Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nên mua gì từ Úc về VN cho bà mẹ mt & cho con bú

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.46K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,322 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ở Úc ơi, giúp mình với

Bạn mình đang ở CBR công tác, mấy hôm nữa là hắn về rồi. Mình mới nhờ hắn mua cho 2 hộp Elevit 100v ngoài ra k biết ở Úc có thứ gì cho bà mẹ mang thai/cho con bú, đồ dùng em bé tốt mà VN mình k có hoặc có mà quá đắt k? Các mẹ recommend giúp mình với. Cám ơn các mẹ nhiều nhiều :Rose: :Rose: :Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12,963 Bài viết

• 4,781 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caocao Xem bài viết
    Các mẹ ở Úc ơi, giúp mình với

Bạn mình đang ở CBR công tác, mấy hôm nữa là hắn về rồi. Mình mới nhờ hắn mua cho 2 hộp Elevit 100v ngoài ra k biết ở Úc có thứ gì cho bà mẹ mang thai/cho con bú, đồ dùng em bé tốt mà VN mình k có hoặc có mà quá đắt k? Các mẹ recommend giúp mình với. Cám ơn các mẹ nhiều nhiều :Rose: :Rose: :Rose:
    Sorry cho em hỏi tí, CBR là gì thế nhỉ, em dốt quá
    bfnhontrom1bfp-1
    avatar248953_1duoigauser117515_pic543901_1255013242
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,322 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotgadaunam Xem bài viết
    Sorry cho em hỏi tí, CBR là gì thế nhỉ, em dốt quá
    hì hì, viết tắt quá, CBR là Canberra các mẹ à
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,370 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Không biết ở Vn có loại muỗng mềm thật mềm cho trẻ ăn dặm không nhỉ? Mình rất thích thú với muỗng Heinz cho trẻ từ 4 tháng trở lên, nó mềm đến độ mình nghĩ con mình thích ăn vì nó thích gặm cái muỗng.

Trong Toy R Us mình thấy có cái khăn dành cho bà mẹ cho con bú, mẹ quấn chéo nó vào người khi cho con bú nơi công cộng. Thấy cũng hay hay. Trong đó cũng có loại đai buộc vào người dành cho trẻ tập đi. Buộc đai ngang ngực, trẻ đi lẫm chẫm phía trước người lớn cầm dây đi đằng sau, an toàn mà lại nhàn. Hoặc sợi dây dành để buộc vào cổ tay trẻ đi lẫm chẫm. Thấy bố mẹ bên này hay buộc vào tay con dắt đi mall, khỏi sợ con chạy đi lạc.

Mẹ cho con bú mẹ thì chắc mua mấy cái áo dành cho thời gian đó, chúng được bán nhiều ở Pumpkin Patch, Babies Galore. Bạn vô đây xem sao nhé:

http://www.babiesgalore.com.au/

http://www.pumpkinpatch.com.au/
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,322 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi poodle19 Xem bài viết
    Không biết ở Vn có loại muỗng mềm thật mềm cho trẻ ăn dặm không nhỉ? Mình rất thích thú với muỗng Heinz cho trẻ từ 4 tháng trở lên, nó mềm đến độ mình nghĩ con mình thích ăn vì nó thích gặm cái muỗng.

Trong Toy R Us mình thấy có cái khăn dành cho bà mẹ cho con bú, mẹ quấn chéo nó vào người khi cho con bú nơi công cộng. Thấy cũng hay hay. Trong đó cũng có loại đai buộc vào người dành cho trẻ tập đi. Buộc đai ngang ngực, trẻ đi lẫm chẫm phía trước người lớn cầm dây đi đằng sau, an toàn mà lại nhàn. Hoặc sợi dây dành để buộc vào cổ tay trẻ đi lẫm chẫm. Thấy bố mẹ bên này hay buộc vào tay con dắt đi mall, khỏi sợ con chạy đi lạc.

Mẹ cho con bú mẹ thì chắc mua mấy cái áo dành cho thời gian đó, chúng được bán nhiều ở Pumpkin Patch, Babies Galore. Bạn vô đây xem sao nhé:

http://www.babiesgalore.com.au/

http://www.pumpkinpatch.com.au/
    Cám ơn mẹ poodle nhé:Rose: :Rose: :Rose:
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • 985 Bài viết

• 2,515 Được cảm ơn

Chị gái mình cũng tối nay bay sang Sydney công tác đến CN về, ko biết ở bên ÚC có đồ gì cần mua về VN cho bà mẹ và em bé mà ở VN quá đắt hoặc ko có ko nhỉ ?
    Sữa bột bên Úc thì có loại sữa S26 là tốt phải ko nhỉ ?!?!
    Có mẹ nào biết có loại phômai nào ngon và tốt cho em bé dưới 1 tuổi ko thì chỉ cho mình với nhe
    Bo yêu nhất trên đời của mẹ, Tủn yêu nhì trên đời của Bủm, hì hì