Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thủ tục cần thiết trước và sau khi đến Úc (Đính hôn/ Kết hôn) - Tầng 2

• 1 Lượt chia sẻ
  • 115K Lượt đọc
  • 1.46K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 663 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

Diễn đàn đã đủ 100 trang rồi. Mình xin thay mặt mở Tầng 2. Tầng mới cùng năm mới, hy vọng mọi điều chia sẻ sẽ là thông tin bổ ích cho các bạn sắp và đã chuẩn bị hồ sơ đến Úc. Các bạn có thể tham khảo thêm nhiều chia sẻ tại Tầng 1: https://www.webtretho.com/forum/f50/t.../index101.html
    Chúc mọi người năm mới an khang thịnh vượng và hạnh phúc!:Rose::Rose::Rose:
    T&T.:Angel:
    5svdp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 173 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

nhanh nhỉ? vậy là chúng ta đã lên lầu 2 rùi đó, tha hồ ngắm cảnh rồi,hiii:Smiling:, chúc cho ngôi nhà mới của chúng ta lúc nào cũng vui vẻ, hạnh phúc và nhiều nhiều may mắn!:Rose::Rose::Rose:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Cám ơn Nguyenvu xây tầng mới cho nhà mình nha . Năm Mới lên tầng mới chúc cả nhà mình, bố mẹ nào đã được đoàn tụ với xã sống thật nhiều hạnh phúc làm ăn phát tài. các bố ,mẹ đang chờ Visa thì nhanh có tin vui từ LSQ ...ai chờ pv bình tĩnh, tự tin, chiến thắng nha ,,,và được miễn pv nữa :Smiling:
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 136 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

hihi em cũng dành ở nhà mặt tiền nè...chúc mọi người mau có tin vui từ TLS ÚC nhé!..:Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 95 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Thư mời pv LSQ gửi bằng đường bưu điện đến nhà mình phải ko cả nhà, họ chỉ gửi thư mời và chờ đến ngày hẹn chờ mình xuất hiện thôi hay là có liên lạc song song đó bằng mail hay điện thoại gì nữa ko cả nhà.???
    Hết tuần rồi, chúc cả nhà ta 1 weekend vui vẻ hạnh phúc nhé, chuẩn bị đón 1 tuần mới với nhiều điều tốt lành may mắn nha các mẹ dễ thương nhà mình!!!!:Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Chúc lucky lên đường bình an và nhiều may mắn nhé, không ngờ em đi mau quá, trong đt chị thấy em nghẹn ngào lúc chuẩn bị lên máy bay nên chị không dám nói gì nhiều cả, cầu chúc em cùng oxa vượt qua khó khăn này và mau mau ổn định nhé,hichic... đừng buồn nữa nè
    • 51 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Jennaphan ơi, LSQ chỉ gửi thư mời pv cho mình bằng chuyển phát nhanh thôi chứ kg có gọi điện hay mail gì hết, mà họ mới gọi cho vc mình phỏng vấn trên điện thoại, không biết có được miễn pv không nữa, nếu tuần sau mà họ không gọi mình báo là miễn pv thì mình phải đi pv vào ngày mùng 6 tết nữa đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 49 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Lên tầng mới ... em dành share kinh nghiệm trước nha…Mấy chị đừng la em ..tội nghiệp…
    Giấy mời pv là 10h mà 9h30 em có mặt rồi… Em ngồi đợi đến 11h thì chị pv ra gọi em vào (trước em có 1 người được pv nữa nên em đơi đã đời luôn…eheheh). Chị pv em là chị Hoàng, chị cũng nói là chỉ thu thập thông tin thôi còn quyết định là của LSQ…Sau đó bắt đầu hỏi em:
    1. Bạn và ông xã quen nhau ntn? (thgian nào quen nhau? Liên lạc bằng gì? Có thường xuyên hông?)
    2. Hai người gặp nhau lần đầu ở đâu? (Lúc đó có những ai? Sau đó đi đâu làm gì?...Thgian này ông xã ở trong bao lâu?...)
    3. Khi nào thì 2 người yêu nhau? Ấn tượng đầu tiên khi bạn gặp ông xã?
    4. Ông xã về lần tiếp theo là khi nào? Có ra sân bay đón hông? Tại sao lại không đón ở sân bay? (vì về bất ngờ nên em không đón được…)
    5. Khi 2 người yêu nhau thì 2 bên gia đình có ý kiến gì không? (Hỏi đến đây thì em bắt đầu mếu rồi:Sad:… vì gia đình em ngăn cản quyết liệt lắm nên nhắc đến chuyện cũ em tủi thân…hichic…)
    6. Lý do nào khiến gia đình em ngăn cản? (em khóc to hơn luôn:Crying:…. Nghĩ lại thấy kỳ quá…Chị pv bất ngờ rồi đưa hộp khăn giấy cho em… em đã xài hết 3 cái…eheheheh. Sau đó Chị pv bỏ qua luôn hổng hỏi đến nữa .. chắc sợ em làm ngập lụt LSQ…)
    7. Sau đó đến khi nào gia đình chấp nhận? Tổ chức lễ cưới vào ngày nào? Mời bao niêu khách? Hai bên có những ai tham dự?
    8. Tính cách gì ở ông xã khiến em yêu ông xã?
    8. Sau khi đám cưới xong thì 2 vợ chồng ở đâu? Đi hưởng tuần trăng mật ở đâu? Khi nào được cấp giấy kết hôn? Khi nào ông xã trở về Úc?
    9. Tại sao không làm thủ tục bão lãnh liền? (Cưới nhau hơn 1 năm em mới làm thủ tục bảo lãnh…)
    10. Ông xã em có tài sản gì hông? Dự tính qua Úc sẽ làm gì?

Nhận xét của riêng em:
    - lúc hỏi về ngày tháng chị pv đều có đối chiếu với bản tường trình mà mình đã gửi…
    - Những lần gặp gỡ đầu tiên với ông xã cũng sẽ hỏi rất kỹ về ngày tháng, gặp người than bên gia đình của ông xã cũng vậy ( mẹ chồng và mấy anh chị em chồng của em về Vn nhiều lắm nên em cũng hổng nhớ rõ ngày tháng… nên có thể dựa theo một mốc thgian nào đó mà kể cũng được…vd: 2 tuần sau khi ông xã về thì có đón má chồng ở sân bay…)
    -Mấy chị đi pv với tinh thần chia sẽ chuyên hôn nhân của mình thì sẽ thấy thoải mái hơn… Có nhiều chuyện chị pv không hỏi em cũng tự kể…vd: em và mẹ chồng thân thiết ra sao…(888 đến LSQ luôn…ehheheh)
    Bây giờ em chỉ nhớ đến đây thôi.. nếu nhớ thêm gì nữa em sẽ post tiếp…. Chúc cả nhà dzui dzẻ ngày cuối tuần nha..:Rose::Rose::Rose::Rose:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 663 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JennaPhan Xem bài viết
    Thư mời pv LSQ gửi bằng đường bưu điện đến nhà mình phải ko cả nhà, họ chỉ gửi thư mời và chờ đến ngày hẹn chờ mình xuất hiện thôi hay là có liên lạc song song đó bằng mail hay điện thoại gì nữa ko cả nhà.???
    Hết tuần rồi, chúc cả nhà ta 1 weekend vui vẻ hạnh phúc nhé, chuẩn bị đón 1 tuần mới với nhiều điều tốt lành may mắn nha các mẹ dễ thương nhà mình!!!!:Rose::Rose::Rose:
    Tùy trường hợp mà họ sẽ gởi bằng gì. Nhưng đa số là gởi EMS có bảo đảm, riêng mình thì nhận bằng email, dưởng như các bạn có liên lạc cho LSQ bằng email thì họ make sure là bạn có check email thường xuyên. Còn trường hợp địa chỉ hộ khẩu và tạm trú khác nhau, họ gởi và trả về, họ sẽ scan lên email để mình biết thư mời pv đã bị refuse. Bằng mọi cách họ sẽ liên lạc mình thôi bạn.
    Còn pv song song thì cũng tùy trường hợp không biết thế nào, có thể là họ thay đổi cách thực hiện pv để nhiều người không học kinh nghiệm được. hihihi... Chắc là họ biết diễn đàn này. Nói vậy thôi, chứ các bạn phải cẩn thận khi pv song song nha, nó cũng có thể là dấu hiệu tốt, có thể check rồi báo miễn pv, cũng có khi lại khó khăn vì nói sai do không chuẩn bị trước. Cái này thì phải dặn ox thật kỹ, nhớ ngày quen nhau và ngày sinh, những cái cơ bản về bạn nhé! Nhớ đọc thuộc số đt của mình và địa chỉ nha. Còn các bạn nhớ sở thích và điều cơ bản của ox để trả lời. Khi hỏi bạn ox thích màu gì? Bạn trả lời xong, gọi cho ox kiểm tra, ox nói khác. Nhà mình trước đây có 1 chị bà con rất xa, pv hỏi về công việc ox, chị ấy không trả lời đúng vì chỉ chuẩn bị under - wear màu gì, rồi những cái chi tiết khác, vậy là bị fail.
    T&T.:Angel:
    5svdp7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 95 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

CẢm ơn NGoc Bich,MẸ Sỏi và NguyenVu nhé, số là mình đang đi trên con đường mòn bất hủ biết trước mà vẫn lo lắng bất an của các mẹ đi trước đây hihii đang trông đứng trông ngồi cái " anh chàng đẹp trai - thư mời pv" của LSQ ))))) .
    Chúc cả nhà mình ai cũng có tin tốt lành và may mắn từ LSQ nhaaaaaaaaaaaaaaaaaa !!!!!!!!!!!!!!! Công nhận riết rồi mình ghiền cái diễn đàn này còn hơn ông ngoại ghiền thuốc lào nữa, 1 ngày chạy ra chạy vô >10 lần, ngó tới ngó lui coi có ai 888 miếng nào hông hihihihi iuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu các mẹ thứ nhì sau ax và gia đình mình thôi a', give you a big hugggggg nà,:Kiss::LoveStruc::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose ::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 56 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Cảm ơn NguyenVu đã xây nhà mới nha ! Chúc đại gia đình chuyển sang nhà mới với nhiều tin vui mới & tràn đầy hạnh phúc. :Rose: :Rose: :Rose:
    • 254 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Em xin chen chân vào tầng 1 của nhà mới, chúc tất cả các thành viên (trong đó có em) sớm có visa đoàn tụ với anh xã/bà xã của mình!!
    Và sắp tới năm mới nữa cả nhà giữ sức khỏe để dọn nhà cuối năm và tất niên thật vui vẻ. :Rose:

DANH SÁCH CHỜ VISA

1. chau87 : nộp hs lần 1 23/03/2010. (nộp lại lần 2)
    2. mongbengoan 29/4 PV 10/6/2010
    3. HPMM : (Diện 300) Nộp hồ sơ 20/05/ 2010
    4. matnaikg83 : nộp hs 8/7 pv ngày 1/9/10
    5. Bichloc_Tanphat: nộp hs 9/7_pv 16/9/10
    6. jennyahern: nộp hs 20/7_pv 16/9/10
    7. nangbanmai81: nộp hs 21/7/10_pv 15/9
    8. van sang : nộp hs 26/7 pv ngày 8/9/10
    9. Hana.yome: Sub 309 Nộp HS 03/08. báo Miễn PV ngày 20/9. (Thư mời PV ngày 5/10)
    10. luckysun1112: nộp hs 11/8_pv 6/10/10_NỘP PP 21/1/2011
    11. sweetlady: nộp hs ngày 12/8_pv 29/9/10
    12. MN_CA: nộp hs 13/8_pv 13/10 (Quý Ông)
    13. smile2010: Nộp hs 19/8 _pv 25/10/10
    14. Ptandvb4ever: nộp hs 30/8/2010_ pv 11/11/2010
    15. bibau85 :nộp hs 1/9 pv 3/11/10
    16. phuongvluong: nộp hs 14/9_pv 10/11/10
    17. bapcai12: nộp hs 8/10_pv 24/11/10
    18. Kieuvythao: nộp hs 11/10/10 _pv 30/11
    19. Wonderfunlife: nộp hs 11/10 - miễn PV
    20. Pigrabbit: nộp hồ sơ 26/10, pv 08/12
    21. TrinhBX: nộp hs 28/10, pv 08/12
    22. Tamlien_pham: nộp hs 01/11/2010_ pv 15/12/2010
    23. small_pumpkin: nộp hs 15/11/10 _pv 04/01/11 (miễn PV)
    24. vvnn : nộp hs 15/11/2010 - pv 6/1/2011
    25. chichi298: nộp hs 17/11 pv 04/01/11
    26. zhaoying : Nộp 23/11/2010 - pv 13/1/2011
    27. Gaubong58: nộp hso 06/12/2010_ PV 25/01/2011
    28. ngocbichmhbcm: nộp hồ sơ 23/12/2010 - pv 08/02/2011
    29. honsoinho: nộp hs 24/12/2010 - pv 14/2/2011
    30. JennaPhan: nộp hs 14/1/2011

Chờ nộp hồ sơ
    1. thuyun25 : dự định nộp hs tháng 1
    2. croc family: dự định tháng 2/2011 nộp hs
    eNortjKzUjI0MDIxNleyBlwwFVxcAs4,44
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 452 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

cám ơn mọi người nha!Mình đến Úc hôm qua buổi sánh,thông báo cả nhà là mình đến nơi an toàn và đang ở nhà bạn vì tình hình nha mình..khá là..không tốt.Mình đang sắp xếp vài thứ và đi học an văn .Mong các mẹ còn lại cố gắng sang tết sẽ có visa hết.Các mẹ chuẩn bị pv chúc may mắn và thành công.chúc các mẹ đang bên Úc thành công và hạnh phúc.
    Chúc cả nhà cùng ăn tết vui vẻ nha!
    "So much has happened leading from the time you met
    To bring you to this now that you will never forget'' . From my mother-in-law

:Rose::Rose:Tram Dargusch:Rose::Rose:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Luckysun đón tết ta cùng Oxa hạnh phúc nha,rồi mọi chuyện sẽ tốt lên thôi mà ..."đồng vợ đồng chồng tát biển đông cũng cạn " .chúc luckysun sơm ổn định và nhanh hòa nhập cuộc sống ,để còn sớm có baby nữa chứ ...tặng hoa cho 2 vợ chồng lucky nè ...:Rose::Rose::Rose: để lấy tinh thần chiến đấu tiếp ( mới chiến đấu xong với LSQ giờ ...chiến đấu với hậu thiên tai hihihi )
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 121 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Chúc mừng Lucky đã đoàn tụ với Ox roi , chúc gia đình bạn sớm ổn định lại mọi thứ nhe.Lucky cho mình hỏi thăm 1 chút , hình như chồng bạn mua vé bên úc phải ko ?.Vì O x mình cũng dự định mua vé bên đó luôn ( vì mua bên đó thì rẻ hơn ở Vn).
    • 55 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Bichloc_tanphat ơi! Tình hình của mẹ nó sao rồi? có tin tức gì chưa hay là vẫn đang tung tăng với oxa nên hạnh phúc quá rồi.
    Sáng nay mình vừa gọi lên LSQ, và gặp chị Thủy, hso mình đã hơn 6 tháng rồi, nhưng chị ấy nói với mình là thời gian xét hso là 8 tháng, mặc dù khi pv được thông báo là 6 tháng, hic... lại tiếp tục chờ thêm 2 tháng nữa. Mình có nói là 8 tháng thì sẽ trễ mất ngày kết hôn bên úc của mình (26/2/2011)có thể giải quyết cho mình trước ngày 26/2/2011 được không? thì chị ấy bảo mình có thể hoãn ngày kết hôn lại hoặc xin visa du lịch, chứ không ưu tiên vì những hso trước sẽ thiệt thòi, trùi ui... không biết đường đâu mà mò, bây giờ mình chẳng biết phải làm sao nữa, chưa sắp xếp được gì cả, vì chưa biết ngày đi, đau đầu thiệt đó (02 ngày nữa oxa về rồi, thôi đành tung tăng với oxa và đợi tiếp vậy) . Các mẹ ơi! cứ trên tinh thần đợi là 8 tháng nhé. Chúc cả nhà ăn Tết vui vẻ, với tâm trạng đợi chờ là hạnh phúc
    • 61 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

các chị ơi,cho em hỏi khi mình khám sức khỏe xong rồi thì bao lâu mới có kết quả vậy? Tại lúc em khám có 1 chỗ em chưa đạt yêu cầu,phải khám lại nên em hơi lo... Từ lúc em khám tới nay được 1 tuần rồi.. Cám ơn mấy chị,chúc cả nhà mình đầu tuần vui vẻ!!!
    • 452 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bapcai12 Xem bài viết
    Chúc mừng Lucky đã đoàn tụ với Ox roi , chúc gia đình bạn sớm ổn định lại mọi thứ nhe.Lucky cho mình hỏi thăm 1 chút , hình như chồng bạn mua vé bên úc phải ko ?.Vì O x mình cũng dự định mua vé bên đó luôn ( vì mua bên đó thì rẻ hơn ở Vn).
    Hôm mình có visa thì ox mình book trên mạng nhưng không được,sau đó mình book tại Vn mình ra thẳng cái vp bán vé mình mua luôn,vì mình đã check tối hôm trước nên biết còn vé là đi ngay.Đúng rồi mua qua internet rẻ hơn bạn mua ở Vn thường la nó tính thêm tiền hoa hồng của riêng văn phòng nó nữa,nên cứ để ox bạn book đi.
    Hôm nay mình có ra center link nhưng vì thấy mọi người bận cái vụ lũ đó nên 2vc mình đành dời lại gặp center link sau...hihi và cái form 886 gì đó đã điền đầy đủ nhưng chưa nộp được vì nhà chưa có sữa lại xong..

• 452 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangbanmai81 Xem bài viết
    Bichloc_tanphat ơi! Tình hình của mẹ nó sao rồi? có tin tức gì chưa hay là vẫn đang tung tăng với oxa nên hạnh phúc quá rồi.
    Sáng nay mình vừa gọi lên LSQ, và gặp chị Thủy, hso mình đã hơn 6 tháng rồi, nhưng chị ấy nói với mình là thời gian xét hso là 8 tháng, mặc dù khi pv được thông báo là 6 tháng, hic... lại tiếp tục chờ thêm 2 tháng nữa. Mình có nói là 8 tháng thì sẽ trễ mất ngày kết hôn bên úc của mình (26/2/2011)có thể giải quyết cho mình trước ngày 26/2/2011 được không? thì chị ấy bảo mình có thể hoãn ngày kết hôn lại hoặc xin visa du lịch, chứ không ưu tiên vì những hso trước sẽ thiệt thòi, trùi ui... không biết đường đâu mà mò, bây giờ mình chẳng biết phải làm sao nữa, chưa sắp xếp được gì cả, vì chưa biết ngày đi, đau đầu thiệt đó (02 ngày nữa oxa về rồi, thôi đành tung tăng với oxa và đợi tiếp vậy) . Các mẹ ơi! cứ trên tinh thần đợi là 8 tháng nhé. Chúc cả nhà ăn Tết vui vẻ, với tâm trạng đợi chờ là hạnh phúc
    Ừ lần trước e cũng gọi lên lsq cũng bảo hs e đến tháng 2 mới có kết quả,nhưng tình trạng nhà chồng e như thế và chồng e gọi lên thêm 1 lần để nói họ có cách nào cho mình qua đây sớm,cấp visa du lịch cũng được.Thế là lsq mới hỏi chồng e là muốn bao giờ cấp,chồng e bảo càng sớm càng tốt,chồng e không có hỏi gì về chuyện xét sớm kết quả hs của e đâu,hôm bữa e cũng gọi và nói cũng không cần họ xét visa 309 nhanh đâu,chỉ hỏi lấy thông tin có thể cách nào qua sớm cùng chồng thôi.Và ngày sau họ cấp cho e visa ngay vì tình hình là chồng e cần e bên cạnh và giúp vài chuyện.Họ có bảo hs đang xét đến tháng 6 đó.Em chỉ được đi sớm vì hoàn cảnh chồng thôi.Chứ cũng rất muốn ăn tết Vn mà!

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào cả nhà! Mình xin được gia nhập làm thành viên mới của diễn đàn, rất vui được làm quen với mọi người. Chúc cả nhà mình năm mới được vui khỏe & mau sớm đoàn tụ với OX yêu nha!

DANH SÁCH CHỜ VISA

1. chau87 : nộp hs lần 1 23/03/2010. (nộp lại lần 2)
    2. mongbengoan 29/4 PV 10/6/2010
    3. HPMM : (Diện 300) Nộp hồ sơ 20/05/ 2010
    4. matnaikg83 : nộp hs 8/7 pv ngày 1/9/10
    5. Bichloc_Tanphat: nộp hs 9/7_pv 16/9/10
    6. jennyahern: nộp hs 20/7_pv 16/9/10
    7. nangbanmai81: nộp hs 21/7/10_pv 15/9
    8. van sang : nộp hs 26/7 pv ngày 8/9/10
    9. Hana.yome: Sub 309 Nộp HS 03/08. báo Miễn PV ngày 20/9. (Thư mời PV ngày 5/10)
    10. luckysun1112: nộp hs 11/8_pv 6/10/10_NỘP PP 21/1/2011
    11. sweetlady: nộp hs ngày 12/8_pv 29/9/10
    12. MN_CA: nộp hs 13/8_pv 13/10 (Quý Ông)
    13. smile2010: Nộp hs 19/8 _pv 25/10/10
    14. Ptandvb4ever: nộp hs 30/8/2010_ pv 11/11/2010
    15. bibau85 :nộp hs 1/9 pv 3/11/10
    16. phuongvluong: nộp hs 14/9_pv 10/11/10
    17. bapcai12: nộp hs 8/10_pv 24/11/10
    18. Kieuvythao: nộp hs 11/10/10 _pv 30/11
    19. Wonderfunlife: nộp hs 11/10 - miễn PV
    20. Pigrabbit: nộp hồ sơ 26/10, pv 08/12
    21. TrinhBX: nộp hs 28/10, pv 08/12
    22. small_pumpkin: nộp hs 15/11/10 _pv 04/01/11 (miễn PV)
    23. vvnn : nộp hs 15/11/2010 - pv 6/1/2011
    24. chichi298: nộp hs 17/11 pv 04/01/11
    25. zhaoying : Nộp 23/11/2010 - pv 13/1/2011
    26. Gaubong58: nộp hso 06/12/2010_ PV 25/01/2011
    27. ngocbichmhbcm: nộp hồ sơ 23/12/2010 - pv 08/02/2011
    28. honsoinho: nộp hs 24/12/2010 - pv 14/2/2011
    29. JennaPhan: nộp hs 14/1/2011

Chờ nộp hồ sơ
    1. thuyun25 : dự định nộp hs tháng 1
    2. croc family: dự định tháng 2/2011 nộp hs