Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nên mua/mang gì từ Úc về VN

• 1 Lượt chia sẻ
  • 89.4K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 92 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tim_Tams Xem bài viết
    Bạn em có QT Úc cả chục năm rồi vẫn dùng song hành 2 hộ chiếu đâu có sao đâu bác. Bây giờ thì có luật cho 2 QT rồi, mấy bữa nay mọi người bàn luận sôi nổi trong link này https://www.webtretho.com/forum/f50/c...ien-uc-177101/ từ bài số 738 trở đi khoảng 1-2 trang cuối topic.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tim_Tams Xem bài viết
    CG, bà hỏi ĐSQ phí gì vậy? Đừng suy nghĩ nhiều bạc tóc bà ơi, cũng may lâu lâu mình mới phải gọi họ 1 lần. Thường mà tui hỏi mỗi người trả lời 1 giá tiền khác thì tui trả theo cái người nào nói cao nhất cho xong việc của mình. Nhiều khi họ còn nói tui kẹp cash vô nhưng tui chỉ kèm money order thôi hi vọng họ kg lấy bỏ túi riêng được (?). Nếu tức quá thì sạc cho họ 1 trận cái tội "Cái giề đấy", qua điện thoại họ không biết mình không sợ bị trả thù Về VN mà phải làm việc với các cơ quan chính quyền thì thấy DSQ còn "dễ thuơng" hơn nhiều đó bà.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chicky Grass Xem bài viết
    HC tui hết hạn, làm cái mới đó bà. Giờ hết lăn tăn rồi, hôm nay trời nóng nên tâm sự nó bốc hơi đó bà, hehe. Cám ơn bà nhe. Bà nói cái câu đừng xi nghĩ nhiều bạc tóc chí lí ghê :Battin ey:
    Cảm ơn Tam đã chỉ cho tui chỗ này. Nhưng nghe hai cô tâm sự xong tui hết muốn làm passport VN rồi. Mình đã dị ứng với kiểu xách mé “Cái giề đấy!” thì sao lại cứ “dây với hủi”. Muốn ra vào thoải mái thì nhờ agent làm cái giấy miễn thị thực là xong.

PS: những người tóc bạc có tội gì mà hai cô bỉ bai :Worried: ;-)?
    Khi tôi khóc tôi không có dép để mang thì tôi lại phát hiện có người không có chân!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,762 Bài viết

• 978 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GaTrongNuoiCon Xem bài viết
    Bi giờ có cách nào có hai passports hông chỉ dùm tui coi. Có passport VN về VN khỏi xin visa mà cũng ít bị tụi công an cửa khẩu làm khó dễ. Mua đất, mua nhà cũng dễ. Lấy...hai, ba vợ cũng dễ.
    Bác thử lấy xem có dễ không, có gì phát biểu cảm tưởng cho em mở mang đầu óc tí :Laughing:
    • 1,762 Bài viết

• 978 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GaTrongNuoiCon Xem bài viết
    Cảm ơn Tam đã chỉ cho tui chỗ này. Nhưng nghe hai cô tâm sự xong tui hết muốn làm passport VN rồi. Mình đã dị ứng với kiểu xách mé “Cái giề đấy!” thì sao lại cứ “dây với hủi”. Muốn ra vào thoải mái thì nhờ agent làm cái giấy miễn thị thực là xong.

PS: những người tóc bạc có tội gì mà hai cô bỉ bai :Worried: ;-)?
    Dạ tụi em có dám bỉ bai gì đâu ạ. Vấn đề là mỗi lần nghe "cái giề đấy" thì lại bạc tóc, mà bạc tóc kiểu này rất là có hại cho nhan sắc, còn bạc tóc theo tiếng gọi của thiên nhiên, ý lộn theo tiếng gọi của tự nhiên thì sẽ gọi là ... đẹp lão ấy chớ.:Battin ey: rooling:
    • 92 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chicky Grass Xem bài viết
    Bác thử lấy xem có dễ không, có gì phát biểu cảm tưởng cho em mở mang đầu óc tí :Laughing:
    Ậy, chuyện lấy hai, ba vợ cũng giống như chuyện lấy passport VN. Lấy thì dễ òm nhưng vấn đề là "lấy để làm gì?". Lấy về để đó không dùng đến nó phí đi. Cô chỉ được cái xúi dại.
    Khi tôi khóc tôi không có dép để mang thì tôi lại phát hiện có người không có chân!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 305 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ melb, Sydney ơi help em vụ này gấp lắm ạ. mấy hôm nữa em có người nhà về vn, đóng cont hàng về mà còn rộng chỗ nên em muốn nhân tiện mua ít đồ về vn tập tọe kinh doanh tí. Các mẹ chỉ giúp em nên mua hàng gì đảm bảo tiêu chí Ngon- bổ- rẻ? Độc nữa thì càng tốt. Các mẹ mách em chỗ nào mua rẻ nữa thì tốt quá ạ. Em xin bấm tks mỏi tay cho các mẹ.
    • 58 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mang từ úc về em toàn thấy mang kem cừu, chăn lông cừu/lông ngỗng mí cả sữa Ensure & S26 Mấy cái này muốn mua rẻ thì 1 là ra chemist 2 là ra mấy hàng đồ hot ở Marrickville, Bankstown hay Cabra :P. Cá nhân nhà em thì lần nào về cũng khệ nệ toàn cái dở hơi như cái nước Sweet Lu màu xanh xanh cho vào toilet hay cái wrap cling 600m dùng tóe khói vì mẹ em cứ thích mấy cái ấy. Giờ ở VN em cũng thấy bán mà mẹ em kêu ko tốt, vẫn bắt xách về mà em Sweet Lu giờ còn ko thấy bán nữa, đô nặng chứ có đùa đâu

Có 1 cái em thích ở Úc nữa là cái túi chườm làm bằng hạt bột mỳ, cho vào lò vi sóng xong chườm ấy em mê em í dã man vừa được tặng 1 em nên đang sướng vào comment :P Ở VN em chưa thấy bán thì phải
    The messy little me living in a carnival town :RollingEy:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 329 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Mình thấy ở Cabramatta có 1 tiệm thuốc tây bán rẻ nhất Sydney(mình nói vậy bởi cuối tuần hay lang thang tìm hiểu khắp nơi) hiện nay ở đó đang giảm giá thuốc sụn cá mập và dầu cá,mình hay mua cho người già ở VN nên tìm hiểu 2 loại này thôi,tiệm đó đối diện với ACL Cabramatta đó,chăn lông ngỗng nếu bạn mua thì phải xem nó bao nhiêu % nhé,theo mình biết tối đa là 80-85% thôi,giá gốc là 200$,cực ấm,nhà mình đang dùng,và kg thể dùng nếu kg phải thời tiết 2-5 độ,còn nếu 20-30%-40% thì BigW đang bán có mấy chục thôi.Loại 80% thì bạn đến nơi sản xuất nằm trên Victoria St mà mua.Bạn mua sữa về cũng Ok lắm,trước đây mình có 1 người bạn bán sỉ nhưng giờ nó đi Mỹ rồi ,kg giới thiệu cho bạn được.
    cái túi chườm mà bạn nói là bằng hạt lúa mạch,bạn có thể mua hạt đó ở các tiệm bán hạt về,dùng loại vải khó cháy(đốt mà kg cháy) may lại và đổ nó vào.Nhà mình thường may cho người quen nhiều(may giúp thôi) vì nhà mình trước đây làm ghế cho Medicare Centre nên họ cung cấp cho loại vải đó ,nay còn dư.Trước khi đi ngủ bỏ cái bịch đó vào lò vi sóng 6 phút,sau đó cho vào trong mền đắp ấm cả đêm kg cần lò sưới,nhưng giờ đắp chăn lông ngỗng thì kg cần nó nữa..hichic,chỉ để sưởi chân khi ngồi 8888 thôi...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác nào có kinh nghiệm mang thịt bò , cừu về Vn ko ah ? E có ý định mang ít thịt bò , cừu về VN mà không biết luật ở Vn được mang bao nhiêu KG/người ? Và các bác chỉ dẫn cho e cách bảo quản hoa quả nữa ! E cảm ơn các bác ah!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 103 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Đúng rồi đó, mật ong, hơi nặng nhưng ba mẹ, ông bà đều rat thích.
    • 39 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Bạn DauThui91 có tìm ra được thông tin chưa, chia sẻ cho mình với.

Mình cũng đang thắc mắc không biết luật lệ có thay đổi gì không. Chứ cách đây vài năm mình đem thịt đông lạnh về vô tư, chẳng ai làm khó dễ gì. Nhưng nghe nói gần đây họ bắt đầu hoạnh họe. Không biết là luật thay đổi hay họ muốn ăn (xin, cướp...)

Bố mẹ nào có kinh nghiệm gần đây xin cho chút ý kiến? Cảm ơn nhiều nhiều!
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4