Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thủ tục cần thiết trước và sau khi đến Úc (Đính hôn/ Kết hôn) - Tầng 11/12)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 190K Lượt đọc
  • 3.02K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JocieeChen Xem bài viết
    Em chưa chuẩn bị gì hết c ơi. Em đang học lái xe và cb đi khám răng đấy c. Anh xã em bảo nha khoa bên đấy đắt lắm nên tranh thủ làm ở VN. Em cũng chưa tìm hiểu kỹ về BHXH nữa c. E định đợi có visa xem sao.
    Luc dau chi cung tinh hoc lai xe nhung ma tieu bang chi o khong chap nhan bang lai o VN nen chi ko hoc luon. Dung roi do em. Lo lam rang o VN di, qua do mac khung khiep. Chong c chi co trám rang thoi ma mat hon 500$ do em. Nge ma xot tien. Chi cung vua tay trang rang xong. O VN minh lam khoang 3tr. Ben Uc thi toi vai ngan đô, nge xong chong mat luon. Nen em muon lam gi cho rang thi cu lam o VN di cung. Chung nao co visa thi chi cung lay BHXH 1 lan luon. Tai vi cty chi lam dong BH cho chi cung nhieu nen phai rut ra hehe.
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 114 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nylanguyen204 Xem bài viết
    Luc dau chi cung tinh hoc lai xe nhung ma tieu bang chi o khong chap nhan bang lai o VN nen chi ko hoc luon. Dung roi do em. Lo lam rang o VN di, qua do mac khung khiep. Chong c chi co trám rang thoi ma mat hon 500$ do em. Nge ma xot tien. Chi cung vua tay trang rang xong. O VN minh lam khoang 3tr. Ben Uc thi toi vai ngan đô, nge xong chong mat luon. Nen em muon lam gi cho rang thi cu lam o VN di cung. Chung nao co visa thi chi cung lay BHXH 1 lan luon. Tai vi cty chi lam dong BH cho chi cung nhieu nen phai rut ra hehe.
    Ở Mel lúc e là TR là thì vẫn chấp nhận bằng lái VN nhưng khi e có PR thì e vẫn bị bắt buộc học lại bằng của Vic. Mà anh xã em bảo em học lái ở vn rồi qua đây lái thì đến khi em thi tiếp bằng của Vic thì em sẽ không tốn tiền học thầy vì cũng mắc lắm đấy c. Có khi em thu ngắn tg giữ bằng thực tập của em nữa.
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JocieeChen Xem bài viết
    Ở Mel lúc e là TR là thì vẫn chấp nhận bằng lái VN nhưng khi e có PR thì e vẫn bị bắt buộc học lại bằng của Vic. Mà anh xã em bảo em học lái ở vn rồi qua đây lái thì đến khi em thi tiếp bằng của Vic thì em sẽ không tốn tiền học thầy vì cũng mắc lắm đấy c. Có khi em thu ngắn tg giữ bằng thực tập của em nữa.
    Uh. Bang lai thi tuy tieu bang no chap nhan hay la ko do. Neu em co bang lai roi thi em se rut thoi gian hoc lai thay vi hoc 9 thang thi em hoc chi co 6 thang thui. Ma ben do tay lai nguoc nen minh cung phai tap lai tu dau do. Bay gio thoi tiet ben do dep lam. Hy vong chi em minh qua do luc cuoi xuan hihi
    • 114 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nylanguyen204 Xem bài viết
    Uh. Bang lai thi tuy tieu bang no chap nhan hay la ko do. Neu em co bang lai roi thi em se rut thoi gian hoc lai thay vi hoc 9 thang thi em hoc chi co 6 thang thui. Ma ben do tay lai nguoc nen minh cung phai tap lai tu dau do. Bay gio thoi tiet ben do dep lam. Hy vong chi em minh qua do luc cuoi xuan hihi
    Em cũng hy vọng được qua hưởng Chirstmas với New Year với anh xã 😀 nếu mình biết lái thì chỉ tập cho quen hướng thôi chị còn thao tác thì mình biết hết rồi nên vậy cũng nhanh hơn ý chị 😀
    • Điều hành
    • 10 năm
    • 8,543 Bài viết

• 7,400 Được cảm ơn