Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thủ tục cần thiết trước và sau khi đến Úc (Đính hôn/ Kết hôn) - Tầng 11/12)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 190K Lượt đọc
  • 3.02K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 168 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NganNguyen1989 Xem bài viết
    CO của mình là ngài Scott McBane
    C được miễn pv hay pv vay?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Minh ko có thư miễn pv nhưng chắc là ko có pv tại bây giờ hồ sơ mình gần 1 năm rồi họ cũng sắp ra quyết định rồi chỉ chờ mỗi một bức thư phía bên Úc nua thoi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 168 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Minh ko có thư miễn pv nhưng chắc là ko có pv tại bây giờ hồ sơ mình gần 1 năm rồi họ cũng sắp ra quyết định rồi chỉ chờ mỗi một bức thư phía bên Úc nua thoi.
    Chuc c se som nhan dc visa nhé
    • 103 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hi Ngannguyen1989!
    Vậy em có nhận lại băng chung chưa???từ lúc nộp hso đến giờ đó
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lecuc1985 Xem bài viết
    Hi Ngannguyen1989!
    Vậy em có nhận lại băng chung chưa???từ lúc nộp hso đến giờ đó
    Chưa luon c tình trạng của e hơi khác nguoi một chút ko thư pv ko trả lại Bc bây giờ e chỉ ngồi chờ kết quả thôi.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam on tracy nha. Nguoi yeu minh gui mail cho minh roi. C nop hs lau chua? sang uc cau o dau vay? minh se o sydney day. Nha nguoi yeu minh thi o Mel nhung gio a ay dang lam o sydney. Chuc c may man nha
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 168 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chưa luon c tình trạng của e hơi khác nguoi một chút ko thư pv ko trả lại Bc bây giờ e chỉ ngồi chờ kết quả thôi.
    E thấy trường hợp của c khác người thiệt đó
    Nếu ko pv chua nhận lai bc sao c bít tên CO của c vậy? E thấy khó hiểu thiệt
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QiQi4116 Xem bài viết
    E thấy trường hợp của c khác người thiệt đó
    Nếu ko pv chua nhận lai bc sao c bít tên CO của c vậy? E thấy khó hiểu thiệt
    Tại tuần nào chị cũng gọi điện hỏi thăm, ko biết mới lạ còn ox chị cũng gởi Mail liên tục đê cập nhật mà... Ho so cua c đang nam trong tay anh ấy, anh ấy cũng là nguoi ra quyết định cuối cùng cho c đó
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Minh nop hoi thang 6. Minh o Mel b ahq

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 168 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tại tuần nào chị cũng gọi điện hỏi thăm, ko biết mới lạ còn ox chị cũng gởi Mail liên tục đê cập nhật mà... Ho so cua c đang nam trong tay anh ấy, anh ấy cũng là nguoi ra quyết định cuối cùng cho c đó
    Chac trong tháng này là chị sẽ nhận dc visa thoi ah.. cố lên ^^
    • 568 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Hom nao QiQi, Chi Cam Huong va Mr. Thanh Tri Le case cua thang 4 nhan visa off hoanh trang di.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 255 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

CO của mình là ngài Scott McBane
    Bạn Ngân nộp hồ sơ ở VN hay nộp online mà CO là người nước ngoài vậy.
    Thấy case của chị đặc biệt hỉ, ox chị là ngừoi Vietnam hay ngoại kiều.
    Đọc case của chị làm mình thấy confuse nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Juli.Su Xem bài viết
    Bạn Ngân nộp hồ sơ ở VN hay nộp online mà CO là người nước ngoài vậy.
    Thấy case của chị đặc biệt hỉ, ox chị là ngừoi Vietnam hay ngoại kiều.
    Đọc case của chị làm mình thấy confuse nhiều.
    Bạn mình là 1 cặp vợ chồng (Việt Nam + Úc) cưới nhau được vài năm, nộp hồ sơ bình thường ở VN đã được Mr. Scott McBane này cấp luôn PR visa sau 7 tháng 3 ngày đó bạn. Cho nên mình nghĩ chak tùy case hên xui CO là VN or nước ngoài, mà mình nghĩ chuyện đó không quan trọng lắm đâu. LSQ người ta có 1 tiêu chuẩn chung để đánh giá các hồ sơ. chúc chị NganNguyen1989 cũng được luôn PR nhé.
    • 71 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lonelygirl912 Xem bài viết
    Hom nao QiQi, Chi Cam Huong va Mr. Thanh Tri Le case cua thang 4 nhan visa off hoanh trang di.
    Case của mình chắc là chậm hơn các bạn QiQi và Thanh Trí vì mình xin định cư có kèm con gái, điều này có nghĩa là LSQ phải "xài" thời gian cho việc thanh tra mối quan hệ trước đây.
    Mình nghe nói hồ sơ bảo lãnh vợ/chồng là 8 tháng, nếu có con theo kèm thì 10 tháng đến 12 tháng
    Mình happy chời đợi miễn sao LSQ đừng bác bỏ hồ sơ của mình là ok rồi , có nghĩa là mình có được nhiều cơ hội "off" với các bạn hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 255 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huong1967 Xem bài viết
    Case của mình chắc là chậm hơn các bạn QiQi và Thanh Trí vì mình xin định cư có kèm con gái, điều này có nghĩa là LSQ phải "xài" thời gian cho việc thanh tra mối quan hệ trước đây.
    Mình nghe nói hồ sơ bảo lãnh vợ/chồng là 8 tháng, nếu có con theo kèm thì 10 tháng đến 12 tháng
    Mình happy chời đợi miễn sao LSQ đừng bác bỏ hồ sơ của mình là ok rồi , có nghĩa là mình có được nhiều cơ hội "off" với các bạn hơn
    Ha ha thấy chị Hương lạc quan, em thích cái cách suy nghĩ của chị khà khà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ủa khi nào thì ki biết CO của mình là ai vậy mọi người?
    Mik mới ksk xong, nghe nói trong vòng 1 tháng mà ko có liên lạc từ phía lsq thì sức khỏe mình ok đúng ko mọi người?
    Chẳng hiểu quá trình là thế nào nưax!!!
    • 71 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stayawesome Xem bài viết
    Ủa khi nào thì ki biết CO của mình là ai vậy mọi người?
    Mik mới ksk xong, nghe nói trong vòng 1 tháng mà ko có liên lạc từ phía lsq thì sức khỏe mình ok đúng ko mọi người?
    Chẳng hiểu quá trình là thế nào nưax!!!
    Bạn Stayawesome này, bạn sẽ biết tên của CO của bạn khi bạn nhận được thư mới phỏng vấn hoặc khi nhận điện thoại phỏng CO sẽ nói cho bạn biết tên là gì.

Trường hợp của mình thì sau ksk chỉ cần chờ trong vòng 1 tuần, nơi ksk không liên lạc lại nghĩa là sức khỏe ok, tiếp theo thì kết quả sức khỏe sẽ được chuyển thẳng qua LSQ và lưu vào trong hồ sơ xin định cư. (Mình chẳng nhận được j đâu trong khi mình trả tiền hi..hi...)
    Thông thường kết quả ksk có giá trị trong vòng 12 tháng, tuy nhiên nếu sức khỏe mà có vấn đề thì sau 6 tháng, LSQ sẽ yêu cầu khám lại

Quá trình xét duyệt visa "thông thường" là thế này nhé nếu bạn nộp dơn tại VN. (Mình không biết những cases "đặc biệt" như là của NganNguyen1989)
    - Trong khoản từ 3 đến 5 tháng LSQ sẽ bắt đầu "mở" hồ sơ của bạn ra xem, sau khi xem họ sẽ quyết định miễn pv hay pv và nếu pv thì sẽ hỏi những câu gì? Sau khi pv có thể bạn sẽ được yêu cầu bổ sung thêm giấy tờ/ bằng chứng gì đó hoặc không cần. Khi hồ sơ của bạn đã đủ, pv xong (đã có bản đánh giá) ở VN thì sẽ được chuyển qua Úc.
    - Ở Úc sẽ kiểm tra phần người bảo lãnh đồng thời họ cũng xem lại hồ sơ + bản đánh giá của LSQ VN ghi nhận. Nếu họ cảm thấy nghi ngờ điều gì đó, họ sẽ yêu cầu bạn bổ sung thêm bằng chứng (từ sau khi nộp hồ sơ).
    - Bước cuối cùng là visa của bạn sẽ được Bộ Di Trú Úc cấp hoặc từ chối.

Qua kinh nghiệm hồ sơ của mình và được chia sẻ từ các cases khác mình chỉ có thể đút kết như vậy. Mong là sẽ giúp gì được cho bạn.
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Để hom nay mình nói trường hop cửa minh rõ ràng cho mọi người nghe để ai giống như mình ko can qua lo lang bởi minh co một thoi gian stress rất nặng.
    Mình nộp sub 309 kèm theo con gái vào thang 1/2014 một tuần sau khám súc khoe sau do 5 thang sau ko ai liền he cho lau qua nong ruột nen ox minh gui Mail hoi tham thi ngai Scott tra loi mail trực tiếp cho ox là minh phải lam lai Plltp moi vi gan het hạn. Bo sung ho so cho thềm 2 tháng nua ko co thông tin gì moi ox minh tiếp tục gui Mail hoi tham thi ngai Scott yêu cầu ox mình nộp Plltp tại VN( vì ox mình đa làm việc o VN trước dây may nam) va các nước ma ko xa minh da tung lam việc. Vay la tất bật đi làm Plltp cho ox minh đe bo sung ho so. Nộp xong khoang 1thang ko co bất cu thống tin gi nua the la 2 vo chong lam mặt lì gui Mail lan nua. Lan này ngai Scott thân yêu nói là ho so tốt cho quyết dinh sau cung ko can thềm bất cu bang chung gi nua. Thở phào nhẹ nhõm tuong chung sau 1 hoặc 2 tuần se co visa ai ngo cho đoi muốn dai co ko co tra loi gan 2 thang nua, thoi gian nay la minh stress rat nang tại minh biết nếu ko co ket qua chắc chan ho so co van de. Sau gan 2 thang cho doi bắt dau minh khung bo điện thoại lsq cách 1 tuần minh gọi 1 lan ox minh thi goi them 1 Mail nua nhung ko co tra loi, hom qua minh tiếp tục gọi cho lsq thi dc một chị rát la de thương tra loi minh mừng hú vía. Thì ra họ đang cho một to giấy xác minh tu bên Úc ve phẩm chất của ox mình( vi co kem tre em nen ho xét cục ki ki luong) cũng trong ngài hom qua nhận đuoc Mail của ngai Scott keu ox minh phải nộp thêm giấy xác minh của boss ox minh trong thoi gian ox minh lam việc tai nước ngoai. Toi day chắc moi nguoi thay rối ram roi phải ko. Chinh minh voi ox cung nhức đau ko kem ( hiện tai minh dang mang bau 6 thang nhung van de nay cung ko dc ưu tien). Bay gio 2 vc chờ to giày xác minh nay nua de bo sung cuoi cung cho ho so cua minh. Hì vong la sau do se co visa som de bay ve Úc chu thêm 1 hay 2 tháng nua bụng to airline ko cho minh bay thi lại thêm chuyện đe noi. Đo là tình trạng của minh nên ho so cua ai co kem theo con riêng giọng minh thi noi voi ox la chuẩn bị tất Cả giấy tờ càng kĩ luong cang tốt nhe. Va cu liên hê voi lsq de biết tinh trang ho so cua minh cang sòm cang tốt vi truong họp cua minh la ko co bất ky ai liền he voi minh cho đèn khi minh liền he hoi tham ho moi tra loi. Chúc các bạn som co visa nha de đoàn tụ voi một nua kia som. Minh con may man hon nhiều bạn tuy là doi visa gan 1 năm trời nhưng ox minh o VN doi voi minh nen cung rát la happy.
    • 71 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

@ Bạn NganNguyen1989 , quá trình xét duyệt hồ sơ của bạn "vòng vo" nhỉ, vấn đề là ngay từ khâu đầu tiên hồ sơ đã "không có sự chuẩn bị tốt". Nếu bạn được một dịch vụ "nhiều kinh nghiệm" giúp đỡ thì có lẽ bạn đã nhận được visa rồi. Thật đáng tiếc cho bạn. Sau bao nhiêu nổ lực của vợ chồng bạn mình hy vọng là trong tháng này bạn sẽ nhận được visa.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hôm nay sốt ruột quá nên gọi lên lãnh sự và được biết CO của mình là chị lệ lan,chị cũng bảo sức khỏe của mình tốt và không có vấn đề gì,vẫn bảo kêu chờ 12 tháng ...chỉ biết được chút thông tin ít ỏi vậy thôi !!!