin thần chờ đợi của mình nha!!
    Vậy mình là người khai trương nhà mới có VISA đầu tiên trong tầng 3 này,hy vọng được ở nhà mới các bạn sẽ sớm có tin vui hết nha!!

Ôi, nghe bạn nói mà mình vui quá. Bao tháng ngày chờ mong. Chúc bạn lên đường bình an nha. Qua đó có kinh nghiệm xuơng máu gì về chuyện học hành, việc làm thì tiếp tục lên đây 888 tiếp cho cả nhà cùng biết nha. Hy vọng nhanh chóng sẽ tới lượt bọn mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 43 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

chuc mung swo00p nha...niem vui kho ta
    • 60 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Swoo0op!!! chúc mừng bạn nhé! Mau dọn hành lý lên đường nhé!
    nhtt, copetocvang, tigon : có ai ngừoi quản lý hồ sơ là bà Dung hạnh ko? Bà ấy đi du lịch rồi mà hổng thèm dán visa cho mình trước khi đi gì cả? Buồn ghê!!! hổng biết khi nào bà ấy về nữa vậy? Nôn ghê!
    • 24 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

hi bạn,người quản lý hồ sơ của mình cũng là ms Dung Hạnh nè,mình cũng đang nôn quá trời mà gọi điện hỏi thì họ trả lời là cuối tháng này ms Hạnh mới đi du lịch về,buồn dễ sợ,mình đang chuẩn bị nộp hs xin du lịch vì đợi lâu quá nhớ ox quá,rất vui được làm quen với bạn,hy vọng cả nhà mình mau có tin vui trong tháng này
    • 35 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

chúc mừng swoop nha. mình mới nộp sub 300 . hôi hộp quá
    kimmarley
    • 60 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trời ơi! cuối tháng bà ấy mới về hả? sao bà ấy đi lâu dữ vậy? chết vì ngồi ngóng bà ấy mất thôi! nataliennguyen dã pv chưa vậy?