Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thủ tục cần thiết trước và sau khi đến Úc (Đính hôn/ Kết hôn) - Tầng 11/12)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 190K Lượt đọc
  • 3.02K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hihi. Ok chị lecuc, mà chị có dự định học nghề gì khi sang đó không chị ? E định học nail. Cho có cái nghề dựa lưng. E đang thực tập năm cuối ngành kế toán.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 103 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hi kellyto,chắc chị sẽ phụ giúp ox c về điện,nhưng qua đó mới tính tiếp đc e,vì nghề chọn mình chứ mình kg chọn nghề đc hihihi,rất vui đc quen biết e,e cứ chuẩn bị hso đi có j kg hiểu cứ lên dd hoặc gửi mail cho chị giúp đc chị sẽ giúp em hoàn tất hso há vì lúc chị mới bắt đầu làm cũng lọng cọng lắm,nhờ có mấy anh chị trên dd nên chị cũng chiaarn bị xong hso
    Sắp sang tuần mới cả nhà mình đón tin vui mưa visa nha
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào cả nhà , sắp tới em cũng có dự định qua Úc nên em có một số thắc mắc mong được mọi người cùng giúp đỡ em ah .
    Em đã quen bạn trai đc 2 năm nay, sắp tới bạn em sẽ có PR nên đang muốn đón em cùng sang. Nhưng bọn em đang phân vân là nên làm theo dạng visa nào là được nhanh gặp nhau nhất .

Em có tính tới làm visa học sinh, sau đó qua được úc thì đăng kí kết hôn và cưới luôn ở bên đó , hoặc xin visa theo dạng du lịch rồi kết hộ thì em có phải về nước sau khi hết hạn visa để chờ làm thủ tục sang lại Úc ko ah? Và nếu chờ thì em cần phải chờ bao lâu cùng với nộp visa theo dạng 309 hay như nào?

Hoặc bọn em đang tính làm theo diện visa 300, sẽ mất khoảng 8-12 tháng để làm hồ sơ, nhưng thời gian chờ lại lâu quá so với nếu làm theo dạng visa du lịch và du học. Bọn em đã yêu xa 2 năm nay rồi nên cũng rất mong làm hồ sơ theo dạng visa nào để tiết kiệm thời gian nhanh nhất được gần nhau mọi người ah.

Em rất mong nhận được sự tư vấn và giúp đỡ của cả nhà . Em cảm ơn
    • 162 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @Biubiu93: chị nghĩ là hồ sơ du lịch làm khá dễ, coi sơ thấy bạn của em chuẩn bị giấy tờ cũng kĩ lưỡng chắc không có vấn đề gì. Còn chuyện pass hay không thì chắc ko ai trong diễn đàn dám trả lời em quá (có thẩm quyền để xét đâu mà dám chắc chắn :P). Cứ chờ thôi, mà em còn đang đi học năm cuối theo ý chị (cá nhân thui nhe), em đi du lịch vài tuần thì chắc ko có vấn đề gì cả .

@HieuVy151012: mọi người trong diễn đàn ai cũng iu xa cả em nên dễ đồng cảm với em. Gặp nhau nhanh thì chỉ có làm visa du lịch là nhanh nhất thôi em. Mà em còn đi học không? Làm gì thì làm chị nghĩ nếu mình chuẩn bị trước một cái nghề rồi sang cũng được, chứ nếu em sang dạng du học (trừ phi gia đình em đủ sức và có điều kiện) em phải chuẩn bị tâm lý, tìm trường, làm hồ sơ chắc cũng ko nhanh đâu. Nếu ko ngại thì chị cũng ko thấy có vấn đề gì . Riêng trường hợp của chị thì chị cứ xong xuôi việc chị đang dang dở và chắc chắn chị có thể hoàn thành được khi chị chuyển chỗ ở rồi chị mới làm. Vài ý vậy giúp em sáng suốt và có lựa chọn chính xác hen
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

@Vivianquach Hi em cám ơn chị đã trả lời giúp em. Em cũng dự tính làm visa du lịch qua rồi kết hôn, nhưng nếu em làm vậy hết hạn du lịch em có phải trở về VN làm giấy tờ để được qua lại úc ko chị, và thời gian chờ sẽ là bao lâu ah, hay khi em về VN nộp hồ sơ thì vẫn phải theo visa 309 hả chị?

Em cũng có tính tới làm du học, trường hay tài chính học phí em cũng đã cân nhắc kĩ rồi chị ah, nhưng hồ sơ du học của em cả làm lẫn xét duyệt cũng rơi vào khoảng 3-4 tháng mà chi phí lại cao hơn rất nhiều so với em làm theo visa 300. Nên em mới đắn đo khoản này chị ah. Hihi, em đã học làm nail cũng như học tiếng anh đc gần 2 năm nay rồi, chỉ đợi bạn trai có PR xong là đón em sang nên cũng chuẩn bị được 1 chút c a.
    • 162 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi HieuVy151012, ggày xưa chị cũng sang thăm chồng chị dạng du lịch và kết hôn, nhưng bọn chị đều chuẩn bị mọi thứ từ trước (làm giấy xin đăng ký kết hôn này nọ ở bên đó, rồi chuẩn bị lễ cưới), sang là làm đám luôn. Chị chỉ ở lại có 2 tuần rồi về nên chị ko biết là em có làm luôn hồ sơ xin partner visa vào thời điểm đó không. Các anh chị khác trong diễn đàn có kinh nghiệm có thể trả lời giúp em nhe. Nhưng lưu ý khi em có visa du lịch, nếu có điều kiện "No further stay" thì là không được ở lại sau 3 tháng nhe và cũng ko được xin visa hay gia hạn để ở lại. Trong thời gian em lodge và chờ hồ sơ visa 309, em vẫn có thể đi du lịch được nếu visa du lịch trứoc đó còn hạn và là multiple entries.
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

@Vivianquach Em cũng tính là theo visa du lịch chị ah, nhưng nếu em apply partner visa lúc đó luôn thì em có được ở lại Úc không chị? Em chỉ sợ lỡ mình apply rồi mà người ta từ chối hồ sơ của mình thì sẽ có vết đen mất chị ah. Sau này có muốn mời bố mẹ qua thăm cũng khó vì mình đã từng ở lại trong khi xin visa du lịch. Hix
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dear HieuVy151012, ko biết bạn trai em sắp có PR theo dạng gì vậy. Em thử cân nhắc việc kết hôn trước khi bạn em apply PR xem, như vậy thì khi bạn em có PR thì em cũng có PR luôn kể cả khi em vẫn đang ở VN. Rất nhiều bạn apply skilled worker PR cưới như vậy đó.
    Thân

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Jessie_Jessie
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 52 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivianquach Xem bài viết
    @Biubiu93: chị nghĩ là hồ sơ du lịch làm khá dễ, coi sơ thấy bạn của em chuẩn bị giấy tờ cũng kĩ lưỡng chắc không có vấn đề gì. Còn chuyện pass hay không thì chắc ko ai trong diễn đàn dám trả lời em quá (có thẩm quyền để xét đâu mà dám chắc chắn :P). Cứ chờ thôi, mà em còn đang đi học năm cuối theo ý chị (cá nhân thui nhe), em đi du lịch vài tuần thì chắc ko có vấn đề gì cả .

@HieuVy151012: mọi người trong diễn đàn ai cũng iu xa cả em nên dễ đồng cảm với em. Gặp nhau nhanh thì chỉ có làm visa du lịch là nhanh nhất thôi em. Mà em còn đi học không? Làm gì thì làm chị nghĩ nếu mình chuẩn bị trước một cái nghề rồi sang cũng được, chứ nếu em sang dạng du học (trừ phi gia đình em đủ sức và có điều kiện) em phải chuẩn bị tâm lý, tìm trường, làm hồ sơ chắc cũng ko nhanh đâu. Nếu ko ngại thì chị cũng ko thấy có vấn đề gì . Riêng trường hợp của chị thì chị cứ xong xuôi việc chị đang dang dở và chắc chắn chị có thể hoàn thành được khi chị chuyển chỗ ở rồi chị mới làm. Vài ý vậy giúp em sáng suốt và có lựa chọn chính xác hen
    Em ơn chị Vivianquach đã động viên em... Em cũng mong là mọi thứ đều ổn. Do em không có tài sản cố định ở đây ngoài giấy ủy quyền nhà đất của bố mẹ và em đang định mở thêm sổ tk để sang tháng em đi nộp Hồ sơ, nên em cũng lo lắng lắm chị à.... Nhưng nghe chị động viên, em sẽ tự tin đi nộp hồ sơ vs tất cả những gì em đang có trước vậy ạ. Sang năm em sẽ join với hội làm visa subclass 300 hihi. Mong được sớm viết tên lên bảng vàng của hội mình.!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi chị lecuc
    E cũng rất vui được quen biết chị và tất cả các chị em trên dđ
    Chúc tất cả mọi người có một ngày cuối tuần vui vẻ
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

@Jessie_jessie Hi chị, em cám ơn chị đã tư vấn giúp e. Bạn trai em là có PR theo dạng tay nghề 485 chị ạ. Nếu kết hôn như thế thì em cần sang Úc trước rồi cưới tại úc sau đó quay về VN vẫn được hả chị. Như vật có làm ảnh hưởng đến việc xét Pr bạn trai em bị chạm lại ko ah? Vì xa nhau lâu rồi nên cái gì cũng muốn tiết kiệm thời gian nhất. Hichic
    • 162 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HieuVy151012 Xem bài viết
    @Jessie_jessie Hi chị, em cám ơn chị đã tư vấn giúp e. Bạn trai em là có PR theo dạng tay nghề 485 chị ạ. Nếu kết hôn như thế thì em cần sang Úc trước rồi cưới tại úc sau đó quay về VN vẫn được hả chị. Như vật có làm ảnh hưởng đến việc xét Pr bạn trai em bị chạm lại ko ah? Vì xa nhau lâu rồi nên cái gì cũng muốn tiết kiệm thời gian nhất. Hichic
    HieuVy tham khao them trong link nay nhe: http://www.immi.gov.au/Visas/Pages/485.aspx
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

@vivianquach Thanks chị ah, nhưng em nhớ nhầm hic, bạn trai em đã apply TR 485 xong rồi giờ chuẩn bị có PR189 nên không làm thế được nữa chắc em theo visa300. Các chị cho e hỏi ngoài lề xíu đợt tới em định xin visa sang Úc chơi có bạn trai em bảo lãnh, em có tài khoản tiết kiệm, nhưng vẫn đang đi học thì liệu có xin đc visa không ah?

Và nếu em theo visa 300 , em muốn thêm form 888 thì bọn em có cần gửi kèm ảnh chụp để chứng minh bọn em đã đi chơi cùng nhau không ah? Vì hiện tại anh đó đang ở Perth mà bạn em ở Sydney tuy nhiên bọn em có về gặp nhau và đi chơi ở SG rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 255 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Hi vivianquach. Ban co tai khoan yahoo hoac fb ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 192 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biubiu93 Xem bài viết
    Em ơn chị Vivianquach đã động viên em... Em cũng mong là mọi thứ đều ổn. Do em không có tài sản cố định ở đây ngoài giấy ủy quyền nhà đất của bố mẹ và em đang định mở thêm sổ tk để sang tháng em đi nộp Hồ sơ, nên em cũng lo lắng lắm chị à.... Nhưng nghe chị động viên, em sẽ tự tin đi nộp hồ sơ vs tất cả những gì em đang có trước vậy ạ. Sang năm em sẽ join với hội làm visa subclass 300 hihi. Mong được sớm viết tên lên bảng vàng của hội mình.!
    Chị nghĩ nếu em mở sổ tk để tháng sau nộp thì không nên vì sổ tk nên 3 tháng trở lên. Nếu không em cứ xin sao kê của thẻ ngân hàng thôi. Chị ko rõ khi e xin visa du lịch mà còn là sinh viên thì em có thể xin bố mẹ đảm bảo tài chính cho. Còn lằng nhằng quá thì có bao nhiêu thì cứ chứng minh bấy nhiêu vì người mời là bạn đã đảm bảo chi trả cho mọi chi phí rồi mà.
    • 162 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Juli.Su Xem bài viết
    Hi vivianquach. Ban co tai khoan yahoo hoac fb ko?
    Hi Juli, mình ko xài yahoo lâu rồi, fb của mình là https://www.facebook.com/vivianthao
    Nhắn tin thì bạn nói rõ bạn là ai nhe tại mình không biết ai là mình ko có trả lời .

HieuVy ơi, làm visa 300 thì trong diễn đàn làm nhiều lắm em. Em tham khảo các mục trước nha. Còn làm visa du lịch thì miễn là em chứng minh em đi rồi em về lại VN là tốt nhất, khả năng đậu cao là khi em chứng minh em còn nhiều thứ ràng buộc bắt buộc em phải trở về sau chuyến đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 52 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alga710 Xem bài viết
    Chị nghĩ nếu em mở sổ tk để tháng sau nộp thì không nên vì sổ tk nên 3 tháng trở lên. Nếu không em cứ xin sao kê của thẻ ngân hàng thôi. Chị ko rõ khi e xin visa du lịch mà còn là sinh viên thì em có thể xin bố mẹ đảm bảo tài chính cho. Còn lằng nhằng quá thì có bao nhiêu thì cứ chứng minh bấy nhiêu vì người mời là bạn đã đảm bảo chi trả cho mọi chi phí rồi mà.
    Vivianquach: Chị ui sáng nay em vừa ra ngân hàng làm sang tên sổ tiết kiệm từ mẹ em sang cho em. Sổ mở từ tháng 7 năm nay hihi. Ngân hàng đồng ý làm giấy chứng nhận và sao kê sổ đứng tên em từ tháng 7. Thở phào nhẹ nhõm chị à... Có lẽ đã đạt được 70% rùi, em đang chờ anh nhà em công chứng mọi giấy tờ bên Úc và scan qua cho em là em đi nộp cuối tháng 11 này luôn à. May quá chị ạ vậy là đã xong khâu chứng minh tài sản cố định và tài chính ở đây rùi. Chúc chị và mọi người tuần mới vui vẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 168 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bữa giờ em ko để ý nhà mình dc sang tầng mới rồi .. Chúc mọi người sang tầng mới sẽ gặp nhiều may mắn và sớm dc đoàn tu cùng ax, bx hết nhen ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 192 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biubiu93 Xem bài viết
    Vivianquach: Chị ui sáng nay em vừa ra ngân hàng làm sang tên sổ tiết kiệm từ mẹ em sang cho em. Sổ mở từ tháng 7 năm nay hihi. Ngân hàng đồng ý làm giấy chứng nhận và sao kê sổ đứng tên em từ tháng 7. Thở phào nhẹ nhõm chị à... Có lẽ đã đạt được 70% rùi, em đang chờ anh nhà em công chứng mọi giấy tờ bên Úc và scan qua cho em là em đi nộp cuối tháng 11 này luôn à. May quá chị ạ vậy là đã xong khâu chứng minh tài sản cố định và tài chính ở đây rùi. Chúc chị và mọi người tuần mới vui vẻ
    Thế thì tốt quá rồi nhưng em đừng để sổ tk quá nhiều tiền (kiểu như mấy trăm tr) vì ĐSQ lại thắc mắc đang là sinh viên mà trẻ lại nh tài sản vs ng tiền thế. Nếu nh quá thì nên trình bày là bmẹ hỗ trợ chứ xin visa nh khi chẳng biết đâu mà lần, ko có tài chính cũng kêu mà có cũng thắc mắc.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 52 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alga710 Xem bài viết
    Thế thì tốt quá rồi nhưng em đừng để sổ tk quá nhiều tiền (kiểu như mấy trăm tr) vì ĐSQ lại thắc mắc đang là sinh viên mà trẻ lại nh tài sản vs ng tiền thế. Nếu nh quá thì nên trình bày là bmẹ hỗ trợ chứ xin visa nh khi chẳng biết đâu mà lần, ko có tài chính cũng kêu mà có cũng thắc mắc.
    Vâng chị ạ hihi. Em cảm thấy may mắn thật. Mẹ em có 1 sổ tk dư mới mở chỉ để 100tr từ tháng 7 vậy là em lấy luôn. Cảm ơn các chị trong group đã động viên và tư vấn cho em. Em đang hoàn thiện nốt hs là xong ạ. Mong tháng 12-1-2 được gặp mng ở Melb! Em ở khi Dandenong vs bạn trai :d.