TIN TÀI TRỢ.

Nên cưới nhau rồi qua Úc hay để 1 ng qua rồi cưới nhau ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 966 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 9 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Vợ sắp cưới của mình có ng thân ở Úc nhưng cả 2 đang băn khoăn o biểt là nên cưới nhau ở vn rồi nhờ gd bên đó bảo lãnh qua hay là bảo lãnh vợ qua trc rồi vợ bảo lãnh mình qua sau ? Cái nào thuận lợi hơn các mẹ các bố cho mình ý kiến với. Thủ tục bảo lãnh qua Úc có cần đòi hỏi IE hay ko ? Bao nhiêu chấm ? trc mình học TOEFL mà giờ nó hết hạn rồi nghe nói đọc viết ok ko có j. Nếu nó đòi chắc lại phải thi lại
    Mong mọi ng cho mình ý kiến nhé thank mọi ng nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 369 Bài viết

• 2,622 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kid2104 Xem bài viết
    Vợ sắp cưới của mình có ng thân ở Úc nhưng cả 2 đang băn khoăn o biểt là nên cưới nhau ở vn rồi nhờ gd bên đó bảo lãnh qua hay là bảo lãnh vợ qua trc rồi vợ bảo lãnh mình qua sau ? Cái nào thuận lợi hơn các mẹ các bố cho mình ý kiến với. Thủ tục bảo lãnh qua Úc có cần đòi hỏi IE hay ko ? Bao nhiêu chấm ? trc mình học TOEFL mà giờ nó hết hạn rồi nghe nói đọc viết ok ko có j. Nếu nó đòi chắc lại phải thi lại
    Mong mọi ng cho mình ý kiến nhé thank mọi ng nhiều
    Người thân có mối quan hệ như thế nào với vợ bạn?Và họ sẽ bảo lãnh vợ bạn theo diện nào?Cũng tùy theo hồ sơ xin visa đi sẽ có những yêu cầu khác nhau
    Bạn vô các trang này coi nè
    http://www.vietnam.embassy.gov.au/hn...Migration.html
    http://www.iom.int.vn/joomla/index.p...=87&Itemid=154
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 9 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ah ng đó là bà bác ... chị của bà nội... hơi xa nhỉ chắc chỉ bảo lãnh kiểu đi làm và đi học cho 2 ng thôi phải ko ...chị hay em j đó vì xl mình k biết tuổi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 177 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

Chào kid2104,

Stitchthp sẽ nói ngắn gọn case của bạn. Au có 4 loại bảo lãnh người thân gia đình (cha mẹ, con cái, vợ chồng, và người thân cuối cùng). Ngoại trừ vợ sắp cưới của bạn là người thân cuối cùng của bà bác ở Au, còn nếu không thì bà bác của vợ sắp cưới bạn không thể bảo lãnh 2 bạn sang được. Và đối với dạng visa này thì không cần phải chứng minh khả năng tiếng Anh.

Thân ái,

*stitchthp aka garlic. Everything said just for REFERENCE
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)